ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• :062:ตอนนี้รอ๊กกี้เป็นยังไงบางคับชว่ยอับรูปให้ดูหน่อย่ะคับแล้วผมจะติดตามข่าว
    ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้น่ะคับ
  • มีคนชมปกติจะต้องดีใจ แต่เอาไปเปรียบเทียบแบบนี้ผม รู้สึกอึดอัดนะครับ
    ต่างคนต่างมีเป้าหมาย เฉพาะบุคคล ซึ่งอาจจะแตกต่างกัน สมัยก่อนผมก็เคยบรีดหมาขายครับ

เพียงแต่ตอนนี้ผมค้นพบแล้วว่า ความสุขที่แท้จริงของการเลี้ยงพิท "สำหรับตัวผมเอง" คืออะไร

แต่ไม่ใช่ข้อสรุปนะครับ ว่าคิดแบบผมจะถูกต้องเสมอไป

บางคนมีความสุขในการบรีด บางคนมีความสุขในการขาย บางคนมีความสุขในการเลี้ยงเพื่อเป็นเพื่อน ฯลฯ:039:
  • เท่าที่ตั้งใจอ่านอยู่นาน

ผมว่า Board นี้ พวก อิจฉา ริษยา ขี้หมันไส้ มันเยอะครับ!

พวก อีแอบ ก็เยอะ ..

เวลาคุยกันใน Board ผมว่าลงชื่อ Login ดีกว่า

อย่ามาทำตัวหลบอยู่หลังเสาแล้วปาขี้หมาใส่ ! มันดูไม่จริงใจอ่ะครับ

แค่แสดงความเห็น คุณๆหลายๆคน ยังไม่กล้าลงชื่อ Login เลย กลัวสังคมจะรู้เหรอครับ ว่าคุณเป็นใคร ?, แล้วความเห็นที่คุณ Post มันจะน่าเชื่อถือขนาดไหนกันครับ?

โดยส่วนตัว ผมไม่รู้จักใครใน Board นี้ ซักคน แต่ผม เห็นใจคุณอาครับ!
  • ผมรักสุนัขสายพันธุ์นี้และภูมิใจที่ได้ครอบครอง ดูแลช่วยกันนะครับพี่น้อง
  • ขอบคุณครับ
  • นาย ณัฐวุธ สกิดตะลิ่ง:

สวัสดีสมาชิก Pitbullzone ทุกท่าน
    กระผมนาย ณัฐวุธ สกิดตะลิ่ง บุคคลที่เลี้ยงสุนัขสายพันธ์ อเมริกัน พิทบลู เทอเรียร์ แห่งประเทศไทย
    *ขอค้านคำพูดของนาย AUM ที่ได้กล่าวออกมาว่า "Board นี้ พวก อิจฉา ริษยา ขี้หมันไส้ มันเยอะครับ!" เป็นการพูดที่ดูหมิ่นต่อสังคม และไม่เคารพสิทธิเสรีภาพ ในการแสดงออกซึ่งความคิดเห็นของ ชมาชิกกลุ่มบุคลซึ่งมีมากกว่า 2 คนขึ้นไป ซึ่งเป็นสิทธิอันชอบธรรมที่ สามารถจะแสดงความคิดเห็นได้ แต่นาย AUM ได้ออกมากล่าวหา บุคคลเหล่านี้ อย่างขาดการตริตรองอันรอบคอบ และแสดงออกโดยการออกมาเห็นใจคู่กรณีอีกฝ่ายหนึ่งแต่ฝ่ายเดียว และแสดงการโจมตีอีกฝ่ายหนึ่ง
  • ว่าจะไม่ออกมาละ
    ผมว่าคุณAUMก็ไม่ได้ว่าใครแบบเจาะจง นาย ณัฐวุธ สกิดตะลิ่ง ร้อนตัวหรอครับ
  • นาย เสนาะ เซ๊าะตะลิ่ง:

ขอสวัสดีสมาชิก Pitbullzone ทุกท่าน กระผมนาย เสนาะ เซ๊าะตะลิ่ง สมาชิกกลุ่มเพื่อนญัฐวุธ
    จะขอออกมาชี้แจงที่ สมาชิก Pitbullzone นายใหม่Pitlok ได้กล่าวว่า "นาย ณัฐวุธ สกิดตะลิ่ง ร้อนตัวหรอครับ" นั้นให้เข้าใจโดยถ่องแท้ ว่าไม่ได้เป็นอย่างที่กล่าวแต่อย่างใด
    เพราะคำที่พูดออกมาว่า "Board นี้ (พวก) อิจฉา ริษยา ขี้หมันไส้ มันเยอะครับ!" ของนาย AUM นั้น ซึ่งเป็นจริงที่ว่าพูดไม่เจาะจงเฉพาะบุคคลใด *แต่เป็นการดูหมิ่น สมาชิกในBoardPitbullzone ในบางกลุ่ม เพราะได้มีการใช้คำจำกัดนามว่า (พวก) ซึ่งมีมากกว่า 2 คนขึ้นไป
    -เพื่อแก้ไขปัญหาความขัดแย้งที่จะเกิดตามมานั้น การอ้างอิงของนาย AUM ที่จะทำให้กลุ่มบุคคลในกลุ่มหนึ่งไม่พอใจ ผมเลยจึงขอออกมาชี้แจงให้นายใหม่Pitlok ทราบอย่างถ่องแท้ตรับ

ขอคุณพี่มาร์ดที่ให้บอร์ดนี้ใช้ในการแสดงความคิดอันเป็นเสรีของผมครับ
  • ตามที่คุณAUM บอกว่า "Board นี้ (พวก) อิจฉา ริษยา ขี้หมันไส้ มันเยอะครับ!"
    ซึ่งคุณ เสนาะ เซ๊าะตะลิ่ง บอกว่า "เป็นการดูหมิ่น สมาชิกในBoardPitbullzone ในบางกลุ่ม"
    ก็แสดงว่า กลุ่มที่ คุณเสนาะ เซ๊าะตะลิ่ง ได้กล่าวมานั้น เป็นพวก "อิจฉา ริษยา ขี้หมันไส้ " จริง ๆ(ผมก็ไม่รู้ว่าเป็นกลุ่มไหน) ต้องถามคุณเสนาะเอา
    ตามความคิดของ "พวก อิจฉา ริษยา ขี้หมันไส้" ก็สมควรที่จะโดนแล้วครับ
    ด้วยความเคารพ
  • คนกลาง:

เห้! ใหม่พิดโลก ตอบไม่เป็นอย่าตอบดีกว่าอายคนมีการศึกษาว่ะ คนเค้าหาทางแก้ปัญหาให้หายข้องใจ เมิงจะหาเรื่องแก้อายให้ตัวเองอีกทำไม

เห้! อ้ายกลุ่มพวกณัฐวุธ ไม่รู้ว่าไปจบมาจากสถาบันกฎหมายที่ไหนก้อเบาๆหน่อยพวกเอาแต่หัวกะทิ พวกลูกกระจ๊อกไม่ต้องยุ่ง เห็นแล้วรำคาญตา
  • ไหนใครคนไหนที่ทำตัว " อิจฉา ริษยา ขี้หมันไส้ " ยกมือขึ้น ขอชื่อเสียงเรียงนามหน่อยครับ ! กล้าๆหน่อย !

ผมต้องขอโทษด้วยละกันที่ไปว่าพวกคุณๆ ( กลุ่มไหนก็ไม่รู้ เพราะไม่รู้จักใครซักคน ! ) ให้ต้องเดือดเนื้อร้อนใจ
    ไม่ใช่ว่าจะดูหมิ่นใครแบบอ้อมๆ แต่อยากจะพูดตรงๆเลยละกันว่า ผมล่ะโคตรเกลียด "พวก อิจฉา ริษยา ขี้หมันไส้"
    เวลาจะพิมพ์จะ Post อะไรลงใน Webboard สาธารณะ ก็สักแต่จิ้มๆ นิ้วกระดิก โดน Keyboard เอาสะใจ เอามันส์ ไม่ได้ผ่านกระบวนการคิดจากสมองก่อน
    คนประเภทพวกนี้ มีอยู่เยอะครับ ในทุกๆสังคม ไม่ใช่แค่เฉพาะใน Webboard แห่งนี้
    แต่ถึงจะมีอยู่เยอะก็จริง แต่ค่อนข้างหาตัวยาก เพราะว่า พวกเค้ามีนิสัย ชอบหลบๆซ่อนๆ อยู่ในมุมมึดๆ

และจะบอกไว้อีกอย่าง! ผมไม่ได้เข้าข้างใคร เพราะว่าก็ไม่ได้รู้จักใครในนี้ซักคน

แต่เอาตรงๆคือ อ่านแล้วเหนื่อยใจ ไม่อยากยุ่ง !

เปลืองตัวอย่างที่คุณ Mark พูดไว้อ่ะครับ !

ด้วยความเคารพ

AUM
  • คุณ คนกลาง ที่คุณบอกผม "เมิงจะหาเรื่องแก้อายให้ตัวเองอีกทำไม" ผมต้องแก้อายอะไรหรอครับ? คุณน่าอายกว่าผมอีก แม้แต่ชื่อ ยังไม่มี:m005:
    คำที่ใช้ก็เหมือนจะเป็นมีการศึกษาจังเลย:m087:
  • เวรกรรมแท้ๆ
  • :020:หน้าเบื่อเอากันให้ตายไปเลยเซง
    รักพิทเหมือนกันทุกคนจะเถียงกันอายเด็กมันมั่งลูกสาวผมเข้าทุกวันเสียภาพพจหมดแทนที่จะเถียงกันหันมาคุยกันจับมือกันทำเรื่องสร้างสรรดีกว่าขอโทษถ้าทำให้ใครไม่พอใจ
  • คนกลาง:

คุณใหม่Pitlokครับ ผมรักพิทเหมือนกันเราไม่มควรออกมาด่ากันถูกมี้ยคับ
    ผมขอโทษละกันครับ
  • tt
    ไฟล์แนบ
    1457531_254910364659530_149858810_n[1].jpg 4K
  • dimage
    ไฟล์แนบ
    1457531_254910364659530_149858810_n[1].jpg 4K