ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากได้พิทบูล
  • อยากได้พิทบูล 1-3 ปีไม่มีเพ็ดดีกรี ไม่เป็นไร ดูหน้าตาใช่พิทบูลก็พอ ขอให้ดุ กับคน ผู้ที่ให้ฟรี หรือ ราคาไม่สูง ติดต่อ ที่ 081 466 0161 Phasin
  • จะเอาไปทำอะไรครับ หมาโตแล้วจะเข้ากันได้เหรอ
  • สามารถ เห่า หรือจัดการกับผู้บุกรุกที่เป็นมนุษย์ ก็โอเค ครับ
  • กลัวมันจะจำคนในบ้านไม่ได้นี่สิ กลัวมีปัญหากับคนอื่น จะเอาแบบดุปืนสิครับดุกว่าไม่ต้องมาให้น้ำให้ข้าว เคยเลี้ยงหรือยังครับพันธุ์นี้ ข่าวตามทีวีก็มีเยอะแยะกิตติศัพท์คุณก็น่าจะรู้ ลองหาวิธีใหม่ดูครับมันอาจจะดีกว่าวิธีนี้ก็ได้
  • มันจะจัดการคุณก่อนมั้งครับ
  • ปัญหาของมนุษย์ แก้ไข ด้วยมนุษย์ อย่าเอาสุนัขไปแก้ปัญหา เพราะอาจสรางปัญหาใหม่มาอีกก็ได้นะครับ :o034:
  • ซื้อปืนดีกว่าครับ
  • ดุกับคน แน่นอนว่ามันต้องดุกับคุณด้วยแน่ นอกจากคุณจะมีวิชาดีกำราบมันได้ตั้งแต่วินาทีแรกที่เจอหน้ากัน
    ภ้าไม่มีของดีขนาดนั้นถ้าเกิดมันกัดคุณขึ้นมาไม่ทราบว่าจะดำเนินการยังไงต่อ
    ขออภัยที่ยุ่งไม่เข้าเรื่องครับ
  • เอาไปเฝ้าบ้าน ว่างั้น T_T
  • =D> =D> =D> :063: :063: :063:

ยอดเยี่ยมครับ เพื่อนๆ สมาชิก pitbull zone :o027: :o027: :o027:

เห็นกระทู้นี้ ครั้งแรกช่่วงบ่ายๆ รอลุ้นอยู่ว่า จะลงเอยยังไง :063: :063: :063: =D> =D> =D>

:o034:
  • คงโมโหมนุษย์หน้าดูเลยนะครับเจ้าของกระทู้ :-D
  • ถ้าเป็นสมัยก่อนผีครองเมือง จขกท โดนผีพิทบูลรุมขย้ำเละไปละ 555
  • อย่าเลยครับ ปัญหามาแน่ เดี๋ยวหมาจะซวยอีก
  • ขอบคุณมากครับหลายๆท่าน ที่ให้ความเห็น ดีดี ทั้งนั้นเลย แต่ขอยืนยัน ว่ายังไม่เปลี่ยนความคิดครับ สำหรับท่านที่แนะนำปืน น่าจาดี แต่ปืนมันไม่เห่านี่ กลางคืนมันหลับสนิทเหมือนเจ้าของเลย สำหรับผู้ที่จะส่งรูปสุนัขให้ดูทางอีเมล์ติดต่อ ที่ thaisarira@yahoo.com, thaisarira@hotmail.com
  • ไม่เอาปืนจะเอาหมาที่ดุกับคน พอโดนมันกัดเข้า ปืนจะวนกลับมาเป็นคำตอบสำหรับหมาตัวนี้หรือเปล่าครับ :o034:
    ผมไม่ได้ห้ามการเลี้ยงแต่อยากใด แต่ผมเป็นห่วงทั้งคนและสุนัขครับ
    สุนัขที่เหมาะกับการอารักขาก็มีอีกหลายพันธุ์นะครับ
    สุนัขที่เหมาะกับการเห่าเฝ้าบ้านก็มีเยอะ
    พิทบูลกัดแล้ว แก้ไขยากนะครับ อยากให้พิจารณาเยอะๆ ว่า จะเอาไปกัดใคร หรือเอาไปเพื่อประโยชน์อันใดกันแน่
    ด้วยความเคารพในการตัดสินใจครับ
  • คุณคับอย่าทำอย่างนี้เลยคุณไม่ได้มีใจรักในตัวพิทแล้วคุณเอามันไปทำอย่างนี่บทสรุปของมันก็คือ"ตาย"คับไม่ถูกยิงตายก็โดนยาเบื่อ
    แค่นี้พวกเราก็โดนสังคมประนามมากพอแล้วคับเรามีกันอยู่แค่นี้เองอย่าทำให้สิ่งที่เรารักมันต้องสูญไปเลยคับ...วิธีอื่นยังมีอีกเยอะแยะคับคิดเยอะๆ.... [-X :o034:
  • ถ้าดุกับคุณ ญาติพี่น้อง เพื่อนฝูง แล้วกัดแบบรุนแรงด้วย จะทำยังไงครับ? บ้านมีรั้วรอบขอบชิดไหม? เคยเลี้ยงหมาสายพันธุ์ดุๆ แบบพิตบูล ร็อต บางแก้ว หลังอาน หรือหมาไทยดุๆ มาก่อนหรือเปล่า?

อยากบอกว่าที่หลายๆ คนเตือนเนี่ย ลำพังตัวคุณทุกคนคงไม่ห่วงเท่าไหร่ (เพราะเห็นว่ามั่นใจเอาอยู่) แต่ทุกคนน่าจะห่วงคนอื่นๆ และหมามากกว่าครับ :o034:
  • คำเตือน บุหรี่เป็นอันตรายต่อสุขภาพ :o034:
  • หมาหลายๆพันมันก้อดุกับคนแปลกหน้านะ และเป็นมิตรกับสิ่งมีชีวิตภายในบริเวณที่เค้าอยู่ พิทบูล มันคือเครื่องจักรสังหารสิ่งมีชีวิตที่ผ่านเข้ามาในชีวิตของมัน
    ถ้าคุณใช้พิทบูลเฝ้าบ้าน นอกจากตัวคุณซึ่งเป็นนายของมัน มันคงไม่ทำร้ายคุณ แต่สิ่งมีชีวิตอื่นในบ้านที่คุณต้องปกป้อง มันอาจทำร้ายสิ่งมีชีวิตนั้นได้นะครับ อยากให้เรียนรู้ศึกษาให้มากพอ และคิดให้ไกลๆนะครับ เมื่อก่อนผมคิดจะเลี้ยงไว้กัดคนเฝ้าบ้านเหมือนกัน แต่ศึกษาและได้เลี้ยงเข้าจริงๆ ผมไม่ได้เลี้ยงพิทไว้เฝ้าบ้านอีกแล้วครับ
  • ของผมก็ดุ กัดคนด้วย กัดหมาด้วย เเต่ไม่กัดเจ้าของเพราะเจ้าของโหดกว่าหมา... อายุ 2 ปี 7 เดือนเเต่บังเอิญว่าไม่ได้ขาย..

การมีหมาที่ดุ มีทั้งข้อดีข้อเสียครับ.... เหมือนมีด2คม
    เเต่การมีหมาอย่างพิตบูลดุๆ ผมว่าอันตรายโคตรๆ มันเล่นไม่เลิกครับ... ถ้าตัวมันไม่ตาย คนโดนกัดก็ตาย....

เเต่ผมงง...ว่าทำไมถึงเอาหมาโตเเล้ว เพราะถ้าเราไม่เห็นนิสัยเขามันจะอันตราย อีกอย่างมันไปอยู่ที่ใหม่ มันจะรู้รึป่าวว่าเจ้าของใหม่คือใคร เผลอๆมันจะเล่นเจ้าของก่อน..

เชฟเพิร์ด โดเบอร์เเมน หมาไทยหลังอาน หรือบางเเก้ว ก็ได้ครับ ที่กล่าวมาล้วนอันตรายทั้งสิ้น....เเค่พวกนี้ก็พอครับ หมาเฝ้าบ้านกัดคน ต้องหูไวตาไว ประสาทการเเยกเเยะต้องดี ดมกลิ่นต้องพอใช้ มันถึงจะเหมาะเฝ้าบ้านกัดคนครับ... หมาพวกนี้ก็กัดตายได้เหมือนกันครับ. เเต่ถ้าเป็นโจรที่สู้ๆหรือมีอาวุธ อย่างน้อยๆมันก็ทำให้บาทเจ็บได้.....

ส่วนตัวผมว่าถ้าพิตบูลไม่เหมาะเเน่เหตุผลคือ...................................
  • ขอบคุณมากครับ สำหรับสมาชิกท่านหนึ่งได้อนุเคราะห์ ให้มา 1 ตัวอยู่ในระหว่างการปรับตัวเพื่อการอยู่ร่วม แหมแรงเยอะเอาการมากกว่าหมาใหญ่ที่เคยเลี้ยงอีก ตัวนี้ประวัติเคยกัดทั้งคนและสุนัข งู หนู และอื่นๆที่เป็นสัตว์ กัดหมด คนกัดยามวิกาล บุกรุก(เข้าเป้า) ซึ่งยังไม่พอสำหรับกองกำลังพิทบูลสู้คนร้าย ท่านใดที่จะอนุเคราะห์อีกติดต่อได้ครับ หากสัญญาณไม่ดีโทรไม่ได้ผมจะโทรกลับครับ และขอขอบคุณ สำหรับความคิดเห็นที่สมาชิก ช่วยแนะนำ ครับ ยินดีรับฟังทุกท่าน
  • ผมลองดูๆคลิปต่างๆที่พิทบูลเวลาโจมตีคน หรือ เหยื่อ มันดูจะเหมือนเสือครับ คือกระโจนทั้งตัวพรอมกับที่จะกัด เเละเวลากัด มันจะสะบัดสุดๆ ท่านเอ๋ย เสียวสุดๆ
  • เหย้ยยย จะเอาอีกเหรอครับ ตัวเดียวก็พอแล้วมั่งงง

เพราะสุนัขพันธ์นี้ ต้องใส่ใจดูแล อย่างใกล้ชิด :-(
  • แม่เจ้า ขอให้ จขกทโชคดีนะครับ เกินจะเยียวยาจริงๆ
  • หวังว่าเข้าได้กับทุกคนนะครับ ยอมรับในการตัดสินใจครับ เมื่อใตร่ตรงไว้ดีแล้วก็ลุยโลด :m24:
  • สุนัขตัวนี้เริ่ม เข้ากันได้ แต่คงต้องรออีกสักหน่อย ยังไว้ใจ 100% ไม่ได้
  • อยากออกไปกัด ติดโซ่ โมโห ทำน้ำ อาหาร หกหมดเลย ขอผู้มีประสพการณ์แนะนำด้วยครับ อยากให้สุภาพกว่านี้หน่อยขี้โมโหจังเลย
  • ต้องการ พิทบูล ดุกับคน กัดก่อนเห่า จะดีมาก อายุ 1-3 ปี สมาชิกท่านใดพอหาได้ ในราคาไม่สูงเกินไป ติดต่อด่วนนะครับ
  • thaisarira.อยากออกไปกัด ติดโซ่ โมโห ทำน้ำ อาหาร หกหมดเลย ขอผู้มีประสพการณ์แนะนำด้วยครับ อยากให้สุภาพกว่านี้หน่อยขี้โมโหจังเลย
    ..................................................................................................................................
    ปัญหาพื้นๆอย่างนี้ ถึงจะมีคนที่มีประสปการณ์แนะนำไปก็ไม่น่าจะเกิดประโยชน์ เพราะตั้งแต่ต้นกระทู้ เห็นมีคนเข้ามาแนะนำสิ่งที่สำคัญมากๆในการเลี้ยงสุนัขพันธุ์นี้ ให้กับคุณมากมาย แต่คุณยังยืนยันเจตนาเดิม ลักษณะของคุณ thaisarira.ต้องให้เจอกับปัญหาเอง แก้เอง น่าจะดีกว่าครับ
  • ลักษณะ นิสัยแบบนี้ พูดอะไรไป คงไม่มีความหมาย

ดั่งคำ พระพุทธเจ้า ว่าไว้ ดอกบัวมี 4 ระดับ

เพียงแต่จะพูดในทางกฏหมายหากหมาที่คุณรับเลี้ยงไว้ เกิดไปกัดใครเหมือนกระทู้นี้ขึ้นมา

http://pitbullzone.com/community/discussion/31258/สยอง-4พิตบูลขย้ำชาวนาแขนขาด

หากมีการสืบค้นเชื่อมโยงคุณถึงกระทู้นี้ของคุณ มันแสดงถึงเจตนานะครับ

ไม่ใช่ " ป้องกันตัว " หรือ " ประมาท " ใดๆทั้งสิ้น แต่มันคงเชื่อมโยงถึงคุณยากในความเป็นจริง

แต่หากจิตใจคุณ ถ้ามีความเป็น....คนที่พร้อมพัฒนาไปสู่ความเป็น "มนุษย์" ได้นั้น

*****คุณจะรู้สึกอย่างไรถ้ามัน เกิดไปกัดผู้บริสุทธิ์ ไม่รู้อิโหน่ อิเหน่ ขึ้นมา :o034: ******
  • ขอบคุณมากครับคุณ power_pit และ เพื่อนสมาชิกระดับ เทวดา(ระดับเลี้ยงพิทบูลได้) link ที่ส่งมาผมดูแล้ว ถ้าเปรียบเทียบก็เหมือนรถยนต์ เกิดอุบัติเหตุได้ ก็ต้องมาวิเคราะห์กันว่าเกิดจากปัจจัย อะไรไม่ใช่ขับรถเร็วอย่างเดียว (คล้ายๆกันครับ) กลัวไหม กลัวก็อย่าใช้รถใช้ถนน สำหรับสมาชิกที่มีพิทบูลตามลักษณะที่ผมต้องการ ขอให้ติดต่อมานะครับ
  • ด่วน นะครับถ้าต้องการ จริงๆ ไม่ใช่ มาสร้างกระแสไปวันๆ

http://www.pitbullzone.com/community/discussion/22325/ขอความช่วยเหลือครับ#Item_10
  • ขอแสดงความยินดีด้วยครับ คุณ Prakan ผมช้าไป
  • ขอบคุณ คุณ power_pit ด้วยครับ
  • ได้มา 1 แล้ว ครับคุณ power_pit เป็นของตำรวจ เพื่อนมาหยอกมันโดยเอาปืนขู่ มันกัดเข้าที่ท้อง เจ้าของเลยให้มา ความต้องการคือ 4-5 ตัวดุๆ นะ
  • มันจะกัดกันเองตายก่อนที่จะได้กัดโจรนะครับ เวลาปล่อย คุณต้องปล่อยทีละตัวอยู่ดี จะเอา4-5 ตัวดุดุ ไปทำไมครับ พิทบูล มันถูกบรีดมาให้กัดหมานะครับ เอาหมาโตดุดุ ไปเลี้ยงรวม4-5 ตัว ผมว่าไม่รอดแน่คับ