ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• หนับหนุนค่ะ ADMIN ใช้เทคนิคเดียวกะกระทู้ไม่ปักหมุดไม่ได้หรือคะ

เปิดปุ๊บจะรันไปยังที่เราอ่านค้างไว้น่ะค่ะ

ว่าแต่โลโก้หน้าชื่อ ป้าพรหายไปได้ไงคะ ADMIN เจ้าขา (ไม่ได้เปลี่ยนนะคะ มันหายเองค่ะ)

ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
  • แก้ลิงก์เป็นล่าสุดแล้วนะครับ

ส่วนเรื่องรูปเป็นเพราะ avatar ของคุณ lumpotorn ใช้ลิงก์รูปที่ฝากไว้บนเว็บครับ

หลังอัพเดทบอร์ด มีโค้ดบางส่วนเปลี่ยนไป ตัวอย่างเช่น ลิงก์แบบด้านล่างจะใช้ไม่ได้แล้ว
    http://pitbullzone.com/community/extensions/InlineImages/image.jpg.php?AttachmentID=68577

ยังไงลองเอารูปไปฝากไว้ที่ imgur.com แล้วเอาลิงก์ (Direct URL) มาใส่ในหน้าโปรไฟล์แล้วกันครับ
    จะยังยืนกว่าใช้ลิงก์รูปที่ฝากบนเว็บครับ :030:
  • ท่านแอดมิน ขอหัวกระโหลกผีคืนได้ป่าว มันหายไปแว๊ว
  • แอดมินไม่ต้องจับผมลงหม้อน่ะ เห็นมั้ย เห็นแล้ว เห็นแล้วก็เฉยไว้ ผมเพื่อนมาเฟีย
    ไฟล์แนบ
    IMG_0965.jpg 82K
  • สวัสดีตอนเช้าครับพี่น้อง

ปัญหาเรื่องผีในบอร์ดนี้ จะแก้ได้ก็คือต้องบังคับทุกคนแนบหลักฐานบัตรประชาชนแล้วสมัครสมาชิก
    แต่ทุกอย่างมันมีสองด้าน ไม่มีอะไรที่สมบูรณ์แบบ คือมีแต่ข้อดี หากทำแบบนั้น ผีหมดไปแน่นอน
    แต่บอร์ดนี้คงเลียกันแฉะ พูดเอาใจกันไปกันมา หวานจนเลี่ยน กลายเป็นบอร์ดน่ารำคาญไป

และจะให้ผมต้องออกหน้าทุกเรื่องก็คงไม่ไหว ผมก็กลัวคนเกลียดเช่นกัน เราไปว่าเขาๆก็ย่อมไม่พอใจ แถมยังเป็นการสร้างศตรูให้ตัวเองเปล่าๆ
    หากไม่สนิทกันจริงๆผมไม่เตือน ผมเตือนเพราะสนิท หากเตือนไม่ได้ก็เลิกคบ มันก็แค่นั้น เพราะผมไม่ต้องการให้คนใกล้ตัวผมมีพฤติกรรมน่ารังเกียจ
    ส่วนคนห่างตัวผม ผมไม่ก้าวก่าย หากมันไม่เกินไปผมก็จะไม่ค่อยอยากยุ่งโดยเฉพาะเรื่องซื้อขาย และเรื่องส่วนตัว

ผีดีๆ ผมสนับสนุนให้มีครับ เพราะนิสัยคนไทยไม่ค่อยกล้าพูดซึ่งหน้า แต่มักจะเก็บเอาไว้รอจนทนไม่ไหวแล้วค่อยระเบิดออกมา
    นั่นก็คือเมื่อพูดก็พร้อมจะแตกหักกันแล้ว แทนที่มีอะไรจะรีบเคลียร์กัน น่าเสียดายมิตรภาพที่เคยดีต่อกัน

และคนส่วนใหญ่ไม่ค่อยอยากเปลืองตัว หากเห็นว่าธุระไม่ใช่ และไม่เกี่ยวกับตัวเองก็จะไม่พูด ไม่ชอบออกหน้า
    เห็นคนทำผิดอยู่เต็มตาแต่ไม่ค่อยมีใครกล้าพูด แต่พอเป็นผีกลับกล้าพูด ผมเห็นเขาเดือดร้อนจริงก็ปล่อย

แต่ผีเลวๆ ที่เข้ามาป่วน คือไม่สร้างสรรค์ ต้องการทำลายความสงบ สร้างความเดือดร้อนรำคาญ พวกนี้ก็น่าจับถ่วงน้ำให้หมด
    ผีที่ไปถล่มชาวบ้าน แล้วพยายามโยนขี้ให้คนอื่น ผมก็ตามอยู่ แต่ยอมรับว่ามันเก่ง ไอพีมันมากจากทุกทิศ แต่ก็รอวันมันพลาด

บางคนผมนั่งไล่ไอพี เห็นเป็นผีประจำ แต่เห็นว่าไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใคร ก็ไม่อยากยุ่ง
    ส่วนผีป่วนก็ตามจับอยู่เรื่อยๆ แต่ว่าเราก็ต้องเห็นใจตำรวจเขา เรื่องเล็กมากก็ไม่อยากไปกวนบ่อยๆ
    แค่เรารู้ตัวว่าเป็นใครก็พอ เตือนกันวงนอก หากไม่ไหวก็ต้องเช็คบิล

บอกแล้ว ปีนี้ปีเสือดุ คนที่มาป่วนเว็บ ตั้งใจมากวนตีน จงใจด่าผมโดยไม่มีเหตอันควร หรือมาระรานพี่น้องในกลุ่มผม อันนี้ถือว่าผมได้รับความเดือดร้อนโดยตรง
    ผมจึงมีสิทธิดำเนินการตามสมควร มีถ่ายรูปตอนกระ_ มาแล้วด้วย เฮียเหลียงเตะได้สวยงามมาก
    ตอนแรกจะเอามาลงให้ดู แต่คิดทบทวนดูแล้วมันไม่ใช่เรื่องน่าโชว์ ก็เลยปล่อยให้เรื่องเงียบไป
    ดังนั้นอย่าปากดีกันให้มาก กลุ่มผมสนุกสนานไม่เคยไปวุ่นวายกับใคร แต่ก็ไม่ต้องการให้ใครมาวุ่นวายกับกลุ่มผมเช่นกัน

ผมทำเว็บก็เพราะต้องการมีเพื่อนเยอะขึ้น ไม่ได้ทำเว็บเพื่อสร้างศตรู และหากเลี่ยงไม่ได้ก็จำเป็นต้องปกป้องตัวเอง

อธิบายทิ้งไว้ตรงนี้แล้ว ก็ถือว่าเตือนแล้วนะครับ :005:

ด้วยความเคารพ
  • โอ้โหหหห ท่านมาเฟียทิ้งไดนาไมค์ ขนาด5 กก ไว้ให้ด้วยเดี๋ยวงานเข้าหลอกลูกพี่
  • ตอนแรกยุให้โพ๊สเลยๆ ที่นี้กลัวงานเข้า เสียชื่อขาโจ๋ประกลุ่มหมด ฮ่าๆๆๆ

เสียดายน่าพาเฮียใหญ่ไปเที่ยวด้วย จะได้โดนยกแก้งค์ ฮ่าๆๆ

ปีเสือดุวะ
  • เครียดกัน แต่เช้า เลยนะครับพี่ๆ
  • ไม่มีอะไรหรอกครับ กลุ่มพี่ยังสนุกสนานกันเหมือนเดิมครับ
    แหย่กันเล่นขำๆครับ
  • พี่ๆ เชียร์ บอลทีมอะไรกันครับ
  • พี่เชียร์เฉพาะทีมแชมป์ครับ ทีมขี้แพ้ไม่เชียร์ ไม่ชอบ ฮ่าๆๆๆ
    พี่เชียร์ทีมไหนเป็นแชมป์ทุกปีครับ
  • ปีนี้ พรีเมียร์ลีก เชียร์ใคร อ่ะคับ
  • ตอนนี้เชียร์ทีมนำครับ ใครนำอยู่เชียร์ทีมนั้นครับ อาเซนอลสงสัยลุ้นไม่ขึ้นแล้ว
  • พี่ขอเสียน้ำตาให้ทีมชาติทีมเดียว มันเปลี่ยนทีมเชียร์ไม่ได้
    ดังนั้น ทีมต่างชาติขออยู่กับผู้ชนะครับ ฮ่าๆๆๆ
  • ผม ชอบ หนัง เรื่องนี้ จังเลยครับ ดูกี่รอบก็ไม่เบื่อ
    ไฟล์แนบ
    12649_005 (Small).jpg 37K
  • ช่วงนี้มีกรรม ไม่มีโอกาสได้ดูหนังกับเขาเลย อยากดูอวตาลก็ยังไม่มีโอกาสไปดูเลย สงสัยต้องหาแผ่นมาดูที่บ้านเช่นเคย
  • สวัดดีพี่ๆทุกคนครับ เช้านี้เงียบ จัง
  • สงสัยติดภารกิจกันหมดครับ
  • เอามาฝากพี่มาร์คครับ ตอนเช้า ๆ ครับ ไม่ทราบว่าดูรึยัง อิอิ เห็นอย่างนี้แล้วอบอุ่นใจอย่างบอกไม่ถูก

http://www.metacafe.com/watch/404462/pit_bull_argentina/

อยากสอบถามพี่มาร์คด้วยครับ กรณีที่หมา ประมาณ 6 เดือน ชอบกัดยางนอก จะมีผลต่อฟันมั๊ยครับ หมาผมชอบกัดยางนอกใหญ่ ๆ เวลากัด ๆ แล้วมันชอบ รูดฟัน ไป ๆ มา ๆ
  • ยางรถยนต์ เต็มไปด้วยสารพิษที่เป็นอันตรายต่อสุนัข โดยเฉพาะอย่างยิ่งสารตะกั่ว ไม่ควรให้สุนัขกัดยางรถครับ
  • กำ เข้าใจผิดมาตลอดเลยนะครับนี่ อิอิ

เลิกกัดยาง เดินหน้า ซัดลูกบอล เหมือนเดิม

ขอบคุณพี่มาร์คครับ
  • แต่อย่าลืมการปฎิบัติกิจบางอย่าง เราก็ต้องใช้สิ่งที่ทำมาจากยาง

และหากอยู่ในพื้นที่เสี่ยงควรใช้สิ่งที่ทำมาจากยาง 2 ชั้น:026:

• สวัสดีครับ ป๋า มาร์ค และทุกท่าน คริปลูกหมา สวยย แรงขับมากกก 100% old family red red nose ครับ ใครสนใจชอบแนว รูปร่างปราดเปรียว กล้ามเนื้อ สวยงาม แรงขับ มากมาย ชอบเล่นกิจกรรม แหล่มๆๆๆ แต่ หมาอยู่ เมกา นะครับ.
  • โอ้ ท่านมาร์ค อย่า อย่า ขอเตือนเลย
    อย่า คิดดู อวตาล จากแผ่น เลย เสียอรรถรส หมด
    แต่ถ้าชีวิตนี้ ดวงตา ฝ้า ฟาง เป็นต้อกระจก มองเห็นเลือนลาง หาหนังซูม ดูไปเถอะ

แผ่นแท้ๆ กว่าจะมา ก็ คง เกือบปลายปี
    ดูหนังซูม เสียอารมรณ์ และจะทำให้ท่าน พลอยหลับ คาจอ อีกต่างหาก

ผมว่า นะ หาเวลา พาลูก เมีย ไปดู ซะ หาไม่ได้ เดี๋ยวหากิ๊ก ซักตัวไปดูด้วยกัน
    ดูทั้งที เอาแบบ 3D ไปเลย
    ดูเสร็จแล้วออกจากโรง ท่านจะนึกว่า เฮ้ย มันเรื่องจริงหรือ เป่า ว่ะ

ส่วนแผ่นแท้ ผมคิดว่า ออกมาเมื่อไหร่ ต้อง ซื้อเก็บสะสมไว้ แน่ๆ
  • สวัสดีครับ
    พอดีช่วงนี้งานเข้าเลยไม่ได้เข้ามาที่เล่นที่บอร์ดเลย กระทู้ปักหมุดผมก็ยังได้ตั้ง แต่เดียวกำลังจะตามไปครับ วันนี้เลยแอบเดาะกลอนประตูเข้าห้องท่านมาร์ค เลยมาเห็นรูปนี้ เห็นแล้วได้อารมณ์มาก ดูจากอาการแล้ว สองท่านผู้ยิ่งใหญ่คงเกิดอาการหงอนอะไรกันอยู่ ไม่รู้สาเหตุเพราะน้องหญิงที่นั่งข้าง ๆ หรึเปล่า...มีอะไรก็รีบ ๆ เคลียนะครับ เอาใจช่วย ฮา ๆ !

ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_09652.jpg 82K
  • ขอบคุณพี่จุ๊บที่แนะนำครับ วันไหนว่างจะต้องหาเวลาไปดูเสียหน่อย ไม่รู้จะทันไหมเนี่ย

ท่านยุทธ มีโอกาสได้ใช้ด้วยหรือ ถุงยางสองชั้นเนี่ย เห็นกัวเมียขนาดนั้น ฮ่าๆๆ

หวัดดีท่านตี๋ พี่คงไม่มวาสนาได้นำหมาเข้ามาแล้ววะ คงรอเลี้ยงรุ่นลูกหรือหลานบีเจทีเดียวเลย

ท่านปอ หากจะใช้ยางเป็นเป้าควรเอาผ้ารอง แต่พี่ว่าใช้กระสอบป่านดีที่สุดครับ เปลืองหน่อยแต่ปลอดภัยต่อสุขภาพ
  • ท่านตู่ ต้องค้นหน่อยนะกระทู้เดิม พอมีคนไปโพ๊สมันก็จะเด้งกลับมาเองครับ

ในรูปกำลังเครียดว่า เมื่อคืนตอนไฟดับ เกิดอะไรขึ้น ฮ่าๆๆๆ
  • พพี่ตู่ผมขอเตือนไว้ก่อนน่ะ ช่วงนี้มาเฟียหงุดหงิดง่ายอย่าไปแซวมากเดี๋ยวโดน ต๊าฟเกลียวน่ะแก๊งค์ BB ไอ้บิวโดนขู่ไปคนล่ะ55
  • บ้านพี่ตู่หายหรือป่าว ไม่เห็นมีเลยเสาเข็ม หลังคาก็ไม่เหลือเวรกรรม
  • กรูไม่กลัวไม่รู้อะ ป๋า แต่จะจากุซซี่มะไหร่บอกได้ 555

ป๋าก็อย่ามุดแบบหัวเกรียนบ่อย มันหนาว:026:
  • สวัสดีครับพี่มาร์คและทุกท่าน ผมแวะมาทักทายครับ คิดถึงพี่มาร์ค พี่ยุธร เฮียเหลียงป้าพร+สารวัตโก้งและอีกหลายๆท่านด้วย
    ไฟล์แนบ
    12.jpg 40K
  • หวัดดีท่านกำนัน สบายดีนะครับ กลุ่มสุพรรณทำไมเงียบจังช่วงนี้ จุดประทัดโยนใส่หน่อย ฮ่าๆๆ
  • ช่วงนี้เงียบครับสาวๆก็แยกไปมีครอบครัวกันหมด555+ อดเลย555+
  • อีกอย่างช่วงนี้งานเยอะ+เดินทางบ่อยด้วยครับ เลยไม่ค่อยได้รวมตัวนะครับ
  • งัยละ หวงดีนักกั๊กไว้เอง ท้ายสุดแห้วหมด ฮ่าๆๆ
  • 555555555 ไหงมาทักกันในห้องคนอื่นล่ะทั่นกำนั๊น

อ่ะจ้า ปุ๋ยพร้อมเปิดตัวเมื่อไหร่ เชิญได้นะ ไปสังสรรค์ กันจั๊กหน่อย

ป๋า ก๊าบบบบบ กินข้าวให้ตรงเวลานะ เด๋วโรคภัยถามหา อิอิ (ด้วยฟามห่วงใย)
  • อ้าวเวรกำ..เสงสารก็แต่น้องหญิง แต่เห็นหน้าน้องหญิงเขาแล้ว ดูเหมือนเขาก็ยังงง ๆ กลุ้ม ๆ เหมือนกันว่าผลจะออกมาเป็นไง เพราะจะออกทางไหนก็กำของน้องเขาทั้งน่าน 555!

เฮียเหลียม่ายต้องห่วง เพราะบ้านช่องผมตอนนี้มันหายไปหมดแล้ว ตอนนี้ก็เทียวไปสิงตามบ้านคนอื่นไปก่อน เดี๋ยวรอขึ้นบ้านใหม่ เปิดใหม่อีกหลัง ๆ ใหญ่กว่าเก่าอีก 555!

ส่วนท่านยุทธสบายดีไม๊ครับ!
  • ท่านตู่ ไปตามเสาเรือนกลับมาตั้งให้ใหม่แล้วครับ
  • WOW! ทำไมเร็วดีจังครับ...ถ้าจะขอตั้งกระทู้ใหม่เลยได้ไหมครับท่าน ถ้าไม่เป็นการรบกวนท่านจนเกินไป จะได้ปรับ และตั้งหัวข้อชื่อกระทู้ใหม่ และลงรายละเอียดเพิ่มเติมให้มันชัดเจนขึ้น ถ้าโอเคผมจะได้ขึ้นกระทู้ใหม่เลย(จะอนุมัติไหมเนี้ย :001:)
  • แก้ตรงนี้ก็ได้ครับ คลิกตรงแก้ไข
  • มันอยู่ตรงไหนครับท่าน จุดที่จะให้แก้ไข :003:
  • โอเคเจอแล้วครับท่าน ขอบพระคุณอย่างสูง ถ้าติดขัดอะไรจะขอรบกวนอีกครั้งครับ :065:
  • ตรงมุมขวาบนของกระทู้ครับ แก้ชื่อกระทู้ เปลี่ยนรูป
  • พี่ตู่ขึ้นบ้านใหม่ อย่าลืมจัดงานเลี้ยงด้วยนะ เจ้าที่แรงนะจะบอกให้ ฮ่าๆๆ
  • เฮีย เดี๋ยวโดนต๊าปเกลียวนะกัวไหม ฮ่าๆๆๆ
  • ฮา ๆ ...เอาจริง ๆ นะก็เสียวหลังอยู่เหมือนกัน :001: แต่ทำไงได้ พระท่านจะฝึกกรรมฐานยังต้องเข้าป่าช้าเลย จิตมันจะได้นิ่ง แต่ผมไม่ใช่พระนะ ฉะนั้นอย่ามากวนผมเลย ผมมันคนจิตอ่อนไหว :022: 555!
  • อ้าวววววว ท่านพูดแบบนี้ เดี๋ยวคนก็จะแปลเจตนาว่าผมเป็นแบบนั้นจริงๆก็ยุ่งเลยนะ ฮ่าๆๆๆ

โผมมมมคนชอบฮาคับทั่น
  • เช้าๆ ขอโอวัลตินซักแก้ว กินกะหนมปังปิ้งหน่อยเด่ะ มาเฟีย

รอซื้อ อาหารกระป๋องให้อีโกลเด้นอยู่เด้อ
  • ใจเย็นดิป้า อย่าเอ็ดไป เดี๋ยวโดนก๊อปปี้
  • สวัสดีตอนเช้าครับ พี่มาร์ค วันนี้จันทบุรี อากาศดีมากมาย

ต้องอาบน้ำลูกน้องซะหน่อย แต่แชมพูใกล้หมดแล้ว ไม่รู้ทางตัวแทนจำหน่ายที่จันทบุรี เค้ามีแชมพูของ F1 ขายรึป่าวครับ