ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รับสมัคร สุนัขลากน้ำหนัก
  • ตกลงตามนั้นคับ คุณสู้ ฮ่าๆๆๆเดี๋ยวจะเตรียมไปเลยคับหรือว่าไงสิงห์ 1 ลังกินก่อนแข่งวันที่ 22 เลยมั้ยคับ แล้วแข่งกันแบบไหน แบบเบสฯใช่มั้ยคับ
  • ตกลงตามนั้นคับ คุณสู้ ฮ่าๆๆๆเดี๋ยวจะเตรียมไปเลยคับหรือว่าไงสิงห์ 1 ลังกินก่อนแข่งวันที่ 22 เลยมั้ยคับ แล้วแข่งกันแบบไหน แบบเบสฯใช่มั้ยคับ
  • อีทีโอนแล้วคับ แต่ผมยังไม่ได้ถ่ายสลิปลงคับ กลับบ้านแล้วจะถ่ายโพสให้คับ
  • แจ้ง คุณทราย
    รายละเอียด การโอนตรวจสอบ ทางเมลย์เลยนะครับ ช่วยตรวจสอบด้วย ว่าสุนัข ทุกตัว ไดโอนเงินชำระเรียบร้อยแล้วครับ และsizeเสื้อ รบกวนตรวจสอบด้วย อาจไม่ตรงตามแจ้ง
    รบกวนแก้ไขด้วยครับ
    สิบหมื่น โมจิ ซูส เก๋า โซดา ยักษ์ ดีเซล ซันซัส บาโฟ เชียเรอร์ กองทัพ .
    ขอบคุณครับ
    มด allstar
  • งานสารามล่าสุด น้ำหนักตัว บิ๊กกลัฟ 30kg ชีตาร์ 28.2kg

จับแบบ max ไปเลยคร้าบ ทั่นพี่
    ชีต้าร์ว่าไหนๆจะซ่า กล้าท้าแชมป์เค้าทั้งที ต้องเอาให้มันสุดซอยไปเลย :-)) :p

ใครลากได้มากกว่าชนะ เท่ากันเสมอ ไปเลยครับ
  • น้องใหม่ ใจถึงจาก.... ALL STAR
    โมจิ & เฮียศักดิ์ หัวใจสั่งมาคร้าบบบบบ :o027: :o027: :o027:

image

บอกงานนี้ เฮียขอ.... :019:
    อยากให้ลูกรักโมจิ แกร่ง ขอชน คองโก้ตันแปด เบสงานสารคามล่าสุด 1ลังคร้าบบบบ :m55:

รอการยืนยันจากน้องฟาม คริคริ :019:
    ไฟล์แนบ
    67.JPG 263K
  • image
    สลิปโอนเงินของอีทีคับ
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 250K
  • เรียนคุณMofy ทรายดำเนินแก้ไขให้แล้วค่ะ ขอบคุณที่แจ้งกลับมานะค่ะ

เรียนคุณA123456789 รับทราบค่ะ ขอบคุณค่ะ ทราย :m54:
  • รับทราบครับ คุณทราย
    ขอบคุณครับ
    จัดทัพ all Star พร้อมลุย ! :o028:
  • งานเราเลื่อนไปจัด 23-26 มค 57

ใครจะลงเพิ่มก็สมัครเข้ามาได้ครับ มีเวลาเตรียมตัวอีก เกือบ 3 เดือนครับ
  • power_pit 9:58AM Permalink แก้ไข (5 minutes)

ยินดีที่เปิดรับสมัครเพิ่มเติม
    แต่ขอเพิ่มเติม ในรายละเอียดครับ

ไม่เห็นด้วย กับการเปิดรับสมัคร แบบโอเพ่น ไม่จำกัดจำนวน
    งานลากเราไม่ได้หวังร่ำรวยจากค่าสมัคร ไม่ได้ต้องการแค่ปริมาณ
    แต่ต้องการผู้ที่มีใจรัก มีความพร้อมทางจิตใจ อยากร่วมสนุก และสร้างมิตรภาพ

คนใจเสาะ หวังแค่ผลการแข่งขัน เลื่อนไม่เลื่อนใจไม่ถึง ก็ไม่พร้อมอยู่ดี
    อาจระรี้ระริก ตื่นเต้น ดีใจไปตามกระแสบาง แต่พอเอาเข้าจริงก็มีข้ออ้างให้ความไม่พร้อมอีกอยู่ดี

และคนที่ต้องการความพร้อมขนาดหนัก เพื่อหวังผลการแข่งขัน มุ่งมั่นเกินไป นั่นก็....
    คือตัวทำลายวงการทางอ้อมอยู่ดี ไม่พร้อมไม่ลง ต้องฟิตให้พร้อมจนหวังผลได้ถึงจะลง

นี่แหละ ตัวสร้างปัญหา ต้นเหตุกฏ กติกา รูปแบบ ที่มุ่งหวังเอาชนะคัดคานคู่แข่ง
    จากจะจัดงานแข่งสร้างมิตรภาพ กลายเป็น สร้างปัญหาทะเลาะเบาะแว้งทุกรอบ

และที่สำคัญ เรามีเวลาจำกัดในการจัดงาน
    ต้องเห็นใจฝ่ายจัดการแข่งขันด้วย ต้องรู้จำนวนชัดเจน มีเวลาในการตระเตรียมงาน

งานเมืองทองคราวที่แล้ว วันแรก ตั้งราง เสร็จ ตึ2
    วันเก็บของ กว่าจะออกจาก เมืองทองเกือบตี2 กว่าจะเสร็จเรียบร้อยเกือบเช้า

ขอออกความเห็น
    เปิดรับเพิ่มเติมโดย จำกัดจำนวนทั้งหมด ไม่เกิน 70 ตัว
    (เพราะจำนวนนี้ ก็ใช้เวลาไม่น่าต่ำกว่า10 ชั่วโมงแล้ว เริม 10โมง กว่าจะเสร็จ ก็เกือบ 4-5ทุ่มแล้ว)

การเปิดรับสมัครเพิ่ม
    ฝากพี่มาร์ค แจ้งวันล่วงหน้าเป็นเดือนหน้า และอาจแค่ 5วัน
    ใครพร้อมสมัครก่อน ครบ 70ตัว ปิดรับสมัครเลย น่าจะเหมาสมกว่าครับ

หากความเห็นนี้ขัดใจใครต้องขอให้เข้าใจด้วย
    แต่เพื่อรูปแบบการจัดงานที่ดีและพร้อมแก่ทุกๆฝ่าย เพื่อ สานสัมพันธ์ ในงานต่อๆไปครับ

• ขอบคุณ สำหรับความเห็นในเชิงสร้างสรรค์แบบนี้ครับ :-D :063:
  • ชื่อสุนัข.STOP. " ธีรธรณ์ "
    แฮนด์เลอร์. โจ้
    น้ำหนัก. 38 (ชั่งหน้างานอีกที...คับ)
    TEL. 084-3495311
    เสื้อ. สีดำ.M

imageimage
    (ส่งเมล์แจ้งไปแล้วยังงัย กรุณาแจ้งผมด้วย ขอบคุณ คับ) ^:)^
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 269K
    image.jpg 220K
  • ถ้ารับสมัครเพิ่ม ขอส่งหมาน้อยลงเพิ่ม 2ตัว นะครับ

RBS's MAGNUS PRIME (มนัสน่ารัก)
    10/10/12 สมัครรุ่น 40 UP

RBS's LIL DUKE (ดุ๊กดิ๊ก กระด๊อกกระแด๊ก)
    14/10/12 สมัครรุ่น 40 UP
  • RBS's LIL DUKE 40UP

image

ไฟล์แนบ
    LIL DUKE.jpg 121K
  • RBS's MAGNUS

image
    ไฟล์แนบ
    MANUS.jpg 61K
  • งวดนี้ RBS ส่งนักกีฬาหน้าใหม่ลงมาด้วยวุ้ย
  • โอเคครับ 1ลัง. ออมๆๆมือให้ผมหน่อยนะ ครับ :X
  • ขอสมัครนักกีฬาเพิ่มครับ

ฮีโร่ ลงรุ่น นน. ไม่เกิน 40 กิโลกรัม
    kk ทีม @ อีสานทีม

image

รุ่นนี้ พี่เบนซ์ฝากมา ท้าจับทุกตัวครับ ใครสนใจร่วมสนุกได้นะคร๊าบ :X :039:
  • เพื่อกระตุ้นความคึกคัก ผมมีนักกีฬาในสังกัดยังเติร์กอยู่ 5 ตัว จะเปิดให้เลือกประกบตามสะดวกดังนี้

1. ทองเทพ น้ำหนักตัว 18 กก แฮนด์เล่อร์ ตี้ (ตัวนี้น้ำหนักน้อยกว่าพิกัด 7 กก)
    2. ซูโม่ น้ำหนักตัว 30.5 กก แฮนเล่อร์ นัท (ฉายาเดิม โม่ 800) อยากเจอไลแค่นมากที่สุด 55
    3. บารอน น้ำหนักตัว 39.5 กก แฮนเล่อร์ตี้ (อยากเจอ เดอะบั้งไฟ)
    4. เดอะดุ๊ก รุ่นเกิน 40 กก แฮนเล่อร์ ตี้ (เจอใครก็ได้ที่อยากเสียตัง อิอิ)
    5. บรูตัส รุ่นเกิน 40 กก แฮนเล่อร์ นัท (ถ้าทีมอีสานอยากจะล้างตาหรือตาเจ็บซ้ำอีกรอบก็ตามสะดวก ฮา ...)

หมายเหตุ
    1. เนื่องจากน้องๆในทีม ยังเติร์กหลายคนเรียนจบ บางคนก็ได้งานใหม่ และบางท่านก็กำลังเจริญก้าวหน้าในอาชีพจึงไม่มีเวลามาร่วมสนุก ยกตัวอย่างน้องนัท บรูตัสที่ทุกวันนี้ก็ทำงานเลิกดึกและเวลาว่างก็เรียนหนักเราจึงขาดแคลนแฮนด์เล่อร์อย่างหนัก ตอนนี้มีหมาว่างอีกสามสีตัว แต่ไม่มีแฮนด์เล่อร์ประจำ จึงอยากถามว่า ถ้าจะให้ครูเป็ดและน้องๆจากศูนย์ดีวัน ช่วยลงทำหน้าที่แฮนด์เล่อร์ จะมีปัญหาอะไรหรือไม่ ?
    2. เดอะกรามเทพ ลงสนามแน่นอน แต่ไปร่วมสร้างสีสันไม่เน้นถ้วย ใครอยากกินเบียร์ฟรี แนะนำเลือกตัวนี้ 55
  • เดวิล สนใจจับกับฮีโร่ครับ รายละเอียดคุยกันได้เลยครับ

image
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 140K
  • (ขอออกความคิดเห็นที่อาจารย์ถามนะ...คับ(ความคิดส่วนตัว))
    ส่วนตัวผมไม่มีปัญหาเลย...อยากเจอจริงๆคนเก่งๆยิ่งระดับครูยิ่งอยากเจอมากเลย...คับ \m/
    { ถ้าเราไม่เจอคนเก่ง แล้วเรารู้รึป่าวว่าเราเก่งพอรึยัง อย่างน้อยก็ได้สู้...คับ...แพ้หรือชนะ...ว่ากันอีกเรื่อง }
  • 5555 เบนซ์ ห้าว อยากเสียตัง อิอิ

ทั่นโจ้ ยอมรับว่า แฮนด์เล่อร์ ก็มีส่วนสำคัญในการแข่งขัน เพราะหมาดี แฮนเล่อร์ห่วยก็แพ้ได้ แต่หมาห่วย แฮนด์เล่อร์ดีก็ช่วยอะไรไม่ได้ครับ ไม่อยากให้กลายเป็นประเด็นเลยต้องถามสมาชิกก่อนครับ

ถ้าใครแวะมาอ่าน ก็ขอความเห็นประเด็นนี้หน่อยนะครับ ผมมีเดดเกมส์ ลาคอส และ หมาลูกค้าอีกสองสามตัว อยากลงร่วมสนุก แต่เจ้าของเขาไม่มีเวลาพาฝึก แต่การเอาครูฝึกลงเรียกหมาตอนแข่งบางคนเขาก็กลัวเดี๋ยวไม่สนุกครับ

ดังนั้นถ้าสมาชิกไม่อนุญาติ ก็จะได้พับโครงการครับ
  • แล้วแต่สะดวกเลยนะโยม
  • พี่ๆเเละน้องๆทางอีสานทีม ไม่มีปัญหาครับ:X มีนักกีฬาร่วมเเข่งขันกันเยอะขึ้น เกมส์จะได้ดุเดือดขึ้นครับ
  • เห็นด้วยครับ เพราะเป็นการแข่งขันแบบเปิด ไม่ควรจำกัดสิทธิ์ผู้หนึ่งผู้ใดเพราะทุกคนล้วนใช้กติกาเดียวกัน
    ยิ่งมีผู้รู้ ผู้มีความสามารถเข้าร่วมการแข่งขัน ทำให้การแข่งขันสนุก และพัฒนาการขีดความสามารถให้สูงยิ่งขึ้นไปครับ :063:
  • โกโก้&บารอน โค้ก2ถาดเดี๋ยวอัตมาชื่อไปก่อน
    กินในงานยิบได้ทุกคนจะได้มีน้ำดื่มในงาน
  • โกโก้&บารอน โค้ก2ถาดเดี๋ยวอัตมาชื่อไปก่อน
    กินในงานยิบได้ทุกคนจะได้มีน้ำดื่มในงาน
  • โอเค ขอบคุณครับหลวงพี่ :-D
    สองถาด ใกล้ๆงานอย่าลืมย้ำอีกรอบนะหลวงพี่ กลัวลืมครับ

งานนี้ ไอ้ครูเป็ด มีสิทธิเอาปี๊บคลุมหัวแน่ครับ
    อยากขอแรงพี่น้องสิงห์นักลากมาช่วยดับซ่าส์ให้หน่อย กร๊ากกๆๆๆๆ
  • สนับสนุน น่าสนุกดีครับ เผื่อได้มีเรื่องไว้ขบกัดครูเป็ด ครูเหลี่ยม 55555
  • เดวิล งวดนี้นายเอาจริงโว้ย หาญกล้าท้าชนเดอะเก๋าฮีโร่เลยเหรอ
  • มั่นใจว่า ต้นปีหน้าร้อนแรงตั้งแต่ต้นปีครับ
    อยากเห็น อดีตมหาอำนาจวงการลากจากอีสาน ส่งนักกีฬามาประกบบ้าง
    เดี๋ยวนี้รู้สึกเหงาหงอยไปเยอะ ช่วยส่งขุนศึกออกมาท้ารบหน่อยเถอะครับ
    มีเวลาอีกสองเดือนนิดๆ คงฟิตนักกีฬาทันครับ
  • อยากเห็นครูเป็ดเรียกมานานแล้วครับ
    และเห็นด้วยกับข้อ2 เป็นอย่างยิ่ง :o028:
  • เห็นด้วยครับอยากเห็นครูเป็ดเรียกครับ
  • เห็นด้วยอย่างยิ่ง กลัวมากว่าอดีตมหาอำนาจ ทั้งอีสาน และยังเติร์ก จะกลัว all star จนไม่กล้าลง อย่าให้ถ้วย ใหญ่ๆ 2 ใบ พร้อมถ้วยเล็กๆอีกมากมาย ต้องอยู่ที่ all star ทั้งหมดนะครับ กลัวไม่มีคนแข่งด้วย ดูจากผลงานล่าสุดของ all star แล้ว กลัวไม่มีคู่แข่งจังเลย 5555555555 ใช่มั้ยพวกเราชาว allstar ขอเสียงหน่อย
  • เดวิลหาแรงบรรดาใจในการซ้อมหน่อยครับ พี่มุ :013:
  • อดีต ยังเติร์กคนเยอะ แต่หมาน้อย
    วันนี้ ยังเติร์กคนน้อย แต่หมาเยอะ

นี่ละคือ ความจริงของชีวิต 55
  • ยกเข่งลงมาได้เลย ใครเรียกก็เหมือนๆกันไม่มีปัญหา555
  • เชื่อผมเถอะ ครูเป็ด ครูเหลี่ยม เขาก็แค่คนธรรมดา ไม่ได้จบ ด๊อกเตอร์ด้านการฝึกหมาลากจากต่างประเทศเลยสักนิด เมื่อก่อนตอนผมเจอใหม่ๆ เขาไม่รู้เสียด้วยว่าพิตบูลคืออะไร ตอนให้จับพิตบูลแรก ๆยังไล่ตะครุบหมาอยู่เลย แต่สิ่งที่ ครูเป็ด มีเหนือหลายๆคนก็คือ เวลาและประสบการณ์ครับ ส่วนครูเหลี่ยม พูดไทยมันยังไม่ชัดเลย 555

ดังนั้น การจะเอาชนะครูเป็ดหรือครูเหลี่ยมมันก็ไม่ยาก เพียงแค่มีเวลาและหมั่นสั่งสมประสบการณ์ ที่เหลือก็วัดกันที่ตัวหมาครับ :-D
  • รุ้สึกอยากเจอกับคนที่เก่งเวลาชนะจะได้สะจัย ครับ
  • เห็นด้วยครับ เราเล่นหมาลาก ความภูมิใจคือ ได้ชนะตัวที่เก่งที่สุดในสนามครับ
    เจอคนเก่ง แพ้ก็ไม่เสียหาย แต่ถ้าชนะขึ้นมา คุยได้เป็นสิบปี 55
  • ครูเป็ดไม่ใช่คนธรรมดา แน่นอนครับ :o058:
  • เป็นตัวประหลาดชิมิ ฮา .......
  • คนเล่นของครับ :o071:
  • มอมเบียร์ครูเป็ดให้หนัก ฮ่าๆ ๆ ๆ
  • ชื่อ ไจแอนท์
    เจ้าของ เหล็ก
    น้ำหนัก 30.33 กก
    รุ่น28.01-31.00 กก
    ไฟล์แนบ
    299206_518438034865947_2122220419_n.jpg 51K
  • ไหนๆเดวิลหาคู่ประกบแล้ว พิทบูลทางใต้เรา เจ้า3G รุ่น31.01-34 กิโลกรัม อยากหาคู่ประกบบ้างครับ เพื่อเพิ่มอรรถรสและความมันส์ยิ่งขึ้นครับ (อยากหาประสบการณืเพิ่มเติมครับ สนามที่แล้วเรียกไม่มาครับ เอิ๊กๆ สนามนี้ขอแก้ตัวใหม่ อิอิ) :-D image
    ไฟล์แนบ
    1425476_596649367059120_270787127_o.jpg 221K
  • สมัคร นักกีฬาเพิ่มคับ
    โกฮัง ตัวเล็กแต่ใจให่ญ ^^* ลงรุ่นน้ำหนัก ไม่เกิน 25 kg แฮนเลอร์ พี่ดามmk หล่อ ใจดี สปอร์ด :)
    ขอลอง..ศิษย์พี่ทองเทพ สิงค์ 1 ลังคับ
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 99K
  • โกฮัง ตัวเล็กแต่ใจให่ญ นะจ๊ะ ^^*image
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 99K
  • ตกลงครับคุณ saguya1
    ฮีโร่ & เดวิล เบียร์สิงห์ 3 ลัง
    จับเเบบ Max ไปเลยนะครับ ใครลากได้เยอะกว่าเอาไป ลากได้เท่ากันเสมอ
    ขอบคุณครับ :X :039: