ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

29/9/2555 ลากกันให้มันส์ ครับ
  • พาหมาเข้าไปเที่ยวเวียงจันทน์ได้ด้วยไหมครับ เดี๋ยวรวบรวมไพร่พลก่อน ไปนอนค้างเวียงจันทน์สักคืน
  • พี่ไพฑูรย์ พี่มาร์ค มาเฟีย

ตัวบุคคลมาเที่ยวได้สบายครับพี่ ถ้ามาจริงๆ น้องๆ แถวนี้ก็อยากจะได้เห็น ทั้งคน ทั้งพิตบูล ที่ครอบครองกันอยู่
    ด้วยครับ ส่วนเรื่องจะพาพิตบูลที่ครอบครองมาเที่ยวด้วย ขอเวลาผมสัก 2-3 วัน ทราบผลครับ เพราะต้องติดต่อศุลการกรทั้งฝั่งไทย และฝั่งลาวครับ

ได้อ่านแล้วดีใจมากๆ เลยครับ ที่พี่ๆ จะมาเยี่ยมถึงที่นี่ และที่สำคัญอยากจะพาพิตบูลมาด้วย

จะเร่งดำเนินการ ประสานเรื่อง พิตบูล ข้ามฝั่งให้นะครับ

พี่หนุ่ม ได้ยินอย่างนี้แล้ว ไม่คิดจะมาด้วยกันเหรอคร้าบบบบ

นัท
  • เห็นด้วย พาหมาค้างหนึ่งคืน พร้อมคน
  • พี่ไพฑูร์

แจ้งยอดมาเลยครับ กำลังประสานงานให้อยู่ครับ

นัท
  • โอเค ครับนัท ยังพอมีเวลาครับ ค่อยว่ากันอีกที ฟังความคิดเห็นจากท่านอื่นก่อนครับ รับรองว่าเกิดขึ้นแน่นอนครับ :-t
  • กลุ้มใจจังเลย เจ๊ทโด้ยิ่งซ้อม ก็ยิ่งกิน ยิ่งกินก็ยิ่งใหญ่ ไม่อยากขยับน้ำหนักไปแย่งที่ของบูลตัส กับไอ้ยักษ์ เลย แต่ทำไงได้เมื่อจะเกิดมันก็ต้องเกิด หมาจะดังรั่งไม่อยู่จริงๆๆๆๆ
  • อยู่พิกัดเดิมก็อยู่ลำบาก ขึ้นมาก็เละแน่นอน เจอแต่ละตัวหินๆทั้งนั้น อยู่พิกัดเดิมก็เจอบารอน เด็กใหม่ ถ้าแพ้ก็ยิ่งเละ น่าเห็นใจพี่อาทูลศรีของผมจริงๆ
  • Jetdo สู้ๆๆๆๆๆ :062:
  • พี่หนุ่ม พี่ไพฑูรย์ พี่มาร์ค มาเฟีย และสมาชิก สิงห์นักลาก ครับ

จากการสอบถามผู้หลัก ผู้ใหญ่ ที่เวียงจันทน์ สปป.ลาว มีความคิดเห็นในทางบวกครับ ว่า
    ถ้าสมาชิก สิงห์นักลาก จะเดินทางมาเที่ยวที่ เวียงจันทน์ ทำไม ไม่จัดแข่งโชว์ หรือแสดง
    กิจกรรมของ สิงห์นักลาก ให้ประชาชน พีน้อง ชาว สปป.ลาว ได้รับชม และส่งเสริมการเลี้ยง
    พิตบูลในทางที่ถูกต้องครับ เพราะผู้ใหญ่หลายคน คิดว่าเป็นการส่งเสริมให้ประชาชนได้พักผ่อน
    ในวันสุดสัปดาห์ (30/09/2012) สถานที่จัด การส่งออกและนำเข้าสุนัข และรางวัลต่างๆ
    เสียงตอบรับค่อยข้างดีครับ อยู่ที่พวกพี่ๆ จะเอายังไงเท่านั้นเองครับ ถ้าทาง สิงห์นักลาก เห็นด้วย
    ไม่เห็นด้วยยังไง ช่วยกันออกเสียงด้วยนะครับ จะได้ดำเนินการต่อครับ

ขอบคุณครับ

นัท

• Wowwww ข่าวดี เราอาจจะได้ไปประกาศความยิ่งใหญ่ที่เวียงจันทร์

จบงานที่ขอนแก่น ขนอุปกรณ์ไปลุยเวียงจันทน์ต่อเลย
  • พี่มาร์ค มาเฟีย พี่หนุ่ม พี่ไพฑูรย์ และสมาชิกทุกท่าน

ใช่เลยพี่ (ขอเป็นนัดล้างตา ของสนามขอนแก่น แล้วกันครับ) รบกวนพี่มาร์ค ช่วยประชาสัมพันธ์ ให้ด้วยนะครับ
    เพราะถ้าได้จำนวนคน จำนวนสุนัข ผมจะได้ของบในการสนับสนุนจากผู้ใหญ่ และประสานเรื่องเอกสารของยานพาหนะ อุปกรณ์ และสุนัขครับ เพราะเอกสารของคน ไม่มีปัญหาอะไรครับ ง่ายมาก

ขอเสียงสนับสนุนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
    นัท
  • คุณนัท เตรียมงานทันหรือเปล่า จบจากขอนแก่น วันรุ่งขึ้นไปลุยต่อเวียงจันทน์เลย พี่จะได้ขึ้นไปรอบเดียวจบ ได้สองงาน 55 ได้เที่ยวต่างประเทศด้วย พิตบูล ลากน้ำหนัก โกอินเตอร์
  • วู้ ๆ ๆ ไปด้วยครับ
  • เฮดล็อค ด้วยๆ
  • เฮดล็อค ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร๊าฟimageimageimageimage :-D
    ไฟล์แนบ
    ภาพถ่าย0416.jpg 204K
    ภาพถ่าย0418.jpg 225K
    ภาพถ่าย0423.jpg 242K
    ภาพถ่าย0421.jpg 242K
  • น่าคิดนะครับพี่มาร์ค ปธ.หนุ่ม แต่แหม นัทเตรียมงานทันป่าวล่ะ และพวกเราละจะฟื้นกันหรือยัง และเหล่าบรรดาสิงห์นักลากทั้งหลายที่ท่านเดินทางจากต่างจังหวัดจะมีขีดจำกัดเรื่องเวลาไหม คิดว่าดีเหมือนกันนะครับ งานนี้จะเกิดได้ขึ้นอยู่กับ พี่มาร์ค ปธ.หนุ่ม ครูคาวบอย และนัท เป็นเฟืองใหญ่หมุนแล้วล่ะครับ ส่วนเจ็ทโด้ ออกแรงยกขนช่วยเต็มที่ครับไม่มีปัญหาครับ ข้ามไป สปป.ลาว วิ่งข้ามโขงเข้าเส้นชัยที่เวียงก็เคยมาแล้ว (ไม่ได้โม้นะครับ)
  • ชั่งมะวานนี้ 37.6 กก.งั่นเจ๊ทโด้ไม่ขยับขึ้นไปแล้ว จะอยู่ที่ นน.เดิม ไว้สั่งสอนเหล่านักลากรุ่นหลังๆๆให้รู้จักสะบ้าง ว่าแชมป์ไม่ได้มาง่ายๆๆ งั่นส่งรายชื่อมาเลยครับ ใครอยู่รุ่นนี้บ้าง อย่าถอดใจนะครับ ให้เลือกชิงกันเองที่ลำดับ 2 หรือ 3 เท่านั้น ส่วนนัมเบอร์วัน อย่าคิดให้ปวดคอเลยครับimage
    นองกราม.....ดูท่าทาง จิตใจ แววตา ของพี่โด้ไว้นะคับ อย่าหล่ออย่างเดียว
    ไฟล์แนบ
    do19สคVigo.JPG 279K
  • ของผมก็น่าจะอยู่ในรุ่นนี้เหมือนกันครับ พี่ไพฑูรย์ ฝากชี้แนะด้วยนะครับ OPTIMUS image
    ไฟล์แนบ
    275726.jpg 129K
  • ของผมก็น่าจะอยู่ในรุ่นนี้เหมือนกันครับ พี่ไพฑูรย์ ฝากชี้แนะด้วยนะครับ OPTIMUS

-55555555มิบังอาจคับพี่เก่ง ขอคารวะเป็นจอกๆๆไปก็แล้วกันครับ การฝึกซ้อมบวกกับความสมบูรณ์และแข็งแกร่ง ของร่างกายคือเป้าหมายนำสู้เส้นชัยครับ
    -สบายดีนะครับ
  • วันนี้นัดกันที่สระไหว้น้ำ ดันติดธุระ พอธุระเสร็จก็ค่ำ ก็เลยจัดคนเดียวเบา ๆ ที่ ราชภัฏมหาสารคาม

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSCN4343_resize.JPG 127K
    DSCN4349_resize.JPG 126K
  • วันหลังก็ได้ครับพี่บอย ซ้อมคนเดียวเหงาป่าว สู้ๆๆ อย่าให้แพ้โกโก้เด้อ :o023:
  • สวัสดีครับคุณนัทและพี่ๆน้องๆทุกท่านครับ

นับว่าเป็นข่าวดีมากๆครับที่ทาง ส.ป.ป.ลาว ได้ให้เกียรติกลุ่ม " สิงห์นักลาก " ครับ และผมก็ขอบคุณมากกับข่าวดีเช่นนี้

หากแต่ผมคิดว่าถ้าเป็นวันที่ 30/90/55 นี้ จะไหวกันหรือป่าวครับเพราะคืนวันที่ 29/9/55 มีงานเลี้ยงกันครับ

กระผมจึงอยากใคร่ขออนุญาติให้เลื่อนออกไปอีกสักหน่อยครับ

หากวาสนาตรงกันเราก็คงได้ไปร่วมมือร่วมใจเผยแพร่วัฒนธรรมกีฬาสุนัขลากน้ำหนักครับ

เป็นการดีหากเราได้รวมตัวและตั้งใจกันไปงานดีดีอย่างนี้โดยตรงครับ

เพราะถ้าไปกันวันที่ 30/9/55 เกรงว่าจะเตรียมความพร้อมกันไม่ทันครับ ทั้งสองฝ่าย

และอีกอย่างผมอยากให้ทางเราประเทศไทยได้พบปะพูดคุยกันให้ได้รายละเอียดมากกว่านี้ก่อนครับ

หากเราจะไปกันจริงๆ เราคงมีดีมากกว่าการไปลากน้ำหนักโชว์อย่างเดียว จริงมั้ยครับพี่มาร์ค ;-)

ปล.อย่างน้อยการชิงแชมป์ประเทศไทยในสนามที่ 3 ก็ยังสามารถปั้นนักกีฬาได้ทันลงแข่งครับคุณนัท

เราอาจถือโอกาศก่อนช่วงงานแข่งสนามที่ 3 ถือเอาโอกาศดีดีนี้ไปโปรโมทก็ได้ครับ

แถมด้วยการไปเทรนการลากด้วย " สิงห์นักลากตัวจริงเสียงจริงด้วยตัวเอง " ครับ

( อาจประมาณ ปลายปี 2555 ถึงต้นปี 2556 ครับ อากาศกำลังหนาวดีครับ ) :-D
  • ฮีโร่สู้ๆๆ อย่าให้โกโก้ :062:
  • ตอนนี้พิกัด 37-40 ให้เครดิส เจ้ทโด้ในฐานะแชมป์เก่า แต่มั่นใจว่า 29 กยนี้ ตำแหน่งเปลี่ยนแน่นนอน

ตอนนี้ บารอนน้ำหนักตัว ประมาณ 35 จะพยายามขึ้นไปหาเจ้ทโด้ อยากเจอซุปต้าร์ อิอิ
  • เรื่องบุกเวียงจันทน์ ผมในฐานะผู้ไปเยือน คงแล้วแต่เจ้าภาพครับ ถ้ายังไม่สะดวกก็เลื่อนออกไปก่อน หรืิอจะแค่ไปเที่ยวกันเฉยๆก็ได้ครับ
  • ถ่ายทอดสดผ่าน net ไปเลย หรือไม่ก็บันทึกเทปสำหรับท่านที่ไม่สะดวกข้ามฝั่งมาชมด้วยตนเอง :062: ปล. สนามต่อกันสุนัขคงเดินเป็นแมวน้ำเลยครับ กรอบๆๆ กร๊อบๆๆ
  • ฝนตกเข้าวันที่ 10 วันนี้ยังจะตกอีกบ้าไปแล้ว หมากล้ามแฟ่บหม๊ดดดดดดดดดดด :062:
  • ก็น่าคิดหนักจริงครับ เป็นว่าถ้าเดินเที่ยว ชมเมืองน่าจะดีกว่าครับ ส่วนลากต่อคงสาหัสมากครับ ใจเย็นๆๆโปรโมทไปก่อน พร้อมจริงๆๆจัดให้กระหึ่มไปเลย ไม่แน่อาจได้ต้อนรับ พณฯ นายก สปป.ครับ ได้ข่าวท่านก็เลี้ยงพิทเหมือนกันครับ
  • กราม......ก็เด็ก บารอน ก็ นน.คนละรุ่น แล้วทำไงถึงจะได้สอยดาวเมืองกรุง ให้หยุดโคจรได้หนอ
  • คงต้องกลับมาสอย สาวดอย เมืองเหนือ(พูม่า)เหมือนเดิมแล้วหละคุณพี่ ทูลศรี สุดหล่ออิอิอิimage
    แต่คราวนี้คงต้องซดน้ำตามเยอะๆๆเดียวติดคอเด้อ555
    ไฟล์แนบ
    185411.jpg 148K
  • พี่หนุ่ม พี่ไพฑูรย์ พี่คาวบอย พี่มาร์ค มาเฟีย และสมาชิก พิตบูลโซน

เอายังไงก็ได้ครับพี่ จะมาเที่ยวเล่น ทั้งคน ทั้งพิตบูล ก็ได้ครับ ไม่เป็นไรครับพี่ เพราะผมก็เกรงใจอยู่เหมือนกัน
    กลัวพี่ๆ จะเหนื่อยจากงานที่ขอนแก่น แล้วมาต่อที่เวียงจันทน์ อ่ะครับ จากที่พี่หนุ่มแจ้งมาว่า ปลายปีนี้ ก็น่าสนใจเหมือนกันนะครับ อาจจะมีพิตบูลจากจ้าวถิ่น และอากาศที่นี่ใช้ได้เลยครับ ลมเย็นๆ ติดริมแม่น้ำโขงด้วยครับ การเตรียมงานจะให้เกิดที่เวียงจันทน์ คงต้องให้พี่หนุ่มและพี่ๆ ทุกคน เป็นที่ปรึกษาใหญ่นะครับ

มาต่อกันเรื่องจะมาเที่ยวแล้วกันครับ เพราะวันที่ 29/09/2012 ผมก็จะอยู่ที่ขอนแก่นด้วย แล้วก็จะกลับเวียงจันทน์ วันที่ 30/09/2012 ใครสนใจมาเที่ยวต่อ ช่วยแจ้งได้เลยนะครับ เพราะจะได้เตรียมเรื่องเอกสารของสุนัขแต่ละท่านไว้ให้ครับ

นัท
  • ไปแอ่วก็พอครับ น้องหมาคงเหนื่อยน่าดู ถ้าต้องเอาไปลากคงลำบากหน่อย
  • พี่คาวบอย พี่ไพฑูรย์ และน้องอาร์ม

เมื่อวานนี้ (29/08/2012) ผมได้พา ผบ.สูงสุด ของผม ไปชม เจ้าสิงหา ที่บ้านน้องอาร์มครับพี่ เป็นไปอย่างที่พี่คาวบอยบอกเลยครับ ผบ.สูงสุด ของผมเห็นเจ้าลูกๆ ของ ข้าวปุ้นและชบา อดใจไม่ได้ จัดเพิ่มอีกหนึ่งเลยอ่ะพี่ (ตัวเมีย) แถมมีคำสั่ง ให้จัดหากรง อุปกรณ์เลี้ยงดูเพิ่มอีกเพียบ จากจะจัดแค่ตัวเดียว กลายเป็นคู่แล้วพี่ งานนี้ต้องขอคำแนะนำเพิ่มจากพี่ๆ เลยอ่ะครับ เพราะมาเป็นคู่เลยคร้าบบบบบบบผม (ต้องเตรียมตัวรับกับสงครามย่อยๆ จากทั้งคนและทั้งพิตบูลแน่ๆ เลย 555)

นัท
  • เสร็จงานจากขอนแก่น ผมอยากไปเที่ยวเวียงจันทร์ต่อสักหนึ่งคืน ช่วยแนะนำโปรแกรมเหมาะๆให้ด้วยครับ
    และโปรเจคนี้ ไม่ทราบว่ามีใครสนใจหรือเปล่า ผมอยากมีผู้ร่วมคณะไปกันเยอะๆจะได้สนุกครับ :X
  • พี่ lamphun

ใช่ครับพี่มาเที่ยว แล้วเอาพิตบุล ผู้ติดตามมาด้วยไงครับ ดีป่าวเอ่ยยยยย

นัท
  • พี่อาทีศูนย์ อาทูลศรี ไม่ต้องห่วงผมรับประกันว่า เจ้ทโด้ได้เจอกับ เดอะไวท์บารอนแน่นอนครับ การทำน้ำหนักเพิ่มขึ้นไปหาไม่ใช่เรื่องยาก และการจะยอมแบกคู่แข่งชราอีกสักโลสองโลก็ไม่มีปัญหาอีกเช่นกันครับ 555

ผมชอบบรรยากาศความเร้าใจของการแข่งขัน ผมอยากเจอกับคู่แข่งที่มีดีกรีแชมป์อย่างเจ็ทโด้ ผมอยากให้คนจับตามองว่า บารอนมันมีอะไรดี ทำไมผมถึงมั่นใจขนาดนี้ การเจอหมาพื้นๆโนเนมถึงชนะมามันก็ไม่สะใจ มันไม่ท้าทาย ผมอยากช่วยสร้างบรรยากาศงานนี้ให้เร้าใจ ส่วนการได้เปรียบเสียเปรียบนิดๆหน่อยๆมันไม่ใช่เรื่องใหญ่เลยครับ

ผมอยากให้น้องๆที่กำลังจะก้าวเข้ามา เอาเป็นตัวอย่างนะครับ หัวใจของการแข่งขัน คือเราทำให้ดีที่สุดก็พอ แพ้ชนะ มันเป็นเรื่องธรรมดา เพราะถ้าไม่ชนะก็ต้องแพ้ มันมีแค่นี้เอง แต่สิ่งหนึ่งที่อยากให้ไว้เป็นข้อคิดก็คือ การแข่งขันจะสนุกหากเราไม่ หยุมหยิม ไม่คิดเล็กคิดน้อยครับ :-D
  • พี่มาร์ค มาเฟีย

โปรแกรมคร่าวๆ นะครับพี่

30/09/2012
    -9.00 เดินทางออกจากขอนแก่น
    -11.00-12.00 ถึงหนองคายทำเอกสารข้ามแดน ทั้งคนและพิตบูล
    -12.00-13.00 รับประทานอาหารเที่ยง สไตล์เวียดนาม (แหนมเนือง) ร้านดังในตัวเมืองเวียงจันทน์
    14.00-15.00 เข้านมัสการพระธาตุหลวง หอพระแก้ว และประตูชัย
    15.00 coffee brake และชิมของว่าง สไตล์ ฝรั่งเศล(เครป) ที่ร้านเจ้าตำหรับ
    16.00-18.00 พาพิตบูล เดินเที่ยวเล่นตลาดกลางคืน สวนเจ้าอนุวงษ์ และพบปะ พี่ๆ น้องๆ ที่เลี้ยงพิตบูล
    19.00 รับประทานอาหารเย็น สไตล์ ปิ้งย่าง และหลากหลาย
    22.00-23.00 เข้าที่พัก (ใครอยากไปเที่ยวต่อหรือนั่งสนทนากันต่อก็ได้ครับ)

1/10/2012
    -9.00 รับประทานอาหารเช้า เฝอ (ก๋วยเตี๋ยว) เจ้าดังและใครๆ ต้องได้ทาน เพราะขนาดของถ้วย
    -10.00 ซื้อของที่ระลึก ณ. ตลาดจีน
    11.00 เดินทางกลับหนองคาย

โปรแกรมแบบนี้คิดว่ายังไงครับพี่มาร์ค และพี่ๆ ทุกคน

ปล.ใครที่ต้องการนำรถยนต์ส่วนตัวเข้ามาด้วย รายละเอียดมีดังนี้นะครับ
    รถยนต์ที่สามารถนำเข้า-ออกราชอาณาจักรไทยได้ ต้องมีเอกสาร ดังนี้
    1.PASSPORT ของรถครับ (สามารถทำได้ที่ ขนส่งฯ ของแต่ละจังหวัดได้เลยครับ ใช้เวลาไม่มาก)
    2.ทะเบียนรถ (สมุดรถแสดงความเป็นเจ้าของรถครับ)
    2.1.ถ้ารถติดไฟแนนท์อยู่ ต้องขอเอกสารมอบอำนาจให้นำรถเข้า-ออก จากบริษัทไฟแนนท์ก่อนครับและค่อยไปทำ passport รถ
    3.เจ้าของรถครับ
    3.1.ถ้าเจ้าของรถไม่ได้มาด้วย ให้ทำเอกสารมอบอำนาจ ในการนำรถเข้า-ออก ราชอาณาจักรไทย ครับ พร้อมติดอากร 30 บาทครับ

ส่วนเรื่องที่พักผมกำลังประสานงานให้ครับ เพราะต้องการที่พัก ที่มีบริเวณให้เจ้าพิตบูลของแต่ละท่านได้พักผ่อนให้สบาย ไม่ต่างจะท่านๆ ครับ

ใครสนใจแจ้งทราบด้วยนะครับ

นัท
  • พี่สนแน่นอนครับ แต่ห่วงตรง ถ้านำรถเข้าไปมันจะยุ่งยากไหม และอีกอย่างพี่มีหมาไปด้วย หากเปลี่ยนรถไปมามันจะยุ่งยากครับ

แต่รถส่วนตัวพี่ไม่ติดไฟแนนซ์ครับ แต่มีรถตู้ที่เช่าไปอีกสองคัน

• อยากพา เดอะกรามเทพ ไปเที่ยวต่างประเทศ ฮ่าๆๆๆ
    เอาคลิปมายั่วก่อน อีกไม่กี่เดือนจะกวาดถ้วยให้เต็มตู้เลย
  • โอ้ว สุดยอด :006: พี่มาร์ค ต้องอย่างนี้สิครับ เกมส์กีฬาไม่แพ้ ก็ชนะ เท่านั้น การได้กระทบไหล่ หรือประกบคู่แข่งที่มีดีกีร์ ต้องดีกว่าประกบนักกีฬาโนเนม(ฮิฮิ) เหมือนกับได้นั่งดวลกับเจ้าพ่อใหญ่ ดีกว่านั่งดวลกับผู้คุมซอย5555555555ว่ามะพี่มาร์ค สำเร็จก็รุ่งโรจน์ แพ้ก็เสมอตัว ฝึกใหม่ แต่ที่แน่ๆๆบารอนก็ต้องเก็บเกี่ยวประสบการณ์กลับไปเริ่มต้นใหม่ ยังไม่สายครับ
  • นัท ครับเราเอาหมาเข้าไปนี้ มีปัญหาที่ด่านหรือเปล่าครับ และนำรถเข้าไป มีค่าใช้จ่ายอะไรบ้างครับ
  • พี่มาร์ค มาเฟีย

การนำรถเข้ามา สปป,ลาว ไม่ยุ่งยากครับ ขอแค่เอกสารครบ (ตามที่แจ้งให้ทราบแล้วครับ) ดำเนินการได้เลยครับ
    จะเพิ่มอีก 1 รายการก็คือ เมื่อนำรถเข้ามายัง สปป.ลาว แล้วเราต้องทำประกันฯครับพี่
    คันหนึ่งไม่เกิน 300 บาท (เพื่อป้องกันอุบัติเหตุครับ) เป็นประกันภัยชั้นสามครับ ระยะเวลาในการดูแล 7 วันครับ
    เอกสารทำประกันฯ ก็ passport รถ แหล่ะครับ

ส่วนการขับขี่ภายใน สปป.ลาวนั้น ช่วงแรกๆ อาจจะสับสนนิดหน่อยครับ เพราะที่นี่เค้าขับทางขวาครับ
    แต่ไม่เป็นไรครับ การแก้ไขคือเริ่มจากขับตามผมก่อนแล้วจากนั้นก็ง่ายนิดเดียวครับ (เหมือนพี่โชว์ในการฝึกพิตบูลแหล่ะครับ) แต่ถ้าไม่สะดวก ผมมีพนักงานขับให้ครับ (เป็นพนักงานที่บริษัทผมเองครับ 2 นาย อยู่ที่เจ้าของรถอนุญาตินะครับ)

ส่วนรถตู้ที่เช่ามา แจ้งให้เค้าทราบเลยครับว่าจะเดินทางไป สปป,ลาว ครับ เค้าจะได้ไปเตรียมเอกสาร และทำ passport รถไว้รอครับ

เรื่องพิตบูลผู้ติดตามของแต่ละท่าน ตอนนี้ผมกำลังประสานเรื่องเอกสารให้อยู่ครับ ทั้งทางฝั่งไทยและฝั่งลาวครับไม่ต้องกังวลครับ มาแล้วได้กลับทั้งคนทั้งพิตบูลครับ (ส่วนเรื่องที่พี่ไพฑูรย์ แซว พี่มาร์ค เรื่อง กรามล็อค จะข้ามไปเวียดนาม ไม่ต้องห่วงครับ จะดูแลเป็นพิเศษเลยครับ 555)

ลืมบอกพี่ๆ น้องๆ ชาวพิตบูลโซน นะครับ เรื่องเอกสารของคน (passport) ถ้าใครยังไม่มีไม่เป็นไรครับ เราทำบัตรผ่านแดนได้ครับ ค่าใช้จ่าย 120 บาท ต่อท่าน ขอเพียงหมายเลย 13 หลัก ของบัตรประชาชนและชื่อ-สกุลก็สามารถทำได้แล้วครับ สามารถพักอยู่ได้เฉพาะ เวียงจันทน์ 3 วัน 2 คืน ครับ ส่วนท่านใดต้องการทำ passport สามารถเดินทางได้ทั่ว สปป,ลาวครับ และสามารถอยู่ได้ 30 วัน ครับ

ใครมีข้อสงสัยเรื่องทริปเที่ยวเวียงจันทน์ ณ 30/09/2012 แจ้งทราบได้ครับ

ทริบเวียงจันทน์นี้ รบกวนงานแข่งที่ ขอนแก่น รึป่าวเนอออออ พี่หนุ่ม 555

นัท
  • ท่าน นัท พี่ถือคติว่า ถ้าอยากรู้ว่านักรบคนนั้นยิ่งใหญ่แค่ไหน ก็ให้ดูที่คู่ต่อสู้ของเขาครับ

image

ดังนั้น เดอะกรามหรือบารอนจะยิ่งใหญ่ขึ้นมาได้ ก็ต้องปราบคู่ต่อสู้ที่เก่งกว่าครับ
    การจะก้าวไปเป็นตำนาน ชัยชนะต้อง งดงาม เบ็ดเสร็จ เด็ดขาด และความยิ่งใหญ่ มันต้องได้มายากๆ 555
    พี่ดีใจที่สนามขอนแก่น บารอนจะได้เจอกับ เจ้ทโด้ เบอร์หนึ่งในพิกัด 37-40 กก ความกดดันตอนนี้อยู่ที่ พี่อาทูลศรี อิอิ

ในสนาม ถ้าใครเจอกับกรามล๊อค สิ่งที่ควรกังวลมีเพียงอย่างเดียว คือ ท่านฟิตมาดีพอหรือเปล่าเท่านั้น !!!
    พี่จะไม่ใส่ใจว่าใครจะใช้เทคนิคอย่างไรในสนาม เพราะท้ายสุดแล้ว คนที่เตรียมตัวมาดีที่สุดเท่านั้นคือผู้ชนะ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1223rs.jpg 156K
  • ใคร ที่จุกจิก หยุมหยิม เรื่องมาก เงื่อนไขเยอะ นิดๆหน่อยๆไม่มีหยวน ไม่มีน้ำใจนักกีฬา ขอความกรุณา อย่าชวนผมประกบนะครับ บอกตามตรงว่าผมรำคาญ ถ้าอยากกินเหล้า ฟรี บอกเลยครับ เดี๋ยวเลี้ยงเอง :p

image

ขออภัย จำเป็นต้องพูดตรง แรง เพราะไม่อยากมีปัญหากับใคร ถ้าคิดจะมาแข่งกับผมแล้ว กลัวนั่นกลัวนี้ก็อย่าท้าเข้ามาครับ เดี๋ยวอารมณ์เสียและทะเลาะกันเปล่าๆ ผมจะไปงานเพื่อสนุก ไปสังสรรค์กับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ จบงานผมจะร้องเพลง รักสาวขอนแก่น กร๊ากกๆๆๆ ดังนั้น ผมไม่ได้ไปแข่งหมาคร๊าบบบบ

ใครอ่านตรงนี้ ได้โปรดอย่า ตกใจ มันไม่มีอะไรจริงๆ เพียงแค่อยากให้สติ คนบางคนเท่านั้น 5555

ใครที่กำลังหลงทาง อยากให้ทบทวนถ้าคิดจะร่วมสนุก ก็จงอย่าสร้างเงื่อนไขมาเพื่อปิดกั้นโอกาสตัวเอง
    ถ้าเป้าหมายของคุณคือ การชนะ เพียงอย่างเดียว เชื่อผมเถอะ คุณกำลังหลงทางแล้วครับ
    กิจกรรมลากน้ำหนัก คือการฝึกจิตใจ ให้เคารพตนเอง และเคารพคนอื่น ส่วนถ้วยรางวัลคือโบนัส
    สิ่งสำคัญที่สุดในสนาม คือ สปิริต มิตรภาพ แต่ ไม่ใช่ชัยชนะครับ ^:)^
    ไฟล์แนบ
    IMG_1237rs.jpg 181K
  • กลับมาสนุกกันต่อนะพี่น้อง

เมื่อวานไปดีวัน เช็คผลการฟิตซ้อม บารอน ฟิตเปรียะ ออกตัวยังหนักหน่วงรุนแรงเหมือนเดิม ไม่มีอาการบาดเจ็บ
    ปัจจุบัน น้ำหนักตัวอยู่ประมาณ 35 โล นิดๆ ช่วงนี้ไม่มีการคุมอาหาร อัดเต็มที่เป้าหมายไปอยุ่ในรุ่น เจ๊ทโด้
    image

ขอสรุปรุ่น ให้ทราบดังต่อไปนี้ครับ

บรูตัส พิกัดเกิน 40 โลแน่นอน เพื่อไม่ต้องชนกับบารอน ขอไปสนุกกับบรรดา เทพๆ เฮฟวี่เวท

ทอง พิกัด 18 โล ขอจองถ้วยรุ่นต่ำกว่า 20 และแอบเล็ง เบสอินโชว์ ไว้เป็นของแถม

ลิลลี่ แน่นอน 20-24 พิกัดนี้ ใครหลบไม่ดีมีหนาว

ข้าวสวย บูลลี่เลือดร้อยไม่รักดี ขอจองพิกัด 24-28

ฮีโร่ 28-32 ขอลงป้องกันแชมป์

32-36 พิกัดเดิม ของ บารอน เดอะ ซาดิซึ่ม แต่ขอข้ามชั้นไป 36-40

เดอะกรามเทพ 26.5 กก ขอเป็นมวยก่อนเวลาเรียกคนดู ฮิ้วๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1155rs.jpg 183K
  • จบงาน จะนั่งดื่มสังสรรค์ปรับทุกข์กับพี่อาทูลศรีที่รักของผม
    พร้อมผ้าเช็ดตัวผืนใหญ่ แต่ไม่รู้ใครจะซับน้ำตาให้ใคร กร๊ากกๆๆๆ

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1082rs.jpg 206K