ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

---------------THAILAND PITBULL SHOW 2011 - PANTIP PLAZA - BY ANAJAK MAGAZINE -----------------
  • ดีครับมีการออกมาชี้แจงมาตรฐานกันให้เข้าใจ สรุปว่าเก่งทั้งคู่ครับ ผมเองผมก็ไม่มีความรู้ด้านนี้ครับ แต่เท่าที่ผมอ่านมาตั้งแต่แรก ดูพี่มาร์คไม่ค่อยจะชอบหมาbully สักเท่าไหร่เลยนะครับ เดี๋ยวก็หมาพิการมั่ง หน้าแหลม หน้ายาว เจ้าของไม่รับคืนมั่ง ผมเป็นคนนึงที่เลี้ยงหมาบลูลี่อยู่ และก็ซื้อมาแพงด้วย เท่ากับว่าตอนนี้ผมเลี้ยงหมาพิการราคาแพงอยู่หรือปล่าครับ ???

พี่ไม่ไช่เซียนบูลลี่หรอกนะ พี่ชอบหมาแดงครับ

: แล้วหน้าปกโฆษณาอาหาร F1 มี บิซ มาร์คกี้ ยืนอยู่ได้ยังไงครับ ??

ผมเข้าใจว่าบูลลี่มันกำลังฮิต คนสนใจเยอะกว่า

: พี่ก็เลยเอาหมาบลูลี่มาลงบนโฆษณาอาหาร F1 เพื่อที่จะให้มีคนสนใจและขายได้เยอะๆ ??

ต่อไปใครแข่งกันผลิตหมาพิการออกมา แล้วรับผิดชอบกันด้วยนะครับ อย่าเอามาเลหลังขายให้เห็นก็แล้วกัน

: ผมไม่ค่อยชอบประโยคนี้สักเท่าไหร่เลย ที่พี่บอกว่าบลูลี่เป็นหมาพิการ แต่ผมคิดว่าหมาพิการตอนนี้น่าจะมีอยู่เยอะกว่าหมาแดงที่สมบูรณ์ ไม่พิการอีกนะครับ คนเล่นเยอะ คนเลี้ยงเยอะ และกำลังฮิต เป็นเพราะเหตุนี้ด้วยหรือเปล่าครับ บิซ มาร์คกี้ เลยต้องรีบวิ่งมายืนอยุ่หน้าปกโฆษณาอาหาร F1 ??

แล้วอีกอย่างที่พี่บอกว่าอาหาร F1 จำหน่ายไปครึ่งค่อนโลก ถ้าเกิดพี่เปลี่ยนหน้าปกโฆษณาเป็นหมาแดงยืนอยู่ จะขายได้ครึ่งค่อนโลกมั้ยครับ ?? ก็ตามที่พี่บอกเลยครับ “ผมเข้าใจว่าบูลลี่มันกำลังฮิต คนสนใจเยอะกว่า”

ปล.ผมไม่ได้จะว่าพี่ว่าหัวการค้านะครับ แต่สิ่งที่พี่ทำมันขัดแย้งกับคำพูดของพี่จริงๆ ครับ

ยังไงรบกวนมาช่วยตอบคำถามของผมด้วยนะครับ
    Bully มือใหม่

• --ไอ้ผีอย่ามั่วประเด็น ผมกำลังคุยกับบ พี่ชายผมอยู่ มันคนล่ะเรื่องกัน สาดดดด--

• ไม่ได้ต้องการยืดยาว ปัญหามันเกิด มีคนประท้วง แต่ไม่มีการชี้แจง มันถึงได้ยืดยาว
    ความจริงประเด็นมันไม่ควรจะลากมายาวขนาดนี้หากไม่พยายามแถ มันก็ผิดจริงเห็นๆ
    ก็ขอโทษ มันก็จบไปนานแล้ว ไม่เห็นต้องโชว์ความเหนือเลย ออกหน้าแทนเพื่อน แล้วรับผิดชอบได้ไหม

ทำผิดแล้วยืดอกรับผิด มันไม่ใช่เรื่องเสียศักดิ์ศรีหรือน่าอายครับ และความจริงเรื่องนี้ตัวเองก็ไม่เกี่ยวด้วย
    แต่เห็นสิ่งผิดแล้วยังพยายามทำให้ถูก แล้วเบี่ยงประเด็นไปเรื่อย ยกโน้นมาอ้าง ยกนี่มาอวด แต่ไม่เกี่ยวกับเหตุ
    แถมยังมาพูดในทำนอง ถ้ากรูแย่ แต่มรึงแย่กว่า ถ้ามรึงรู้กรูรู้มากกว่า ถ้าจะท่องใบเพดหมาแข่ง ผมยอมแพ้ครับ
    ถ้าจะถามหมาใครแชมป์เยอะ ผมไม่สนหรอก มันไม่ใช่เรื่องสำคัญกับชีวิต ที่ลงรูปฝรั่งให้ดู ก็เพียงอยากให้ดู สิ่งที่ฝรั่งมันทำ ถึงเขาอาจจะไม่ใช่เจ้าของหมาตัวนี้ แต่ที่อยากให้ดูว่าฝรั่งมันก้ไม่ได้เหนือกว่าเราทุกเรื่องหรอก ฝรั่งไร้หลักการณ์ก็เยอะ และฝรั่งดีก็ไม่น้อย แต่อย่ายกฝรั่ง บูชาฝรั่งจนลืมศักดิ์ศรีคนไทยครับ

จะโชว์เทพอะไร โชว์มาอีกเลย วันนี้วงการบูลลี่อเมริกาไปถึงไหนแล้ว ใครที่เคยเป็นเทพแต่วันนี้ตกกระป๋องบ้าง
    พูดถึงบ้างนะ ไม่ใช่หลงยึดแต่กับอดีต ผมพูดในภาพรวมๆ หมาขาตึง ตูดโด่ง หางหัก ฟันอันเดอร์ ว่ากำลังสร้างหมาพิการ โดยเฉพาะขาตึงนี่ใครจะนิยมผมไม่เอาด้วยคนครับ แต่ทำไม่จับมาเรื่องหางเรื่องเดียว หางหักมันไม่สร้างความลำบากในการดำรงค์ชีวิตครับ หมาบางตัวตัดหางทิ้งก็ยังอยู่ได้ แต่หางหักก็คือความพิการ แต่มันไม่ซีเรียสมากเหมือนหมาขาตึง หรือใครจะเถียง ฝรั่งหลายๆคอกก็กำลังสร้างหมาพิการ หรือใครเถียงว่าไม่จริง

ใครรำคาญก็อย่าเข้ามาอ่านครับ ข้ามไปจะได้ไม่เสียอารมณ์ครับ
  • นอนกันเถอะป๋ามาร์ค พอแลว ไปก่อนนะครับผม

บายทุกท่าน

ฝันดี
  • อ่านไปอ่านมาชักงง กลายเป็นว่าบูลลี่นี่ต้องโชว์Faultถึงจะถูกหรอ งั้นขอถามว่าถ้าหมาบูลลี่2ตัวเป็นพี่น้องกันเหมือนกันตามลักษณะที่สวยงามตามแบบฉบับบูลลี่ ตัวนึงมีFault ตูดโด่ง หางหัก อันเดอร์ อีกตัวไม่มีเลย และทั้ง2ตัวจ่ายลูกเหมือนกับตัวเองทั้งลักษณะเด่นและลักษณะด้อย ถ้าลงประกวดกันโชว์โดยรวมได้เท่าๆกัน ตกลงคือเสมอกันใช่มั๊ย ...................... และถ้าให้เลือกแค่ตัวเดียวเท่านั้น ไปเป็นพ่อพันธุ์คุณจะเลือกตัวที่เป็น Fault ไปทำหรือ???
  • ผมชอบ เฟอรรารี่ ผมจำเป็นต้องขี่เฟอร์รารี่ไหมครับ ถามหน่อยน้องผี บูลลี่มือใหม่
    อย่าโชว์เก๋า ไม่เข้าท่าครับ ถ้าผมเกลียดบูลลี่ คงไม่เชียร์บิซ ครับ

ถุงอาหารหมายี่ห้อื่น ใช้หมาโกลเด้นท์ มันขายเฉพาะโกลเด้นไหม ?
    วันนี้หมาคนไทย ดังไปทั่วโลก ผมเอามาเป็นนายแบบ ผิดไหม ?
    ดาราโฆษณารถกระบะอีซูซู ชีวิตจริงมันขับรถอะไร มันยอมขับกระบะจริงหรือ ?
  • หมาบูลลี่ มันให้ลูกบูลลี่ทุกตัวหรือไอ้น้อง กี่ตัวที่มันออกมาเป็นบูลแหลม ผมว่าเกินครึ่งครับ
    ถ้าน้องชื่นชมบูลลี่ แต่บรีดออกมาเป็นบูลแหลม ถามหน่อยจะทำอย่างไร อย่าบอกนะว่าเก็บไว้เอง ฮ่าๆๆ
  • เอาเป็นว่างานหน้าคุณก็อปยืนดูเฉยๆๆล่ะกัลนะไม่อยากยืนดูข้างสนามแล้วมีข้อกังขากับรุ่นที่คุณตัดสินว่ามาตราฐานมาหยั่งกับกูรูแต่กูทำม่ายได้สักอย่าง
  • คุณเป็นผู้บริโภคคุณมีสิทธิ์เลือกคับ เค๊าไม่ได้บีบคอคุณนี่คับว่าจะต้องซื้อของเค๊า ?
  • สาธุ เอวังด้วยประการเช่นนี้ เฮ้อๆๆๆๆ
  • ที่มีเวบไซต์เล่นทุกวันนี่ก็เพราะใครครับ คุณควรที่จะขอบคุณพี่เขามากเสียกว่า เขาเปนคนทำทุกอย่างให้พวกคุณ คุณกอล์ฟ คุณบอกว่า คุณแก่ประสพการณ์ในวงการบลูลี่ แล้วคุณทำแบบพี่เขาได้ป่าว เวบไซต์ ? จัดกิจกรรม ? แล้วอย่างอื่นอีกมากมาย ผมเพิ่งเข้ามาใหม่ผมก็ไม่รู้เรื่องอะไรมาก ไม่ได้รู้จักพี่เขาเปนการส่วนตัว แต่ผมก็ว่าเขาเจ๋งอ่ะ
  • พอเถอะทั่นทั้งหลายหาอะไรทำเพื่อวงการดีก่า ไปจัดกิจกรรมปฏิบัติกันจิงๆ จังๆ ดีกว่ามาโชว์กันในบอร์ดมีอ่านกันไม่กี่คนหรอก
  • คำ ติ เหมือนดั่ง ยาขม ยากที่จะกลืนกินแต่มีประโยชน์
    คำ ชม เหมือนดั่ง ยาบิษ ฟังง่ายเพราะหูชื่นใจแต่ระวังจะตายใจจนขาดสติ

ผมว่าผีทั้งหลายหยุดเสี้ยมเถอะครับพี่น้องเขาเอาหลักวิชาการมาเถียงกันเป็นประโยชน์กะเราดีออก เดี๋ยวเขาก็ดีกัน(เพราะเขาไม่ได้ทะเลาะกันอยู่แล้ว)ส่วนตัวงานโอเคนะแต่เสียดายอยู่จนจบไม่ได้เลยไม่รู้ว่าบิ๊กบังของเราเขาทำอะไรกะน้องพริ๊ตตี้ ฮิ้วๆๆๆๆๆ แล้วพัทยาเจอกัน

ขออีกนิดครับผีอย่ายุ่งเลยครับเพราะผีไม่มีเครดิด

• เดี๋ยวๆยังข้องใจเรื่อง แข้งของ Gambino หลงนึกว่าแข้งควายมาตั้งนาน ทำไมมาไทยแล้วเหลือแค่นั้น หรือเป็นที่มุมกล้อง ไม่ได้กวนนะ แต่ผมชอบ Gambino ตัวจริงมันเป็นยังไงกันแน่
  • เอแปลกนะ พี่แบดบอย ของเราหายไปใหนแล้วหว่า ล้อเล่นนะพี่อย่าซีเรียสทักทายเล่นครับแล้วสงกรานต์กลับบ้านจะไปเที่ยวหานะพี่
  • หัวไหล่ก็แคบลงตั้งเยอะ
  • ขอคุยด้วยเหตุผลอีกคนนะครับ สรุปเรื่องงาน เราจบลงเรียบร้อยแล้วนะครับ

มาว่ากันเรื่องสุนัข และข้อ ถกเถียงที่มีเหตุผลกันบ้าง
    ก็ดีคุยกันอย่างนี้ (ด้วยเหตุผล)มีประโยชน์กับผู้เข้ามาเสพดีครับ

ผมขอเอ่ยในความรูสึกของผมบ้างนะครับ พี่มาร์ค พี่ชาย เราคุยกันแบบพี่น้องและถกกันด้วยเหตุผลนะ

พี่มาร์ค ถามข้อนี้ผมเชื่อว่าหลายๆคนอยากรู้ ว่าเราจะทำอย่างไร

"หมาบูลลี่ มันให้ลูกบูลลี่ทุกตัวหรือไอ้น้อง กี่ตัวที่มันออกมาเป็นบูลแหลม ผมว่าเกินครึ่งครับ
    ถ้าน้องชื่นชมบูลลี่ แต่บรีดออกมาเป็นบูลแหลม ถามหน่อยจะทำอย่างไร อย่าบอกนะว่าเก็บไว้เอง ฮ่าๆๆ"

........................................................................................

ก่อนตอบพี่มาร์ค ผมถามกลับก่อนนะครับว่า

พี่มาร์คก็เคยบรีดหมา ถามว่ามีคอกไหนบ้างที่พี่บรีดแล้วสวยยกครอก โดยสวยเท่าๆกันหมด

ผมตอบได้เลย พี่บรีดไม่ได้แน่นอน และ บรีดเดอร์ทั้งโลก มีใครบ้างที่บรีดทุกครอกสวยทุกครอก ช่วยบอกผมหน่อย

แล้วพี่มาร์คจัดการกับหมาไม่สวยที่พี่บรีดอย่างไร ????????

แต่สำหรับผม แน่นอนผมไม่ใช่พระเจ้า บรีดหมาแต่ละครอกออกมา ย่อมมีสวยและไม่สวย

เพราะฉะนั้น ผมเลยตั้งเป็นปิ๊ค 1-2-3-4-5-6-ให้ลูกค้าเลือก และราคาที่สุนัขผมตั้งก็ลดหย่อนลงมา ตามคุณภาพตามเกรดสุนัข

บางคนลูกค้าผม ซื้อสุนัขผมไปในราคาเฟิสพิค ที่สี่หมื่นบาท

อีกตัวผมตั้งราคาไว้ สองหมื่นบาท ถามผมว่าทำไมราคาไม่เท่ากัน ทั้งที่สุนัขเป็นคอกเดียวกัน

เพราะคุณภาพสุนัข และเกรดของลูกสุนัขมันไม่เท่ากัน ถึงแม้มันจะอยู่ครอกเดียวกัน

วันนึงลูกค้าที่ซื้อผมไปตัวละสองหมื่น โตมาสวย แต่อีกตัวสี่หมื่น ไม่สวย ถามว่าทำไม?
    ผมเองก็จะตอบลูกค้าว่า ตอนที่ผมขายสุนัข ช่วงนั้นประมาณสองถึงสามเดือน ผมขายคุณภาพลูกสุนัขนะตอนนั้นๆ ความสวยเราวัดกันตอนนั้น ช่วงเวลานั้นๆ

คุณซื้อไปการเลี้ยงดู คุณดูแลดีหรือไม่ ทุกอย่างมันมีหลายองค์ประกอบ สุนัขมีการเทริน ตามช่วงอายุ การดูแล การใส่ใจ ไม่ใช่ว่าคุณซื้อเฟิส คุณจะสุนัขที่สวยในตอนที่มันโตขึ้นมาทุกๆตัว มันไม่ใช่แน่นอน ทั้งหมดต้องดูโดยรวมดูองค์ประกอบหลายๆอย่าง

แต่ร้อยทั้งร้อยของลูกค้าผม ส่วนมาก แห่กันจะเอาแต่เฟิสพิคทั้งนั้น และตั้งแต่ผมทำสุนัขมา ยังไม่มีครอกไหน ที่ผมทำแล้วขายไม่ได้ ทั้งๆที่พ่อพันธุ์ของผมก็คือสุนัขที่พิการตามที่พี่เอ่ยมาเบื้องต้น

และถ้าพี่คิดว่าไหน สุนัขตัวไหนจ่ายลูกไม่แหลมเลย(ที่ไม่ใช่บลูลี่ก็เถอะ) ขอชมเป็นบุญตาผมหน่อยครับพี่ชาย อยากเห็นมากๆ
  • image
    สุนัขพิการตัวนี้ ทำเงินให้ผมและพี่น้องผองเพื่อนของผมรวมๆจากตัวเค้าที่ทำให้เรามากมายมหาศาล สุนัขพิการตัวนี้นำเงินเข้าประเทศมากมาย คุณค่าทางจิตใจไม่ต้องพูดถึง (ล่าสุดเพื่อนผมผสมเจ้าตัวนี้ติดท้องขายออกไปต่างประเทศอีกตัว)ถ้าพี่มาที่บ้านผม จะเห็นผมติดรูปเจ้าตัวนี้ไว้ที่ทางเข้าร้าน ตอนเช้าลูกผมก่อนไปโรงเรียน ไหว้ผมเสร็จ ต้องไหว้สุนัขตัวนี้ด้วย ถามว่าทำไม

ผมไม่ได้บ้า และโง่ที่สอนให้ลูกไหว้หมา แต่ผมกำลังสอนพวกเค้าสำนึกในบุญคุณ ที่สุนัขตัวนี้ ทำให้เค้า ส่งเสียให้เค้าเรียน มีรถให้เค้านั่ง และสอนให้ลูกไม่ให้ดูถูกสุนัข ลูกผมไม่เคยใช้เท้าเล่นกับสุนัข เพราะสุนัขเหล่านี้เป็นผู้มีพระคุณกับเค้า และพวกเค้าคิดเสมอว่า สุนัขเหล่านี้คือพี่น้องของเค้า ต้องให้เกรียติเสมอ สิ่งเหล่านี้ถ้าเราบอกสอนเค้าทุกวัน จิตสำนึกมันจะซึมซับเข้าไปในนิสัยของเค้าเอง สิ่งเล็กๆเหล่านี้คือจิ๊กซอว์ ที่ต่อและเติมนิสัยคนให้เป็นคนดี ผมจะค่อยๆต่อและเติมลงไปในช่วงเวลาของชีวิตลูกของผม หลายคนอาจจะมองว่าผมบ้าและไร้สาระ แต่สำหรับผมมันไม่ใช่ เพราะผมถูกสอนมาให้รู้จักบุญคุณ

และตัวผมเองณ.ตอนนี้ รู้สึกเสียใจมาก และมากที่สุดที่พี่มาร์ค มาเฟีย พี่ชายที่ผมเคารพ กล่าวเอ่ยถึงสุนัขเหล่านี้ และแบ่งชนชั้นพวกมัน ว่าพวกมันคือ "สุนัขชนชั้นพิการ"

• บิ๊กบัง พี่ไม่ได้โต้คุณน้องชาย ไอ้นี่ก็น้อยใจอีกไม่เข้าเรื่อง กรูละเบื่อ แมร่งคบกันมาเป็นสิบปี ยังไม่เข้าใจเจตนา ทุกวันนี้พี่ก็ได้ดีเพราะหมา พี่จึงสู้เพื่อหมา ไอ้ที่พูดว่าหมาบูลลี่มันไม่ได้บูลลี่ทุกตัว พี่แค่อยากยกตัวอย่างให้น้องผีบูลลี่เข้าใจ มาถึงก็โชว์เก๋าแบบไม่เข้าท่า อวดร่ำอวดรวย บอกว่าหมาเขาเป็นหมาบูลลี่ซื้อมาแพง หมาแพงมันไม่จำเป็นต้องเป็นหมาดีครับ อย่าโม้มาก เคยเห็นไหมหมาตัวเป็นแสน สวยสู้หมาห้าหกพันไม่ได้ มาจากคอกดังด้วย และหมาน้องผีกลัวลงรูปมาแล้วชาวบ้านลมใส่ เล็กๆสวย โตมาไม่สวยมันมี พิการหรือไม่พิการไปคิดกันเอาเอง ขาโก่ง ตูดโด่ง ขาตึง หางหัก เหล่านี้มันผิดธรรมชาติหรือไม่

ผมไม่ได้ต้องการแสดงพลังอะไรเลย แค่เห็นว่าบางเรื่องมันไม่ถูกต้อง ก็อยากให้ทำกันให้ถูกต้อง ก็ออกมาติติงตามหน้าที่ พี่ก็อยู่ในฐานะสื่อมวลชนเช่นกัน การนิ่งเฉยในเรื่องที่ไม่ถูกต้อง อีกหน่อยวงการก็คงกลับเข้าสู่ยุคเสื่อม จัดงานแก้บนเท่านั้น ใครก็ตามที่คิดจะจัดงาน หากคิดว่าทำให้ดีมีมาตรฐานไม่ได้ก็อย่าทำอีกเลย ได้โปรดสงสารคนตั้งใจมาร่วมงานกันเถอะครับ เขาเสียทั้งเงินทั้งเวลา ทั้งความรู้สึก

ผมเชื่อว่าเราคงไม่ได้จัดงานกันครั้งนี้ครั้งสุดท้าย ถ้าอยากจัดงานประกวดแล้วไม่สามารถทำให้บริสุทธิ์ยุติธรรม อีกหน่อยมันก็จะเสื่อมลง ผมแสดงความเห็นเพื่อพัฒนา ไม่ได้ต้องการทำให้แย่ลง แต่แทนที่จะรับฟังแล้วคิดตาม กลับลากเรื่องโน้นมาโป๊ะเรื่องนี้ มันก็เลยยาว

จัดกิจกรรมแทนที่จะสร้างเสริมความสามัคคี ไปๆมาๆ กลายเป็นว่าจัดงานให้คนทะเลาะกัน คนสนิทกันหันมาฟัดกันเอง ผีบางตัวก็เอาดีเข้าตัวเอาชั่วให้คนอื่น คนที่มีตัวตนจริงๆเสียหาย เปลืองตัว กรูไม่ชอบประกวด แต่ก็สู้เพื่อคนรักประกวดแท้ๆ แต่ไอ้พวกรักประกวดมันหายหัวไปไหนกันหมดว่ะ หรือว่าทุกคนมาประกวดกันแบบขำๆกันจริงๆ ผมจะได้รู้ตัว คราวหน้าบอกกันแต่เนิ่นๆนะครับ ว่างานนี้มันแค่ขำๆ ผมจะได้ตามน้ำให้

วันนี้วันศุกร์แห่งชาติ ขี้เกียจเถียงแล้วว่ะ ขอจบเพียงเท่านี้นะครับ เหนื่อยว๊อยยย คุยกับพวกไม่มีเหตุผลนี่
  • โอเค...มาเฟียวันนี้เข้ามาเลี้ยงเบียร์เค้าหน่อยนะ เค้าเหนื่อย..!!
  • คำก็พิการ2คำก็พิการพูดกันจนหน้าน้อยใจแล้วนะโว้ย555555ไม่รู้พูดถึงคนหรือหมาแล้วนะ55555ทั้งพี่ทั้งน้องและเพื่อนด้วยผมขอให้ถอนคำว่าพิการออกด้วยนะครับบบบท่าน55555555555
  • ฮอตแมนคือคอมแพคบูลี่ตัวจริงชอบมากๆ สุดๆอ่ะ สมกับรางวัลที่ได้แล้ว แต่ที่น่าภาคภูมิใจยิ่งกว่านั้นคือ หมาตัวนี้เกิดในไทยโตในไทย กรรมการฝรั่งให้รางวัลชนะเลิศซึ่งแสดงให้เห็นว่าหมาที่อยู่เมืองนอกไม่ได้เลี้ยงดีหรือหมาจะสวยกว่าหมาที่เติบโตในไทยเสมอไป
  • แมร่งเอ๊ยยยย กรูก็พูดไปตามอารมณ์ ทุกวันนี้พยายามทำก็เพื่อทุกคนทั้งนั้นจะบูลลี่ บูลลิง บูลแหลม หรือพิตบูล กรูก็ไม่เคยคิดรังเกียจ แต่ไอ้พวกสมองนิ่มมันพยายามตีความหมายเพื่อให้มันมีเรื่อง มันก็ช่วยไม่ได้ว่ะ ใครแกล้งโง่ แกล้งไม่เข้าใจ กรูขอให้หมาแมร่งออกมาพิการทั้งคอก สาธุ !!!!

น้าจักรไม่ได้พิการ ใครว่าน้องกรูพิการว่ะ เขาเรียกบุคคลพิเศษ ผู้มีความรักแก่คนทั้งโลกตลอดเวลา เย็นนี้ว่างก็แวะมาแต่อาจจะอยู่ได้ไม่นาน เพราะที่บ้านไปงานศพกันหมด
    บิ๊กชิว วันนี้มีเงินเชลยอยู่ 7 พัน เก็บไว้นานแล้ว รู้สึกว่าสีมันเริ่มซีด เอาไปซื้อเบียร์หมดเลยหรือเปล่า ฮ่าๆๆๆ หรือว่าเอา ฉลากน้ำเงิน ฮิ้วๆๆๆ
    และฝากบอกไอ่ผีผมยาวด้วย อย่าน้อยอกน้อยใจไม่เข้าเรื่อง นิสัยตุ๊ดไปไกลๆ กรูรำคาญ รู้จักกันมาเป็นสิบปีมันยังคิดว่าพี่จ้องทำลายมัน ถ้ามันคิดแบบนั้น บอกมันด้วยเจอหน้ากันไม่ต้องทักแล้วนะ
    และบอกไอ้กอลฟ์ด้วย มันเป็นคนเก่ง มันรู้มากจริงๆ แต่สิ่งหนึ่งที่ต้องพัฒนาก็คือความรับผิดชอบ พูดแล้วต้องทำได้ มันถึงจะเจ๋งจริง กรูก็พูดตรงๆแบบนี้ละ ใครไม่พอใจกรูไม่สน โอเคไหม

ไปทำงานก่อนเดี๋ยวกลับมาคุยใหม่ มีความสุขกันทุกคนครับ L-)
  • " แต่สิ่งหนึ่งที่ต้องพัฒนาก็คือความรับผิดชอบ พูดแล้วต้องทำได้ มันถึงจะเจ๋ง "

=D> =D> =D> =D> =D>
  • ป๋ามาร์คอยู่ในใจเสมอฮู้บ่ สู้ๆครับป๋า นึกซะว่าคนชอบมีเป็นร้อยคนเกลียดมีเป็นล้าน แต่ก็แคร์จำนวนน้อยนั้น
  • ''ที่มีเวบไซต์เล่นทุกวันนี่ก็เพราะใครครับ คุณควรที่จะขอบคุณพี่เขามากเสียกว่า เขาเปนคนทำทุกอย่างให้พวกคุณ คุณกอล์ฟ คุณบอกว่า คุณแก่ประสพการณ์ในวงการบลูลี่ แล้วคุณทำแบบพี่เขาได้ป่าว เวบไซต์ ? จัดกิจกรรม ? แล้วอย่างอื่นอีกมากมาย ผมเพิ่งเข้ามาใหม่ผมก็ไม่รู้เรื่องอะไรมาก ไม่ได้รู้จักพี่เขาเปนการส่วนตัว แต่ผมก็ว่าเขาเจ๋งอ่ะ''

ไอ้ผี มึงกำลังเข้าใจผิดอย่างมหันต์ พวกเค้าย้ายมาจากไอพิต เพื่อมาพิตโซน ถ้าพี่มาร์คพูดคำเดียวว่านี่เวปกู พริบตาเดียวเท่านั้นแหละ จะไม่มี buffalobone อยู่ที่นี่แน่นอน ก่อนที่พวกมึง(จะพิมพ์ส้นตีนอะไร)หัดใช้สมองคิดให้ดี
  • เตรียมหมาไปงานที่ตะพานหินดีก่าพี่น้อง การประกวดคือการพัฒนาอย่างหนึ่งหากมีหมาสวยแต่ไม่มีใครมาเปรียบเทียบไม่มีคนมาดูไม่มีใครได้เห็นมันก็ไม่มีประโยขน์ เอาไปเดินในสนามให้คนอื่นเขาได้เห็นหมาเราดีกว่าครับ
  • go to big แปลว่า ปายกันหญ่าย พอเถอะพี่น้อง เล่นในสิ่งที่ตนรัก รักในสิ่งที่ตนเล่น ดีที่สุด (จากผีนั่งอยู่ตรงกลาง)
  • กัดกันโชว์พลังตามคอนเซฟ ยามศึกเรารบ ยามสงบกัดกันเองแก้เซ็งถ้ายอมกันง่ายๆก็ไม่ใช่พิทบูลดิ

ต้องซัดกันให้ยอมไปข้างยอมกูก็ไม่เลิก55
  • แล้วเจอกันงาน ตะพานหิน ครับผมทุกท่าน ;-)
  • อย่าบอกนะว่าน้องกอฟ์ลไปเป็นกรรมการ

กำำำำำำำำำำำำำำำำำำำำ...
  • เวบไซต์ ? จัดกิจกรรม ? แล้วอย่างอื่นอีกมากมาย ผมเพิ่งเข้ามาใหม่ผมก็ไม่รู้เรื่องอะไรมาก ไม่ได้รู้จักพี่เขาเปนการส่วนตัว แต่ผมก็ว่าเขาเจ๋งอ่ะ''

ที่คุณพูดเนี่ย ผมทำมาหมดแล้วครับ สมควรแล้วที่มือใหม่
  • ก็ให้พีมาร์คเป็นสิครับ ผมจะเอาหมาไปประกวด บ้าง
  • น้องกอล์ฟอย่าประชดชิ
    ทำเป็นน้อยใจไปได้ หยิกนิดสะกิดหน่อยนิดเดียวเอง
    ผมยอมรับคุณนะว่าคุณมีความรู้ ข้อมูลดี เขียนคอลัมก็หน้าอ่าน
    หน้าอ่านกว่าไปพวกคอกดัง ๆ หลายคอกที่เอาแต่เชียร์หมาตัวเอง ไม่เคยให้ความรู้กับน้อง ๆ ซึ่งเข้า
    มาใหม่เลย ผมจำได้ว่าผมซื้อจตุจักรที่คุณเขียนตอนนั้นรุ้สึกจะเป็นเรื่องสาย Big Bone เรื่อง ของเพ็นกวิน
    และเรื่องสายเลือดต่าง ๆ และตามมาตลอดจนคุณไม่ได้เขียนแล้ว ผมก็เป็นแฟนประจำคุณมาตลอดบอกไว้
    ผมอยากเสนอคุณน้องนิดหน่อยไอ้เรื่องการตัดสินนั้น ถ้ามันขัดหรือมันไม่เอกฉันท์เป็นธรรมดาที่ต้องมี
    ข้อติคนที่เป็นผู้ตัดสิน เสร็จงานนี้งานหน้าค่อยปรับปรุงก็ไม่เห็นจะอยากอะไร
    ผมอยากบอกน้องกอล์ฟว่า อะไรที่ผู้ใหญ่เขาแนะนำหรือสอนนั้นถ้าเราเอามาปฎิบัติเป็นสิ่งที่ดี
    คลั่งหมานอกผมว่าดีนะ แต่้แล้วเอานิสัยฝรั่งมาใช้กับคนไทยเลยนะครับ รู้พี่รู้น้องนะครับ
    แล้วคุณจะเจริญ

• ที่ผมตัดสินไปรุ่นexteme 3-6 เดือน ผู้เมียเท่านั้น

ถ้าใครคิดว่าไม่แฟร์ ค้านสายตาใครก็ ถามได้ครับ ผมอธิบายไว้แล้วสำหรับแต่ละรุ่น การตัดสิน ใช้หลักการตัดสินบูลลี่ จริงๆ ตาม หลักการที่มันควรจะเป็น ไม่มีการเล่นพวก คนสนิท ดูที่ตัวหมาอย่างเดียวเท่านัน และขอบคุณสำหรับ ผู้เข้าร่วมประกวด ที่โทรมาให้กำลังใจ ที่ถึงแม้เค้าจะไม่ได้ที่ 1 แต่สามารถยอมรับการตัดสินและเข้าใจว่า คนบูลลี่ของเราไม่ได้ดูที่การประกวดสุนัขเท่านั้น ครับ

ส่วนข้อความของพี่มาร์ค "แต่สิ่งหนึ่งที่ต้องพัฒนาก็คือความรับผิดชอบ พูดแล้วต้องทำได้ " ถ้างานนี้หมายถึง ทำไม่ได้ เรื่อง การตัดสินของเรา buffalobone ผมก็สุดแล้วแต่ท่านจะคิด สำหรับพวกเราชาวบูลลี่รู้ตัวดีว่า บูลลี่คืออะไร แล้วควรจะให้มันเป็นไปอย่างไร

ขอบคุณครับ
  • ตอบคุณ ผี

กรูไม่ได้น้อยใจ แต่กูอยากให้พี่มาร์ค เปนจริงๆ งานตะพานหิน เนี่ยผมว่าเหมาะมากเลยครับ \:D/
  • สวัสดี เรื่องแบบนี้ไม่มีผู้ใดอยากให้เกิด

มาเฟียก็อาจจะพูดไปด้วยว่าเป็นเจ้าของเว็ป

เป็นผู้คร่ำหวอด ในวงการมานาน และเป็นผู้ร่วมงาน ที่มีความปรารถนาที่ดี

อยากจะนำเสนอสิ่งที่ถูกต้อง เพื่อใช้ในอนาคต

ส่วน กอล์ฟ ผมก็เข้าใจว่าศึกษา บลูลี่ มานานพอสมควร ผมอ่านดูแล้ว

ก็มีเหตุผล มีหลักในการพิจรณา

รวมถึงน้องๆผี ผู้หวังดี อีกหลายต่อหลาย คน งานนี้ สามารถ เป็นกรณีศึกษาได้

จูนปรับ ตบแต่ง นำไปใช้ได้ในโอกาศต่อไป อย่าลืม หมาก็คือหมา

ผมยังเชื่อผู้ที่ลงไปเป็นกรรมการ จะมี ฟิว ของกรรมการอย่างเห็นได้ชัด

ยิ่งหมาที่ มีจุดเด่น สวย ไกล้เคียงกัน ยิ่งลำบากใจ การจะเข้าข้างคนหนึ่งคนใดนั้น

มันกดดัน มันจะชี้อนาคตในครั้งต่อๆไปด้วย อีกประการนึง ต้องยอมรับว่า เรายังใหม่กับการประกวด

ประกวด แบบที่มันเป็นสุดยอด ด้วย พวกเรากำลังอยู่ในช่วง พัฒนาแบบก้าวกระโดด

การที่มีคน มองถึงข้อผิดพลาด ก็ถือว่ามีการให้ความสนใจ อย่างล้นหลาม

ถือเป็นนิมิตรหมายที่ดี ที่น้องๆลงชื่อบาง น้อผี บ้างที่สนใจ มีเวทีในการแสดงออก

ในข้อติติง และสามารถนำไปแก้ไขได้

งานนี้โดยรวมถือว่าสมบูรณ์ และการถกครั้งนี้ ผมว่ากับเป็นผลดี

ถ้าไม่มี มาเฟีย มาเป็นสื่อ กระทู้นี้ ความสนใจในงานนี้ก็จบลงไปอย่างรวดเร็ว

เหมือนไฟไหม้ฟางไป นี่ถือว่า มาเฟียจุดประกายคนที่สนใจ ให้มีมากขึ้น อย่างต่อเนื่อง

ส่วน กอล์ฟ ก็ได้ให้ความรู้ เรื่องต่อวงการบลูลี่ ไปในตัว

ทั้งคู่ไม่ใช่เซียน แต่เป็นบุคลากรอันทรงคุณค่า ต่อวงการพิทบูล

มิตรภาพพวกเรา ยิ่งยืนนานมาขนาดนี้หาที่ไหนในวงการอื่นไม่ได้

หาใช่จะโชว์พลังกันไม่ ก็นับถือกันทั้งนั้น แหละครับ สวัสดี

• ขอสนับสนุนคำพูดเฮียใหญ่พูดได้ดีคับ นับว่ามันเป็นนิมิตรหมายอันดีที่มีการแสดงความคิด(อาจจะดูเหมือนด่าก็เถอะ)และทั้งป๋าและก็อป ได้งัดความรู้ที่มีมาแสดงให้เพื่อสนับสนุนคำพูดของตนเองนั้น มันมีประโยชน์ต่อวงการเราครับ มันเป็นผลให้คนที่ไม่รู้ก็ได้รู้และคนที่รู้แล้วก็ต้องหาความรู้เพิ่มเติมเพราะอยู่เฉยไม่ได้แล้ว(เดี๋ยวมีคนถามตอบไม่ได้อายตายชัก)นี่แหละคือนิมิตรหมายอันดีที่เฮียบอกละ และต่อจากนี้แหละวงการเราสนุกกันใหญ่แน่ฮิ้วๆๆๆๆ
  • น้อยใจเหมือนกันวะ คำก้อพิการ 2คำก้อพิการ [ ผมก้อพิการนะ!!! พิการทางผม 555555+ ]image
    ไฟล์แนบ
    bully show14.JPG 136K
  • นี่ละคือสิ่งที่สังคมอื่นเขาไม่มี ความเห็นไม่ตรงกัน ก็อัดกันซึ่งๆหน้า แต่จบแล้วก็จบเลย ไม่มีค้างรอเอาคืน
    เรื่องนี้จบไป เรื่องหน้าค่อยว่ากันใหม่ ความเห็นไม่ตรงกัน ความชอบไม่ตรงกันมันไม่แปลก

แต่ไอ้ที่แปลก ก็คือ คนประเภทถ้าใครชอบไม่เหมือนกรู กรูต้องทำลายมัน อันนี้ฝากให้ไปทบทวนกันดูนะครับ
  • น้าเรกติดต้างอะไรพี่ว่ะ รับปากไว้แต่ทำไม่ได้ ระวังโดนสอยนะจะบอกให้ ฮิ้วๆๆๆ
  • ข้อเขียนของเฮียใหญ่ สมกับเป็นพี่ใหญ่ในวงการจริง ๆ
    สุขุมนุ่มลึก แต่แฝงไปด้วยปรัชญา ขอยกนิ้วให้ครับ

:063:
  • เด็กรุ่นใหม่บางคน ไม่เข้าใจว่ากว่าจะมาถึงวันนี้ เขาได้ผ่านอะไรกันมาบ้าง แค่เพิ่งมีหมาเลี้ยงได้ไม่นานก็ทำเหมือนว่าหมากรูใครแตะไม่ได้แล้ว พาลพะโลลากเรื่องโน้นมาโยงเรื่องนี้เพียงเพราะมรึงพูดไม่ตรงใจกรู กะถล่มกันให้จมดินเลย คิดอะไรที่คิดว่าเอามาด่าได้ก็ยกเอามา ผมก็ขอภาวนา ให้รัก และหวงแหน หมาที่ตัวเองมีแบบนี้ตลอดไปก็แล้วกัน ถ้ารักมันจริงก็โชคดีไป ขออวยพรให้ประสบความสำเร็จเจริญรุ่งเรื่องยิ่งๆขึ้น แต่ไม่ใช่พอเบื่อแล้วทิ้งขว้างมัน เหมือนหลายคนที่ผมเคยเห็น คนเอาเปรียบหมาไม่มีใครเจริญหรอกเชื่อผม ผมจะบอกอะไรให้อย่างหนึ่งนะครับ ผมได้ดีเพราะหมา ฉะนั้น ผมไม่มีทางทรยศต่อพวกมันอย่างเด็ดขาด ไม่ว่าหมาพันธ์อะไรก็ตาม สายไหนก็ตาม ถึงไม่ได้เลี้ยง แต่ก็ไม่ยอมให้ใครเอาเปรียบหมาอย่างไร้จรรยาบรรณอย่างเด็ดขาดครับ

จำคำพูดผมไว้เลยครับ
  • " เด็กรุ่นใหม่บางคน ไม่เข้าใจว่ากว่าจะมาถึงวันนี้ เขาได้ผ่านอะไรกันมาบ้าง แค่เพิ่งมีหมาเลี้ยงได้ไม่นานก็ทำเหมือนว่าหมากรูใครแตะไม่ได้แล้ว "
    =D> =D>
  • ปล.badboy มึงเลิกพล่ามสักที กูรำคาญ ผู้ใหญ่เค้า คุยกันมึงไม่ต้องเสือกทุกงานหรอก ถ้าไม่รู้เหี้ยอะไร
    ไม่ต้องหวังดีอะไรมาก มึงพัฒนาจังหวัดของมึงให้เป็นระบบทีม ก่อน มาแสดงความเป็นห่วงส้นตีนไรนักหนา
    ...................................................................................................................................
    มึงเป็นเหี้ยไรของมึงหาไอ้สัดกูออกมาดีๆๆก็ว่ากู ไอ้เหี้ยเอยกวนตีนซะแล้ว มึงนะกูจะบอกไอ้ปริ่งเกาะกินเลือดหมายังไม่พอ ยังไม่สร้างสันยุแย่ให้เขาทะเลาะกัน ไอ้ควยเอยไม่ใช่หน้าตัวเมียกล้าพูดได้ทุกเรื่องไอ้ควายตัวเองยังรับตัวเองไม่ได้เลยออกมาเป็น ผี มึงกล้าออกมาเป็นๆๆใหมระไอ้ควาย กูออกมาบอกเพราะไม่อยากให้มีคนแตกแยกเพราะพวกเขาก็รู้จักกันอยู่แล้วแล้วทุกคนก็มีอิจะพลในวงการเป็นกลไกลให้วงการเดินไปข้างหน้ารึถอยหลัง มึงก็จ่องจะท่วงอยู่นั้นแหละไอ้ควย กูถามมึงหน่อยมึงเป็นคนก่อตั้งวงการมารึไงไอ้สัดมาห้ามกูไอ้แม่เยสกไม่มีข้างไม่มีสีใครดีมากูดีไป ไอ้ควยเอยกูออกมาด่าก็หาว่ากูเก๋ากูออกมาดีก็บอกไม่ให้กูดีมาก มึงเป็นพ่อกูรึไงไอ้ควย มีไรกูเปิดเผยตัวเสมอ เมือไรขอให้บอก ไอ้ควยรับตัวเองยังรับไม่ได้ทำมาเป็นสอนคนอื่น เมื่อไรได้เสมอ

• ต้องขอโทษที่ใช่ว่าจาไม่สุภาพคับ ทุกคน ผมจะใช่คำไม่สุภาพกับคนบางคน-ผีบางตัวเท่านั้นไม่ได้มีเจตนาโชเก๋าอะไร (ไม่ได้มาอ่านซะสองวันโดนเลยกู จะเป็นคนดีกับเขาซะหน่อย แม่งแต๋วแตกเลยกู เยสเป็ด)
  • ดีครับอัดกันซึ่งๆหน้าดีกว่า จะได้จบ

ผมว่า bb ตัดสินดีนะ พี่มาเฟียด้วย

แต่ไม่เข้าใจทำไมให้เฮียวิลลี่ ตัดสิน แม่งค้านสายตาคนทั้งบางหมาที่ได้ก็สายเค้าแหละ
  • อือ มีคนเคยบอกเหมือนกันนะคับ แต่ผมเองพึ่งเข้ามาเล่นมาจิงๆๆจังๆๆไม่กี่ปีไม่รู้ลึกขนาดนั้นแต่มีคนเคยบอกเหมือนกันคับ รุ่นทีผมลงแก่ก็เป็นคนตัดสินและผมก็ถามแก่เพื่อจะไปแก่ไขใหม่ไม่ได้ถามเพราะจะเอาชนะคับ แก่บอกว่าการแข่งต่องพยามโพสหมาตลอกกรรมจะมองรึไม่มองเพราะกรรมจะกวาดสายตามาดูเราได้เสมอแต่ผมพาดตรงนั้นและการเดินของหมาผม งวดหน้าเอาใหม่แก้ไขตรงที่แก่บอกแล้วไปสู้กันใหม่ ดูซิว่ามีจุดใหนทีไม่ดีอีก จะได้รู้ว่าแก่ ตัดสินหมาที่เป็นสายของแก่จิงรึปล่าวถ้าเราดีหมดแล้วยังตัดสินให้เราแพ้อีก ก็คงจะไม่ลงแข่งในรุ่นที่แก่เป็นกรรมการคับ คนเราต้องลองคบกันก่อนคับจะไปตัดสินคนแค่มีคนมาบอกว่าคนๆนั้นไม่ดี เพราะผมเองโดนแบบนี้บ่อยๆๆคับ จึงไม่อย่ากเข้าใจใครผิดแค่มีคนมาบอกว่าเขาไม่ดี ปล.ผมก็เป็นแค่จิกซอเล็กๆอันหนึ่งแต่ถ้าขาดอันไดอันหนึ่งไปรูปบางรูปก็ไม่สมบูรณ์แบบอย่างแน่นอน
  • ผมขออนุญาตแสดงความเห็นบ้างนะครับ....เท่าที่อ่านๆดูก็น่าจะเป็นการที่พยายามและตั้งใจในการพัฒนาวงการพิทบูล หรือบูลลี่ แต่อาจเกิดการเข้าใจผิดกันนิดๆๆหน่อยๆๆ ที่จริงทุกๆท่านที่พาดพิงกันไปกันมานี่ สำหรับผมถือว่าเป็นผู้ใหญ่ในวงการนี้ด้วยกันทั้งนั้น รู้จักสนิทสนมกันมาก็ตั้งนาน เพราะผมกำลังสนใจพิทบูล และบูลลี่ (อยู่ระหว่างศึกษาข้อมูล ยังไม่ได้เลี้ยงนะครับ) ก็เข้ามาหาความรู้ เทคนิคต่างๆที่เว็บไซต์นี้ ก็ได้รับความรู้มากมาย ....แต่มากระทู้นี้ มันเหมือนกับว่า เราเห็น ผู้ใหญ่ (ปัจจุบันผมอายุ ย่าง 36 แล้วครับ บางคนอาจอายุน้อยกว่าผม แต่ผมก็ถือว่าอาวุโสในเรื่องนี้มากกว่าผม) ที่เราให้ความนับถือทั้งหมด ต้องมาทะเลาะกันเอง ผ่านสื่อ ผ่านกระทู้ เผยแพร่ให้คนอื่นๆทราบ มันเหมือนประจานตัวเองนะครับ ผมขอเสนอว่าทำไมพวกพี่ๆไม่โทรคุยกัน ไม่นัดพบปะสังสรรนอกรอบกันละครับ พูดคุยกัน จะถกเถียงกัน หรือใดๆก็ตามแต่ ให้ได้ข้อสรุปกันไปเลย ( ผมเชื่อว่าพวกพี่ๆถือว่าเป็นคนจริงในวงการนี้คงไม่ถึงขั้นทะเลาะวิวาท ลงไม้ลงมือกันแน่ๆๆ) แบบว่าเรื่องบางเรื่อง..มันก็ไม่จำเป็นที่จะต้องเผยแพร่ให้สาธารณะได้รับทราบก็ได้นี่ครับ มันทำให้ดูองค์กรไม่เข้มแข็ง แน่นแฟ้น แบบว่ามีไรก็เครียกันต่อหน้าต่อตัวเลยครับ .....ไม่อยากให้เรื่องนี้เป็นน้ำผึ้งหยดเดียวครับ.....เว็บไซต์แห่งนี้มีเด็กๆเยาวชน ดูอยู่นะครับ ไม่อยากให้เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีด้วยนะครับ
    ป.ล. ผมไม่ใช่ผีนะครับ ผมสมัครสมาชิกแล้ว (แต่ครั้งล่าสุดผมโพสท์ในกระทู้สอบถามราคาสุนัข ทำไม่ไม่ขึ้นชื่อ cdd ที่ผมสมัครไว้ ก็ไม่ทราบ )