ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ดีใจด้วยนะคับ พี่หล้า

ทำให้แม่งเป็นหมากล้ามไปเลยพี่ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

พี่หล้า เอารูป ไอ้สีหมอก มาอัฟให้ดูมั่งสิพี่อยากเห็นมากๆคับ

จัดด่วนเลยคับพี่ อิอิอิ
  • บูม ...B.A.ไมเด่วนี้มันปรี๊ดมากจังเลยวะ แข็งแรงมาก แต่ยังหนาไม่พอ ดื้อพอสมควรเลยล่ะ ;-)
  • ลงรูปไม่เปงว้อย.........
  • ผมให้พี่ตั้ม เอารูปลงให้ดูหน่อยคับ

รบกวนลงให้ดูด้วยนะคับ
  • ไม่เปงไร คับพี่หล้า

• เอารูปมาฝากเวบนี้เลยหล้าhttp://www.uppicweb.com/mass.php
    แล้วกอปปี้โค๊ดช่องที่2มาวางเลย
  • เอ้าพี่หล้า พี่บอย แกบอกวิธีลงรูปให้แล้วนะคับ

จัดมาด่วนเลย อิอิ

ใครมีรูป หมา ตัวเองสวยๆลงให้ น้องๆ ดูมั่งนะคับ

ยิ่งเห็นมันยิ่งเป็นแรงถีบให้ผม มีความรู้สึกว่าเราต้องทำได้คับ
  • เด๋วจาลอง ตอนนี้นอนก่อน เมา คร้าบบบบบบบบ...

บาย.........
  • งานตะพานหิน ไปกันกี่โมงครับ เพื่อมีโอกาสจะแวะเข้าไปนั่งเล่นด้วยครับ

image
  • ผมออกจาก พิด"โลก สองโมงเช้าคับ (เอามอไซว์ ไปคับ)

ถึง ตะพานหิน ก็ประมาณ สามโมงเกือบสี่โมง ได้มั่งคับ พี่แจ็ค

มาให้ได้นะคับ พี่แจ็ค
  • อัฐ หายไปไหนหว่า

:/
  • อยากจะลงรูป แต่ยังไงก็ลงไม่เป็น

เศร้าจัง ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ก็ลิงค์ฝากไว้ไง
    http://www.uppicweb.com/mass.php

ลองเข้าไปดูแล้วจะเข้าใจเอง
  • ขอบคุนมากๆคับ พี่บอย

งาน ตะพานหิน พี่บอย และทีมงานจะมากันเปล่าคับ

ฝนตกเปล่าคับ แถวบ้านพี่บอย
  • ตกสิ หนาวมาก งานตะพานหินเองพี่ไม่แน่ใจนะ แต่มีคนไปแหละ แต่ถ้าฝนตกแบบนี้จนถึงวันงานคงไม่ได้ไปขายของ ก็จะไปตะพานหินด้วย หุหุ
  • หยุดขายของซะวันดิบอยเอาไอ้ก้าไปเดินเล่น พี่ว่าจะเอาไอ้แตมไปนะ พี่น้องเจอกันหน่อย
  • งานใกล้บ้านเรา พี่บอยน่าจะมานะคับ

แต่เห็นว่า เป็นงาน บลูลี่ แท้ๆเลยไช่เปล่าคับ พี่บอย

เดียวผมดูรายละเอียดอีกที ก่อนจะมาบอกข่าวคับ
  • พิดโลก อากาศเป็นไงบ้างครับ ที่ชลหนาวเหลือเกิน

ขึ้นไปเที่ยวนี้สงสัยต้องเตรียมเสื้อหนาวไปด้วย

image
  • พิดโลก หนาวมั่ก ก้าบบบบบบบบบ
  • มันเป็นลมกรดอากาศต่ำนะคับ พี่แจ็ค

มันก็เลยมีมวนอากาศเย็นปกครุม คับ อิอิอิ

ไม่ว่าที่ไหนก็มีอากาศหนาวคับ

ถ้าพี่แจ็ค มาผมว่าเตรียมมาก็ดีึคับ จะได้เดินดูหมาสบายๆคับ

ยินดีต้อนรับสู่ เหนือตอนล่าง กลางตอนบนคับ พี่แจ็ค
  • ที่พิด"โลก หนาวมาก

และที่ วังทอง หนาวมากปะคับ พี่หล้า

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • วันนี้อากาศอุ่นขึ้นมาหน่อย
  • ไอ้บร้า แล้ว วังทอง มันอยู่ยะลา รึงัย ฟะ สราด หนาวเหมือนกันว้อย.........
  • Image Hosted by Image Host  : บริการ ฝากรูป ฝากไฟล์

อาลัยแฟนๆ ห่านแดง
  • ผมจำไม่ได้แล้วอ่ะ ... ว่าหงษ์เหลือถ้วยไหนให้ลุ้นมั้ง
    ใครรู้บอกผมหน่อยเถอะ อิอิ
  • พี่เปรม ไม่เอานะพี่ อย่าไปว่า ทีมเขาเลยคับ แค่นี้เขาก็เจ็บพอแล้ว ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไอ้ที่ว่ามีลุ้นถ้วยไหนผมว่้าไม่มีลุ้นตั้งแต่ เริ่มเปิดฤดูกาลแล้งล่ะคับ พี่เปรม ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผีแดง จงเจริญคับ ฮ่าๆๆๆๆฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• ว๊า.......แซวทีม ที่ชนะทีมที่บอกว่าจะได้แชมป์ อีกละ อายจัง.......
  • มาแล้วพี่บูม..............

พรุ้งนี้ตอนเย็นๆอ่าเดี๋ยวเข้าไปหาคุยกันอีกว่าเอาไง
  • คับ อัฐ ว่างก็แวะเข้ามาคับ เพราะตอนเย็น พวก ต้า จะเข้ามาคุยเหมือนกันคับ

อัฐ ว่างปะ เดียวอีกไม่กี่วัน พี่ว่าจะไปดูหมา แดง ที่ เชียงใหม่ ซะหน่อย

มีคนชวนพี่ไปดู เขามาไกลมากๆ ไอ้เราจะไม่้พาไปก็กะไรอยู่ เพราะจองครอกเดียวกันอีก

ยังไงตอนเย็นเข้ามาคุยกัน

• พอ พี่หล้า พูดมาผมก็อายเหมือนกันคับพี่ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่เป็นไรคับ แพ้หรือชนะ มันก็เป็นเกมส์แ กีฬา อิอิ

จะแพ้หรือแชนะ เราก็รักกัน ไช่ปะคับ อิอิอิอิอิ
  • บูมจะมาเชียงใหม่เหรอ ... วันไหนบอกด้วยนะ เผื่อเข้าไปดูด้วยกัน
  • ได้คับ พี่เปรม

และอย่าลืมเรื่อง โทสับ นะคับ พี่เปรม ดูๆใว้ให้มั่งนะคับ

ไปวันไหนจะโทบอก เพราะต้องรอไปกับ พี่ๆที่ กทม มาคับ
  • บ้านเรากับมาร้อนอีกแล้วคับ

และก็จะเข้าหน้าร้อน ดูแล้วร้อนจัดแน่นอนคับ

ยังไงก็ดูแลหมาของทุกๆท่านให้ดีนะคับ เรื่องน้ำอย่าให้ขาดแม้แต่นิดเดียว

ถ้าหมาเราร้อนแล้วมันคว่ำน้ำทิ้ง นั้นแหละคับปัญหาใหญ่พอควรเลยนะคับ

คือพอน้ำไม่มีหมาเราก็ร้อน ร้อนมากๆก็จะเป็น ฮีทสโตก คับถ้าเรามาเห็นมันก็ดีไป

แต่ถ้าเราไม่เห็นหรือไม่ว่างทุกๆท่านอาจจะเสียหมาที่เรารักไปนะคับ เพราะผมโดนมาแล้วคับ

ทางแก้ เราควรหาที่ใส่น้ำที่ให้หมาเราคว่ำไม่ได้หรือวิธีใดก็ได้ที่จะไม่ให้หมาเราคว่ำน้ำคับ

ถ้า ท่านใดมีวิธีแนะนำ พี่น้องเรา ก็แนะนำได้เลยนะคับ

• พรุ้งนี้เด็กคลองโคกช้างล้อหมุน(08.00 น.)นะครับพี่บูม

เดี๋ยวเติมน้ำมันที่ปิโตนัทแป๊ป........
  • รับทราบคับ อัฐ

เจอกันแปดโมงเช้าคับ มารับพี่ด้วยนะ

:!!
  • โทษที ครับบูม ไม่ได้ไปงานตะพานหิน พอดีแม่เลื่อนวันกลับ

เดี๋ยวไปส่งแม่วันไหนจะแวะไปชม หมาสวยๆเมืองพิดโลก ซะหน่อย

image
  • ถ่ายรูปสวยๆ งานตะพานหินมาฝากด้วยนะครับ
  • ยินดีต้อนรับเสมอคับ พี่แจ็ค

จะให้ถ่ายรูปผมคงถ่ายให้ไม่ได้หรอกคับ พี่แจ็ค เพราะผมไม่มีกล้องคร้าบ อิอิอิ

วันไหนจะมา โทมาได้เลยนะคับนี้เบอร์โทรผมคับ 080-5172123 [boom]
  • พี่แจ็ค ถ้าเข้ามากระทู้

ผมรบกวนขอเบอร์โทร พี่แจ็ค หน่อยคับ
  • ได้ครับ บูม 080 2094774 ครับ

เดี๋ยวกลับบ้านเที่ยวนี้ จะแวะไปมาวด้วยครับ
  • ได้คับ พี่แจ็ค

ถ้ามาวันไหนโทมาได้เลยคับ

นี้เบอร์โทรผมคับ 080-5172123 [boom]
  • อัฐ หายไปไหนหว่า

พรุ้งนี้เข้ามาหาหน่อยนะคับ อัฐ

เพราะพรุ้งนี้เพื่อนๆเราจะนัดคุยกัน สำหรับรายละเอียด เกี่ยวกับการ จะทำหมากล้าม

และคุยรายละเอียดหลายๆเรื่องคับ ถ้าว่างก็มานะคับ อัฐ (เพราะ พี่จะ ส่งหมานายลง ชิงชัย )
  • ยิ่นดีต้อนรับสู่วังเวีัย คิดว่าทำได้ดีแค่ไหนคับอิๆๆๆๆๆ ดูถูกเอาไวก่อนเลย ติด 1 ใน 10 ก่อหรูแล้วคับคุณบูม
    มันไม่ใช่บลูลี่นะคับขนาดบลูลี่ยัง........เลยคับ หมากล้ามจะมี.......รึคับคุณ มันไม่ได้ทำกันง่ายอย่างที่พูดนะคับคุณ ขำวะ5555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555
  • เออลืมบอกไป หมาบางแก้วกับไก่แจ้ยังมีอีกเยาะนะจะมาแบ่งไปเลี้ยงบ้างก็ได้นะ 5555555
  • หาสายกัดหรือไม่ก็สายใช้งานเก่าๆมาทำดิ อิอิ จะมาคอยดูเน้อ เหนื่อยแทน ลองทำมาแว้ว สนุกดี ผอมด้วย 55
  • มันต้องทำหมาในบ้านคับคุณบอย อย่างงันผมก็สั่งหมากล้าม มาจากนอกก็จบแล้วไม่ต้องมานั้งฟิตเองหลอกคับมันง่ายไปคับกระจอกคับทำแบบนันนะ 5555555555555 อย่าไปคิดมากคับคุณบอย ก็รู้กันอยู่ว่าทำได้ไม่ได้ผมทำหมาเองผมก็ผูมใจใครจะไปซื้อมาก็แล้วแต่ มันแสดงถึงเจ้าขอแสดงว่าหมาทีมีอยู่ไม่ดีดิ แล้วมันแสดงถึงเจ้าของด้วยคับไม่ว่าจะเป็นหมาแดงหรือบลูลีรึสายกัดก็ทำได้ทั้งนั้นและทำหมาเราเองดีกว่าคนอื่นจะได้ไม่ว่าเราว่ากระจกไง ได้ไม่ได้ก็ว่ากันอีกทีมันแล้วแต่ว่าคุณทีดีทีสุดรึยังหรือคุณเองยังไม่ได้ทำอะไรเลย 55555555555555555555 ปล.คิดไปคิดมาไปซื้อสายกัดมาทำหมากล้ามดีกว่าใหม่และไปบอกคนอื่นว่าหมาผมคับหมาผมสวยใหม่หมาผมเองเลี้ยงมากับมือเลยนะ อิๆๆๆๆๆๆ ผูมใจจิงๆๆคับหมาผม
  • เอาน่ะ เป็นกำลังใจ ให้ครับ บูม สู้ๆน้อง

ทำได้หรือไม่ได้ ไม่สำคัญ สำคัญ ที่ได้ทำในสิ่งที่เราชอบพอ

การจะให้คนอื่นนับถือ ไม่จำเป็นต้องมีหมาเทพ ไม่จำเป็นต้องมีหมาแพง

ไม่จำเป็นต้องมีหมาดัง สำคัญอยู่ที่การปฎิบัติตัวครับ

ขอให้มีความสุขกับสิ่งที่ได้ทำนะน้อง สู้ๆๆ เอาภาพมีพิทมีเพื่อนมาฝากครับ

image
  • น่าจะมีระบบกด like เหมือน FB นะครับ
    จะได้กด like ใ้ห้คุณ Jack

สู้ๆนะครับทุกคน ...
  • ขอบคุนมากๆคับ พี่แจ็ค

ที่ผมจะทำคือหมาน้องผมคับ กล้ามมันมาดีและชัดเจนดีคับ

เลยเก็บมาคิดว่าในเมื่อมันมาแบบนี้เราน่าจะทำหมาแดงกิรกรรมซักตัวใว้ใน

กลุ่มหมาแดง พิด"โลก มั่งคับ

วันงาน ตะพานหิน ป๋ามาร์ค ได้ให้ความรู้และความจะเป็นไปได้ให้ได้คิดคับ

และผมสัญญาว่าผมจะทำให้ได้คับผม (ไอ้ทำได้หรือไม่ได้ แต่ขอให้ได้ทำคับ ผมก็ภูมิใจคับ)

ขอขอบคุนทุกๆกำลังใจคับ
  • พี่เปรม

เดี๋ยววันไหนเข้ามาอ่านกระทู้

โทรหาผมด้วยคับ จะคุยรายละเอียดกันซักนิดคับ

ทราบและเปลี่ยนคับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ