ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอโชว์หมาบ้านๆ ที่เคยโดนเจ้าของทิ้ง
  • สวยมากเลยครับ กล้ามทั้งตัว อีก 7สัปดาห์ จะได้เห็นหมาเทพ made in thailand
  • นึกว่าออกมาจากศูนย์เพาะกายเสียอีก อย่างนี้สุดยอดจริงๆ
  • :004: คนจริง พิสูจน์แล้ว กับผลงานที่เห็น สุดยอดจริงครับ :004:
  • อืมมม ... น่าสนใจ ดูแข็งแรง แมนได้อีกกก
  • :006:ตัวนี้ เหรอ คับ ที่พี่จะ โชว์

สุดยอดเลยคับ มักำลัง ใจ เลยคับ และมันก็สวย สู้ หมานอก ได้เลย คับ

สวยมากๆ เห็น ทีต้องฟิตตตตต และมีโปรแกรมการฝึก ซะแล้ว 55+
    :063:
  • พี่มาร์ค ครับ หมาผมอายุสามเดือนเป็นบูลลี่ ผมพาวิ่งวันละหนึ่งกิโลเมตรต่อวัน สลับพาไปว่ายน้ำประมาณครึ่งชั่วโมงต่ออาทิตย์ เริ่มฝึกมันเร็วไปหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ
  • รบกวนขอความรู้เรื่องนึงครับ

ถ้าไม่อยากในหมาลากเราเวลาจูงแต่อยากให้ได้ออกกำลัง จะมีวิธีอื่นที่ได้ผลเหมือนกันมั้ยครับ
  • อึ้ง ทึ่ง เสียวไปเลยครับ เฮียร จุดประกาย ได้ดีทีเดียวครับ คาราว่ะ 1 ไห ใหญ่เลยครับ จอกเดียวคงไม่พอ
  • พวกที่ทิ้งหมาเพราะหมาไม่สวย คือพวกขาดความมั่นใจ
    อยากจะได้หมาสวยแต่อ่อนด๋อย ไม่มีปัญญาสร้างเอง

เจ้าของเก่ามาเห็นตอนนี้คงอยากได้คืน 555 :006::006::006:
  • นอกจากให้หมาลากเราไปอย่างช้าๆและว่ายน้ำแล้วยังมีรายการอื่นอีกหรือไม่ การสร้างกล้ามเนื้อด้านหน้าและขาด้านหลังคิดว่าไม่น่าจะยากเท่าไหร่แต่ถ้าเป็นกล้ามเนื้อบนหลังยังไม่รู้ว่าจะทำอย่างไร ขอคำชี้แนะด้วย
  • หมาผม 3 เดือน ขี้เกียจ จริงๆๆ พาจุงไม่ยอมเดินตามเลย จะนั่งอย่างเดียว....ไม่เคยเดินนำ ผมเลย เดินแค่ วนไปวนมา
    หรือ 3 เดือนยังเด็กไปที่จะเดินจุง อ่ะครับเนี้ย..ตอนนี้ก็แค่ให้ออกมาเดินเล่น แบบ ปล่อย อ่ะครับแต่เดินจูงยังไม่ยอมเดิน
  • :m072: Wow!!!

พูดได้คำเดียว สุดยอด ชอบมากมายเลยนะเนี่ยย :m072:
  • :006::021::063: เพิ่มพลังให้ใจ ขอบคุณครับ
  • เห็นแล้วนึกถึงหมาในฝันของผม Showlyme กะ Just another cool hand Luke
  • การออกกำลังกายเราควรเริ่มที่ละนิด และสังเกตอาการหมาของเราด้วย อย่าให้เหนื่อยหรือหอบจัดจนเกินไป

การให้หมาลากเรา และเรารั้งนิดๆเป็นการสร้างกล้ามที่ได้ผลที่สุด

แต่เราควรใช้สองคำสั่งเวลาพาหมาเดิน เช่น
    นำ หมายถึงเดินนำหน้า ลากเราไป
    เคียงคือการเดินข้างๆ ห้ามลากเรา

หมาจะทำได้ดี หากเขามองว่าการฝึกคือการเล่นของเขา เขาจะชอบมาก
    อย่าให้หมามองการพาไปฝึกเป็นการโดนลงโทษ เขาจะนั่งและขัดขืนครับ

ง่วงแล้ว พรุ่งนี้ว่ากันใหม่เด้อออออ
  • ขอบคุณ คุณMark มากครับ ที่ถามเรื่องการจูงแบบให้หมาลากเรา ก็เพราะกลัวว่าเดี๋ยวจะจูงแบบให้เดินข้างตัวไม่ได้ครับ (กลัวจะลากอย่างเดียวเลย)
    ถ้าเป็นไปได้ช่วยแนะนำวิธีการสั่งลากและการเดินเคียงแบบคร่าวๆได้มั้ยครับ

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ
  • เราใช้สองคำสั่งซิครับ

นิสัยพิตบูลมันชอบลากอยู่แล้ว ตอนมันเดินลากเรา เราก็ใช้คำสั่งว่า นำ
    พอมันเดินนำแล้วลากเราก็ชมว่า ดี ทำจนมันเข้าใจ

หลังจากนั้นก่อนเลิก ก็ฝึกให้มันเดินข้างๆ แล้วใช้คำสั่งว่าเคียง
    พอมันเดินเคียงเราก็ชมมัน การฝึกตอนนี้อาจจะต้องใช้โซ่กระตุกช่วยฝึก
    ทำจนมันเข้าใจทั้งสองคำสั่งครับ เราจะได้ไม่เหนื่อยเวลาพามันออกงาน

ที่ผมเห็นทุกวันนี้ หมาพิตบูลลากเจ้าของทั้งนั้น เห็นแล้วเหนื่อยแทน
  • ขอบคุณครับ
  • ไม่รู้ว่าเอารูปมาลง จะเป็นกำลังใจ หรือทำให้คนถอดใจ ฮ่าๆๆๆ

กลุ่มหาดใหญ่ว่างัยเว๊ยยยยยยยย
  • :063::063:
    So Good.....!!
  • พี่มาร์ค ผมขอรายละเอียด สนามลาก กับรถบรรทุกน้ำหนักด้วยครับ ตอบในนี้ หรือห้องนั่งเล่นก็ได้ครับ

"ตอนนี้ทางหาดใหญ่เขากำลังจะทำสนามลากแล้วนะครับ
    จะมีชาวมาเลย์มาร่วม แข่งกับพวกเราด้วย อีกหน่อยขึ้นเหนือลงใต้เดินสายแข่งหมา มันส์ละพี่น้อง "
    '''''''''''''''
    พี่ มาร์ค ขอสอบถามเรื่อง มาตรฐานรถบรรทุกน้ำหนักที่เราใช้ลากด้วยครับ เช่น ขนาดรถ น้ำหนักรถ น้ำหนักที่ใช้บรรทุก
    ขนาดล้อ ชนิดล้อ พื้นสนามลาก ฯลฯ ถ้ามีแบบยิ่งดีเลยครับ เพื่อใช้เป็นมาตรฐานเหมือนกันทั้งประเทศ และเพื่อสะดวกแก่ ทีมอื่นๆที่กำลังจะจัดสนามลากด้วยครับ

ขอบคุณคร้า บบบบ
    ไฟล์แนบ
    DSC037274.jpg 98K
  • :o026: กล้ามโคตร สวย เลย ครับ ........ คนดูแล สุดยอด ไปเลย :m001:
  • :006:สวัสดีคับพี่เพชร ใช่คับพี่สุดยอดจริงๆ คับ

-----------------------------------------

:020:สู้ซิคับพี่มาร์ค " ใจ รัก ที่จะเป็น จำใจ ที่จะเห็น จำเป็นต้องทำ " :062:
    ไฟล์แนบ
    Picture 014.jpg 78K
  • ดีครับ ตี่ ว่าแต่ มันโตเร็ว จริงๆ เจ้าอามี่ น่ามัน เข้ม ดี อะ :o010:
  • ค่าใช้จ่ายโปรแกรมเท่าไหร่เหรอครับ แล้วถ้าสุนัขตัวเมีย จะได้แบบนี้มั้ยครับ
  • อยากทราบค่าใช้จ่ายด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    unpan21.jpg 113K
  • ค่าใช้จ่าย 50,000 บาท ระยะเวลาสามเดือน รับจำนวนจำกัด เพราะต้องใช้เวลา
    หากทำกันเองได้ก็อยากให้ทำกันเอง ยินดีให้คำแนะนำทุกขั้นตอน
    แต่หากไม่มีเวลา แต่มีกำลังทรัพย์ ทางศูนย์ก็ยินดีให้บริการ
    ตัวเมียอาจจะสร้างกล้ามได้ยากกว่าเพศผู้ และยังไม่เคยลองจึงตอบไม่ได้

หากได้เจ้าตัวแดงนี้มาฟิตคงจะงามไม่น้อย
  • :005:บูลลี่ออกกำลังกาย ...แบบไม่อ้วนมากครับ
    ไฟล์แนบ
    simbasit.jpg 40K
  • chuchi ขอตอบ chichi แทนพี่มาร์ค
    " จากคำถาม พี่มาร์ค ครับ หมาผมอายุสามเดือนเป็นบูลลี่ ผมพาวิ่งวันละหนึ่งกิโลเมตรต่อวัน
    สลับพาไปว่ายน้ำประมาณครึ่งชั่วโมงต่ออาทิตย์ เริ่มฝึกมันเร็วไปหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ"

อายุ 3 เดือนเร็วไปสำหรับการพาวิ่ง กระดูกยังไม่แข็งแรง จูงเดินก็พอแล้ว ระวังขาอาจได้รับ
    บาดเจ็บ พอโตขึ้นจะเดินไม่สวย สุนัขไม่มีรองเท้าวิ่งเหมือนกับคน และลูกสุนัขอาจจะยังไม่มี
    ภูมิคุ้มกัน ระวังจะติดเชื้อจากข้างนอกได้

ส่วนการพาว่ายน้ำ แม้ว่าน้ำจะช่วยพยุงส่วนต่าง ๆ ของกล้ามเนื้อ แต่ก็เช่นกันลูกสุนัขอาจจะติด
    เชื้อได้ ควรรอให้สุนัขมีอายุครบ 6 เดือนและมีภูมิก่อน
  • การออกกำลังกายมีความจำเป็นมากสำหรับสุนัขทุกวัย
    เพราะมันช่วยเรื่องการพัฒนาการของกล้ามเนื้อและการเจริญเติบโต กระตุ้นความอยากกินอาหารได้ด้วย
    แต่ควรเริ่มทีละนิด และเลือกวิธีการให้เหมาะสมกับวัย
  • chuchi งั้นช่วงนี้ผมต้องพักการวิ่งเอาไว้ก่อน ขอบคุณครับ
  • Photobucket

สวัสดี มาเฟีย เอาตัวนี้ไปฝึก ท่าจะมันส์
  • Photobucket

อย่างนี้ยิ่งมันส์
  • อ้าวเฮีย ตอนมาใหม่ๆกล้ามเนื้อ เส้นเลือดชัดเจน ตอนนี้มันหายไปไหนหมดครับ

ไม่ได้การแล้ว ต้องจับฟิตด่วน
  • สวยมากเล่ยค่ะ ไว้เจ้าตัวเมียที่บ้านโตอีกสักปีนึงจะขอติดต่อผสมได้ไหมค่ะ รูปร่างสี และ marking สวยจัง:006:
  • พอสู้เขาได้เน๊อะ

ภูมิใจจัง กับหมาไทยบ้านๆตัวนี้

อีก 7 สัปดาห์เจอกันใหม่
  • เจ้าตัวนี้ของจริงครับ เมื่อวานไปถ่ายมาเองยังตะลึงเลยครับ

เพราะ D1 เเกเทรนจนกล้ามขึ้นกระทั่งไอ้จู๋มันยังมีกล้ามอะเส้นเลือดงี้ปูดเลย

ไม่เชื่อดูภาพเเรกได้เลย 5 5 5 :o022: ล้อเล่งนะครับ

เเต่ตัวจริงสุดยอดมากๆครับ ถ่ายมุมไหนก็มีกล้ามจริงๆ นับถือครับ :o061:
    ไฟล์แนบ
    1610.jpg 100K
    1711.jpg 100K
    1811.jpg 99K
  • ตอนนี้ไอ้ ARTHUR ไปติวเข้มอยู่ที่ D1 เเล้วนะครับทุกๆท่าน

ไปถึงปุปครูเเกจับว่ายน้ำจนลิ้นห้อยเลย วันเเรกก็เเย่เเล้วอีก 90 วันคงห้อยทั้งปากเลยมั้งเนี่ย :o008:

เข้าครอสเเบบว่ายน้ำวันเว้นวันเลยครับ อีก 3 เดือนมาคอยดูกันครับ

ว่าออกมาไอ้เธอร์มันจะเป็นไง ขอให็ยืนโพสท่าเท่ๆได้ก็พอเเล้ว :o040:
    ไฟล์แนบ
    2011.jpg 86K
    1910.jpg 89K
    2113.jpg 100K
    2214.jpg 78K
  • อยู่กับครูทรายนะพี่มาร์ค

บอกพี่อู๊ดให้ด้วยนะพี่ว่าดูเเลเป็นพิเศษ 5 5 5 อัดไปเลย Bully Max วันละ 4 เม็ด

เอาเเบบออกมาบึ้กๆนะพี่ :o040:
    ไฟล์แนบ
    2312.jpg 100K
    2410.jpg 99K
  • เจ้าตัวข้างบนนี่มันหมายักษ์จริง
    จบคอร์สฝึก กล้ามคงใหญ่แบบอาโนลด์ ชวาลเซเนกเกอร์เลย:063:
  • ใหญ่ คับเจ้า นี้ ดูขา โครตใหญ่ เลย 55+
  • สงสัยต้องหาบูลี่แม็กมาใช้บ้างแล้วซิเรา
    ไฟล์แนบ
    DSC00045_resize_resize.JPG 123K
    DSC00044_resize_resize.JPG 125K
    DSC00043_resize_resize.JPG 114K
    DSC00041_resize_resize.JPG 120K
    DSC00040_resize_resize.JPG 120K
  • ขอสูตรฟิตของทางดีวันหน่อยครับว่าวันที่ออกกำลังกายออกวันละกี่รอบ ทำอะไรบ้างกี่นาทีครับ แล้วบูลี่แมกวันที่ออกกำลังกายใช้ยังไง และวันที่พักใช้ยังไงครับ ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC00033_resize_resize.JPG 97K
  • ออกกำลังกาย เช้าพาเดิน กลางวันว่ายน้ำ เย็นพาเดิน ทำยิ่งเยอะยิ่งดี เน้นช้าๆ แต่นาน
    ทำวันเว้นสองวัน และให้กินบูลลี่แมกซ์ ก่อนออกกำลังกายหนึ่งเม็ด หลังออกกำลังกายหนึ่งเม็ด

วันที่ไม่ได้ออกกำลังกายให้กิน เช้าเม็ด เย็นเม็ด

กล้ามจะขึ้นหรือไม่ขึ้น อยู่ที่ความต่อเนื่องในการฟิตซ้อม และความมีวินัยในการฝึกของเจ้าของครับ
  • มันเริ่ม แล้ว คับ ภาพ ถ่าย วันนี้คับ

ภาพ นี้ ไม่ใช่ ว่าหมา ผม กล้าม สวย อะไร หรอก นะคับ แต่ ให้เห็นว่า การ ออกกำลังกาย มันช่วยได้จริงๆ

ทั้งว่าย ทั้ง วิ่ง เกือบ ทุกวัน

กลาง คืน เมา กลาง วัน ทำงาน เย็น พาหมา วิ่ง ไม่ รู้ หมา หรือคนจะตาย ก่อนกัน 55+
    ไฟล์แนบ
    Picture 012.jpg 94K
    Picture 0112.jpg 117K
    Picture 0222.jpg 117K
    Picture 021.jpg 113K
  • หัวไหล่กับบั้นท้ายมาแล้วนี่ท่าน

ทำได้กี่วันแล้วครับ หมาท่านขนาดกำลังดีแล้ว อย่าให้อ้วนกว่านี้นะครับ
    ช่วงนี้รีดไขมันออกอย่างเดียวเลย เอาให้ผิวหนังบางที่สุด
    หากเห็นซี๋โครงสักสองซี่ จะทำให้เห็นกล้ามชัดเจนขึ้นครับ

ว่ายน้ำว่ายิ่งเยอะยิ่งดีครับ มันได้กล้ามแทบจะทั้งตัวเลย
    และว่ายน้ำไม่ต้องกลัว ฮีตสโต๊คด้วยครับ
  • น่า จะเดือน หนึ่ง ได้แล้วมั้งคับ ก่อน งานมิตติ้ง ไม่กีวันคับ

ตั้งแต่ ที่ผม ถามพี่ว่า ลากหมา ยังไง นั้นแหละคับ

ที่ถามในบอร์ดอ่ะคับ

กล้ามเริ่มมา แต่หมาจะดูผอม ไปนะคับจากสังเกตุ

แต่ชอบ เวลา มัน เห่า หมาข้าง บ้าน มันจะเกร็ง ดู โหด ดีคับ

( เมื่อก่อนผมอาจเลี้ยงไก่ชน เป็นทุนเดิม ไก่หนุ่มที่ไม่แข็ง ต้อง ปั้น ให้แข็ง ก็เลย โหด ไปนิด จนฮีต สโต๊ค เกือบ กิน

ไปครั้งหนึ่ง คับ พี่มาร์ค )
    ไฟล์แนบ
    Picture 0262.jpg 105K
    Picture 0162.jpg 77K
  • ของผมเริ่มได้ประมาณสองอาทิตย์ แต่ไม่ได้กินยาบำรุง มีแค่นมกับอาหารเม็ด ก็ได้แค่นี้ แต่ก็มีการเปลี่ยนแปลงมากขึ้นดูกระชับดีแม้จะเป็นตัวเมีย
    ไฟล์แนบ
    redpork1933.jpg 108K
  • เน้นการวิ่งสปีดสลับวิ่งช้า
    ไฟล์แนบ
    redpork194.jpg 109K
  • พึ่งเริ่มได้สองอาทิตย์ อันปังตามให้ทันนะ หมูแดงจะรอ
    ไฟล์แนบ
    redpork199.jpg 110K
    redpork1912.jpg 96K
    redpork197.jpg 102K