ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

29/9/2555 ลากกันให้มันส์ ครับ
  • lamphun 10:08AM Permalink
    100กว่าชีวิต ใครมีเรื่องทีม มค ตายแน่555

ไม่น่าจะตายหรอกครับ ท่านสมพงษ์ แค่ กระอักเลือดนิดๆหน่อยๆ เท่านั้นเองครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า
  • :-D ยินดีตอนรับน้องๆ mk ทีม สู่่ถนนสายนี้และครอบครัวของเรา เส้นทางสายลากน้ำเมา ( ดื่มเพื่อสุขภาพ )
    คริ คริ กินให้หมดแล้วอดเอาคับ พี่น้อง (เราจะเอาเบสอินเมา 555+) :o024:
  • ด้วยความยินดีครับท่าน boy_aten
  • :006:พี่หนุ่มค๊ะ อย่าลืมมาเอาวัว ไปกี่ อุ๊ย .... ไปหันนะค่ะ จ๊วบ ๆ ๆ ๆ :o046:
  • ไม่ลืมครับน้อง จัดให้หนักแล้วก็อดเอา เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก :-))
  • มิทราบว่า ท่าน gundum_bull ใช่คน คน เดียวกันที่เอาหัวจุ้มกันกับ ปธ.หนุ่ม เมื่อบุญผเหวดป่าวครับ!!
  • ถั่ว ..... ต้ม .........แร้วววววคร้าบบบบบบบบบ ท่านเล็ก ว่างๆ เชิญไปนำกันเด้อ อุดรฯ วันอาทิตย์นี้ ไปกินวัวหัน

ก่อนใครเลย ชิมดูสิว่ายังขาดอะไรอีกรึป่าว ( ก่อนงานลากอ่ะ ) ออร์เดิร์บ เบา เบา หันลูกวัว 1 ตัว จัดไปครับ

ใครอยู่ใกล้อุดรฯเรียนเชิญนะครับร่วมมิตติ้งกันแบบ เบา เบา ครับ ซ้อมใว้ ซ้อมใว้

หรือใครอยู่ไกลแต่อยากมาก็เรียนเชิญนะครับ โดยเฉพาะ พ่อกรามเทพ ครับ แซ่บอีหลี้เด้อ :o043:
  • เบื่อฝนตกจังครับพี่น้อง !!!!!!!!!!!!!!!!!

แต่ยังไงก็จะไปซ้อมหมาให้ได้ ไม่ว่าฝนจะตก แดดจะออก ฟ้าจะร้อง หิมะจะหล่น เราก็จะไปซ้อม ซ้อม ซ้อม หมา

มีอยู่อย่างเดียวที่จะทำให้เราไปซ้อมหมาไม่ได้ คือ เมียจะด่า ว่า ซ้อมแต่หมาอยู่นั่นแระ เหอะ เหอะ :o065:

ว่าแล้วก็แอบหนีเมียไปซ้อมหมาก่อนดีกว่า คริ คริ ( อย่าให้คุณเธอรู้นะครับ เงียบๆใว้ ) :043:
  • งานนี้ ใครอย่าบอกเด้อว่าจะมีการ ล้มหมูล้มวัวเพื่อมารอต้อนรับผมโดยเฉพาะ ห้ามพูดเด็ดดดดขาด
    ผมอดไปจริงๆเด้อ แม่บ้านไม่ชอบให้ไปงานไหนแล้วต้องเบียดเบียนชีวิตคร๊าบบบบบ :-D

เอาเป็นว่าไปแล้วมีอะไรกินก็กินไปตามอัตภาพ น้ำมังสะวิรัสห้ามขาด แต่ไม่ได้เรียกร้องอะไรเป็นพิเศษ เด้อ อิอิ :p
  • ประธานหนุ่มเรามาตั้งชมรมคนเกรงใจภรรยากันดีกว่า ปล่อยให้พี่อาทูลศรีแก เกเร คนเดียวพอ ฮา .... :005:
  • เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก ...................... ไหงไปลงที่พี่ไพฑูลย์ที่รักของผมได้น้อพี่มาร์ค อิ อิ

ว่าแต่ว่า ตั้งชมรมคนเกรงใจภรรยา ก็ดีนะครับ เข้าทางคุณเธอเลยครับ ..................ฮิ้ว %-(
  • ขอตัวก่อนครับ ไปพาหมาเดิน เดิน เดิน แล้ว ก็ เดิน :m93:
  • ผมรักครอบครัว ธรรมะธรรมโม นอนหัวค่ำ ดื่มน้ำข้าว(หมักด้วยยีสต์)อิอิ

แต่พี่จรวด ทบ ใจถึงจริงๆ เพราะแกเป็นนักรบ เป็นชายชาติทหาร และก็เป็นนักรักด้วย ฮา ....
  • ปธ.หนุ่ม เปลี่ยนเป็นลีโอ 1 ลัง ได้ป่าว เสาร์อาทิตย์ 25-26 ขี้เกียจรอวันแข่ง เอาวันซ้อมนี่ละกินด้วยกัน!! 555++
  • อุ๊ยๆๆ เกือบลืม โกโก้ vs น้องพลอย vs เดอะสันทัด ลีโอ 1 ลัง กินด้วยกันวันซ้อมๆๆๆ
  • ขอไอ้สวัสดีกับบิ๊กกั๊ปvsด้วยหน่อยสิคับพี่เล็กบาวโซโล่ฮ่าๆๆๆ เผื่อจะพอมีอะไรกินด้วยโดยไม่ต้องซื้อ........อิอิอิ

เฮ้อ......วันนี้เลิกงานค่ำติดงานนิดหน่อย คงต้องซ้อมดึกแล้วงานนี้ฮ่าๆๆๆ
  • -นิดหน่อยครับพี่ไพฑูลย์ วันเสาร์นี้ เย็น ๆ เจนกันนะครับ พร้อมทีมงานกว่า 100 ชีวิตครับ
    -จะไปกินวัวหันที่เบียร์เย็น ๆ อุดร เตรียมเตายางใหญ่ ๆไว้เด้อคับพี่ไพฑูรย์ :o071:

โห่ 100 ชีวิต เหมารถบัสมาอุดรสองคัน อีซูเอลหกล้อสำหรับใส่หมา มาอุดร อย่าลืมสีข้าว ขนถ่าน มาด้วยเด้อ ปธ.หนุ่ม555555555555จ้างหมอลำซิ่งในพรรษานี่ มีวงไหนรับงานป่ะ
  • ประธานหนุ่มเรามาตั้งชมรมคนเกรงใจภรรยากันดีกว่า ปล่อยให้พี่อาทูลศรีแก เกเร คนเดียวพอ ฮา

-5555555555ทำเป็นพูดดีนะครับพี่มาร์ค แค่วันออกทีวี ตีสิบ นั้นผีเห็นผีก็รู้กันแล้ว ฮิ้วๆๆๆๆ
  • เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก .................... เหมารถบัสไปเ้ลยเรา ได้เลยครับพี่ไพฑูลย์ พร้อมข้าวสารอาหารแห้งอีกซะด้วย

เหอะ เหอะ แต่น้องดามพ์ ฝากบอกพี่ไพฑูลย์ว่า ครั้งนี้ไปอุดรฯ เราต้องไปให้ " ถึงอุดรฯจริงๆ " ครับผม ท่าน ผบ.หมู่

พิทฯโซนไม่มีผีนานแล้วครับพี่ไพฑูลย์ คริ คริ ด้วยเหตุนี้พี่มาร์คแกเลยไม่คิดว่าผีจะเห็นแก ครับผม

จริงมั้ยครับพี่มาร์ค มาเฟีย

ปล. พี่มาร์คครับขอรบกวนนิดหนึ่งครับ ช่วยเช็คดู สมาชิกเวปบอร์ดให้หน่อย มีน้องชื่อ AuCivil KK สมัครมาใหม่หลายวันแล้วครับ ขอบคุณครับ
  • มีการตั้งชมลมคนเกรงใจภรรยาด้วย

อย่าจอดหน้าบ้านผมนะครับผมขอผ่าน :-))
  • มีการตั้งชมลมคนเกรงใจภรรยาด้วย

อย่าจอดหน้าบ้านผมนะครับผมขอผ่าน :))

-หน้าบ้านผมก็ไม่มีที่ให้จอดเหมือนกันครับ ขับผ่านเลย เร็วๆๆด้วย เหยียบมิดไปเลยครับ
  • โอยอิจฉา คนอีสานแท้ มันส์ไม่เลิก
  • ย้ายมาอยู่อีสานด้วยกันไมละพียุทธ
  • เอางัยดีครับมี meeting กทม สัก mat ก่อนงานเริ่มบ้างไหมครับพี่ๆ :-)) ผมว่าคนเกินตรึมแน่
  • ประธานครับ สมาชิดที่สมัครเข้ามาอนุมัติไปหมดแล้ว ไม่มีใครเหลือค้างเลยครับ เดี๋ยวเช็คให้อีกรอบ

เรื่อง งานมีทติ้ง กำลังคิดอยู่ว่าจะจัดก่อนไปขอนแก่นสักรอบ เหมือนกับเป็นการอุ่นเครื่องโหมโรง ก่อนไปขนถ้วยกลับ กทม 555

และปลายปีช่วงหน้าหนาว มีเสียงเรียกร้องอยากให้จัดงานเลี้ยงปีใหม่เหมือนเดิม ก็ขอรับไว้พิจารณาครับ
  • ประธานหนุ่ม เช็คแล้วไม่เจออยู่ระบบ รบกวนสมัครเข้ามาใหม่อีกสักครั้งครับ
  • เสาร์นี้ ที่ดีวัน
  • ใครไม่รู้เอา ว๊อดก้า มาฝากพี่จอห์น. 555
  • นั้นไงล่ะ...จะโดน ยำใหญ่อีกแล้วเหรอเนี้ย เรา.........
  • เสาร์จัดหมาโดดน้ำเล่นๆดีกว่า ใครสนพามาเลย มีทติ้งน้อยๆของคนกันเอง
  • เตรียมตัวกันให้ดีนะคร้าบ.....พี่น้องทั้งหลาย จะไปโดดน้ำโชว์
  • วันเสาร์คงต้องไปแอ่วเมืองอุดรแล้วเรางานนี้....จะไปดูโฉมหน้าคนกลัวหมาแพ้ซะหน่อยแล้วฮ่าๆๆๆอาร์มเอ๋ย
  • และปลายปีช่วงหน้าหนาว มีเสียงเรียกร้องอยากให้จัดงานเลี้ยงปีใหม่เหมือนเดิม ก็ขอรับไว้พิจารณาครับ :006: =D> :063:

-จัดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • เห็น กับตัน จับสาวใหญ่ใส่ชุดลาก พร้อมอาละวาดลวดลาย จะเขย่าหัวใจน้องพลอย...imageimage
    ไฟล์แนบ
    287356.jpg 89K
    310152.jpg 216K
  • ถ้าปลายปี ช่วงหน้าหนาว ผมจัดงานปีใหม่ที่ดีวัน ไม่ทราบว่าใครสนใจบ้างครับ
  • ลงตัวต่อเนื่องสี่สนามต่อปีพอดีครับ :063:
  • ตัวเมียเหรอคับสวยมาก ถูกใจจริงๆตัวนี้คับ yesๆๆๆๆ
  • ยาวเลยครับ :*
  • deddeded

image
    ไฟล์แนบ
    1โด้ซ้อม.JPG 137K
  • ต จ ว คือที่ซ้อมกว้างแท้ :O อา
  • ลากเล่นๆแค่เลาะตะเข็บชายแดน จากเขาพระวิหารผ่านอุบล,นครพนม,สกลนคร ยาวไป
    จนถึงอุดรเลยเหรอคร๊าบอา...ทูลศรี วันแข่งเดี๋ยวเค้าไม่กล้ามากันนะคร๊าบ....อา555 :063:
  • ขอบคุณความรู้จากพี่หนุ่มมากครับ :062:

image
    ดูดิขนาดนอนในกรงยังต้องสวมชุดตลอด งี้แหละเค้าบอกว่านักรบจะไม่ถอดเกราะเมื่อเริ่มเข้าสู่สงครามและจนกว่าสงครามจะสิ้นสุด หรือตายเสียก่อน :020:

หนับหนุนมิตตี้งกรุงเทพครับบบบบ :013: :013: :013:
    ไฟล์แนบ
    z.jpg 114K
  • บาร์ซ่า เห็นไม่เต็มตัวยังสวยเลย
  • 55555เป็นภาพเก่าๆๆแต่เจ๊ทโด้กำลังวัยรุ่นครับยุทธ ลากเล่นเดืนระยะทางตามทุ่ง เรียกกำลังกล้ามขาหลังครับ
  • ใครอย่าบอกเด้อว่าจะมีการ ล้มหมูล้มวัวเพื่อมารอต้อนรับผมโดยเฉพาะ ห้ามพูดเด็ดดดดขาด
    ผมอดไปจริงๆเด้อ แม่บ้านไม่ชอบให้ไปงานไหนแล้วต้องเบียดเบียนชีวิตคร๊าบบบบบ :D

-งั่นล้มน้องนาง ไม่เอาถึงตาม แค่ตายคืนก็พอครับ
  • ถ้าล้มวัวอย่างเก่งก็แค่ห้ามไปงานหรือไปได้แต่ห้ามกิน แต่ล้มน้องนางสงสัยคดีไม่ต้องมีการสอบสวน เจอโทษประหารหรือสถานเบาก็จำคุกตลอดชีวิต คิดแล้วเสียวววววว คร๊าบบบ
  • มีด้วยหรือครับ ล้มน้องนาง เป็นงัยนิครับคุณอา??
  • 555พี่มาร์คคิดมากปายๆๆๆๆๆมีครับพี่สมพงษ์ ล้มน้องนางบ้านนา ใส่ใบกะเพา พริกไทยออ่น ผัดเผ็ดเนื้อกรอบๆๆรสจิ๊ดๆๆ แกล้มกับนำชาฟองเย็นๆๆ แซบๆๆๆๆครับ( พี่มาร์คคิดเป็นไรไปไม่รู้ ก็งี่ละคนเคยใช้เสน่ห์แรงสิ้นเปลืง ก็คิดมากธรรมดา ฮิ ฮฺ ฮิ ฮิ)
  • ข้อสังเกตุ จากการที่ได้ผ่านงานสนามที่เมืองทอง เมื่อ 30 มิ.ย.55 ผ่านมานั้น รู้สึกได้ว่าแต่ละท่าน แต่ละกลุ่ม แต่ละชมรม ให้ความสำคัญและมุ่งมั่น พัฒนาการฝึกการลากดีขึ้น มีระบบ ระเบียบ การจัดการรอบคอบขึ้นเยอ่ะ และเป็นการพัฒนาไปในทางที่สร้างสรรค์ ดี่ขึ้นตามลำดับ เหมือนกับว่างานที่ผ่านมานั้น ทุกคนได้รับบทเรียนราคาแพงอย่างคิดไม่ถึง เท่ากับว่าพวกเราได้พัฒนาขึ้นไปอีกระดับหนึ่ง และเป็นที่น่าดีใจอย่างยิ่ง ในสนามต่อไป 29 ก.ย.55 นี้ที่ทางอิสานได้รับเป็นผู้จัดสนามขึ้น ด้วยความร่วมมือร่วมใจของบรรดาสมาชิก"สิงห์นักลาก" และคิดว่าการแข่งขันสนามนี้ ยิ่งจะเป็นการพัฒนาทั้งคน ทั้งหมา ทั้งระบบการจัดการ ก็ขอให้ทุกท่านที่รักและชอบกับกีฬาประสานใจระหว่างคนกับหมาเป็นหนึ่งเดียวกัน ประสบกับความสำเร็จ และที่เหนืออื่นใด เหล่า"สิงห์นักลาก"พวกเราได้มิตรได้ไมตรีต่อกัน ขอให้ทุกคนโชคดี สิ้นปีติด1-10ของแต่ละรุ่นนะครับ จุ๊บจู๊บๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    1เจ๊ทโด้-ทูล.jpg 161K
  • =D> =D> =D> =D> =D>
    กล่าวได้ดีมากๆๆครับอา ต้องพัฒนาทั้งคน ทั้งหมา
    :063: " สิงห์นักลาก " :062: