ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อนาคตและทิศทาง Pibull/Bully ในบ้านเรา
  • เล่นคุยกันแบบนี้ขำๆฮาๆดีกว่าเยอะจิงไหมป๋ามาร์ค :-"
  • เดี๋ยวนี้ผมชอบลูกทุ่งครับ ฟังเพลินดีไม่เครียดด้วย
  • ป๋าทำไมไม่จัดพิทบูลโซนออนทัวร์เหมือนช่อง3 บ้างผมว่าดีนะ
  • เห็นด้วยครับ เดี๋ยวนี้แก่แล้ว เบื่อความขัดแย้ง จะเน้นเฉพาะความบันเทิงเท่านั้นครับ

จัดงานครั้งต่อไป ตั้งกติกาให้ชัดเจนแล้วว่าไปตามนั้น แพ้ชนะก็เอาไว้เกทับกันในวงเหล้า ฮาๆ ขำๆ ครับ
  • แฟนก็ชอบร้องให้ฟังค่ะ ไม่มีเวลาไปหาเมียน้อย
  • เริ่มจากใกล้ๆก่อน ชลบุรี เสี่ยยุทธเจ้าภาพ เฮียเหลียงโฆษก ส่วนเฮียมาร์คประธานจัดงานจะได้เจอตัวเป็นๆกันพูดคุยแลกความคิดกัน คิดยังไงกันบ้างครับ
  • น้องtamเปลี่ยนเพลงได้ไหม รู้สึกมาเฟียจะหนาว เฮียเหลียงอยู่ไหนหรือใครอยู่ใกล้ปฐมพยาบาลด่วน :-$
  • :o060: :o068: :o028: :o046:
  • ขำๆๆนะครับอย่าซีเรียส
  • เอาเป็นเปิดห้องคาราโอเกะ เบียร์สักโหล แล้วไมล์คนละตัวมั้ย
    มาเฟีย ย้อนยุคนิดนึง เหลียง ขาร็อค ส่วนยุสสสขอป๊อป แดนซ์ หรือ บอสซ่า.......

เตรียมไว้ 2เพลงคลาสสิค ของป๋าเค้า HOW DEEP IS YOUR LOVE ต่อด้วย HOTEL CALIFORNIA เกือบสิบปีแล้วที่คบกันมา ผมกะจอนนี่ บริโภคไปเยอะแล้ว แบ่งให้พี่น้องได้บริโภคบ้างนะ ป๋า 2เพลงนี้อะ 5555
    image

image
    ไฟล์แนบ
    _mg1.jpeg-425.jpg 74K
    _mg1.jpeg-430.jpg 89K
    _mg1.jpeg-425.jpg 74K
  • เฮ้ยๆๆๆๆๆ อย่าเผาดิ งานหน้าตูไม่ร้องให้ฟังนะ
  • มฟ กีต้าร์คร่าสวาท เสียงร้องเหมือนนกในป่าหิมพานต์ ญ ใดได้ฟังหนุ่มได้สัมผัส เหมือนต้องมนต์สะกดจนข้างๆสะกิดถาม พี่เค้ากล้าดีเนอะ55
  • มีข้าไช้จ่ายอะไรมะค่ะ งานเริ่มกี่โมง
  • โห เฮีย ดอกนี้หมดอนาคตเลยว่ะ ฮ่าๆๆๆ

ไปชมงานไม่แน่ใจว่าต้องเสียค่าผ่านประตูหรือเปล่า งานเริ่ม 10 โมงเช้าถึงสองทุ่ม
  • ตามาร์ค ไปสวนจตุจักรมาพิทบูลขายเกลือนเลยเยาะกว่าหมาพันธ์อื่นมากเลย เห็นคนไม่รู้เรื่องมาเห็นแล้วชอบซื้อไปเยาะมาก กลัวจะมีปัญหาจริงๆ
  • มันเป็นผลพวงมาจากความฮิตของมันด้วย พวกพ่อค้าเขาไม่สนใจหรอกว่าอะไรจะตามมา หมาอะไรขายง่ายคนสนใจเยอะเขาก็ขายครับ
  • ผมเชื่อว่าสมาชิกในบอร์ดเราเกินกว่า 80% เป็นสมาชิกประเภทคุณภาพ พวกเราได้ช่วยกันสร้างภูมิคุ้มกัน สร้างคนเลี้ยงประเภทคุณภาพมากขึ้นเรื่อยๆ จะเห็นว่าสมาชิกเราหลายท่าน ก็ยังไม่มีสุนัข เขาจะรอจนพร้อมก่อนถึงจะไปเอามาเลี้ยง และคนที่ทำอะไรพิเรนท์ๆ ไม่ถูกต้องก็โดนถล่มเละเทะ ฮ่าๆๆ
  • จับดูแต่ละตัวเหมือนจะเป็นโรคบางตัวไม่เป็นได้ไปเป็นแน่100% มันยังมีคนเอาอีกต่อหน้าต่อตาเราไม่รู้จะพูดยังไง ทำอะไรไม่ได้ คนขายคนดูเต็มไปหมด เราก็ได้แตยิ้มแค่คิดก็เสียใจจริงๆๆ ช่วยอะไรวงการเราไม่ได้เลย
  • ต่อไปต้องรณรงค์ ให้ก่อนซื้อพิตบูล ต้องถามหาใบเพดดีกรี มันจะได้เพิ่มความยุ่งยากให้แก่คนบรีดหมา ถ้าหมาไม่มีใบเพดขายไม่ได้ หมาที่สวนก็จะน้อยลงเอง เพราะคนขายหมาที่สวนคงไม่มีใครอยากเสียเวลาเรื่องการทำใบเพดดีกรี
  • jj ชลบุรีก็มีเอาแต่ขายไม่ให้ความรู้แก่คนซื้อ บอกแต่ว่าพ่อพันธ์ดีพ่อนอกแล้วเปิดหนังสือให้ดูปู่ย่าตายายตัวจัดๆทั้งนั้นจูงใจลูกค้าเห็นแล้วอดห่วงไม่ได้กับคนที่จะเริ่มเล่น
  • ตู่และเต้นได้เป็นรัดทะมนตี แน่นนอนครับท่าน เค้าวางตัวไว้แล้ว... ไม่อยากให้มีเลือกตั้งเลยว่ะ =;
  • ก็ฝากพวกเราช่วยกันให้ความรู้แก้คนทั่วไป หากเขาไม่เหมาะกับพิตบูลแน่ๆ ก็แนะนำให้เล่นพันธ์อื่นที่ปัญหาน้อยกว่า มันจะได้ช่วยลดปัญหาหมาโดนทิ้งครับ

รัดทะมนตรีไทย บางคนเห็นคุณสมบัติแล้วเศร้าใจ อีกหน่อยใครก็ได้เป็นรัดทะมนตรี
  • ถ้าผมเป็นนายกฯ
    เหลียงกระทรวงการท่องเที่ยว ยุทธกระทรวงอุตสาหกรรม เฮียใหญ่กระทรวงพานิชย์ ฯลฯ

ใครอยากเป็นรัดมนตรี รีบสมัครเข้าพรรคด่วน ฮ่าๆๆๆ
  • ป๋า ปล่อยเฮียเป็นถึงรัฐมนตรีท่องเที่ยว แล้วพวกเราจะมีเวลาทำมาหากินมั้ย
    ทุกวันนี้ก็วางโปรแกรมเที่ยวทุกอาทิตย์ ยาวไปจนถึงเดือนตุลาแล้วเนี่ย

ได้อำนาจมา พวกเราจะยิ่งลำบากนะ ป๋า .... กระทรวงนี้ขอให้นากวางตัวใหม่ดีกว่า

ถึงคุณMUYTHAI วันนี้ลูกพิทบูลออกมาเยาะจริงๆ เรามาร่วมมือกันเถาะ รณรงค์ให้คนมีความรับผิดชอบเยาะๆ ที่จะเป็นเจ้าของพิทบูล.....
  • jonnyscubapit มิถุนายน 17 Permalink
    มฟ กีต้าร์คร่าสวาท เสียงร้องเหมือนนกในป่าหิมพานต์ ญ ใดได้ฟังหนุ่มได้สัมผัส เหมือนต้องมนต์สะกดจนข้างๆสะกิดถาม พี่เค้ากล้าดีเนอะ55

เฮียเล่นแรงหวะ ผมขออยู่ข้างพี่มาร์คเลย วันนั้นผมก็อยู่ในเหตุการณ์ อย่ามาโกหกกัน ที่นี่มีเด็กๆเยอะ เดี๋ยวเค้าจับได้ว่าเฮียซี้ซั้วพูด แล้วเด็กจะเห็นเป็นตัวอย่างไม่ดีนะ

น้องๆกลุ่มนั้น เค้าแค่ถามว่า ฮ้า....นั่นเพลงหรอ บรื๋อ.......
  • ถ้านกเขาลำพองอยู่ท่องเทียวกระผมว่าถนนโลกีย์บานอ่างแตกกระจายแน่นอนครับพี่น้อง แต่ระวังชูวิทย์นะขอสัมประทานด้วยละ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ :-))
  • อ่านเพลินเลยจริงๆครับ :-)) :-))
  • เฮียยุทธต้องอยู่คมนาคม จะได้ตัดถนนลงทะเลไปดูปลาและประการัง ฮิๆๆว่ายน้ำไม่เป็นแต่อยากแจม =D>
  • นายกมาร์คแบ่งงบหรือยังอย่าลืมชูวิทย์นะ
  • ผมอยู่ท่องเที่ยวจะให้แก้ผ้าเดินโอเพ่นเมืองชายทะเล สำหรับสาวสวยนะพวกท้องลาย ตูดห้อยนมยาน จับขังประหารชีวิตข้อหาทำลายสายตาพี่น้องพิทบูล
  • ท่านนายกมาร์คจัดแต่งตั้งนกเขาลำพองด่วน เห็นด้วยอย่างยิ่ง =D> :063:
  • เฮียเหลียงพองแล้วอย่ายุบนะ จุ๊บๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :X :038:
  • 5555มันส์กว่าอ่านขายหัวเราะเยอะเลย มีสาระอีกตะหาก
  • ซื้อหมาที่เจเจ มาทำใบเพดabcได้หรือเปล่าคับ
  • ใครมีพิทบูลสายโชว์ตัวใหญ่ๆลำๆสูงๆหัวใหญ่ๆบ้างครับ
    ขอแบบสี่แดง สี่ฟางข้าว หรือ สี่แดงลายเสือ สี่ฟางข้าวลายเสือ ก็ได้ครับ ระบุน้ำหนักความสูงของพ่อพันธุ์แม่พันธุ์ด้วยน่ะครับ เผื่อว่ามีตังจะได้ติดต่อขอซื้อลูกหมามาเลี้ยง ออ..ลงรูปให้ดูด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    39 red_sonja.jpg 114K
  • เอาภาพกลุ่มผู้เลี้ยงพิทบูลในรัสเซียมาให้ชมกันครับ อยากให้กลุ่มผู้เลี้ยงพิทบูลในไทย
    รวมตัวกันและจัดกิจกรรมสร้างสรรสำหรับพิทบลูเหมือนกับประัเทศอื่นๆ

image

image
  • หนูแอบหลงรักเฮียเหลียง ทำไงดีคะ
  • รูปนี้ตี๋.ย ถ่ายให้ถ้าเป็น ญ พี่พร้อมจะปกป้องเทอร์ ถ้าเป็นชายกูสู้คนนะเว้ยยย55 image
    ไฟล์แนบ
    205445_194405100604314_100001044775597_558959_2985357_n.jpg 73K
  • ครบ30คนยังครับ
  • fc เฮียเหลียงค่ะ เฮียเหลียงน่าจะได้แต่ใจ ญ. จิงมะ เพราะสาวๆชอบผู้ชายอารมณ์ดี
  • ตอนนี้มีคนแจ้งความประสงค์มาประมาณสิบกว่าคนแล้วครับ วันนี้บ่ายๆ คงทราบจำนวนเพิ่มเติ่ม

ผมอยากได้คนที่อยากจะเป็นกรรมการตัดสินสุนัขมากเลยครับ ตอนนี้มีคนประสงค์จะอบรมกรรมการประมาณสองสามท่าน เราต้องการอย่างน้อย 5 ท่าน เพื่อที่จะหมุนเวียนกันทำหน้าที่ เพราะอนาคตเราจะมีการจัดการประกวดสุนัขทุกแบบ มีการแข่งขันกิจกรรมแนวเอกซ์ตรีม และมีการมอบตำแหน่ง ABC ไทยแลนด์ แชมเปี้ยนด้วย
  • คุณมาร์คถ้า เป็นไปได้รบกวนอัดคริปวิดีโอมาลงหน่อยได้มัยครับ
    เพือผู้ที่สนใจแต่ไม่มีโอกาศได้ไปหรือ อยู่ต่างจังหวัด อะไรแบบนี้อ่าครับ

ขอบคุณครับ
    น้องก๊อต
  • งานนี้ผมตั้งใจให้บรรยากาศเป็นแบบการคุยกันมากกว่าการเรียนหรือการสอนครับ ถือว่าเป็นการแลกเปลี่ยนความรู้ระหว่างกัน ใครชำนาญด้านไหนก็เอามาแนะนำเพื่อนๆ ผมยังอยากได้ผู้มาร่วมถ่ายทอดครับ

ไม่แน่ใจว่าจะอัดคลิบได้หรือเปล่า เพราะมันเป็นงานสัมนาเล็กๆที่เน้นการคุยกันมากกว่า แต่ไม่ต้องห่วงครับ ถ้าจัดแล้วดี ก็จะจัดบ่อยๆ แล้วก็ออกไปจัดตามต่างจังหวัดด้วยครับ :-D

ขอบคุณที่ให้ความสนใจนะครับ
  • จะนำถ้วยรางวัล Best in Show และ Reserve Best in Show ของการประกวดบูลลี่ ไปโชว์ด้วยครับ เป็นถ้วยจากอิตาลีสูงสง่าคุ้มค่าในการคลอบครอง
  • วันนี้เราจะเชิญมือโปรด้านการจูงสุนัขประกวดมาให้ความรู้แก่ท่านด้วยครับ ใครที่สนใจและว่างก็อยากให้มานะครับ โดยเฉพาะท่านที่กำลังจะประกวดในงานที่เมืองทอง
  • เอาภาพแชมป์ของสมาคม ADBA, UKC, และ AKC มาให้ดู
    ว่าแต่ล่ะสมาคมเค้าคิดว่าพิทบูลในแบบของเค้าเป็นไง เอาให้
    เห็นกันชัดๆ ด้วยรูปถ่ายเลยดีกว่า บ้างทีอ่านมาตรฐานสายพันธ์
    แล้วนึกภาพไม่ออก

image

สนใจดูรูปเพิ่มเติมได้ที่ http://www.dogfunpark.com/forum/index.php?topic=829.msg2861#msg2861
  • วันอาทิตย์นี้ อย่าลืมนะครับ แวะมาเตือน เรายังมีที่ว่างอีกประมาณ 10 ท่านครับ ท่านที่จะมาเพิ่มรบกวนช่วยโทรมายืนยันเพื่อสำรองที่นั่งนะครับ หากมาเกินอาจจะต้องเสริมเก้าอี้

งานนี้ใครว่างก็อยากจะให้มา โดยเฉพาะท่านที่ซีเรียสเรื่อง มาตรฐานของสุนัขในแต่ละแบบ และวิธีการประกวด ทั้งหมาพิตบูล บูลลี่ รวมถึงสุนัขแนวกิจกรรม เพื่อให้การจัดงานครั้งต่อๆไป ได้รับความสนุกสนานมากขึ้น เราจึงอยากได้ความคิดเห็นจากพวกท่าน เพื่อมากำหนดเป็นแนวทางการจัดกิจกรรมครั้งต่อๆไป ผมอยากทราบว่าพวกเราซีเรียสเรื่องการประกวดแค่ไหนด้วย เพือที่จะได้กำหนดโปรแกรมการจัดงานได้อย่างถูกต้อง

และผมอยากได้ท่านที่ประสงค์อยากจะมาช่วยเป็นกรรมการตัดสินสุนัขด้วย ตอนนี้เราต้องการกรรมการตัดสินการประกวดเป็นจำนวนมาก ซึ่งในอนาคตกรรมการที่ได้รับการคัดเลือกไปทำการไปตัดสินเราจะมีเบี้ยเลี้ยงและค่าเดินทางให้แก่กรรมการด้วย

จบงานเมืองทองแล้วผมจะพยายามจัดงานต่อเนื่องไปจนถึงสิ้นปี และเร็วๆนี้ผมอาจจะมีการประกวดพิตบูลสายใช้งาน และการแข่งขันแนวเอกซ์ตรีม เช่นลากน้ำหนัก ไต่ผนัง กระโดดไกล ฯลฯ สำหรับท่านที่ชอบพิตบูลในแบบดั้งเดิม

ขอขอบคุณในการร่วมมือด้วยดีเสมอมาครับ
  • แข่งขันแนวเอกซ์ตรีม เช่นลากน้ำหนัก ไต่ผนัง กระโดดไกล ฯลฯ สำหรับท่านที่ชอบพิตบูลในแบบดั้งเดิม
    เย้ๆๆ จะรอๆๆ
  • แล้วมาไหมละท่านงานนี้