ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

EASTSIDE BANGKOK PRESENT Z2 PUPPY
  • :o001:คุณ ken ครับ คนอุ้มหมาจองหรือยังครับ:o003:
  • :045:หวัดดีครับเฮียแดงและพี่ๆทุกคนที่เอาลูกหมาครอกนี้ไปถึงกำหนดทำวัคซีนอีกแล้วน่ะครับอย่าลืมเอาไปหาหมอล่ะครับ หมาของผมก็เริ่มขู่คนเป็นแล้วน่ะครับเฮียแดง แต่มันไม่กัดใครน่ะเหมือนมันเล่นๆน่ะครับแต่ขอบอกฟันกับเล็บแหลมมากครับ แล้วที่พี่เคนฝากให้ช่วยดูกระทู้ผมยังเป็นแค่เด็กใหม่แนะนำใครไม่ได้น่ะครับแต่ยินดีเป็นเพื่อนคุยเสมอครับ และยินดีต้อนรับคุณ Angie ที่เข้ามาร่วมในกระทู้นี้น่ะครับไม่จำเป็นต้องมีหมาของที่นี่ก็มาคุยกันได้ครับส่วนพี่ๆคนอื่นที่เอาน้องหมาครอกนี้ไปนี่ก็ใกล้ครบสองเดือนแล้วเอามาอัฟให้ดูกันหน่อยน่ะครับ
  • :006:คุณ Artisk ในรูปเป็นพี่สาว F3 หรอครับสวยดีครับคอกไหนหรอครับ
  • แดง (เน็ต สาย5):

หวัดดีทุกๆท่าน ใช่แล้วครับถึงเวลาทำวัคซีนแล้ว แต่ของผมยังทำไม่ได้เพราะตัวร้อนมีไข้ หมอให้ดูอาการ 3 วัน แล้วค่อยว่ากัน และอยากถามท่านทั้งหลายเรื่องอาหารการกินของลูกหมาในการเลี้ยงของแต่ละท่าน เลี้ยงด้วยอะไรมั่ง มากน้อยแค่ไหน เชิญทุกท่านครับบบบบบบ
  • โหดูท่าเฮียแดงจะเล่นเน็ตบ่อยน่ะครับของผมช่วงแรกๆให้กินยูคาครับแต่เดี๋ยวนี้มันเปลี่ยนมากิน คานิเด แล้วที่เปลี่ยนเพราะมันไม่กินเองน่ะครับเลยไม่รู้จะทำไงก็เลยไปปรึกษาคนขายอาหารหมาเค้าเลยบอกให้เอาอาหารตัวนี้มาลองดูมันกินหมดทุกมื้อเลย แล้วอยากถามผู้รู้หลายๆท่านหน่อยน่ะครับว่าที่มีข่าวมาถ้าให้หมากิน ยูคา จะเสี่ยงเป็นไตวายจิงหรอครับผมก็ไม่ค่อยเชื่อแต่อยากได้ท้อเท็จจริงเผื่อมีผู้รู้ครับ
    ไฟล์แนบ
    ย่องง.jpg 66K
  • ใครว่ามีแต่หมาพิทบูลที่ลากรถได้เจอหมาพันธุ์ทางลากรถขุดดูซ่ะก่อน ฮุๆๆๆ(ล้อเล่นน่ะครับ)
    ไฟล์แนบ
    ย่อครับ.jpg 60K

ไม่ใช่อะไรหรอก คุณSky ลูกผมเปิดร้า นเน็ตอยู่สาย 5 ผมว่างเลยไปเฝ้ากินเงินเดือนลูก แล้วก็หัดเล่น
  • เฮียแดงไม่สมัครสมาสชิกเว็ปนี้เลยอ่ะครับจะได้ลงรูปได้ครับ
  • สวัสดีคับสมาชิกทุกๆท่าน ได้อ่านได้เห็นพี่ๆน้องๆเข้ามาคุยกันในนี้รู้สึกยินดีเป็นอย่างยิ่ง สิ่งนี้ล่ะคับที่พวกผมอยากเห็นมานานแล้ว เข้ามาคุยปรึกษากันแลกเปลี่ยนความรู้กัน ใครเจอปัญหาอะไรมาเล่าสู่กันจะได้ช่วยๆกันแก้ดีไหมคับ อย่างที่เฮียแดงแกเคยบอกไว้ว่าเห็นแต่พวกๆกันมาอัพกระทู้ ดูไม่งาม แต่เดี๋ยวนี้มีสมาชิกใหม่ๆมาช่วยกันอัพแล้วดูดีขึ้นไหมคับเฮีย ที่ต้องอัพบ่อยๆเพราะสาเหตุว่ากันกระทู้ตกเวลาพี่ๆน้องอยากจะเข้ามาตามหากระทู้แล้วไม่เจอตกไปหน้าหลังๆ แล้วหายากคับ แล้วเรื่องเจ้าตัวเล็กของเฮียอาการผมสอบถามมาเบื้องต้นแล้วน่าจะเป็นเรื่องการแพ้อะไรสักอย่างต้องค่อยๆดูสาเหตุเรื่อยๆคับ แต่เรื่องผิวหนังกับพิบูลเป็นของคู่กันคับแต่จะหายไปเรื่อยๆตามอายุ เพราะภูมิคุ้มกันอาจจะต่ำกว่าหมาบ้านเราสักนิด แต่เขาจะปรับสภาพได้เองเมื่ออายุมากขึ้น แต่อย่างไรผมจะแวะเข้าไปดูให้นะคับเฮียแดง แต่เสาร์นี้น่าจะไม่สะดวกนะคับแฟนผมไม่อยากให้เข้าไปแถวในเมืองช่วงนี้ สงสัยกลัวเป็ยม่าย แต่วันธรรมดาช่วงอาทิตย์หน้าอาจจะแวะเข้าไปหาเฮียที่สายห้าน่าจะดีกว่าคับ
    ไฟล์แนบ
    20080819231418_k34.jpg 79K
  • :013:อืมเฮียแดงครับเห็นบอกมีเหล้าอะไรน่ะครับที่ว่าจะแลกกับลูกหมาพี่เคนเอาเหล้ามาแลกกับหมาผมป่ะครับแต่ตัวที่อยู่ในรูปข้างบนน่ะครับที่กำลังลากรถ ขุด อยู่อ่ะครับถ้าเอาผมเอาแค่ครึ่งกลมก็พอแล้วครับ ฮ่ะๆๆๆ (ล้อเล่นน่ะครับ)
  • เมื่อเย็นนี้พาไปหาหมอฉีดวัคซีนแล้วค้าบ ถ่ายพยาธิ ด้วยเลย น้ำหนักปัจจุบัน 5.4 ก.ก ครับ พี่ๆว่าไงครับหนักหนักพอดีรึป่าวครับ
    ไฟล์แนบ
    Image(205).jpg 46K
  • ขอโชว์บั้นท้ายกับเค้ามั่ง
    ไฟล์แนบ
    Image(206).jpg 38K

ดีคับ คุนSky ทำไมลูกผมชั่งได้ 6.5 กก ไม่รู้ว่าผิดหรือเปล่า

คุณเคน เบี้ยวผมแล้ว อ้างแต่เมีย ขนาดไซด์คุณเคน กระสุนไม่ระคายผิวหรอก
  • :022:หรอครับเฮียแดง อย่างนี้ผมต้องอัดให้มากกว่านี้จะได้ทันพี่ๆน้องมันครับ
  • อยากรู้หมาเร็วสุดหมาตัดหูได้ตอนกี่เดือนครับแล้วค่าใช้จ่ายเท่าไหร่หรอครับ
  • 2เดือนเริ่มตัดได้แล้วคับแต่วัณซีนต้องครบก่อนจะดีกว่า สักสองเดือนครึ่งกำลังสวย
    เฮียแดงคับตัวผมเองไม่กลัวตายเลยคับ แต่กลัวเจ็บมากกว่า555555555555555
  • :o001:แก๊งค์นี้คุยกันมันส์วุ้ย
  • นั่นดิ แจมด้วยได้ป่ะ เผื่อมีข้อมูล ให้เก็บ :m030::m030:
  • จัดมาเลยคับ คุณturbo' pitbullwa เข้ามาแจมกันเยอะสนุกดีคับ มีปัญหาสิ่งใดที่ผมพอจะแนะนำได้ยินดีรับใช้เสมอคับ แต่ถ้านอกเหนือความสามารถก็จะเอาไปสืบหามาให้คับ
  • ขอบคุณครับพี่เคน แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับพี่ๆคนไหนทราบแนะนำผมได้เลยน่ะครับ
  • ราคาแล้วแต่ที่ตามน้ำหนักตัวคับ ถ้าที่สัตวรักษ์เมืองชลก็เริ่มที่ 1200บาท ที่วัดไผ่ตันแถวสวนจตุจักร ก็เริ่มที่900บาท ขึ้นตามน้ำหนักคับ
  • พักนี้อาแดงไม่เหงมาคุยเลยไปไหนน้อสงสัยลูกไม่ให้เฝ้ร้านแล้วมั้ง555 อาแดงผมยังไม่รู้เลยอาเอาตัวไหนไปหรอครับ

หวัดดีทุกๆท่าน พักนี้เด็กเยอะ เฮ้ยไม่ใช่งานเข้าถี่เลยไม่ได้เข้ามาคุยด้วย คุณSkyของผมm3 ไว้จะโพสให้ดู
  • :029:ค้าบอาแดง

เงียบจังเลย ขอเสียงหน่อยครับบบบบบบบบ
  • :o001: ลูกหมากี่วันแล้วครับ หนักตัง 5.4 กับ 6.5 เลย

ดีคับ ลูกหมาอายุเท่ากัน ประมาณ 58 วัน ส่วนน้ำหนักดูผิด เหลือ 5.5 กก ไม่ใช่ 6.5 กก ของคุณpitbullwa มีกี่ตัวคับ
  • sa-by:

ตอนนี้ m1 ซนมากเลย ชอบวิ่งไล่กัดขาเกงกางกับถุงเท้า
  • กำ เอ่อคุณ sa-by นี่คือใครหรอครับแล้วที่บอกว่า M1 อ่ะมาจากคอกไหนหรอครับ คือของผมก็m1 เหมือนกานอ่ะครับ 55555
    ไฟล์แนบ
    12.jpg 61K

หวัดดีครับ ของผม M3 กัดทุกอย่างที่เห็น หน้าก็กัดมาแล้ว ฮิๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • อ้าว อาแดงมาแว้ว
    ไม่เห็นอัฟให้ดูมั่งเลยของอาแดงอ่ะครับ ตัวของอาแดงผมก็ชอบตอนแรกผมก็กะว่าจะเอามาแล้วเหมือนกานน้า ใช่ไอ้ตัวลายเสือป่ะครับ
  • :o001: คุณ แดง (เน็ต สาย5): ผมมี 2หน่อครับ 2เดือน12วัน กับ 58 วันครับ วันที่ 6จะไปชั่งอีกรอบครับ เพราะต้องพาไปฉีดวักซีนครับ อิอิ

หวัดดีทุกท่านครับ คุณSky ของผมM3ตัวสีบลู (M2สีลายเสือ) M2ตัวมันใหญ่ ผมกลัวจะเลี้ยงไม่ดีเท่าที่ควร เพราะพื้นที่บ้านมันลื่น ส่วนคุณ PITBULLWA ลูกหมาซื้อที่ค่ายRAMA3ใช่หรือเปล่า

คุณเคน ผมมีที่ว่างอยู่200ตรวแถวศาลายา เรามาเป็นหุ่นส่วนกันทำฟาร์มหมาให้มันระเบิดเถิดเทิง เอาหรือเปล่า?
  • อยากอยู่คับเฮียแดง แต่ถ้ามันไกลมากกลัวไม่มีเวลาไปดูคับ อยากหาแถวบึงกุ่มเพื่อนๆท่านใดมีแจ้งด้วยนะคับ
    ไฟล์แนบ
    068.jpg 84K
  • สนใจแถวสมุทรปราการป่ะพี่ผมมีที่ว่างอยู่อ่ะครับแถวที่พี่เอาหมามาให้ผมแหละ

แถวนั้น สบม บึงสำราญไง แต่ว่าถ้าเอาต้องเอาหมด (ประมาณ 50 ไร่) ใหญ่ไปหรือเปล่า?
  • :013:โห 50 ไร่เลยหรอครับเฮียแดงสงสัยต้องทำเป็นสวนสัตว์ไปในตัวด้วยแล้ว5555

ใช่แล้วครับ แต่อย่าคิดว่าใหญ่นะ คุณSky ลองดูสมาชิกของคุณเคนเด่ แต่ละท่านไซด์ XXXXXLLLLLS ผมยังกลัวว่าจะเดินชนกันเลย เกือบลืม ลูกผมบริเวณหัว จะเป็นป่มคล้ายสิว มีหลายเม็ดแต่วันนี้มันอักเสบคิดว่าติดเชื้อ มันสามัคคีกันรวมเป็นเม็ดเดียว มันเป็นก้อนขนาดเหรียญ10 ดูไม่จือเลย ใครก็ได้ช่วยทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับบบบบบบบบ
  • ช่ายอย่างที่อาแดงว่าแหละหย่ายๆกันทั้งนั้น 555 เรื่องเป็นตุ่มสงสัยต้องให้ผู้รู้มาตอบให้แล้วรบกวนผู้รู้หลายๆท่านด้วยค้าบแต่ผมว่ามันน่าจะแพ้อะไรสักอย่างน่ะครับ
  • แดง (สาย5):

คุณเคน ตอนนี้ผมได้ตัวเมียมาอีก 1 แล้ว เพื่อตัดปํญหาเรื่องการกินของลูกชาย เห็นผลครับ กินระเบิดเถิดเทิงเลย อนาคตไม่ทราบว่าจะมีปัญหาอะไรตามมาอีกหรือเปล่าถ้าเลี้ยง 2 ตัวช่วยชีแนะด้วยครับ
  • อ้าวอาแดงครับได้ตัวเมียมาอีกแล้วหรอครับไปเอามาจากไหนอ่าสงข่าวมั่งว่าเป็นลูกเต้าเหล่าใครครับ ผมก็ว่าจะหามาเพิ่มซักตัวเหมือนกัน ตอนนี้กำลังให้คนงานสร้างคอกอยู่กะว่าจะให้ทำเผื่อไว้อีกตัวนึงครับ

เอามาจาก ตจว ตามประวัติไม่ทราบคับ
  • คุณแดงรู้จัก บึงสำราญแบบนี้แสดงว่า ชอบตกปลาด้วยสิคะเนี่ย...

หวัดดีครับคุณAngie ใช่ครับผมชอบตกปลาแต่ไม่ได้ไป2ปีเห็นจะได้ คุณก็ไม่ได้เข้ามาหลายวันไปเที่ยวที่ไหนเอ่ย?
  • ไม่ได้ไปไหนหรอกค่ะ ก็แอบๆๆดูไปเรื่อยๆๆละค่ะ เรียกว่าปุ๊ก็ได้ค่ะ ปุ๊ก็ตกปลาเหมือนกัน เมื่อก่อนก็เคยไปอัดบึกบึงสำราญค่ะ
    แต่ตอนนี้เปลี่ยนแนวมาตกชิงหลิวแล้วค่ะ แฟนปุ๊ก็ชอบตกปลาเหมือนกัน ทั้งชิงหลิว แล้วก็ทะเล อย่างหลังนี่เค้าชอบมากๆๆ
    แต่ปุ๊นี่อ้วกขู่ทะเลทุกทีเลยค่ะ :025:

คุณปุ๊นี่สุดยอดชอบตกชิงหลิว ผมก็เคยตก2ครั้งไว้อีกหน่อยขอเรียนวิชาด้วย ส่วนตกปลาทะเลไม่เคยเลยเพราะไม่มีครูพาไป ถ้าเมาเรือให้ใช้พาสเตอร์ติดที่สะดือ ไม่เฉพาะเมาเรือเมารถหรือเมาอะไรก็ได้(ยกเว้นเมาเหล้า)รองดู
  • อาการที่เอียแดงว่ามา น่าจะเกิดจากการแพ้อะไรสักอย่างคับ แต่พิบูลตอนเล็กๆจะเจอปัญหาเรื่องผิวหนังนิดหน่อยคับ ไม่ต้องตกใจเดี๋ยวจะค่อยๆดีขึ้นเรื่อยๆคับ
    ไฟล์แนบ
    AEK.jpg 40K
  • พลาสเตอร์ปิดเคยแล้วค่ะ คันสะดือแทบแย่เลย แถมไม่หายด้วยค่ะเอิ๊กๆๆ :001:

ปล.คุณเคนคะพิทตัวนี้หล่อจัง :021: