ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

The Strongest Pitbull in Thailand
  • พรุ่งนี้ผมนัดคุยกับทีมงานถ่ายทำ เพื่อเตรียมทำรายการทีวีผ่านดาวเทียม เป็นรายการ ด๊อกเอกซ์ตรีม สปอร์ตคลับ
    ได้รูปแบบรายการเมื่อไร เราจะต้องมีการจัดการแข่งขันเดือนละครั้ง เพื่อนำภาพกิจกรรมไปลงให้พี่น้องได้ชมทางทีวี
    ออกอากาศอาทิตย์ละครั้ง ครั้งละหนึ่งชั่วโมง ผมมั่นใจว่ามันจะเป็นอีกหนึ่งโครงการที่ช่วยสร้างภาพลักษณ์ที่ดีสำหรับพิตบูล

ผมขอเชิญชวนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ นำหมาของท่านมาร่วมกับเราครับ งานแรกจะเป็นการทดสอบรางและรถลากคันใหม่ของเราที่เพิ่งต่อเสร็จ ได้วันลงตัวเมื่อไร เราจัดทันที่ครับ
  • เยี่ยมครับ แล้วจะเตรียมหมาไว้ครับ
  • แจ่มครับพี่ วันนี้ก็นัดๆๆกับพี่ยุทไว้แล้วว่าจะไปเล่น แต่ฝนตก+อ้นติดสอบ เลยอดค้าบ 55555+

พี่วีระ สวัสดีครับ
  • ฝากพวกเราช่วยกันผลักดันพิตบูลแนวกิจกรรมด้วยนะครับ เชื่อว่าอีกไม่นานจะมีคนให้ความสนใจมากยิ่งขึ้นครับ
  • โดดน้ำไกล ไต่กำแพง แฮ้งกิ้ง มาช่วยกันครับทุกท่าน
  • รถลากพร้อมรางก็เสร็จแล้วนะลวดเพ่ อย่างเทพเลยด้วย ขอเคลียร์คิวนิดหนึ่งแล้วจะบอกว่าจัดงานลากวันไหน อาจจะสิงหาไม่รู้ว่านักกีฬาเตรียมตัวกันทันหรือเปล่า
  • กันยาเลยพี่ ฮ่าๆ
  • เดี่ยวจะฝึกไต่ผนัง
    ไฟล์แนบ
    wall-2.JPG 22K
  • image
    ไฟล์แนบ
    wall-2.JPG 22K
  • ฝึกโดดน้ำด้วยนะท่าน อยากได้สุดยอดฝีมือในการกระโดดไกลเตรียมไว้ เราจะมีการจัดแข่งให้อย่างแน่นอน อยากบุกเบิกกิจกรรมแนวเอกซ์ตรีมจริงๆครับ ผมค่อนข้างมั่นใจว่าต่อไปพิตบูลจะมีคุณค่ามากขึ้น
  • ถ้าจะฝึกโดดน้ำต้องเอาไป D1 แล้วละครับ

แจ่มครับพี่ วันนี้ก็นัดๆๆกับพี่ยุทไว้แล้วว่าจะไปเล่น แต่ฝนตก+อ้นติดสอบ เลยอดค้าบ 55555+

พี่วีระ สวัสดีครับ

ว่างๆค่อยนัดเจอกันครับ
  • image

อยากร่วมกิจกรรมบ้างจัง ขอแสดงตัวเพื่อเป็นกำลังใจให้พี่ๆนะครับ ผมได้หลานบีเจตัวนี้มาตอนอายุ 9 เดือนทุกวันนี้ยังไม่ได้ใจมันเลย ไม่รู้เจ้าของเก่าเลี้ยงมายังไง ขี้กลัวมาก ไว้พร้อมเมื่อไหร่จะพาออกไปลุยด้วยคนครับ ^^
    ไฟล์แนบ
    DSC02162.JPG 146K
  • เกิดมาเป็นหมาพิตบูล ศักดิ์ศรีมันค้ำคอ มันต้องเหนือกว่าหมาพันธ์อื่นในเรื่องสมรรถนะ ถ้าวันไหนพิตบูล อ่อนแอ ดูแลตัวเองไม่ได้ พาไปไหนต้องกลายเป็นภาระ โดนหมาข้างถนนไล่ฟัด เราจะรู้สึกเสียดายทีหลังนะครับ

ใครคิดจะเลี้ยงพิตบูล อยากให้คิดดูดีๆว่าท่านมีเวลาให้เขาหรือเปล่า หมาพันธ์นี้มันต้องการนายที่มีเวลา พาเขาทำกิจกรรม ไม่ใช่ล่ามทั้งวัน มีชีวิตประจำวันเพียง กิน นอน ขี้ และอยู่ในกรงนะครับ
  • การให้ความรัก ความอบอุ่น และการแสดงความเป็นผู้นำ จะช่วยให้มันมั่นใจในตัวคุณ

อย่าอารมณ์เสียใส่มันเด็ดขาด มันจะยิ่งกลัว วันไหนอารมณ์ไม่ดี ก็อย่าไปยุ่งกับมัน เดี๋ยวคุณจะเผลอหวดเข้าให้จะยิ่งไปกันใหญ่ วันนี้หมามันขาดความเชื่อมั่นในระดับวิกฤต คุณต้องใจเย็นในการฝึกให้มากที่สุด ทำอย่างไรให้มันรักและไว้ใจว่าคุณปกป้องมันได้ มันก็จะช่วยฟื้นความมั่นใจในที่สุดครับ

วันนี้คุณต้องปกป้องมันก่อน อย่าพาออกนอกบ้าน มันจะยิ่งกลัว รอจนมันไว้ใจคุณ เชื่อมั่นในตัวคุณแล้วค่อยพาออกไปครับ
  • มันอยู่กับผมมาสี่เดือนล่ะครับไม่เคยถูกตีสักครั้ง พาออกนอกบ้านได้ปกติครับ จูงเดินเช้ากลางวันเย็นตลอด อะไรๆมันก็ไม่กลัว แต่มันจะกลัวตอนทำกิจกรรมร่วมกับเราดูจะไม่ค่อยกล้าสงสัยเจ้าของเก่าคงจะตีมันไว้เยอะ ยิ่งถ้าใส่ชุดลากให้แล้วด้วยล่ะก็จบเลยแมวเดินผ่านหน้ายังก้าวขาไม่ออก 555+ ตอนนี้ก็คงต้องปรับสภาพไปเรื่อยๆล่ะครับ จากที่ฟังๆประวัติมันมาแล้วชีวิตมันน่าสงสารพอควร ตอนนี้ก็ต้องเติมเต็มให้มันซะก่อน ฮ่าๆๆ
  • มันขาดความมั่นใจอย่างแรง เราต้องเล่นยั่วให้มันอยากเล่น และให้มันมาขอเล่นเอง บีเจ มาแรกๆอะไรก็ไม่เอาสักอย่าง กว่าจะแก้ได้เกือบถอดใจจริงๆครับ แต่ตอนนี้ทำได้เกือบหมด

สิ่งแรกที่ต้องค้นหาก็คือมันชอบอะไร ผ้า ลูกบอล ลูกเทนนิส ทำให้มันชอบอะไรสักอย่างหนึ่งก่อน เพื่อมันจะได้มีสมาธิลืมความกลัวได้ชั่วขณะ สมมุติว่ามันชอบลูกบอล เราใช้ลูกบอลเป็ตัวเบี่ยงเบนความสนใจ เราใส่ชุดลากให้มัน แล้วเอาบอลล่อ มันจะสนใจลูกบอลจนลืมว่ามันใส่ชุดลากอยุ่ เราก็จะพัฒนาการฝึกไปสู้สิ่งอื่นๆได้

การฝึกหมาไม่ยาก สิ่งสำคัญต้องเข้าใจหลักจิตวิทยาหมาก่อนครับ หมาแต่ละตัวความสนใจ แรงขับ สภาพจิตใจ ไม่เหมือนกัน เจ้าของหรือผู้ฝึกต้องดูให้ออกครับ

• ทุกวันนี้ผมก็พยายามทุกๆอย่าง ตามวิธีที่จะหาๆในบอร์ดได้ แล้วก็พยายามเล่นกับมันทุกวันเพื่อให้ได้ใจมันด้วยอยู่ในคอกมันก็เชื่อฟังดี แต่พออยู่ข้างนอกเรียกชื่อมันยังไม่ยอมหันเลยครับ 555+ คงอีกนานพอดูกว่าจะพาไปร่วมกิจกรรมได้
  • ฮ่าๆๆๆ ความเชื่อมั่นจะทำให้ท่านผ่านมันไปได้ นี่ละความแตกต่างระหว่างพิตบูลแมนแต่ละคน

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ
  • พี่วีระนี่เอาทองพูลอยู่หมัดจริงๆ ถ้าเสาร์นี้ไม่ติดอะไรที่เดิมครับพี่ ครั้งนี้ขอหนักๆดีกว่าครับ.
    .
    Hazal2d0uS
    BAR LEY ตอนเด็กๆก็เป็นครับแทบจะมุดรูเลยล่ะเวลาพาออกนอกบ้าน.จำไม่ได้เหมือนกันว่าหายตอนไหน แต่ช่วงเด็กๆจะเล่นกันแต่ในบ้าน ออกไปก็ค่ำแล้วใจเย็นๆ อย่างที่พี่มาร์คบอกครับ
    .
    อยากเห็นหน้าตารถลากครับเป็นอย่างไรบ้างครับ
  • ได้ครับ
  • ผมก็เตรียมแล้วครับ
  • ไว้ถ้าว่างจะไปร่วมเชียร์ครับ เมื่อวันงานเมืองทองผมก็ไปนั่งดูมา ไปแอบลาดตระเวนซุ่มสอดแนม เพราะว่าผมอยู่แค่ปากเกร็ดนี่เอง
  • พามาเล่นด้วยกันก็ได้ วันเสาร์ที่ 6 แถวๆ ตลาดเจ้าพระยา ใกล้แค่นี้เองimage
    ไฟล์แนบ
    y3.jpg 266K
  • ขอบคุณที่ชวนครับพี่วีระ ถ้าใส่ชุดลากแล้วยอมเดินยอมลากจะพาไปแจมด้วยครับ ฮ่าๆๆ ผมอยากไปดูเจ้าโค๊ะของพี่ยุทธด้วย April หน้าตาเหมือนเจ้าโค๊ะพี่ยุทธมักๆ 555+
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC02059.JPG 176K
  • เอามาเถอะรับรองเดินแน่ๆ เดี่ยวมี .....จะบอกให้....555
  • image

สถานที่ตามรูปนี้เลยหรอครับ ? ขอรายละเอียดเรื่องอุปกรณ์ที่พี่ๆเตรียมไปเล่นกันด้วยครับ
    รบกวนขอเบอร์โทร ของพี่วีระแล้วก็พี่ยุทธด้วยครับ ถ้าไปได้จะโทรหาเรื่องสถานที่อีกที
    วันเสาร์ที่ 6 นี้ถ้าพ่อตาว่างหรือถ้ายืมรถได้คงได้ไปครับแต่ยังไม่รับปากเพราะวันอาทิตย์ที่ 7 มีเลี้ยงพระวันเกิดแม่ยายที่บ้านไม่รู้ว่าจะไปได้ป่าว แต่ถ้าได้ไปแล้ว K-BaR มันทำได้ก็จะซ้อมไว้ไปลุยงานที่ d-1 พร้อมพวกพี่ๆด้วยเลยเอามันครับ
    ไฟล์แนบ
    220790.gif 38K
  • ยินดีครับ มาร่วมแจมกันครับ โค๊ะก็ยังลากไม่เป็นหรอกครับตอนนี้ยังต้องกระตุ้นช่วยอยู่ ส่วนอุปกรณ์ก็ ชุดลาก
    น้ำหนักถ่วง ถ้ามีลูกบอลก็ติดมาด้วยก็ดีครับ น้ำดื่มสำหรับสุนัข ถ้ามี BOX ติดมาด้วยก็ดีครับเพราะจะได้ไม่ต้องเหนื่อยเวลาสุนัขหลายๆตัว อ้อถ้าสะดวกติดตะกล้อครอบปากก็เจ๋งเลยครับ เยอะไปไหมนี่555
    .
    หน้าคล้ายพี่เจ้าโค๊ะมากกว่าครับ ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ M1 ส่วนข้างล่างโค๊ะตอน 3 เดือน
    image
    ไฟล์แนบ
    KO-KO-(9).jpg 77K
  • พี่วีระ
    คิดถึงบรรยากาศเก่าๆจัง วันทีุ่6 กะ 7 ติดสอบอีกแล้ว เซ้งเป็ด
    ทิงแดง
  • ถามพี่ๆหน่อยครับ คือหมาผมมันจะกัดแต่ชุดลากอย่างเดียวเลยครับ มีวิธีแก้ยังไงบ้างครับ
  • image

พร้อมกันหรือยังนักกีฬา เราสร้างเสร็จแล้ว ถอดแบบมาจากนอกเลย
  • image

ความยาวสิบเมตร ถอดประกอบได้ บรรทุกขึ้นท้ายปิคอัพสบายๆ พร้อมลุยแล้วทั่วประเทศ
  • คิดว่าคงจะได้ลองรางใหม่ในเร็ววันนะครับ

เยี่ยมครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่ทำมันขึ้นมาครับสำหรับรางใหม่
  • แจ่มเลยครับ อยากให้เคบาร์ มันลากได้เร็วๆจัง 555+
  • อยากจะจัดงานลากฉลองอุปกรณ์ชุดใหม่จริงๆ ตอนนี้อยากทราบจำนวนนักกีฬาเป็นอย่างมาก
    เราจะประเดิมงานแรกเพื่อเรียกน้ำย่อยกันวันไหนดีครับ
  • ว้าว พะหัสนี้ฉลองสอบเสร็จต้องเข้าไปเมาซะหน่อยแล้วว ไปทุกอาทิต อาทิตนี้ดั๊นติดสอบ 555+
  • ว้าว :063: ขอบคุณมากครับจะได้หมดปัญหาคาใจกันสักที...slope up เท่าไหร่ครับพี่ถ้าเข้าไปพรุ่งนี้จะได้ลองเลยไหมครับ เห็นแล้วอยากลองเลย
    .
    เรื่องวันเวลาแล้วแต่เสียงส่วนรวมเลยครับ ทำตัวให้พร้อมทุกเมื่อครับ
    .
    parn_59 สิงหาคม 1 Permalink ถามพี่ๆหน่อยครับ คือหมาผมมันจะกัดแต่ชุดลากอย่างเดียวเลยครับ มีวิธีแก้ยังไงบ้างครับ
    ตอบ ถ้าใส่แล้วกัดก็ใช้เสียงห้ามเขาแล้วใช้อย่างอื่นเรียกร้องความสนใจแทน น่าจะได้ผลน่ะ อย่าตีเวลาเขาใส่ชุดลากเด็ดขาดครับ ตอนวันแข่งที่เมืองทอง BAR LEY ก็กัดชุดลากครับแต่ผมจะใช้วิธีเอานิ้วสอดเข้าไปในปากเขา แค่นี้ก็คายถ้าคุณกล้าพอ
  • หมาขาตึงแบบนี้ลากได้ไหมคับimageimage
    อยากรุ้จิงๆคับ เกี่ยวกับจะทรมานมันป่าว แต่ผมดูเวลามันเล่น มันเต็มที่ดีคับเจ็บก็ไม่หยุดเลือดออกก็ไม่รู้เรื่อง 55
    เรื่องของเรื่องสั่งชุดลากไปแล้ว วันที่8-9น่าจะได้กะมาลากของไม่หนักมากแต่เอาไกลๆโคดๆแบบเดินริมทะเลอะคับ จ๊อกกิ้งอะ :o034: ยางมอไซอันใหญ่ เส้นเดียวผมว่ากำลังดีคับมันจมทรายเวลามันลากอะคับ น่าจะไม่หนักไม่เบาได้กล้ามแบบเส้นๆ หมาผมมันขนเปลี่ยนสีได้คับ ตามสภาพอากาศและแสงแดดคับ (สังเกตุเองแบบส่วนตัวนะคับ)image กะจะยัด บลูลี่เวย์ พี่มาร์ค รอหยอดกระปุกอีกแปีปนะคับ :o001: แล้วผมมีโปรโมชั่นมาเสนอคับ ผมชื้อf1ม่วงตั้งแต่เล็กยันโต ผมว่าน่าจะมีโป กระสอบเปล่า10กระสอบแลกฟรี1กระสอบ อิอิที่บ้านทิ้งๆไป+กะที่ยังไม่ทิ้งผมเ็นแล้วน่าแลกคับ ตลกๆแต่คิดจิงคับพี่ท่าน
    ไฟล์แนบ
    DSC07992-2.JPG 195K
    DSC08035-5.JPG 185K
    DSC08023-2.JPG 194K
  • ลากได้อยู่แล้วครับอยู่เรา ไอที่ว่าจะทรมานรึป่าว มันขึ้นอยู่กับความคิดแต่ละคน ส่วนตัวผมแล้ว ถือว่าเป็นการออกกำลังกาย ให้หมาได้ใช้พลังงาน ที่มีอยู่ มากกว่า อีกอย่างเราไม่ได้ให้มันลากทั้งวัน เราต้องดูอาการหมาด้วย ไม่ใชไปฝืนมัน
  • ถามว่า ลากได้ไหม ผมตอบแบบไม่ต้องถามต่อเลยได้แน่นอนครับ

ทรมาณ หรือไม่หากคุณมอบใจให้กับหมาคุณ เลือกเอาจะให้เขากินนอนแล้วตายไปอย่างไร้คุณค่า หรือ หาคุณค่าในสิ่งที่พระเจ้าได้สร้างมาให้กับพิตครับ

หมามุมขาตึง อาจจะเสียเปรียบเมื่อน้ำหนักมากๆ ไม่มีแรงถีบจากขาหลังครับ
    ส่วนเรื่องน้ำหนักถ่วงค่อยๆไปทีละ STEP ดีกว่าครับ ใส่ชุดลากเปล่าๆ พาเดิน สัก2-3 วันก่อนให้เขาชินก่อนครับ อย่าพึ่งเอาอะไรไปถ่วง นน .โดยพละการครับ หมาแต่ล่ะตัวไม่เหมือนกัน ค่อยเพิ่ม นน.ดีที่สุด
  • สนามพร้อมใช้ยังครับ ถ้าพร้อมแล้วก็อยากไปลองก่อนมีแข่ง
  • เราจะมีการเปิดให้ลองเพื่อสร้างความคุ้นเคยแน่นอนครับ
  • อยากเห็น บรรยากาศแบบนี้ครับ
    image
    image
    image
  • ขอบคุณ สำหรับความคิดคับ ส่วนเรื่องขาตึงแต่ลากแล้วไม่เจ็บไม่มีผลอะไร ปกติดี ผมดีใจละคับส่วนที่ว่าเสียเปรีบยตอนน้ำหนักเยอะ ไม่เคียดเท่าไรคับเพราะผมไม่ได้ไปแข่งกะไครคับ ทีนี้ผมจัดเคสฝึกโหดละคับ ตัดใจพาเดินลากทุกวัน ยอมตัวดำ ฟิตหมากันให้ดีๆนะคับ เดี๊ยวผมขอดูหมาพวกคุณมั่ง ฟิตกล้ามได้เท่าผมไหม :060: ขออีกนิดคับ แล้วหมาผม เขาเรียกสายใช้งานได้ไหมคับ แบบผมนี้เรียก พิท สายไหนคับ ปีครึงหนักประมาน41โลคับ
  • กีฬานี้ความสนุกอยู่ที่ การแข่งกับตัวเองจริงๆครับ ;-)

image
    ไฟล์แนบ
    s9_resize.jpg 171K
  • รีดน้ำหนัก เพิ่มความอึด งานหน้า อาก้า แก้ตัวใหม่ครับ :-D

image
    ไฟล์แนบ
    a1_resize.jpg 165K
  • โหว ดูฟิตมากกว่าตอนงานที่เมืองทองมากเลยครับพี่สู้ๆๆครับเอาใจช่วย
  • pure00 9:15PM Permalink
    ขอบคุณ สำหรับความคิดคับ ส่วนเรื่องขาตึงแต่ลากแล้วไม่เจ็บไม่มีผลอะไร ปกติดี ผมดีใจละคับส่วนที่ว่าเสียเปรีบยตอนน้ำหนักเยอะ ไม่เคียดเท่าไรคับเพราะผมไม่ได้ไปแข่งกะไครคับ ทีนี้ผมจัดเคสฝึกโหดละคับ ตัดใจพาเดินลากทุกวัน ยอมตัวดำ ฟิตหมากันให้ดีๆนะคับ เดี๊ยวผมขอดูหมาพวกคุณมั่ง ฟิตกล้ามได้เท่าผมไหม :060: ขออีกนิดคับ แล้วหมาผม เขาเรียกสายใช้งานได้ไหมคับ แบบผมนี้เรียก พิท สายไหนคับ ปีครึงหนักประมาน41โลคับ
    คุณ pure00 ผมว่าคุณเป็นคนที่เสียมารยาทมากในการตอบคำถามคนอื่นแบบนี้ ตั้งคำถามเขาแล้วพอเขาตอบให้ดันไปตั้งคำถามท้าทายอีกทีหลังใครจะให้คำตอบคุณครับ
  • อาก้าซูบไปเยอะมากจริงๆ แต่ก็เฟิมมักๆ ผมนั่งดูอยู่ตอนงานเมืองทองคนปรบมือให้เยอะเลย สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้
  • อยากลองลากรถแล้ว จะเปิดให้ลองได้เมื่อไหร่ดีคร๊าบ