ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อนาคตและทิศทาง Pibull/Bully ในบ้านเรา
  • เรียนเชิญ ทุกท่านเพื่อระดมความคิดเห็น

ผมเห็นว่าเวลานี้ก็เป็นการสมควรแล้วที่พวกเราควรจะมาช่วยกันกำหนดทิศทางของสุนัข อเมริกัน พิตบูล และ อเมริกัน บูลลี่ ในประเทศไทยว่าควรจะเป็นไปในทิศทางใด ทั้งเรื่อง รูปแบบ มาตรฐาน กิจกรรม วิธีการประกวด และการให้ตำแหน่งไทยแลนด์แชมเปี้ยนแก่สุนัขของพวกเรา วันนี้เรื่องใบเพดดีกรีผมทำสำเร็จไปแล้ว ต่อไปสุนัขในบ้านเราก็จะมีใบเพดดีกรีอย่างถูกต้องเสียที

สิ่งที่ผมต้องการทำต่อไป ก็คือการกำหนดเป้าหมายร่วมกันว่าเราจะเดินต่อไปข้างหน้าอย่างไร ผมจึงอยากจะเรียนเชิญทุกท่านที่เกี่ยวข้องมาเพื่อระดมความคิดเห็น และอยากขอความรู้ ความเชี่ยวชาญ ของสมาชิกบางท่าน เพื่อมาช่วยถ่ายทอดแก่สมาชิกท่านอื่นๆที่จะมาร่วมในวันนี้นี้ด้วย

ผมจะจัดงานสัมนาเล็กๆ เกี่ยวกับอนาคตและทิศทางของสุนัขของพวกเรา
    ในวันอาทิตย์ที่ 26 มิถุนายน 2554 เวลาตั้งแต่บ่ายโมงตรงเป็นต้นไป
    สถานที่ก็จะใช้ที่ ด๊อก ฟัน พาร์ค ซอยโชคชัยสี่ 52/1
    เพราะมีห้องแอร์สำหรับการระดมสมอง และสนามหญ้าสำหรับการทำเวิร์คช๊อป ผมอยากได้ท่านที่มีความเชี่ยวชาญแต่ละด้านมาช่วย ถ่ายทอดความรู้แก่เพื่อนๆสมาชิกที่มาในงาน ไม่ว่าจะเป็นเทคนิคการจูงสุนัข การเลี้ยงดู การทำความเข้าใจในมาตรฐานและวิธีการประกวด

ก่อนอื่นขออนุญาติออกตัวไว้ตรงนี้ว่า ผมไม่ได้มีเจตนาจะทำคอกสุนัข บรีดสุนัข หรือ ต้องการเป็นกรรมการตัดสินการประกวดสุนัข แต่ผมทำในฐานะที่เป็นเจ้าของเว็บไซต์พิตบูลโซน และเจ้าของธุรกิจเกี่ยวกับสัตว์เลี้ยง โดยที่ผมตั้งใจจะทำเพื่อเป็นการตอบแทนแก่สังคมที่ทำให้ผมมีวันนี้ อยากทำเพื่อเป็นเกียรติยศประดับเอาไว้แก่ตนเอง ในฐานะคนของสังคมพิตบูลคนหนึ่งเท่านั้น

และที่ต้องขออนุญาติเรียนเชิญผ่านบอร์ด ก็เพื่อหลีกเลี่ยงข้อหาว่าใช้การโทรล๊อบบี้ และได้โปรดอย่าแปลเจตนาว่าผมไม่ให้เกียรติพวกท่าน แต่ผมเกรงว่าหากผมโทรไปชักชวน บางท่านอาจจะมาเพราะว่าเกรงใจ บางท่านอาจจะไม่กล้าปฏิเสธ ผมจึงอยากได้คนที่ต้องการเข้ามาร่วมพัฒนาประเภทอาสาเข้ามาและมาแบบเต็มใจจริงๆ วันนี้ผมมั่นใจว่าผมได้ก้าวผ่านความขัดแย้งทั้งหลายทั้งปวงมาแล้ว ผมไม่ได้มีปัญหากับใครๆทั้งสิ้น เรื่องราวในอดีตมันคือการเดินทางที่ต้องฝันฝ่า แต่วันนี้ถนนหนทางมันโล่งเตรียนพอสมควรแล้ว และสิ่งที่ผมกำลังจะทำในลำดับต่อไป ผมมั่นใจว่าจะเป็นประโยชน์แก่สมาชิกทุกคน

เพื่อต้องการทราบจำนวนคนจะได้จัดสถานที่ได้อย่างพอเพียง ท่านใดที่จะกรุณามาร่วมงานนี้ รบกวนช่วยแจ้งให้ผมทราบด้วยครับ จะลงมาในบอร์ดนี้ หรือว่าจะโทรแจ้งโดยตรงก็ได้ครับ หากใครมีคำถามก็สามารถถามได้เช่นกันครับ

ขอบคุณสำหรับข้อเสนอแนะที่จะเป็นประโยชน์นะครับ
  • ไปด้วยครับ
  • เนื่องจาก สถานที่รองรับได้ประมาณ 30 ท่าน ผมจึงอยากทราบจำนวนคนที่จะมาแน่นอน
    มาขาดคงไม่เท่าไร แต่ถ้ามาเกิน ผมเกรงว่าสถานที่จะรองรับไม่ไหว ท่านอาจจะไม่ได้รับความสะดวก
    ผมจึงต้องขอความกรุณาจากทุกท่านในการสำรองที่นั่งล่วงหน้าครับ

ที่สำคัญทุกท่านที่มาในวันนี้ ไม่ได้มาฟังการอบรมนะครับ เพราะงานนี้เราไม่มีวิทยากร แต่อยากให้มาช่วยผมระดมความคิดเห็น มาช่วยรับฟังความเห็นหรือข้อเสนอแนะจากท่านอื่นๆก็ได้ จะมาหาความรู้เพิ่มเติ่มในงานนี้ก็ได้ และท่านใดมีความรู้เรื่องใดเป็นพิเศษ หรือมีความเชี่ยวชาญเรื่องใดเป็นพิเศษ เช่น เทคนิคการเลือกสุนัข เทคนิคการผสมพันธ์สุนัข เทคนิคการออกกำลังกายสุนัข เทคนิคการเทรนสุนัข เทคนิคการให้อาหาร ผมก็อยากให้ท่านมาช่วยถ่ายทอดให้แก่ท่านอื่นๆที่มาในงานวันนี้ด้วย เรามาแชร์ความรู้ระหว่างกันและกันดีกว่าครับ

ตอนนี้ผมอยากได้ท่านที่จะมาช่วยถ่ายทอดมากๆ ท่านใดมีความประสงค์ดังกล่าวรบกวนแจ้งให้ผมทราบล่วงหน้าด้วย เราจะได้จัดช่วงเวลาให้ท่านได้ถ่ายทอดเป็นการเฉพาะ เรามีเวลาแค่ประมาณ 4 ชั่วโมงเท่านั้นเองครับ

ท่านสามารถโทร สำรองที่นั่งได้ที่ หมายเลข 089 4999 888
    หรือที่คุณ นก 086 784 5333 ก็ได้ครับ

ขออภัยที่ไม่ได้เรียนเชิญด้วยตนเอง และ ขอขอบคุณท่านที่ให้การสนับสนุนทุกท่านครับ :-D
  • แก้ไขแล้วครับ ผมเลือกวันอาทิตย์ คิดว่าคนส่วนมากจะว่างกันวันนี้ครับ :X
  • ไม่ฟันธงครับพี่ ไปได้ไปแน่ครับ
  • มาลงชื่อว่าไปคับผม
  • อยากไปเรียนรู้เรื่อง เทคนิคการเลือกสุนัข เทคนิคการผสมพันธ์สุนัข เทคนิคการออกกำลังกายสุนัข เทคนิคการเทรนสุนัข เทคนิคการให้อาหาร ไปได้มะคับ ถ่วไปได้ 2 ทีคับที่พอพอขอยืนฟังก็ได้คับ
  • ยินดีครับ ตอนนี้มีประมาณ 10 ท่านแล้วครับ

ลงชื่อ ลงเบอร์โทรไว้หน่อยก็จะดีมากครับ
    งานนี้อยากได้คนที่สนใจจริงๆ ทั้งผู้มาให้ความรู้และผู้ต้องการเพิ่มความรู้ครับ :-D
  • เสียดายไป ดำน้ำเกาะเต่าไม่งั้นไม่พลาดแน่ (:|
  • jonnyscubapit 1:56PM Permalink เสียดายไป ดำน้ำเกาะเต่าไม่งั้นไม่พลาดแน่ (:|

แลกกันมั๊ย เค้าเสียสละไปดำน้ำแทน แล้ว johnny ก็มางานนี้แทนเค้า

โอเคร๊
  • ไม่ต้องแลก ไปด้วยกันเลยพกมาแค่ตัวกับหัวใจพอ :033:
  • หึ เค้าจะเอาเสื้อผ้าไปด้วย เดี๋ยว อนาจาร
  • หวานออกออกอากาศเลยนะเนี่ย ฮ่าๆๆ
  • ถ้าซ้อหวานไปเกาะเต่าด้วย เค้าเองคงเป็นก้างขวางคอ จะวางตัวไงดี :-((

• วันหนึ่งจะมีการแข่งขันแบบนี้ในประเทศไทย
  • pitbullไม่มีใบเพ็ดแข่งได้มั้ยครับดูคลิปแล้วของมันขึ้นครับ
  • ป๋ามาร์คครับ ไอ้กระดานที่กระโดดกัด ที่ตั้งขึ้นสูงๆแล้วเอายางล่อข้างบน
    เค้าใช้พื้นไรครับป๋า ~X(
  • ได้ครับตอบแทนพี่มาร์ค :) สนับสนุนกิจกรรมเพื่อเราชาวพิตครับพี่
  • ป๋าว่าไงผมว่าตามครับ ให้พวกควายมันรู้เสียบ้าง ไม่มีพวกมันเว็บนี้เจริญแน่ มันมาโผล่เมื่อไรผมจะตามด่ามันเอง ไล่ให้พวกมันกลับไปอยู่ที่ของมัน อย่ามาก่อกวนที่นี่อีก ต่างคนต่างอยู่ ต่างคนต่างทำ มาแข่งกันที่ผลงาน ป๋าตามพวกมันไม่ทันหลอก ผีมันต้องเจอผี
  • ถ้าพวกมันมาก่อกวนในกะทู้นี้ก็แสดงว่าพวกมันไปไม่จริง หน้าด้านมากบอกว่าไปแล้วเสือกไม่ไป ยังแอบเข้ามาอ่าน
  • เก่งเนอะ ลงชื่อด่าแม่งเลยกูช่วยมึงเอง อย่าเป็นอีแอบ
  • เฮียเหลียง ผมเคารพเฮียไม่อยากทะเลาะกับเฮียนะ แต่ผมไม่ชอบนิสัยพวกควายพวกมันไปเล่นที่อื่นก็ดีแล้ว หรือว่าเฮียอยากให้มันกลับมา
  • เฮ้ออออ ขอกระทู้นี้ไว้สักกระทู้นะครับ กำลังจะสร้างบรรยากาศแห่งการสมานฉันท์ อย่าดึงเรื่องอื่นเข้ามาเลยครับ :-D
  • อยากบอกน้องผีนิดนึง บนโลกนี้ไม่มีอะไรดีที่สุดและแย่ที่สุดแค่ตัวอักษรและความคิดไม่ตรงกันไม่ได้หมายความว่าคนนั้นจะเป็นพวกเลวครับ มันจะพาให้น้องมองโลกในแง่ร้าย. ขอบคุณที่รักและเอ็นดูชายหนุ่มแสนอาภัพคนนี้ครับ จุ๊บๆ :X
  • เข้ามาผมยังไม่ได้พูดถึงเรื่องของหัวข้อกระทู้เลย"อนาคตและทิศทางของพิทบูล"

ขอพูดตรงนี้เลยละกัน วันที่พี่น้องไปเวิร์คชอปกันที่ DOG FUN PARK ผมคงมาไม่ได้ ตอนนั้นคงอยู่กลางทะเล

อนาคตผมอยากให้การประกวดเป็นแค่สีสัน หลักๆอยากจะให้เป็นกิจกรรมที่ทำเพื่อการสันทนาการ อย่างลากน้ำหนัก HANGING POLE เพาะกาย หรือ AGILITY ต่างๆ ให้คำว่า "เพราะหมานี่หละ ที่ให้เรามาเจอกัน" ให้เอาเรื่องหมาๆนี่หละเป็นข้ออ้างให้เราไปใช้กับที่บ้านเพื่อให้เราไปเจอเพื่อนๆ ชอบบรรยากาศสนุกสนานเฮฮา อะไรที่ทำแล้วปวดหัวไม่เอา งานส่วนตัวก็ปวดหัวพอแล้ว ......สาธุ
    :-h
  • นกเขาลำเพิงพองอีกแล้วอย่างยิ่งใหญ่ ขำๆนะเฮีย นกเขาไอดอลของผม :X
  • หลายสิงหลายอย่างที่ผมพยายามสื่อสารผ่านบอร์ดนี้มาตลอดระยะเวลา 10 กว่าปี

เรามารวมกันเพราะชอบในสิ่งเดียวกัน อเมริกันพิตบูล
    โปรดอย่าให้ความแตกต่างทางความชอบมาเป็นเส้นแบ่งระหว่างมิตรภาพเลย
    หมาเป็นสื่อพาเรามาเจอกัน ได้เพื่อน ได้มิตรภาพ ได้เครือข่ายทางธุรกิจ
    บอร์ดนี้เป็นบอร์ดเสรี เป็นดินแดนแห่งมิตรภาพ ทุกคนมีสิทธิแสดงความเห็นได้อย่างเต็มที่
    กล้าคิด กล้าทำ กล้าแนะนำ กล้าท้วงติง และต้องกล้ารับผิดชอบ

และประโยคอภิมหาอมตะวาจาที่แทบจะครอบคลุมได้ทุกเรื่อง
    จงเลี้ยงด้วยรัก รับผิดชอบ และไม่สร้างปัญหาต่อสังคม

คนเลี้ยง พิตบูล ต้องเข้มแข็ง เด็ดขาด มีวินัย และซื่อสัตย์ต่อตนเอง
    คนเล่นบอร์ดนี้ ต้องรู้จักการรักษาสิทธิของตนเอง และเคารพในสิทธิของคนอื่น
    การเลี้ยงหมาขอให้เป็นกิจกรรมสันทนาการเพื่อความบันเทิงในยามว่าง
    ใครจะทำธุรกิจในบอร์ดนี้ก็ไม่เคยห้าม แต่ขอให้ทำอย่างมีความรับผิดชอบและมีจรรยาบรรณ

สิ่งที่ผมพยายามสื่อมาโดยตลอด ไม่มีคำพูดไหนเลยแม้แต่น้อย ที่จะนำไปสู่ความขัดแย้งได้
    แต่ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไม ยังมีคนพยายามโยงประเด็นสร้างปัญหาขึ้นมาได้อยู่ตลอด
    ปัญหาไม่ได้อยู่ที่หมา แต่มันอยู่ที่คน ดังนั้นอย่าคิดพัฒนาหมา หากยังพัฒนาจิตใจของ ตนเองไม่ได้
    คนที่ยังห่วงประโยชน์ส่วนตน ไม่เคยมีจิตสาธารณะ ไม่เคยเสียสละ จะไม่มีทางทำอะไรเพื่อคนอื่น

ศักดิ์ศรีและความยิ่งใหญ่ของคน มันเกิดจากการให้ แต่ไม่ใช่เกิดจากการรับหรือการมุ่งมาเพื่อกอบโกยครับ
  • ผมเบื่อความขัดแย้ง ผมเหนื่อย ผมอยากสร้างสัมคมคนคุณภาพในบอร์ดแห่งนี้
    ผมอยากมีสังคมส่วนตัวเอาไว้สนุกสนานเฮฮากับคนที่มีความชอบในแบบเดียวกัน
    ผมอยากได้เพื่อน ได้พี่ ได้น้อง ที่มีรสนิยมทางความคิดและมีจิตสาธารณะคล้ายๆกัน

หากไม่คิดจะมาช่วยสร้าง ก็ได้โปรดอย่ามาทำลายเลยครับ :-D
  • http://www.americanbullyworld.com/EliteEdge/showthread.php?t=117797

รอน เขาขอบคุณพวกเราและกล่าวแสดงความประทับใจงานของเรา
  • น้องผี ม.ฟ เป็นนกอะไรดี ผมเป็นนกเขาลำพอง ม.ฟ ก็ต้องเป็น???
  • โว๊ะๆๆๆๆ ขอเป็นนกพิราบก็แล้วกันเฮีย พอแล้วอย่าเขี่ย เสียว เดี๋ยวไม่จบ ฮ่าๆๆ
  • มาเฟีย หงส์หยกแมนไง ตัวเล็กสีสัน สดใส ไม่มีพิษไม่มีภัย
  • น้าผี ขอร้องเลยได้โปรด ตอนนี้ต่างคนต่างอยู่ก็ดีอยู่แล้ว
    หากจะช่วยสนับสนุนและเป็นกำลังใจก็ขอบคุณมากๆ
    แต่อย่าพยายามไปชวนใครทะเลาะอีกเลยนะครับ
  • เฮียเหลียง(นกเขาลำพองตอนนี้เริ่มแฟ๊บยัง) ส่วนเฮียมาเฟียเป็นนกกระจิบลำเพิง(จิบเบียร์จนไฟลุก)นกเขาลำพองว่าไง อย่าซีเรียดนะครับรักมากมายแบบว่าถูกใจครับ :-D
  • ชอบนะเฮียเหลียง พี่ยุทธ และพี่มาร์ค(อยู่พรรคไหนดีพี่งวดนี่เป็นนายกไหม)โทษทีผิดเรื่อง เขาชอบส่วนตัวนะโครตเท่ไอคอกแค๊กของผม
  • ดีครับ แซวกันแบบสนุกสนานอยู่ในกลุ่มเราแบบนี้ดีกว่าครับ
    สถานการณ์ตอนนี้ มันค่อนข้างเปราะบางมาก และง่ายต่อการเกิดความหวาดระแวง
    ไม่ว่าจะพูดอะไรออกไป ถ้าคนคิดทางลบ มันก็สามารถแปลเจตนาไปในทางร้ายได้หมด
    กระทู้นี้ผมขอไว้สักกระทู้นะครับ อยากจะสร้างบรรยากาศแห่งความสนุกสนานและเสียงหัวเราะให้คืนกลับมาครับ
  • ผมเลือกชูวิทย์ครับ อยากให้เข้าไปเป็นฝ่ายค้าน เป็นตัวแทนต้านการโกงแทนผม ส่วนคะแนน สส บุคคล คงโนโหวตไปก่อน ไม่รู้จะเลือกใคร กลัวเขาเอาไปอ้างอีก รอมีพรรคที่ชัดเจน มีนโยบายที่ดีค่อยเลือกใหม่:-D
  • มีคนหลายคนบอกว่าถ้าลองเรา3คนอยู่รวมกันเหมือนซุปเปอร์สตาร์ d2Bผมเลือกเป็น แดนก่อนเลยล่ะกันที่เหลือไปแย่งกันเอง
  • พี่ว่าเฮียมีส่วนคล้ายตูน บอดีสะลายมากกว่านะ
    พี่ขอเป็นวงชาตรีดีกว่า เพลงโฟคซองหวานๆ
    สมัยยังใส่ขาสั้นหัดเล่นกีตาร์ชอบมาก ฮิ้วๆๆๆ
  • พี่มาร์คเลือกเหมือนผมเลย 5 แต่พี่จะเอาไปอยู่ประชาธิปัตย์ด้วยจริงเหรอพี่เทพเทือกโกรธตาย :-ss
  • เฮียเหลียงเป็นแดนเหรอแดนไรดีละ นึกออกแล้วอย่างเฮียต้องนี่เลย แดนโลกีย์ :-))
  • เฮียเหลียงเหมือนตูนตรงไหนชช่วยสาธยาหน่อยท่านนายกเดี๋ยวไม่เลือกนะ
  • ประชาธิปัตย์ครั้งนี้เป็นฝ่ายค้านแน่ๆ แต่เลือกเพื่อไทย ก็ไม่อยากนึกเลยว่า หน้าตารัฐมนโทของพรรคนี้จะเป็นอย่างไร ถ้าตู่และเต้นได้เป็นรัดทะมนตี ประเทศไทยคงเข้าสู่ยุคเสื่อมสุดๆก็ตอนนี้นี่ละ เศร้าใจจัง

อยากฝากพวกเรา อธิบายให้คนที่บ้านเข้าใจ นโยบายประชานิยมแทบทุกโครงการ ล้วนสร้างภาระหนี้สินผูกพันธ์ยันชั่วลูกหลานทั้งนั้น เพราะเงินมันต้องกู้มาใช้ทั้งสิ้น กลัวประเทศล้มละลายเหมือน กรีซ หรืออาร์เจนติน่าครับ
  • โห น้าผี มีตาหามีขี้ตาไม่ สังเกตกันที่ความเท่ห์ สไตล์การแต่งตัว และเคล้าโครงหน้าดิ ตูนชัดๆ ฮ่าๆๆ
  • พูดถึงD2B ถ้าจอนนี่เป็นแดน(ประหาร) เค้าก็ขอเป็นบีมละกัน
    ป๋า หน้าตาหล่อเหลาที่สุดในสามหน่อ เอาบิ๊กไป 555
  • ขอเป็นลูกโป่ง หินเหล็กไฟได้เป่า เค้าชอบเพลงร๊อค ๕๕๕๕
  • ป๋าเลือกใหม่ละกัน
    ผมอ่านแล้วอยากยืนไว้อาลัยให้ป๋า 3นาทีจริงๆ
  • ไรว่ะ มีบังคับจิตใจกันด้วย ก็เค้าไม่ชอบแนวหวานนี่ตะเอง ฮ่าๆๆๆ
  • คุณมาร์คจะรู้จักรึเปล่าคุณยุทธ บิ๊กหล่อมากดังมาก พูดแล้วน้ำตาจะไหล แต่เสียชีวิตแล้ว
  • พูดแบบไม่อายรู้จักก็ตอนเป็นข่าวและเสียชีวิตนี่ละครับ ยุคผมมันพี่เบิร์ด ไมโคร คาราบาว ฮ่าๆๆๆ
  • พอๆกันค่ะ แต่แอ๊บแบ๊วตามหลานๆ :o028: