ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• สุทธิพัต:

คุนอาครับ ขอชม หมา นำเข้าของคุนอาที่มีอยู่หน่อยคับ
    แล้วก้อตัวที่กำลังนำเข้ามาด้วย

เชียอยู่คับ
  • sutheephong คุณก็บรีดหมาออกมาหลาย ถามจริงเหอะ
    เคยติดตามดูผลงานหมาที่ทำออกมาบ้างไหม
    คิดถึงหัวอกคนที่เสียเงินซื้อบ้างเถอะ
  • คุณpeano ครับ ผมทำหมาหลาย ช่วยขยายความซิว่ามีกี่ชุดอย่าดีแต่พูดส่งเดชอายคนอ่านเปล่าๆ คุณมีความรู้สึกละอายบ้างไหมครับที่เที่ยวไปเสือ..กเรื่องของคนอื่นเขา และคุณอย่าดูถูกคนอ่านนะครับเขาอ่านเขาก็รู้ว่าที่คุณออกมาแสดงคุณมีเจตนาอะไร และทำให้ใคร ผมว่าถ้าอยากดังจริงๆก็เปิดตัวออกมาจะโก้ดีกว่า กล้าๆหน่อยนะคนจะได้สรรเสริญ ผมว่านะ..คนอย่างคุณใครคบไปก็รังแต่จะนำอัปมงคลมาสู่ตัวเองและครอบครัวเปล่าๆ
  • ขอนลอย:

ผมก็มีหมาของคุณอานะคับ ถึงจะไม่ใช่ตัวแรกของคอกแต่คุณภาพไม่ได้แพ้หมานอกของบางคอกเลยนะคับ ส่วน peano ไม่รู้อย่าพูดเลยหว่ะ เห็นแล้วก็รำคาญ เอาเวลาว่างๆไปบอกอเล็กนายของคุณดีกว่าว่าให้รีบทำใบเพ็ดซะ ระวังจะซวยโดยไม่รู้ตัว เหอะๆ
  • ขอบคุณครับคุณขอนลอย..คนบางคนกระโหลกหนาพูดอะไรก็ไม่รู้เรือง "กระโหลกบางตายช้า กระโหลกหนาตายเร็ว" แปลว่าคนโง่ เอาตัวไม่รอดครับ
  • เมื่อครู่คุณโอ..แจ้งมาว่าเสาร์ที่ 20 นี้เจ้า ROCKY ของผมและเจ้า BLACKOUT ของคุณหนิ่งnewline จะมาถึงเมืองไทยแล้วครับ
    ไฟล์แนบ
    20080911165642_GetAttachment[1].jpg 38K
    DSC_37571_resize.jpg 91K
  • แล้วจะมีผลงานขอบลเจ้า ROCKY เมื่อไหร่ครับอา
    ชอบเจ้า ROCKY มากครับ สวยมาก
  • ก็คงเป็นปีหน้าครับ กะจะเอาเข้ากับ RE 100% ซัก ๒ ชุด ส่วนเจ้าลิเดียร์ GOTTI 100% จะเอาเข้ากับ GOTTI 100% ของคุณเดียว และดูคุณโอจะหาหมาสาวสีบลูมาให้ผมได้อีกตัวหรือเปล่า ถ้าได้จะเอาไปเข้ากับแอสซาซินสีบลูก่างๆของคุณปูครับ
    -ส่วนเรื่องราคาและโปรโมชั่นตั้งใจให้มีตั้งแต่แรก แต่ตอนนี้ชักถอดใจ ทำขายมา ๒ ชุดมีปัญหาคนซื้อไม่โอนเงินมาให้ทั้ง ๒ ชุด ผมกำลังรอดูคนที่ซื้อไปก่อนว่า...เขาจะโอนเงินส่วนที่เหลือมาให้หรือเปล่า ถ้าไม่โอนมาผมจะได้ขึ้นรูปประจานให้คนในสังคมพิทบูลได้รับรู้กันซะหน่อย
  • คุณอาคับ อยากเห็นเจ้า Rocky เร็ว ๆ จังเลยคับผม ไม่ทราบจะสะดวกมั๊ยถ้าจะเข้าไปชมคับผม
  • ได้ครับ ด้วยความยินดีครับ แต่อยากดูแลซักสัปดาห์ก่อน เพราะเดินทางมาจะอ่อนแอมากครับ
  • สวยจังคับrocky เนี่ย
  • bkk:

เฮ้อ...สังคมพิทนั่งฟังแล้วชักเหนื่อยนะครับ
    แต่คงต้ออยู่ต่อ ด้วยหัวใจพิท
    เข้มแข็งต่อไปครบ ชาวพิท
    เป็นกำลังให้ครับอา
  • ขอบคุณครับคุณcantona7 และคุณbkk..สังคมมีทั้งคนดีและคนไม่ดีมันก็เลยวุ่น คนดีมักไม่มีพลัง คนไม่ดีมักมีพลังและกล้าทำในทุกเรื่องโดยไม่คำนึงถึงถูกผิด ไม่อายฟ้าดิน
    -วันนี้ผมได้ให้โอกาสคุณมณฑา และคุณสุเมธ ที่อยู่ ๓ จังหวัดชายแดนภาคใต้..โอนเงินค่าหมาส่วนที่เหลือให้ผม ถ้ายังไม่โอน พรุ่งนี้เพิ่มนามสกุลให้อีก และวันจันทร์จะลงรูปให้ดูอีก โปรดอย่าหาว่าผมทำแรงนะครับ เพราะคุณทำผมก่อน
  • ผมเห็นดว้ย(เพราะผมรอลูกเจ้าrockyอยู่)
    คุณมฆฑาและคุณสุเมธกรุณามาจายเงินดว้ย
  • ขอบคุณครับคุณluckydog ...เมื่อวานคุณสุเมธ ส่ง SMS มาหาผมแล้ว่าจะโอนเงินมาให้ผมวันที่ 22 ครับ
  • เรื่องเงินเป็นเรื่องเล็ก แต่เป็นเรื่องแรกที่ควรต้องรีบเคลียร์ ฮ่าๆๆ :005:
    เห็นมิตรภาพต้องแตกไปก็เพราะเรื่องเงินนี่ละครับ :002:

ไม่รู้จะพูดอย่างไรดี ผมอยู่ในวงการนี้มาก็นานพอสมควร
    สำหรับบางคน เสียเงินไม่เป็นไร แต่เสียคำพูดไม่ได้
    แต่สำหรับบางคน คำพูดไม่ใช่เรื่องใหญ่ เพียงแค่รับปากให้ผ่านไปวันๆ

ไม่รู้ว่าคนไทยขี้เกรงใจในเรื่องที่ไม่เป็นเรื่องหรือเปล่า

แต่สิ่งที่ผมสังเกตุเห็น ไม่รู้จะมีคนเห็นด้วยหรือเปล่า
    คนที่พูดคำว่าเกรงใจบ่อยที่สุด คือคนที่รบกวนคนอื่นมากที่สุด:030:
    ถ้าเกรงใจก็อย่ารบกวน มันก็ไม่ต้องพูดบ่อยๆ :030:
    คนไทยจะมีความอดทนต่อการถูกเอาเปรียบได้นานเป็นพิเศษ
    มักจะไม่ค่อยพูดแต่เมื่อถึงเวลาก็พร้อมจะแตกหักได้ทุกเมื่อ

คนไทยอายที่จะปฏิเสธตอนโดนยืมเงินและอายตอนที่จะทวงเงินคืน :005:
    แต่ผมก็ไม่เข้าใจ คนถูกทวงเงินทำไมต้องโกรธ
    ถ้ารู้ตัวว่าโดนทวงแล้วโกรธ ก็ไม่น่าจะรอจนเขาทวง ฮ่าๆๆๆ :005:

ที่พูดนี่ไม่ได้มันัยยะอะไร และก็ไม่ได้หมายถึงใครนะครับ
    แค่เขามาร่วมแสดงความคิดเห็นแบบขำๆ แต่ไม่รู้ว่าจะขำออกกันหรือเปล่า ฮ่าๆๆๆ

ขอบคุณครับ:063::063::063:
  • ประณีประนอม:

เงินไม่กี่บาทจะโกรธอะไรนักหนาตาสุทธิพงษ์ครับ จ่ายช้าไม่กี่วันเอง ใจเย็นๆซิครับ เสียน้ำใจหมดเลยทวงกันอย่างงี้
  • งานนี้ผมไม่เห็นด้วยกับคุณประณีประณอมแน่นอนครับ:003:

ถ้าทุกคนทำตามที่พูด ปัญหาก็ไม่เกิด จริงไหมครับ:006:

อันนี้ไม่ได้เข้าข้าง แต่มองแบบเป็นกลาง ห้ามด่าผมนะครับ :005:
  • ขอบคุณครับคุณมาเฟียฯ ที่เข้าใจผมครับ
    -สำหรับคุณประณีประนอมครับ..เรื่องจ่ายช้าผมไม่ติดใจอะไรหรอกครับ ขออย่างเดียวมีอะไรก็บอกกันตรงๆ ผมโทรไปก็ช่วยรับสายด้วยมีปัญหาอะไรก็บอกกันตรงๆ ไม่ใช่ไม่รับสาย ไม่ตอบ ปิดเครื่อง ผมได้ส่ง SMS หลายครั้งก็เงียบ ขออภัยที่ผมต้องพูดความจริงทั้งหมดทั้งๆที่เรื่องมันก็จบแล้ว แต่เพราะคุณประณีประนอมออกมาแสดงความเห็นที่ทำให้ผมเสียหายผมจึงจำเป็นต้องทำความเข้าใจครับไม่มีเจตนาเป็นอย่างอื่นครับ
  • เห็นด้วย มีอะไรติดขัด โทรแจ้งดีกว่าเงียบหายไปเฉยๆ ครับ:006::006::006:
  • เจ้า "VENUS" ลูกของ EXCALIBUR + ELECTRACTI( เป็นน้องสาวของ T.I) จะมาสังกัด NANJIPONG KENNEL เร็วๆนี้ครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1053_2.jpg 47K
    IMG_7752[1].jpg 54K
    20080918040242_EXPUP1_resize.jpg 70K
    20080918040803_DSC_3891_resize.jpg 95K
    excalibur1.jpg 26K
  • ตอนนี้อายุ ๓ เดือนครับ กว่าจะใช้งานได้คงปลายปีหน้า
    ไฟล์แนบ
    IMG_7777[1].jpg 44K
    IMG_7752[1]2.jpg 54K
  • ต้มเนื้อ:

หมา "VENUS" ยังเป็นลูกหมาอยูเลย ซื้อมาตัวเท่าไหร่ครับบอกได้มั้ย สวยมากๆเลยอ่า:006:
  • หน้ามันสวยจังเลย เห็นแล้วเกิดกิเลส :o061::o061:
  • "venus" ราคาแสนต้นๆครับ ว่าจะให้เขาตัดหูมาจากเมืองนอก เขาบอกว่าแพงเอามาๆ ก็เลยต้องเอามาตัดที่เมืองไทยครับ
  • ท่านใดมีลูกปอมเพศเมียขายในราคามิตรภาพ แนะนำด้วยนะครับ
    ไฟล์แนบ
    P7001353-1.jpg 36K
    pom001_sma.jpg 2K
    pom-002.jpg 34K
    spd_20060813232035.jpg 2K
    P6929510-3.jpg 27K
  • คนที่ทำลายวงการพิทบูลตัวจริงอยู่นี่เอง
    ขอให้เป็นตัวผู้กะตัวเมียจับผสมกันหมดขาดการวางแผน
    เน้นปริมาณสายไหนนิยมเอาหมด
    ขายราคาผ่อนโดยไม่ดูว่าคนซื้อพร้อมหรือไม่
    ขายแบบไล่แจกขอให้พ้นภาระ พอเขาไม่จ่ายตังก็โวย
    หมาลูกค้าตายก็ไม่มีน้ำใจ ต้องรอให้ทวง
  • ทีนี้ใครจะเชื่อNICKได้รึยัง ว่าNICKไม่ได้โม้ๆๆๆ 555+
  • :067:การกระทำเป็นเครื่องพิสูทนะครับ อาอยากจะด่าว่าNICKต่อไปก้อเชิญนะครับ คนกำลังรอฟังอยู่
  • คุณ.. LoveU , GURU_NICK_PAKNAM :063:
    ไฟล์แนบ
    aa.jpg 34K
    เซ็งเป็ด.gif 40K
  • ตอนนี้คุนอามีลูกหมาชุดไหนบ้างคับ
  • พี่สุธีพงศ์ ต้องทำใจหน่อยนะครับ

ธรรมชาติของบอร์ดนี้ก็เป็นอย่างนี้ละครับ
    ผมเองก็ยังโดนเป็นประจำ หากมองมันในแง่ดีก็มีประโยชน์
    การพูดกันตรงๆ เล่นกันตรงๆ ขุดกันทุกเรื่อง (ทั้งต่อหน้า ลับหลัง บนดิน ใต้ดิน)
    มันเป็นเครื่องหมายการค้าของพิทบูลโซนไปแล้ว
    เป็นพื้นที่เฉพาะ คนจริง ของจริง คนที่เกลียดบอร์ดนี้คือคนที่หนีความจริง
    บอร์ดนี้มันมีเสน่ห์ไม่รู้ว่าตรงนี้หรือเปล่า

ผมเคยด่า ทะเลาะกับคนมากมายในบอร์ด
    หยาบแค่ไหนก็เคยแล้วทั้งนั้น
    ใครพ่อมาผมก็พ่อไป
    ผมรบมาแล้วทุกรูปแบบ กับ คน ผี ปีศาจ นักบุญ ฯลฯ
    มันได้ทั้งความสะใจ และได้รอยแผล รวมถึงความแข็งแกร่งทางความคิด

แต่เชื่อหรือไม่ผมประสบความสำเร็จในหน้าทีการงานอย่างทุกวันนี้ยืนยันเลยว่าได้ข้อคิดมากมายจากบอร์ดนี้
    มีน้องๆหลายๆคน ที่วันนี้ประสบความสำเร็จกับงานประจำโทรมาขอบคุณผม เขาบอกว่าเขายึดผมเป็นแบบอย่าง :005:

มันเป็นกระจกบานใหญ่สะท้อนให้ผมเห็นคนจากทุกมุม
    ได้รู้ว่าคนแต่ละคนเขาคิดกันอย่างไร ผมเข้ามาอ่านได้เห็นพฤติกรรมจากคนหลากหลายอาชีพ
    มันมีข้อคิดจากทั้งคนรักและคนเกลียดเรา
    ผมได้ฝึกฝนวิธีการคิดอย่างมีเหตุผล
    ผมได้ฝึกวิธีการควบคุมอารมณ์
    ผมฝึกการยอมรับฟัง
    ผมฝึกการโต้แย้งโดยการใช้เหตุและผล
    ผมฝึกการขจัดข้อโต้แย้ง

หลายคนเล่นบอร์ดนี้ได้สบายใจ แต่หลายคนก็ไม่กล้าแม้แต่จะย่างกรายเข้ามา
    พวกเขี้ยวโง้ง ไม่กล้าซ่าส์ที่บอร์ดนี้หรอกครับ ที่นี่เราพูดกันที่ความจริงไม่มีเลีย
    วิธีการง่ายที่สุดในการแก้ปัญหาของพวกนั้นคือการดำดินหนีหายไป แต่มันแก้แค่ชั่วคราว
    เกราะกำบังที่ดีที่สุดสำหรับเล่นบอร์ดนี้ คือการกล้าเผชิญกับความจริง
    ผมมั่นใจว่าบอร์ดนี้จะเป็นแหล่งผลิตคนเลี้ยงพิทบูลแบบมีคุณภาพ

และผมเชื่อว่า ด้วยวัยวุฒิ คุณวุฒิ พี่คงผ่านได้อย่างสบายมาก
    ขอเป็นกำลังใจครับ :039::039::039:
  • Mr.T:

LoveU
    - คุณมองด้านเดียวจริงๆ ลองมองอีกด้านนึงนะ ที่ผมอ่านมาเนี่ย คุณใหมพิทโลกเค้าไม่ยอมโทรไปคุยกับคุณอา แล้วอาเค้าจะรู้ไหมว่าลูกหมาที่ขายให้คุณใหม่ตาย พออาเค้าเข้ามาตอบเค้าก็รับผิดชอบไปแล้วนี่ เรื่องมันก็น่าจะจบแล้วนะ ทำอย่างนี้ดิสเครดิตกันเปล่าๆ ส่วนเรื่องจ่านตังมันก็เป็นเรื่องธรรมชาตินะ เค้าโทรไปหาก็ไม่รับ ส่ง sms ก็ไม่ตอบ ใครๆเค้าก็ต้องคิดว่าถูกหลอกกันทั้งนั้นแหละ หรือคุณว่าไม่จริงคำอธิบายเค้าก็มีให้ยังไงลองอ่านดูดีๆนะ คำถามที่คุณถามเนี่ย ในกระทู้นี้มีคำตอบให้หมดแล้ว แต่มันอยู่ที่คุณใช้อวัยวะส่วนไหนคิดหาคำตอบเท่านั้นเอง

GURU_NICK_PAKNAM
    - ผมว่าพวกที่คบไม่ได้เนี่ย คงเป็นคุณนั่นแหละนะทำตัวเป็นคนลิ้นสองแฉก กระทู้เก่าก็ไปด่าเค้า พอนำเข้าหมาเข้ามาก็มาชมเค้า หมาสวยอย่างโน้นอย่างนี้ จะรอดูผลงาน แล้วเป็นไงหล่ะ พอมีคนมาซ้ำเติม คุณก็มาด่าต่อ ยังไงคุณลองอ่านหน่าแรกกับหน้าสองนะ แล้วคุณจะรู้ตัวเองว่าคุณเป็นคนยังไง เหตุและผลไม่ขัดกันองนะ สรุปคือคำพูดของคุณไม่น่าเชื่อถือนั่นเอง

ส่วนคุณอาsutheepong
    - ผมว่าคุณอาเป็นคนมีเหตุมีผลนะ แต่บางครั้งคำพูดของคุณอามันก็แรงไปคับ ทำให้คนบางคนเค้ามองในแง่ลบได้นะคับ
  • ขอบคุณครับคุณมาร์คมาเฟีย ...เรื่องอย่างนี้เด็กๆเลยครับ กลับทำให้ผมฝึกฝน หายเหงาขึ้นเยอะเลย เมื่อก่อนเคยเครียดแต่เรื่องงาน ทั้งงานที่ทำ และงานทางวสังคมในจังหวัด แต่ตอนนี้มีอะไรมาให้เล่นคลายเครียดได้เยอะเลยครับ ขอบคุณที่เป็นห่วงและให้กำลังใจผมตลอดมาครับ ชีวิตนี้สะกดเป็นแต่คำว่าสู้ๆๆ..ครับ
    -ผมถือคติว่าหากเราทำอะไรที่บริสุทธิใจ เปิดเผย ก็ไม่เห็นต้องไปกลัวใคร คนที่ดีๆยังมีอีกเยอะผมเชื่อว่าเขาแยกแยะถูก-ผิดได้ครับ แล้วอีกอย่างพวกนี้ก็ทำให้ผมยิ่งดังขึ้นๆๆอย่างรวดเร็วด้วยครับ 555555
    -ตั้งแต่เข้าวงการมา..ผมเพิ่งทำหมามาขาย ๒ ชุดเท่านั้น ผสมกับSPACO ผสมกับ แมมม๊อสแค่นั้นออกมาโวยวายกันใหญ่
    -คุณ M ครับ..ปีหน้า ออกมาเป็นชุดๆๆๆอีกเยอะเลย มีทั้งหมานอก หมาใน งานนี้พวกอิจฉาคงอกแตกตายกันบ้างล่ะ
    -วันนี้ผมก็สั่งลูกสาว LEMY มาอีกตัว อายุ ๑๒ เดือน คิดว่า น่าจะทำได้ปลายปี จะเอามาผสมกับ "คุกนัท" และขายให้กันในราคาพี่ๆน้องๆรับได้ แต่ส่วนจะเท่าไหร่ก็ค่อยว่ากันอีกทีแต่รับรองว่าไม่แพงมากครับ และชุดนี้ก็จะทำใบเพ็ด UKC ให้ฟรีด้วยครับ..555555
    ไฟล์แนบ
    P1010086a[1].jpg 48K
  • ผมดีใจครับ ที่พี่คิดได้แบบนั้น กลัวพี่จะหนีหายไปจากบอร์ดเหมือนคนอื่น
    เมื่อก่อนใครว่าผมก็ควันออกหู แต่เดี๋ยวคิดว่ามันเป็นสีสันของชีวิต แก้เหงาได้ด้วย :063::005::006:

จริงของพี่ ยิ่งด่ายิ่งดัง ผมก็เจอมาแบบนั้นมาก่อน ฮ่าๆๆๆ :005:

ผมคบกับใครผมอาจจะพูดตรง พี่อย่าถือนะครับ
  • เด็กคอนหวัน:

ซื้อหมานอกได้ ยังไม่สุดเท่าไหร่ ประสบการณ์ยังไม่เท่าไหร่เลยอา สุดๆน่ะมีมั้ย555+
  • Mr.T:

คุณเด็กคอนหวันคับ ถ้าคุณจะเอาสุดๆ ลองไปถามคอกดังๆดูมั้ยคับผมว่าเค้ามีสุดๆให้คุณได้แน่นอน แต่คงไม่ใช่ราคาที่อาเค้าทำขายหรอกนะ คอกนี้เค้าทำมาเพื่อคนมีงบน้อย จะให้เอาสุดๆคงไม่ได้หรอกคับ ไม่มีอะไรในโลกถูกแต่ดีที่สุดหรอกนะ หรือคุณมีถ้าคุณมีก็ช่วยบอกผมด้วยนะผมก็อยากรู้เหมือนกัน จะได้เก็บตังไว้ซื้อของดีๆสุดๆ แต่ราคาย่อมเยาว์ 555+ และก็อีกอย่างความสวยมันไม่มีอะไรตัดสินหรอกนะคับ ขนาดเสื้อผ้าที่ใส่บางคนบอกสวย บางคนบอกไม่สวย มันวัดอะไรกันไม่ได้หรอก นานาจิตตัง... เหอะๆ
  • -คุณเด็กคอนหวันครับ...อ้าว..หายไปนานเลย ออกมาอีกแล้วเหร๋อครับ...ผมไม่เคยบอกเลยว่าหมาของผมมันสุดๆ หรือไม่สุดๆ และไม่เคยบอกว่ามีประสบการณ์เพียบ คุณนี่เก่งนะ..คิดเอง..เออเองเป็นตุเป็นตะได้...555555
    -คุณมาร์คมาเฟียครับ...ผมชอบ และนับถือคนที่ตรงไปตรงมา มีเหตุมีผล เกลียดที่สุดก็คนที่เที่ยวออกมาด่าคนอื่นเขา พอถูกโต้กลับบ้างก็จะเป็นจะตาย ..ถ้าเราเอาเรื่องไม่เป็นเรื่องมาทำให้เราเครียดทำไม งานประจำที่จะทำให้เครียดก็มีไม่น้อย เรื่องหมาเป็นเรื่องที่ผมชอบมาตั้งแต่เด็ก ทำให้มันสนุกๆ ใครว่ามาเราก็โต้ไปตามควรแก่กรณี ใครดีกับเรา เราก็ขอบคุณ ก็เท่านั้นครับ ขอบคุณครับที่เป็นกำลังใจครับ
  • เน้นปริมาณแต่ไม่มีเป้าหมาย มีเงินแต่ใช้ไม่เป็น น่าเสียดาย กำลังพร้อม เวลาพร้อม แต่คุณอาไม่มีจุดยืนว่าเลี้ยงพิทเพื่ออะไร เผลอๆไม่รู้ว่ารู้จักพิทบูลดีพอหรือยัง คิดแต่จะบรีดเน้นที่ปริมาณ มันทำลายหรือพัฒนากันแน่ ??? หากอยากสร้างการยอมรับ มีวิธีอื่นไม่ใช่ขายหมาถูก ขายหมาผ่อน พี่มาร์คมีหมาตัวเดียวคนยอมรับเต็มไปหมด ยิ่งทุกวันนี้คนยิ่งศรัทธา ไม่ไปตามกะแสเหมือนคนอื่น นั่นละเขาเรียกทำเพื่อพิทบูลจริงๆ กระทู้นี้ไม่ได้หยาบ เห็นแบบนี้จริงๆ จะรอดูต่อไป

พี่มาร์คพูดเสมอ พิทบูลไม่เหมาะกับทุกคน พิทบูลเหมาะที่จะเลี้ยงตัวเดียว หากพี่มาร์คบรีดก็ขายได้ แต่ทำไมเขาไม่ทำ คุณอา เข้าใจความหมายคำพูดนี้หรือเปล่า?????
  • :060:
    ไฟล์แนบ
    จริงหรือ.jpg 37K
  • นี่หรือผู้บริหาร:

วันนี้คุณได้พูดว่า " ผมเป็นรองประธานหอการค้า จ.อุบล ผมคุมลูกน้อง 300 คน ดูเเลเงินหมื่นล้าน " เเล้วครับ

พรุ่งนี้อย่าลืมพูดนะครับคุณอา 555+

ปล.ผมหวังดีผมเลยมาเตือน
  • ขอบคุณครับ
  • ชอบผู้บริหาร:

คุณนี่หรือผู้บริหาร พูดไม่ถูกอย่าพูดเลยนะ อายเค้าอ่ะ

ปล.ผมหวังดีเลยมาเตือนคุณ 555+
  • ชอบผู้บริหาร:

Love U
    ผมว่าคนทุกคนมีจุดยืนหมดแหละคับ คือส้นตีนไงหรือคุณไม่มี แล้วอาเค้าไปเน้นปริมาณตรงไหนไม่ทราบ หมามันออกลูกกี่ตัว เรากำหนดได้เหรอ หรือคุณกำหนดได้ เก่งจัง ว่างๆเวลาหมาผมท้องจะชวนคุณมากำหนดปริมาณให้หน่อยนะ อีกอย่างหมาอาเค้าราคถูกมันก็ดีต่อผู้ซื้อหรือไม่จริง แล้วขอถามหน่อยนะคับ ว่าถ้าพิทบูลเหาะกับการเลี้ยงตัวเดียว คุณช่วยไปถามคอกวิลลี่ คอกอเล็ก คอกพระราม3 กลุ่มBB หน่อยนะคับว่าเค้าเลี้ยงกี่ตัวหนอ ผมเลี้ยง3ตัวยังไม่เห็นมันจะเดือดร้อนอะไรใครเลยนะ ช่วยตอบผมหน่อยนะ

ขอโทษพี่มาร์คด้วยนะคับ ผมแค่ไม่ชอบการเอาคำพูดคนอื่นมาอ้างอิง เพื่อให้ตัวเองดูดีคับ
  • นี่หรือผู้บริหาร:

i ชอบผู้บริหาร

ผมจะอายทำไม ก็ผมไม่มีความรู้นิ เรียกจบป.6 เเต่ก็ใช้คอมเป็นไม่อวดนู้นอวดนี้เหมือนใครบางคน
    ส่วนพูดไม่ตงเหมือนที่เค้าพูดอะ จะพูดตงได้ยังไงก็ผมไม่ได้เป็นผู้บริหารนิ เลยไม่อยากอวด
  • DoGGY:

ทำไมนี่หรือคุนผู้บริหารจะต้องอายด้วยละคับ ก้อเค้าพูดความจริงนี่หน่า จิงๆแล้วคนเรานิสัยสันดานยังไง ตัวเองก้อน่าจะรู้อยู่เต็มอก จะเอาความอุบาทของตัวเองมาประจานให้คนอื่นและพวกของตัวเองเหงกันทำไมละคับ ถ้าไม่อายคนอื่นที่เค้าจะต้องรับรู้นิสัยสันดานของคุนอาแล้ว ผมขอร้องละคับ ยังไงก้อแล้วแต่ขอให้อายสุนัขที่บ้านบ้างเถอะคับ เพราะหากว่ามันรู้ว่าเจ้าของของมันนิสัยสันดานแบบนี้ละก้อ มันคงอยากตรอมใจตายเพื่อหนีเจ้าของสันดานแย่กว่ามันสะอีก
  • DoGGY:

ผมก้อเปงผู้หวังดีเช่นกันคับ แต่ไม่ใช่กับคุน i ชอบผู้บริหาร
  • DoGGY:

ใช่ จุดยืนอยู่ที่ส้นตีน คุนพูดถูกคับคุนชอบผู้บริหาร แต่หากทำตัวส้นตีนแบบคุน มันก้อคงจะแย่กับประเทศชาติมากมายนะคับ
  • :030:คอยเป็นกำลังใจให้ครับคุณอาผมตามกระทู้นี้อยู่ ผมว่าหากเราทำดีไม่ต้องกลัวครับ พวกที่เสียผลประโยชน์ก็ต้องมีอาการกันบ้าง เป็นธรรมดา ผมว่า
    ไฟล์แนบ
    DSC03660 (Small).jpg 34K