ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

The Strongest Pitbull in Thailand
  • โห 7D นี่มันใสดีจริงๆ ขอบคุณสำหรับภาพถ่ายสวยๆครับอ้น คนขี้เหล่ 555+ และ น้องพัด คนสวยครับ
    .
    เมื่อวานลงทุนโดดงานขับรถไปรับ barley แล้วต้องรีบกลับม office เพื่อclearงานต่อ เฮ้ออ/เมื่อวานสนุกสนานมาก
    จนต้อง ลำบากพี่เหลี่ยม/ขอบคุณครูอู๊ด และทีมงานd1 อีกครั้งสำหรับสถานที่ สำหรับพรหมใหม่ไม่มีลื่นให้เห็นและมิตรภาพ :)
  • ใสภาพนิ่งพี่
    vdo ต้องกล้องอีกตัว 7D มันโฟกัสไม่ทัน บาเล่ 55555 ต้องหาเลนใหม่ 555+
  • หมาลากเข้าสิงพี่ยุธแล้ว ถึงขนาดโดงานเลย 55

เราต้องมีมาตรฐาน วันนี้ทำได้ไม่ดี วันหน้าอาจได้ดีกว่า

แต่อย่าทำเป็นหลับหูหลับตา
  • image

รูปนี้บาเล่ห์มันตื่นรึยังเนี่ยพี่ 5555+
    ไฟล์แนบ
    227045.jpg 213K
  • หมาไทย หัวใจเกินร้อย
    .
    ฝากถึงน้องๆพี่ใกล้เคียงที่หัวใจรกในหมาลากอยากให้เข้ามาสัมผัส แลกเปลียนความคิดเห็นมากกว่าอ่านครับ
    .
    ถึงวันงานอยากให้พี่ๆน้อง เตรียม BOX มาด้วยน่ะครับเพราะสนามเล็ก อาจะทำให้ท่านเหนื่อย และ เป็นสิ่งเร้าให้สุนัขลากได้ไม่เต็มที่ครับ
  • ข่าวว่า หลังจากเปลี่ยนพรมแล้วลากง่ายขึ้นไม่ทราบว่าจริงไหมครับ
  • จริงแน่นอนครับ ยึดแน่นเลย ครับพี่มาร์ค ไม่วืดแล้่วด้วย ครับ
  • จะขอเมียแอบไปดูอาทิตย์นี้ อิอิ :m04:
  • อ้นเอายัง ขอสดๆก่อนก็ได้ :013:
  • ไปส่งรูปให้ลูกค้าก่อนนะครับพี่เด่วมาเยนๆๆๆๆ
  • ยอมรับหมาตัวนี้มันเก่ง แต่ดูแล้วถึงที่สุดแล้วฟิตสุดๆไม่เกิน ตันสาม ในสโลบ 5 ซม.นะ
    จากคลิปถ้ายังไม่เลิกใช่สายจุงเป็นตัวกระตุ้นยังไงก็ไปไม่ไกลกว่านี้หลอก เพราะยิ่งน้ำหนักที่ลากเยอะๆ แล้วตอนแข่งห้ามให้ถือสายจุง แล้วหมาลักษณะนี้หยุดแบบช่วงท้ายคลิปแน่นอน (น้ำหนักเบาๆไม่ต้องมีอะไรมันก็เดินได้อยู่แล้ว)
  • image
    ไฟล์แนบ
    283429576v7_350x350_Front_Color-White.jpg 29K
  • ฮั่นแน่พี่ยุทธผมรู้น้าาา เย็นๆร่มๆ ด่วนเลยครับพี่ ตอนนี้ฝนตก^^ (อดพาหมาลากอีกเราพักกันยาวๆสี่วันแล้วเนี่ยกล้ามหดกันพอดี)^^image
    ไฟล์แนบ
    184081_250497588308224_100000439541071_928924_3526588_n.jpg 124K
  • โอโห กระดูกกำลังกรุบทั้งนั้นเลย งานนี้คงมีเบียร์ฟรีกินทั้งปีแน่ๆ
  • พี่วีระทองพูลอายุเท่าไรครับ(เดี๋ยวมาต่อ) :-W
  • 2 ปีพอดีครับ
  • ลองดูกันสักตั้งใหมครับท่าน แต่ไม่เอาแบบมาหารนำหนักตัวเอาแบบลากได้เยอะสุด
    ของผมนำ้หนักตัวเยอะกว่าท่าน แต่ท่านได้เปรียบเรื่องกระดูกและอายุ งานลากที่ผ่านมาลากห่างกันไม่เท่าไหร่ ผมมั่นใจหมาผมหัวใจมันใหญ่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆขึ้นตอนนี้ :-D
  • ใครที่กำลังท้อ อยากให้ดูมู๊ดดี้เป็นตัวอย่างครับ วันนี้มันเป็นนิวมูดดี้แล้ว การฝึกฝนการมีเวลาให้ มันช่วยได้จริงๆครับ
  • ลองดูกันสักตั้งใหมครับท่าน แต่ไม่เอาแบบมาหารนำหนักตัวเอาแบบลากได้เยอะสุด
    ของผมนำ้หนักตัวเยอะกว่าท่าน แต่ท่านได้เปรียบเรื่องกระดูกและอายุ งานลากที่ผ่านมาลากห่างกันไม่เท่าไหร่ ผมมั่นใจหมาผมหัวใจมันใหญ่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆขึ้นตอนนี้

ลองหลายๆตั้งก็ได้ ผมชอบครับ

จำได้ของน้อง แมน ท่าโร่ลากได้ดีทีเดียว แต่เจ้าของสงสารหมาเลยไม่ลากต่อ รีบกลับ

และไอ้การที่ชอบใช้คำพูดว่าลากหลายๆรอบมันเป้นการทรมารหมา มันเป็นคำพูดที่สวยหรู ฟังดูดีครับ มักจะออก

จากปากพวก.......

แต่ต้องเข้าใจถึงความเป็นจริงด้วย

หมาเล็ก แค่ 22-23 กก. จะไปสู้หมาใหญ่ 35-40 กก.ได้อย่างไร

หมาผมไม่เก่ง และผมก็ไม่คิดจะเก่งเกินความสามารถของหมาผมครับ

หมาที่อายุเลย 1 ปีไปแล้ว ไม่มีคำว่ากระดูกอ่อนหรอกครับ

ชิิงเดิมพัน..... ว่ามาครับ

กติกา

นับน้ำหนักที่ลากได้ทุกรอบรวมกัน หารด้วยน้ำหนักตัวสุนัข

ใครได้มากสุดชนะรับเดิมพันไปครับ ถ้าแบบนี้มันถึงจะสมศักดฺ์ศรี

image
    ไฟล์แนบ
    tp5.JPG 27K
  • ถ้าเอาน้ำหนักลากได้มากสุดก็ได้ แต่ ท่าโรกล้าต่อให้ทองพูลหรือเปล่า

ถ้ามันสูสีกันผมก็จะรับไว้พิจารณา

image
    ไฟล์แนบ
    tp1.JPG 84K
  • ว้าวคู่นี้น่าดูจริงๆ
  • :063: พิตบลูมันวัดกันตรงนี้แหละพี่ ถึงจะสมศักศรี
    .
    ถ้าเอาแข่งน้ำหนักมากสุด อีกหน่อยสงสัยต้องเอา MASTIFF มาเล่นซะแล้ว :-D image
    ไฟล์แนบ
    huge_american_mastiff-14907.jpg 34K
    alangu_mastiff-14765.jpg 35K
  • มันก็ถูกของท่านครับงั้นเอาตามท่าน แต่ของผมห่วงเรื่องเดียวเรื่องกระดูกมันยังไม่ถึงปีเลยท่าน 23 ก.ย เดือนหน้าครบหนึ่งปีพอดี งั้นงานแข่งเดือนหน้าเจอกันแน่นอนเรื่องราคาเดี๋ยวคุยกัน B-)
  • ที่เมืองทองถึงจะนำหนักตัวเยอะกว่าแต่ผมก็แพ้ท่าน แต่งานเดือนหน้าฮึ ฮึๆๆ มาเลย....ใช้สิทธิ์เต็มที่
  • คุณแมน จะมาแพ้อะไรผมละครับ ผมไม่ได้แข่ง ทองพูลครับ

ครับคุณแมนเตรียมทาโร่ตัวมาให้ดีเลย ผมว่ามันไปได้อีกครับ

สุนัขจะชนะหรือแพ้ ไม่สำคัญ เท่ากับความมีน้ำใจนักกีฬา ของเจ้าของสุนัขครับ

:004:
  • "สุนัขจะชนะหรือแพ้ ไม่สำคัญ เท่ากับความมีน้ำใจนักกีฬา ของเจ้าของสุนัขครับ"

=D> =D> =D>
  • ลองมาเลี้ยงเด็กแบบผมสิครับสุขแท้ครบทุกรส มุด ปาด ขย้ำ จบด้วยเมียกระทืบ
  • เหลียงปลาทองชอบเลี้ยงเด็กดว้ย สุดยอดครับ :063:
  • เนื่องจากตอนนี้นักกีฬายังมีน้อย เราจึงยังไม่ได้มีการแบ่งงรุ่นแต่อนาคตหมาเยอะขึ้นเรามีการแบ่งรุ่นให้แน่นอนครับ
  • สรุปเรื่องกฏกติกาอีกสักครั้งครับ
    .
    Mafia สิงหาคม 14 Permalink ผมขอย้ำเรื่องกติกาสักเล็กน้อยนะครับ เพื่อป้องกันข้อพิพาทที่จะเกิดขึ้น เราต้องการอนุรักษ์พิตบูลที่มีความสามารถ ดังนั้นการแข่งเราจะยึดที่ตัวหมาเป็นหลัก อะไรที่จะช่วยเชฟตัวหมา เราจะนำมาบังคับใช้ เพื่อความปลอดภัยของตัวสุนัขเอง และลดกระแสการต่อต้านจากคนที่มองว่าเรากำลังนำสุนัขมาทรมาน การแข่งเราจะเน้นที่ความสามารถของสุนัข เพราะเราต้องการหาว่าสุนัขตัวไหนแข็งแรงที่สุด มีความสามารถสูงสุด ดังนั้นกติกาหยุมหยิมที่ไม่มีความจำเป็นขอยกเลิกทั้งหมด

เมื่อลงสู่สนาม หลังจากกรรมการสั่งให้เริ่ม แฮนเล่อร์สั่งหมาให้ลากแล้วต้องปล่อยมือการควบคุมสุนัข และจะจับต้องตัวสุนัขอีกไม่ได้ การจะถูกต้องตัวหมาได้อีกครั้งต้องเป็นคำสั่งจากกรรมการเท่านั้น และความหมายของการใช้ของล่อก็คือ การใช้มือยื่นสิ่งของล่อให้สุนัขไล่งับ อุปกรณ์ที่ติดตัวทุกชนิดที่จำเป็นเช่นสายจูงแฮนด์เลอร์สามารถนำติดตัวลงสนามได้

การลงลาก ให้เป็นสิทธิของผู้ฝึกสอนที่จะตัดสินใจว่าสมควรลงลากที่น้ำหนักเท่าใดบ้าง แต่ไม่จำเป็นต้องลงลากทุกครั้ง จะลากเพียงครั้งเดียวตลอดการแข่งขันก็ได้ถ้าฟิตซ้อมมาดีและรู้กำลังของสุนัขตนเองดีแล้ว กรณีสุนัขลากไม่ผ่าน เราจะให้สิทธิลากใหม่อีกหนึ่งครั้ง ถ้าลากไม่ผ่านถือว่าน้ำหนักสุดท้ายที่ทำได้คือผลที่จะนำมาเทียบหาผู้ชนะ การจับเวลาเราจะทำนาฬิกาขนาดให้เพื่อให้ผมชมได้เห็นเวลาด้วย (ตอนนี้ยังไม่มี)

และกรรมการที่จะลงทำการตัดสิน ต้องยึดหลักความปลอดภัยของสุนัขเป็นสิ่งสำคัญลำดับแรก และต้องพยายามส่งเสริมให้การแข่งขันมีความสนุกสนานสร้างเสริมความสามัคคีในหมู่คณะ และกรรมการถือว่าเป็นผู้มีสิทธิขาดในการตัดสินในทุกกรณี ผู้ที่แสดงกริยาที่ไม่เหมาะสมแสดงความก้าวร้าว ข่มขู่ กรรมการมีสิทธิพิจารณาตัดสิทธิ การเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งต่อไป โดยบทลงโทษจะมีทั้งห้ามเข้าร่วมชั่วคราวและห้ามเข้าร่วมแบบถาวร

กติกาเราจะสั้นง่าย กระชับ ยึดตามเจตนามากกว่าการตีความตามตัวอักษร

ขอบคุณครับ

.
    ในส่วนเรื่องสายจูงอันนี้ทางผู้จัดอนุญาติ แต่อยากให้ผู้เข้าแข่งขันพิจารณาฝากไว้กับคนโหลด นน. จะดีที่สุดครับ เพื่อป้องกันข้อพิพาทที่จะเกิดขึ้น
    .
    อีกเรื่องขอฝาก SLOPE UP อยากให้คณะกรรมการจัดพิจารณาใช้ 5 CM เป็นมาตราฐานครับโดยใช้ค่าความต่างให้วัดที่ท้ายรางจุดท้ายสุดของรางและจุดเข้าเส้นชัยที่ค่าความต่างที่ 5 CM ถึงแม้ นน.ที่ลากจะได้น้อยก็ว่ากันไปตามเนื้อผ้าและความฟิตของนักกีฬา

* ด้วยความเคารพ *
  • เจตนาในการจัดแข่ง เราอยากเห็นสุนัขที่ดีที่สุด ที่พร้อมที่สุด เป็นผู้ชนะการแข่งขัน
    กติกาเขียนขึ้นมาเพื่อให้คนปฏิบัติตาม เพื่อให้การแข่งขันเกิดความเรียบร้อยและเป็นธรรม
    หากพวกเราทุกคนเคารพกติกา ปฏิบัติตามกันอย่างสมัครใจ มันก็คือสปิริตที่ยอดเยี่ยม
    แต่ถ้าหากคนมีเจตนาที่จะเอาเปรียบคนอื่น ต่อให้เขียนกติการัดกุมอย่างไร ก็หาช่องทางจนได้อยู่ดี

ผมจึงอยากเห็นการแสดงสปิริตด้วยตนเองจากพวกเรา มากกว่าที่ทำตามเพราะโดนบังคับครับ
  • เอามาลงให้ชมครับ บาเล่ เจอกันวันอาทิตนนี้ครับ ขออนุญาต นะครับพี่ยุท
  • tiggerของผมเองหลังหายป่วย ซ้อมเบาๆๆ ขอบคุณเทคนิคดีๆๆจาก D-1ครับ ไปเรียนก่อนนะครับมืดๆๆเจอกันใหม่ครับ

ขอบคุณภัทรครับ ที่ทำVDOให้
  • ไม่เท่าไร เด็กๆ
  • เด็กอยู่แล้ว อายุปีกับไม่กี่เดือน 5555555555555555
    ไปเรียนละเด่วมาโม้ใหม่ 55
  • ขออนุญาตเสนอหน่อยนะครับเพ่ เห็นด้วยที่ว่ากฏกติกา
    ต่อให้เขียนมากมายรัดกุมขนาดไหนแต่ถ้าผู้เข้าร่วมการ
    แข่งขันพยามหาช่องมันก็มีข้ออ้างตลอด แต่ถ้าทุกคน
    เข้าใจและปฏิบัติตามกฏกติกาที่วางไว้ เชื่อใจกันไว้ใจ
    กัน บางครั้งกฏเกณฑ์ต่างๆ ไม่ต้องมีเลย ก็เหมือนกับ
    เอาหมามาซ้อมเล่นกันแค่นั้น

แต่การที่ออกกฎกติกาที่ชัดเจนและครอบคลุมก็เป็นเกาะ
    ป้องกันข้อครหานินทา ผมกล้าพูดว่าคนเราไม่มีทางที่ไม่
    ลำเอียง ยิ่งตอนแข่งในรอบตัดเชือกแล้วด้วย หมาเราเอง
    เรายังชอบตัวอีกตัวมากกว่าอีกตัวเลย

ครั้งนี้กฏกติกาต่างๆ อาจจะยังไม่รัดกุมก็ถือว่ามาลากกันแบบขำๆ
    พี่น้องเพื่อนฝูงอาจจะติดปลายน่วมซะเล็กน้อย เพื่อสร้างสีสรร

เล่นไปเรียนรู้กันไปจนกว่าเราจะได้กรอบกติกาที่ชัดเจนแล้ว
    เราค่อยมากำหนดอีกที่ ยังไงก็รบกวนเพื่อนๆ ช่วยกันคิดและร่าง
    กรอบของกฏกติกาที่อยากให้มีมานำเสนอ มาพูดคุยเจ้าภาพ
    เพื่อนำไปพิจารณาต่อไป (ช่วยกันหน่อย แค่นี้เจ้าภาพก็เหนื่อย
    อยู่คนเดียวแล้ว)

ขอบคุณครับ
  • Mafia 12:27PM Permalink ไม่เท่าไร เด็กๆ
    .
    :"> ต้องลองครับพี่ SLOPE 5 CM
  • ต้องลองครับพี่ SLOPE 5 CM

ถ้า UP 5 CM. ประเดี่ยวก็เสียสถาบันหมา 5 ตัน หมด จุๆๆๆๆๆๆๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    DSC_0083.jpg 135K
  • จุ ๆๆๆๆๆ สำหรับผมไม่มีซุ่ม รุ่น 51-60 ปอนด์ /ครับพี่ :-))

3 พย.นี้ 2 ขวบพอดีเลย

ท่าน แมน ยังสนใจอยู่ไหมครับขอเปลี่ยนตัวจากทองพูล เป็น BARLEY ขำๆครับ
  • กรณีสุนัขน้ำหนักตัวน้อยกว่า อยากจะให้ตัวใหญ่ต่อน้ำหนักให้เท่าไรว่ามาเลยดีกว่า ถ้าตัวใหญ่คิดว่าไหวก็รับข้อเสนอ ของแบบนี้มันต้องพิสูจน์ ไม่งั้นไม่มีข้อสรุป เดิมพันขำๆ พอได้เสียวครับ
  • ถ้าจะกินหมู ไปตลาดดีกว่ามั้ง
  • พี่วีระรอทานหมูหมักของออ้นนะครับ ฮ่าๆๆๆ
  • ฝากให้พี่กระทิงครับ

• น่ารักสุดๆ เวลาอยู่กับคน
  • ข้อมูลเพิ่มเติมครับ
    http://xxlredpit.blogspot.com/
    image
    ไฟล์แนบ
    dozo-1-year.jpg 137K