ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

BANGKOK BULLY ALL BREED SHOW 1/2012
  • เขาขึ้นชื่องานว่า Bangkok. Bully. All breed show. ตามที่ผมเข้าใจก็คือหมาทุกสายพันธ์แต่เน้นบูลลี่ครับ

รายละเอียดรอเจ้าภาพมาอธิบายเองจะดีกว่าครับ ผมก็ไม่รู้อะไรมากมายหรอกครับ
    ถ้าดูจากกระทู้อื่น คุณ 24 ชม คงไม่พอใจสมาคมเรื่องการไม่ออกใบเพดใช่ไหมครับ
    ถ้ามีโอกาสผมจะสอบถามเหตุผลให้นะครับ แต่ผมไม่ได้หมายความว่าผมจะไปบังคับให้เขาทำให้นะครับ
    ผมแค่จะสอบถามให้ว่าเหตุผลของการไม่ออกใบเพดให้ มันติดขัดที่ตรงไหน แต่ได้หรือไม่ได้ผมก็ไม่รับประกัน :-D
  • เคยได้ยินผู้ใหญ่ในวงการหลายๆท่านพูดว่า เมื่อไรที่เปิดทางให้สมาคมเข้ามา วงการสุนัขพันธุ์นั้นๆเตรียมตัวล่มสลายได้เลย ท่าจะจริงซะแล้ว วันนี้ก็เริ่มเห็นกรณีใบเพ็ดแล้ว ต่อไปจะเป็นไงหว่า ฝากผู้ใหญ่ทั้งหลายขับเคลื่อนด้วยนะครับ
  • สุนัขอเมริกันพิตบูล เป็นสุนัขสายพันธ์ใต้ดินสำหรับประเทศไทยมานานกว่า 20-30 ปีแล้ว เราไม่เคยมีสมาคมใดๆให้การรองรับ เราไม่ได้สังกัดหรือขึ้นตรงกับสมาคมใดในประเทศไทยเลย ดังนั้นจึงไม่มีใครจะมาบังคับหรือควบคุมพวกเราให้ดำเนินตามข้อกำหนดของเขาได้ครับ และที่ผ่านๆมา เราก็อยู่ของเราแบบนี้มาหลายสิบปีแล้ว และเราก็ไม่เคยเดือดร้อน หรือมีปัญหาแต่อย่างใด

แต่ถ้าเป็นกรณีที่เราเอาตัวเราเข้าไปสังกัดกับเขาเอง อันนี้ก็คงโทษใครไม่ได้ เราต้องโทษตัวเราเอง เพราะเมื่อเป็นอิสระเสรี กันอยู่ดีๆแต่ไม่ชอบ วันหนึ่งอยากมีสังกัดเหมือนกับพันธ์อื่นๆบ้าง มันก็ต้องยอมรับสภาพครับ

ผมไม่ได้ว่าใครนะครับ แค่อยากให้เข้าใจที่มาที่ไปของปัญหา จะได้ไม่โทษกันไปโทษกันมาโดยไม่รู้สาเหตุครับ
  • ส่วนการจัดงาน จัดกิจกรรมต่างๆ มันไม่จำเป็นว่าต้องให้สมาคมเป็นผู้จัด ใครก็ได้หากมีกำลังก็สามารถจัดได้ ส่วนคนจะเลือกไปงานไหนก็แล้วแต่สะดวกครับ
  • สำหรับผู้ที่จะประกวดสุนัข

• ดาว์นโหลดใบสมัคร
    • ส่งแฟกซ์ มาที่เบอร์ 038-671229
    • โทรแจ้งการสมัครได้ในกระทู้นี้ หรือที่ 08 488 36019 ก๋ำแกลง ครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

image
    ไฟล์แนบ
    1235.jpg 199K
  • เยี่ยมครับ มาตรฐานรุ่น ชัดเจน ตรงตามกติกาสากล ขอสนับสนุนครับ :063:

รุ่นคลาสสิคบูลลี่ ก็คือ พิตบูลในแบบฉบับของ UKC นี่เองครับ ใครที่เลี้ยงพิตบูลและรักการประกวดก็สามารถลงได้ในรุ่นนี้เลยครับ
    อยากชวนคนรักพิตบูลแบบต้นฉบับนำสุนัขไปลงกันเยอะๆ อย่างน้อยก็จะช่วยอนุรักษ์พิตบูลที่มีโครงสร้างตรงตามมาตรฐานดั้งเดิมเอาไว้ครับ
  • อยากชวนเชิญ คนที่เลี้ยงพิตบูลและรักพิตบูลแนวประกวด นำสุนัขไปลงในรุ่นคลาสสิคบูลลี่กันเยอะๆครับ เพราะงานนี้เรามีกรรมการจากต่างประเทศมาตัดสิน. มันจึงเป็นโอกาสดีที่เราจะได้รู้ว่ามีพิตบูลสวยๆตรงตามมาตรฐานประกวดในบ้านเราอยู่มากน้อยขนาดใหน ผมอยากให้เราช่วยกันอนุรักษ์พิตบูลตามมาตรฐานเดิมกันไว้บ้าง หากไม่ช่วยกันมันจะสูญหายไปอย่างน่าเสียดาย

ขอฝากไว้ให้พิจารณานะครับ
  • ตอนนี้เิริ่มรับจองบูธ กับรับสมัคร ประกวด แล้วครับ
  • บลูลี่อย่างเดียวหรอ
  • ขอฝากหมาแบบ UKC ด้วยนะครับ
  • งานนี้เต็มที่ครับ ผู้จัดมีความprofessional มากครับ ไม่ล้วงลูก ทำหน้าที่ของผู้จัดได้ดีครับ แล้วขอพูดตรงๆ ไม่มีตอแหล เป็นโอกาสดีมากๆที่ได้เปิดตลาดใหม่กับคนไฮโซ แถวCDC คิดดูนะครับว่า ตลาดเราจะโตขึ้นขนาดไหน สนับสนุนเต็มที่ครับ แต่งานหน้าผมขอเป็นพารากอนนะ55
  • ขอบคุณครับหมวด ขอบคุณมากๆๆเลยครับ ที่เข้าใจวัตุประสงค์ของการจัดงานคร้้งนี้ ครับ รับรองได้ครับ
    ของดีมีคุณภาพราคาแค่น้ำอัดลม ครับอยากใ้ห้มาสนุกกันเยอะๆๆเหมือนกันครับ ใครมีลูกหมาเตรียมมาเปิดขายได้เลยครับ ผมว่า น่าจะมันส์กันหละ่ครับ
  • ถามหน่อยนะคร้า...งานนี้หมาที่ลงประกวดมีแยกหมานอกหมาเกิดในไทยรึป่าวค่ะรึว่าประกวดรวมอีกค่ะ
  • งานหน้า พารากอน ใช้ได้เลยครับหมวด มาลงชื่อรออีกเสียงนะครับพี่ ^_^
  • งานดีๆ แบบนี้ไม่ไปไม่ได้แล้วครับบบบบบบ :-D :063: :063: เป็นกำลังใจให้ผู้จัดครับ
  • พี่ตั้น ของผม2บู๊ธนะคร๊าบพี่ ;-)
  • มีการออกบูธสินค้าด้วยหรือป่าวคับ ^__^
  • มีออกบูธ ด้วยครับ ผม
  • ผมจอง1 บูท บูทที่ 28 ครับ บรีส ฮอตแมน
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0877_resize.JPG 168K
  • รับทราบครับ บรีส

สำหรับผู้ที่ยังไม่ได้จับจองหรือต้องการบูทเพิ่ม แจ้งได้ในเว็ป หรือ โทรติดต่อโดยตรงที่เบอร์ พี่ตั้น 08 6611 1896 ก๋ำแกลง 08 4883 6019

• สำหรับบูท ที่ จับจองแล้ว ได้แก่ 25-26-27-28-29-38-39

รายละเอียดเิพิ่มเติม จะนำมาลงในครั้งต่อไปครับ

image
    ไฟล์แนบ
    boot.jpg 191K
  • ----------PATRIOT BULLIES--------- 2 บูธ ครับ ขอบคุณครับ
  • Parkway Bully Kennels 1 บูธ ครับ
  • TOSSAGAN BULLIES 2 บูธ ครับ
  • ผมขอเบอร์34-35 นะครับพี่ตั้น
  • ROBUSTBULL KENNEL 1 บูธ
  • GM 2 บูธ 38-39
    ฺBADBOY 1 บูธ 31
  • AYUT THATA DREAM BULLIES 1 บูธ 27
  • 21 ABSOLUTE 8 BULLY

22 Premier-Pits Ratcahburi

23-24 SP KENNEL

ขอบคุณครับ ^_^

• 3 BULLY HADYAI 25-26
  • MOTO BULLY 1 บูธ 37
  • ขนาดและราคาบูทครับ

image

ตัวอย่างบูท

image
    ไฟล์แนบ
    1230.jpg 183K
    4868e52620785573b1f4ad6edf91f5.jpg 94K
  • ScootDog บูธที่ 1 089-945-0330, 081-354-1013
  • ช่วยเขียนรายละอียดสำหรับผู้ที่จองบูท และเหลือบูทไหนมั่ง ขอบคุณครับ
  • ค่าของคนดูที่การกระทำ เวลาไม่มีพูดดีทำดี พอเค้าช่วยแล้วก็มองไม่เห็นหัว มันต่างกันตรงไหนกับอีกพวก ตกลงจะให้เราแสดงพลังกันเหรอครับ คนเรา ถ้าอยากอยู่กันยาวๆ จะไม่ดีใส่ก็ไม่ดีไปเลย ไม่ใช่ดีก่อนขอ พอมีเยอะกูไม่สน ขอบคุณครับ
  • นานาจิตตังครับ....555
  • แล้วของชอบๆอะยังมีให้ชมรึป่าว ขาดไม่ได้นะ
  • ขันติๆๆ ...... เอาไงละพี่ตั้นพี่ติ่ง ... หลวงพี่ไปกันไหม ไม่รู้ตาเคนจิโร่จะมีพื้นที่ให้ไหมอ่ะ 555+
  • โอ้ ตาฝาด ปะเนี่ย พี่อ๊อฟ มาได้ไงเนี่ย เมืองกาญฯ มีพื้นที่เยอะแยะเลย เอาปะ 5555

• pae เมษายน 4 Permalink ค่าของคนดูที่การกระทำ เวลาไม่มีพูดดีทำดี พอเค้าช่วยแล้วก็มองไม่เห็นหัว มันต่างกันตรงไหนกับอีกพวก ตกลงจะให้เราแสดงพลังกันเหรอครับ คนเรา ถ้าอยากอยู่กันยาวๆ จะไม่ดีใส่ก็ไม่ดีไปเลย ไม่ใช่ดีก่อนขอ พอมีเยอะกูไม่สน ขอบคุณครับ
    -คุณ pae คุณว่าใครครับ
  • เคยได้ยินผู้ใหญ่ในวงการหลายๆท่านพูดว่า เมื่อไรที่เปิดทางให้สมาคมเข้ามา วงการสุนัขพันธุ์นั้นๆเตรียมตัวล่มสลายได้เลย ท่าจะจริงซะแล้ว วันนี้ก็เริ่มเห็นกรณีใบเพ็ดแล้ว
    ..................................................................................................
    ควรจับตา และยับยั้งชั่งใจให้ดีคนอย่างนี้มีกันทุกสมัย
  • รายละเอียดเพิ่มเติมครับ บูทที่จองแล้ว และบูทที่ยังว่างครับ

image

image

image

ไฟล์แนบ
    boot2.jpg 155K
    รายชื่อบูท 1-19.jpg 181K
    รายชื่อบูท 20-40.jpg 180K
  • image
    ไฟล์แนบ
    ชำระบูท.jpg 187K
  • j3b-bullies จองบูทที่ 19 ค่ะ
    ขอบคุณค่ะ
  • ขอทราบเบอร์ติดต่อด้วยครับ หรือโทรแจ้งอีกทีที่เบอร์พี่ตั้นเลยครับ 08 9836 1896 ขอบคุณครับ
  • เบอร์โทร 085-8134970 ถ้าโอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบนะค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ
  • image
    ไฟล์แนบ
    รายชื่อบูท 1-19.jpg 174K
  • ประชาสัมพันะ์ กิจกรรม การประกวด PRETY ด้วยครับ

ตัดสินการประกวดโดย อ.โจ้ เดอะสตาร์ฺ

image

ชิงเงินรางวัลและของสมมนาคุณมากมาย

• รางวัล ที่ 1 เงินรางวัล 10,000. บาท
    • รางวัล ที่ 2 เงินรางวัล 5,000. บาท
    • รางวัล ที่ 3 เงินรางวัล 3,000. บาท

ขวัญใจ BULLY 1,000 บาท

ค่าสมัคร PRETY 500 บาท ทุกค่ายทุกคอกสามารถส่งร่วมสนุกได้ ครับ

*** ถ้าผู้สมัคร PRETY ส่งประกวดไม่ถึง 10 คน ทางผู้จัดของสงวนสิทธิ์ในการจัดประกวดครับ
    ไฟล์แนบ
    hgk.jpg 11K
  • ขอส่งด้วยคนครับimage
    ไฟล์แนบ
    m28_1307003108_jpg;r_width=580;static_sfstatic;file_dc111a.jpg 48K
  • แสดงว่าจบจากสนามนี้เราจะมีโอกาสได้เห็นไทยแลนด์แชมเปี้ยนแล้วใช่ไหมครับ เย้ๆๆๆๆ
    งานนี้ใครพลาดก็คงน่าเสียดาย โอกาสที่จะมีกรรมการจากต่างประเทศมาตัดสินให้มันไม่ใช่เรื่องง่ายเสียด้วย

ขอแสดงยินดีล่วงหน้ากับว่าที่แชมป์ที่กำลังจะเกิดขึ้นนะครับ :063:
  • ติ่งป่าแดง เอาจิงวุ้ยแต่เดี๋ยวดู ของ HB กันบ้าง