ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ชะตาฟ้าหรือจะสู้มานะตน
  • คุณก็ทำได้ถ้าคุณมุ่งมั่นพอ วันนี้ขอเอากำลังใจมาฝากทุกคนครับ
    image
    image
    image
    image

ขออนุญาติเปลี่ยนชื่อหัวข้อกระทู้นะครับ ตามรอยอินทรีย์ ได้ดีเพราะหมา
    เคยคิดว่าหากมีโอกาสได้เขียนหนังสือเกี่ยวกับตนเองสักเล่ม จะใช้ชื่อหนังสือว่าอย่างนี้จริงๆ

กระทู้นี้ตั้งมาเพื่อต้องการสร้างแรงบันดาลใจสำหรับสมาชิกในบอร์ดนี้
    อยากทำให้เห็นเป็นตัวอย่างว่า หากเรามุ่งมั่นฝันฝ่า เราก็ทำได้ ถึงจะไม่ดีที่สุด แต่มันต้องดีขึ้นแน่ๆ
    ผมอยากเป็นกระจกส่องให้คนที่มุ่งทำลายคนอื่น ในหัวสมองมีแต่ความเกลียดชัง คิดร้ายจ้องทำลายคนอื่น
    หากวันๆ มัวแต่อิจฉาริษยาคนอื่น ตัวเขาเองก็จะไม่เหลือสมองไว้สำหรับการคิดอะไรที่มันสร้างสรรค์
    ไฟล์แนบ
    DSC09781rs.jpg 73K
    DSC09779rs.jpg 81K
    DSC09787rs.jpg 115K
    DSC09794rs.jpg 134K
  • image
    image
    image
    image

โกอินเตอร์
    ไฟล์แนบ
    DSC09808rs.jpg 87K
    DSC09818rs.jpg 120K
    DSC09821rs.jpg 111K
    DSC09827rs.jpg 83K
  • :063: ยินดีด้วยพี่ ไทยเดินหน้า
  • ขอบคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุนผมมาโดยตลอดครับ วันนี้ผมทำสำเร็จแล้วครับ ชีวิตเปลี่ยนเพราะหมาพิตบูลตัวเดียวจริงๆ เชื่อผมเถอะครับ จงรักมันให้มากเท่ากับที่มันรักคุณ แล้วมันจะตอบแทนคุณเหมือนกับที่มันตอบแทนผม

แต่น่าอาย คนบางคนรักผลประโยชน์ที่ได้จากมันเท่านั้น เมื่อวันหนึ่งมันเสื่อมความนิยมเขาก็พร้อมจะทิ้งมันไป
  • ยินดีด้วยครับพี่ สุดยอดมากครับ ช่วงนี้ผมได้อะไรดีๆจากพี่เยอะเลยครับ
    อีคอนถุงเหลือง ลูกสาวผมกินถุงแรกผลคือ กินกระจายทั้งๆที่มันเป็นหมากินยากและกินได้ไม่มากตั้งแต่เด็กๆ
  • สงสัยมาเฟียแอบใส่เสนห์ลงในอาหารสุนัข หมาที่ว่ากินยาก กินกระจายทุกตัว
  • แต่ยังไงก้อแสดงความดีใจด้วย หลังจากที่เป็น fc มาเฟียมาตลอดและได้อ่านเรื่องที่มาเฟียเขียนตอนมีปัญหา ดีใจที่นับถือคนไม่ผิด สู้ๆต่อไป
  • วันนี้ผมก้าวข้ามความขัดแย้งทั้งปวงมาได้หมดแล้ว ผมจะเดินหน้าสร้างสังคมในอุดมคติให้เกิดขึ้นที่นี่
    ผมจะไม่ยอมให้ใครมาทำลายบ้านหลังนี้ บ้านที่ผมใช้เป็นที่ฝึกฝนตนเอง จนประสบความสำเร็จ
    ผมจะไม่ยอมให้ตัวเหลือบ มาสูบกิน กอบโกย ตักตวง อย่างขาดจรรยาบรรณอีกต่อไป
    ผมจะส่งเสริมให้คนกล้าพูด กล้านำเสนอ กล้าวิจารณ์ กล้าติติงอย่างตรงไปตรงมา และผมจะต่อต้านระบบพวกมากลากไป

ขอบคุณเพื่อนดีๆที่จะร่วมเดินทางไปด้วยกันทุกท่านครับ
  • โห ส่งไปไหนครับพี่ รวยใหญ่และพี่ผม :-D
  • อยากให้มั่นใจในคุณภาพและความมาตรฐาน อยากให้คนไทยภูมิใจว่าเราก็ทำได้
    อาหารเอฟวัน อาหารเอกซ์ตรีมบูลลี่ เราพิถิพิถัน ตรวจสอบคุณภาพทุกขั้นตอน
    เราผลิตจากโรงงานที่ได้มาตรฐานที่สุดโรงหนึ่งของประเทศไทย
    80% ของที่นี่ทำเพื่อการส่งออกเป็นหลัก ประเทศที่ส่งไปมากที่สุดก็คือ ญี่ปุ่นครับ
  • ยินดีด้วยครับพี่ แล้วอย่าลืมมาเลี้ยงข้าวน้อง ๆ นะพี่
  • สงสัยต้องรีบหามาหมามาเลี้ยงแล้วเรา =D>
  • ช่วยกันซื้อผลิตภัณฑ์เฮียมาร์คเขามากๆหน่อย จะได้มีกำไรออกเบนซ์มาขับ ให้หมาข้างบ้านมันลงไปชักดิ้นชักงอ 555555555555555555555555555555555555555
  • ยินดีด้วยป๋า
    ภูมิใจที่เห็นอาหารของป๋าไปไกล
  • พี่ส่งญี่ปุ่นแรกนางแบบหนังเอวี กลับมาซักคนจิ อิอิ
  • image
    image

วันเกิดลูกสาวปีที่แล้ว ซื้อเปียร์โนให้ ปีนี้ ซื้อเบนซ์แมร่งเลย ฮ่าๆๆ :p
    ไฟล์แนบ
    DSC09773rs.jpg 99K
    DSC09772rs.jpg 100K
  • วันนี้นอนดึกจังพี่มาร์ค
  • ยินดีกับพี่มาร์คด้วยครับ สุดยอดๆ :o049:
  • เพิ่งกลับจากไปโรงงานมาครับ วันนี้พาคนไปเยี่ยมชมกระบวนการผลิต
    วันนี้เป็นอีกวันแห่งความภาคภูมิใจครับ ขอบคุณที่คอยเป็นแรงใจให้นะครับ
  • ญี่ปุ่น มีคนเลี้ยง พิทบลู ด้วยหลอครับ อยากเห็นๆ สงสัยพวก ยากุซ่า 555+ >_<
  • ยินดีด้วยครับ Made in Thailand
  • ขอบคุณจากใจครับทุกท่าน :-D
  • โห...พี่พูดไม่ออกเลย..ยินดีด้วยครับ
  • ส่งมาขึ้นที่ท่าเรือแหลมฉบัง ชลบุรี หรือป่าวครับพี่มาร์ค จะได้ไปดักปล้นมาใช้ซะหน่อย 5555
  • ขอแสดงความยินดีกับความสำเร็จของพี่มาคร์ครับ ขอให้พี่มาคร์สุขภาพแข็ง ทำงานราบรื่นครับ
  • ไอ้พวกแจ้งความสร้างปัญหาดูไว้ซะ ว่าพี่ชายคนนี้เหนื่อยขนาดไหน รักและเคารพพี่ชายคนนี้ตลอดไปครับ
  • ขอบคุณทุกแรงใจครับ ยามท้อแท้ก็ได้พลังเงียบจากพวกท่านนี่ละครับที่ทำให้สู้มาได้จนวันนี้

ก่อนจะขอลาไปอาบน้ำนอน ผมขอสัญญาว่าจะสู้เพื่อพิตบูลต่อไป และจะไม่ยอมให้ใครเอาเปรียบพิตบูล
    จะพยายามตอบแทนหมาพิตบูลตอบแทนสังคมนี้เท่าที่จะทำได้ และมันจะเป็นหมาพันธ์สุดท้ายในชีวิต

ฝันดีทุกคนครับ :063:
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC09825rs.jpg 92K
  • ยินดีด้วยครับ ผมคงอีกไกลได้แค่ไหนเอาแค่ไปเท่าที่แรงมันมีครับพี่มาร์ค
  • ใส่ชุดนี้แล้วเท่ห์ครับป๋า...555รักษาสุขภาพด้วยนะคร๊าบ :063:
  • โอ เบ เด โต สุดยอดครับ
  • วู้ ภูมิใจ รวยตามไม่ทันแล้วพี่ 555
  • ผมวิเชียรครับ เฮียมาร์คขอแสดงยินดีด้วยครับ
  • เห็นแล้วดีใจด้วยเลยครับพี่มาร์ค เปียโน เบนซ์ แบบนี้ต้องวางแผนระยะยาว
    ปีหน้าเอาให้พี่นภาบ้างนะครับฮ่าๆๆๆ

แบบนี้สงสัยต้องมีภาษาญี่ปุ่นบนถุงด้วยไหมครับพี่ฮ่าๆๆๆ

• ภูมิใจแทนครอบครัวพี่มาร์คค่ะ อิจฉาคนได้เปียนโนจัง =D>
  • เจ๋งจริง
  • เดี๋ยวผมไปส่งให้มั้ยพี่ จะไปหา แม่มาให้ลูก แหะๆๆ รอพี่ก่อนน่ะ มิยาบิ ฮ่าๆ
  • อย่าเข้าผิดครับ

โรงงานของเราผลิตเฉพาะอาหารสำหรับสัตว์เลี้ยงเป็นหลัก ไม่ได้ผลิตอาหารสำหรับสัตว์เศรษฐกิจ และเป็นโรงงานใหญ่ทันสมัยระดับต้นๆของประเทศไทย ผลิตเพื่อการส่งออกเป็นหลัก ประเทศที่ส่งไปมากที่สุดตอนนี้คือ ประเทศญี่ปุ่นครับ ผมจึงอยากให้มั่นใจในคุณภาพ

หากเทียบกันที่คุณภาพ เรามั่นใจว่าอาหารว่าถูกที่สุด ซื้ออาหารนอกหนึ่งถุงอาจจะซื้อเราได้ถึง 3 ถุง
    และอาหารที่ราคาใกล้เคียงกับเรา เรากล้าพูดได้ว่าคุณภาพยังห่างไกล เคยมีอาหารก๊อปปี้เราสองสามยี่ห้อ
    ไปติดต่อขอผลิตที่โรงงานแห่งนี้ ปรากฏว่าต้องหน้าหงายกลับไป เพราะเจอราคาถึงกับร้องจ๊ากครับ ฮ่าๆๆๆ

อาหารเราเป็นอาหารเกรดพรีเมี่ยมอย่างแท้จริง อยากถ่ายกระบวนการผลิต เครื่องจักรมาให้ชมเหมือนกัน
    แต่ทางโรงงานมีกฏห้ามไว้ แต่ไม่แน่ในอนาคตจะพาสมาชิกในบอร์ดนี้สัก 10 ท่านไปเยี่ยมชมโรงงานของเรา
  • ว้าวววว รวยแล้วงั้นหนี้สินที่ผมติดไว้ถือว่า หายกันนะป๋า ขอบคุณ :p
  • ยอนดีกับความสำเร็จ ด้วยนะครับพี่มาค สุดยอด :063: :o040:
  • หวัดดีเฮีย ตื่นเช้าเหมือนกันนี่ โรงงานแห่งใหม่การก่อสร้างแล้วเสร็จไปกี่เปอร์เซนต์แล้ว พี่ยังรอชื่นชมกับความสำเร็จของ เอ็มดีหนุ่ม ในการนำพาโรงงานใหญ่ย่านพระประแดงสู่ความยิ่งใหญ่อยู่นะครับ ฮ่าๆๆๆ
  • โหๆๆวันนี้เฮงอินทรีย์อวยพรแต่เช้า โกดังใหม่ผมเสร็จแล้วดำปี๋เลยยืนคุมงานเองผมพอเพียงครับได้ป๋าเป็นคนนำทางเป็นแรงบันดาลใจ พี่ทำได้กูก็ต้องทำได้ยังรอความสำเร็จอยู่ครับ

นี่ก็ดาว์นแท็กซี่มาคัน3ล้าน หารายได้ช่วงกลางคืนอาชีพสุจริตไม่กลัวใครมองว่าขับแท็กซี่ 55image
    ไฟล์แนบ
    webboardreply_image01_04663.jpg 50K
  • ขอบคุณที่เป็นแรงบันดาลใจให้ครับ คุณมาร์ค

ขอปรึกษานิดนึงครับ ตอนนี้ตัวผมเองติดปัญหาที่ว่ายังไม่มีความกล้าที่จะออกไปเปิดธุรกิจเองครับ กลัวทำแล้วไม่ประสบความสำเร็จ เลยต้องเป็นผู้จัดการต๊อกต๋อยอยู่จนทุกวันนี้... พี่มีหลักคิดอย่างไรครับ(ปล. ผมอายุ 30 ครับ)

ขอบคุณมากครับ
  • เปลี่ยนเป็น ชะตา ฟ้าแร้วพี่ฮ่าๆๆๆ
  • lamborghini มาทำแท็กซี่ ไม่มีเวลาว่าง ทำไม่ได้นะเนี่ย 555+ =P~
  • อย่าลาออกจากงานเด็ดขาด เพราะการตกงานมันคือการขาดรายได้ประจำ ถ้ารายได้หยุดแต่ค่าใช้จ่ายยังเดิน คุณจะเครียด การทำอะไรแบบเครัยดๆมันไม่มีความสุข มันขาดความมั่นใจ ถ้ามีครอบครัวแล้วต้องตัดสินใจกันให้ดีว่าใครจะเป็นเสาหลักใครจะเป็นคนออกไปลุย เลือกคนที่มีรายได้ดีกว่าให้อยู่เป็นหลัก และให้อีกคนออกไปลุย เวลาพลาดจะได้ไม่เจ็บมาก คุณเองก็จะไม่ต้องห่วงหน้าพะวงหลัง

มองหาสิ่งที่ตนเองชอบที่สุด รักที่สุด ทำแล้วสนุกที่สุด ที่แนะนำแบบนี้คุณจะสนุกกับมันทั้งวันทั้งคืน ผมรักหมาผมจึงเลือกทำอะไรที่เกี่ยวกับหมา มันจึงทำให้ผมคิดอะไรใหม่ๆได้ตลอดเวลาครับ

เอาคนที่ประสบความสำเร็จเป็นแรงบันดาลใจ แต่อย่าพยายามไปเป็นตัวเขา ค้นหาว่าตัวเรามีดีอะไรแล้วเริ่มจากตรงนั้น อย่ามองคู่แข่งเป็นคู่แค้น จงมองเขาเป็นผู้ร่วมเดินทาง ใช้เขาเป็นตัวเปรียบเทียบได้ อย่าอิจฉาริษยาใคร เพราะความริษยามันคือไฟที่เผาตัวเอง จงมีความสุขที่เห็นคนอื่นสำเร็จมันจะกำจัดความอิจฉา จงฝึกการให้เพราะการให้มันคือการกำจัดความโลภ เราทำธุรกิจเราโลภไม่ได้เด็ดขาด และจงแข่งกับตัวเอง พยายามทำให้ดีขึ้นทุกๆวัน อ่านหนังสือเยอะๆ ผมมีหลักแค่นี้เองครับ

ขอให้โชคดีและประสบกับความสำเร็จ มีอะไรก็ปรึกษาได้ทุกเรื่อง ยกเว้นเรื่องเงินขาดมือครับ :-D
  • ว่าแต่ ยินดีกับพี่มาร์คด้วยนะครับ =D>
  • ขอบคุณมากครับผม

ว่าจะยืมเงินอยู่พอดีเลย 55555
  • ของดีมีคุณภาพจรีงๆๆครับ ไงอย่าส่งนอกหมดล่ะครับอิๆๆๆ
  • ขออนุญาติคุณมาร์ค Copy เวปเพจหน้านี้ไว้เป็นกำลังใจสำหรับตัวเอง...ที่จะมุ่งมั่นทำกิจการของตัวเองให้่ดี

ขึน ๆ ไปครับ