ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• เค้านั่งหลังตรงนะพี่ ดูจากท่าแล้วน่าจะรุ่งครับ อิอิ
  • ไม่รู้ว่าจะเห่อได้กี่วัน ห่วงตรงนี้มากกว่า
  • เก่งจังครับ ทั้งดนตรี และกีฬาเลย
  • ทหารเกณฑ์เดี๋ยวก็ปลดประจำการ เขาคงไม่ให้ความสำคัญหรอก
    และที่สำคัญเงินเดือนทหารเกณฑ์และเบี้ยเลี้ยง ก็คือแหล่งรายได้ของนายทหารบางคนด้วยครับ

เป็นแบบนี้มานานแล้วน้องเอ๋ย แต่ไม่มีใครกล้าโวยครับ
  • ผมก็ว่างั้นแหละพี่แต่เว็บไซด์ร้องเรียนจะมีไว้ทำมัยในเมื่อร้องเรียนไปแล้วกลับทำให้คนที่ร้องเรียนเดือดร้อน
    ไม่เข้าใจประเทศไทยเลยจิงๆ
  • มันก็สร้างภาพไปงั้นๆละครับ ทำไว้ขำๆไม่ซีเรียส
    ไม่งั้นประเทศไทยเจริญกว่าญี่ปุ่นและอเมริกานานแล้ว ฮา ...........
  • น้องทหารเกณฑ์ แล้วในอนาคตต่อไป น้องจะเข้าใจอะไรมากขึ้น
    เพราะว่าน้อง คงยังไม่เคยอายุ 25, 26, 27, และต่อๆ ไปอีกเรื่อยๆ
    และน้องจะเข้าใจชีวิตมากขึ้น
    สำหรับผม เข้าใจชีวิตข้าราชการและอื่นๆ
    ก็เพราะ ไอ้ใบหน้าของผู้ชายที่ติดอยู่กับบังโคลนรถสิบล้อ
    ที่มันมีแว่นตาดำคาดอยู่บนหัว หนวดเครารุงรัง

ชีวิตเค๊า ก็คล้ายๆ น้องทหารเกณฑ์ นั้นแหละ แต่น้องยังไม่ถึง.....
    :042: :042:
  • พี่มาร์ค ครับ ผมชอบเพลง Puff the magic dragon เพราะพ่อเปิดให้ฟังสมัยเด็ก แล้วจำมาจนโตเลย

แอบไปค้นส่วนของเปียโนมา มีสอนด้วย เลยเอามาฝากลูกสาวสุดที่รักของพี่

เพลงนี้เหมาะกับเด็กนะครับ เนื้อหาน่ารักดี อีกอย่างคนรุ่นเก่าๆฟังแล้วต้องยิ้ม

http://www.youtube.com/watch?v=zVeDnHDNItE&feature=related
  • CommentAuthorvespapink CommentTime1 วันก่อน | September 3, 2010, 5:34 pm
    มีใครเคยเจอระบบการโกงของข้าราชการมั้ยคับ
    ก่อนผมจะกลับบ้านผมพึ่งเจอมาในตอนเดือนมีนาคมได้มีการแจกเงินตกเบิกให้ทหาร
    และตอนที่แจกตังก็เป็นเหมือนที่คิดโดนโกงกันทุกคนหักเงินจากวันที่ขาดราชการมั่งหละประพฤติตัวไม่เหมาะสมมั่งหละโดนหักกัน
    บางคนเกือบหมื่น
    แต่ไม่มีใครกล้าทำอะไรผมคุยกะแฟนซึ่งผมไม่ได้เสียดายเงินตรงนี้หรอกแต่บางคนที่เค้ายากจนกว่าเค้าต้องการเงินไปช่วยเหลือครอบครัวแต่มาโดนโกงแบบนี้แฟนผมจึงหวังดีเอาเรื่องไปลงร้องเรียนในเว็บไซด์ของกองทัพ...แต่ดันไปตายน้ำตื้นไปลงเมลผมไว้
    เค้าจึงตั้งกรรมการสอบเรื่องนั้นผมไม่ซีเรียสเลยเพราะผมไม่ผิดแต่ผลจากที่ตั้งกรรมการสอบคือผมโดนแดกจากผู้บีงคับบัญชา
    ข้อหาทำให้เค้าต้องเดือดร้อนต้องตั้งกรรมการสอบสวน
    โอ้พระเจ้า
    แทนที่มึงจะไปสอบสวนว่ามึงโกงกันจิงมั้ยมึงดันมาสอบว่าใครเป็นคนโพสข้อความ
    ผมพูดไม่ออกคับนี่หรอคับสิ่งที่ผมไปรับใช้ประเทศชาติแต่ผมกับได้รับการตอบรับกลับมาอย่างนี้หรอคับ
    ถ้าผมมีลูกผมจะไม่ให้มันเป็นทหารเลย จิงจิง

น้องว่านจงจำให้ขึ้นใจว่าสุภาษิตของทหารคือ ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
    ในเมื่อเรามาอยู่ตรงนี้แล้ว เราต้องยอมรับ เพราะว่าเราแค่ตัวเล็กๆมันไม่สามารถทำอะไรได้มากกว่ายอมรับในสิ่งที่มันเกิด
    เค้ากินกันมาตั้งแต่ กระทรวง ลดลงมาตามลำดับชั้น เราตัวสุดท้ายคือไอ้เณร คือพลทหาร ไม่มีทางทำอะไรได้นอกจากยอมให้มันเกิด
    ขนาดพลทหารหรือนายทหารตายที่สามจังหวัด ออกข่าววันเดียวก็เงียบแล้ว
    ผมก็เคยเป็นมาสองปีเรียนรู้อะไรมาเยอะพอสมควร การอยู่รอดในการเป็นพลทหารคือ ถ้าเค้าถามว่าทำอะไรเป็นบ้าง ก็เฉยๆไม่ต้องบอกว่าทำเป็น แต่ถ้าเค้าให้ทำก็ต้องทำให้ได้ ทำให้เสมอเพื่อนอย่าเด่นจะได้ไม่เหนื่อย

เมื่อตอนที่ผมเป็น ผมมีพี่เป็นรอง ผบ.พัน ค่ายที่อยู่ แต่ไม่ได้ช่วยอะไรเลย กลับเป็นว่าต้องโดนซ่อมก่อนกินข้าวทุกมื้อทุกวัน ตลอดเวลา 2 เดือนช่วงที่ฝึก พอขึ้นกองร้อยอีก พวกผู้บังคับบัญชานายสิบต่างก็มาใช้งาน จ่ายงานให้เราให้เราไปจ่ายงานให้พลทหารคนอื่นๆ เพราะเห็นว่าเรามีการศึกษาหน่อยพูดจารู้เรื่อง ผมเป็นคนไทยพุทธคนเดียในรุ่น นอกนั้นเป็นอิสลาม143คน เป็นการยากมากว่าจะปรับตัวได้ คนอื่นหาว่าผมเป็นเด็กนายบ้าง อะไรบ้างหลายอย่าง ทำตัวยากมากเครียสมาก ทำงานก็เหนื่อย ผมเป็นทหาร 2 ปี อยู่กองร้อย โรงเลี้ยง โรงรถ ออกสนามที่ธารโต ผบ.พันจะให้ไปอยู่ที่บ้าน ผมปฎิเสจไม่ไป โดนซ่อมอยู่ครึ่งวัน เป็นทหารอยู่ผมต้องทำงานหลายอย่างมาก ดูแลเรื่องปะปาภายในค่าย ซ่อมเครื่องบิน {เครื่องตัดหญ้า} ทาสีบ้านนายสิบ ติดตั้งพัดลมในโรงเลี้ยงและโรงนอนทหารทั้งค่าย คือเอาง่ายๆว่ากูให้เมิงทำนิ แต่ก็โชคดีที่เราทำได้
    ระยะเวลา 2 ปีที่เป็นทหาร สอนอะไรผมได้เยอะมาก ที่อยู่ด้วยกันมีแต่คนเห็นแก่ตัว ยิ่งเราเป็นคนไทยพุทธคนเดียวด้วยแล้วเหมือนอยู่คนเดียวในโลกกว้างเลย คุยกะใครไม่ได้ ก็ได้แต่คุยกะตัวเอง ต้องอยู่กะตัวเองให้มาก อย่าเปียดเปียนคนอื่น อย่าทำให้คนอื่นเดือดร้อน และตัวเองก็ต้องไม่เป็นทุกข์
    เรื่องที่บีบใจมากที่สุดในช่วงเวลาที่เป็นทหารคือการที่ต้องอยู่รวมกะเพื่อนที่เป็นอิสลามที่ต่อต้านเราให้ได้ แต่สุดท้ายเราก็ผ่านมาได้ด้วยดี เข้าได้ทั้งนายทั้งเพื่อน
    ในเวลานั้นปัญหาเยอะมาก เรายิ่งอยู่นานก็ยิ่งรู้ แต่เราทำอะไรไม่ได้ เหมือนตอนที่ผมลงมาอยู่โรงเลี้ยงก็มารู้การกินเรื่องค่าอาหารของทหาร ตอนแรกคิดว่าสิบเวรกินอย่างเดียว แต่จริงๆแล้วไม่ใช่ มันกินมาตั้งแต่ผบ.พัน คือว่าค่าอาหารหทารที่อยู่กองร้อยสมมุติได้เบี้ยงเลี้ยงวันละ 50 บาท หักค่าอาหาร มื้อละ 12 บาท สามมื้อก็ 36 บาทเบี้ยเลี้ยงจะเหลือวันละ 14 บาท แต่เงินที่ ผู้กองที่ดูแลการเงินค่าอาหารของพลทหารต้องหักให้ ผบ.พัน จ่ายมาให้นายสิบแค่หัวละไม่ถึง8บาทต่อมื้อ หรือถ้าเห็นชัดๆเลยก็ประมาณว่า ถ้าวันนี้มีทหาร 10 คน ยอดต่อคนคือ 12*3= 36 บาท แต่เงินที่ได้มาไม่ถึง36 อาจได้แค่ 20 บาท ทหาร 10 คน ก็ 200 บาท แต่บางที่ก็ได้ไม่ถึง 200 อาจได้แค่ 150 แล้วให้สิบเวรไปซื้อมาให้พอ
    พอมาถึงชั้นสิบเวรจ่ายตลาดอีก สิบเวรเก็บวันละ 500 พอ และก็ให้พลทหารที่ไปจ่ายตลาดด้วยอีกวันละ 100 อีกที่นี้ สรุปแล้วแต่ละวันแต่ละมื้อ พลทหารจะได้กินอะไรดีๆมั้ยถ้าไม่ใช่ผักเหี่ยวๆกะไก่เขียวๆ
    พอมาอยู่กองร้อยเวลาพลทหารลา เงินเบี้ยเลี้ยงทหาร 50 บาทต่อวันก็กลับไปที่ ผบ.พันอีกเหมือนเดิม
    สรุปรู้ไปก็เท่านั้น ทำไรไม่ได้นอกจากทำใจ แต่ที่สำคัญคือเราทุกคนต้องอยู่ให้ได้

รายไปซะยาวเลย ยังไงก็ขอให้อยู่ให้ได้ในโลกที่เลวร้ายใบนี้น่ะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
    มีไรโทรมาคุยกะพี่ได้น่ะว่าน
  • ผมไม่ได้ซีเรียสอะไรมากมายหรอกคับพี่เอกแค่อยากระบายสงสารก็แต่ทหารที่บ้านเค้ายากจน
    ผมไม่ซีเรียสเพราะอีกแค่เจ็ดเดือนผมก็ปลดจะเป็นไทยซักทีทำใจมาตั้งนานแล้วคับตั้งแต่จับได้ใบแดง
    5555555555555555
    อีกแค่เจ็ดเดือน
  • ขออัฟรูปหมากล้ามหน่อยนะครับแต่รูปไม่ค่อยชัดนะครับผูกไว้แล้วถ่ายเลยได้รูไม่ค่อยสวยและกล้องชัดเตอร์มันจับภาพช้าครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC00299_resize.JPG 55K
    DSC00298_resize.JPG 73K
    DSC00297_resize.JPG 67K
    DSC00277_resize.JPG 55K
    DSC00272_resize.JPG 50K
  • ว้าว กล้ามสวยครับ เห็นแบบนี้ค่อยมีกำลังใจหน่อย

เรดคิลเลอร์
    เจ้านี่คือตัวต่อไป อีกหนึ่งเดือนเรามาดูความเปลี่ยนแปลงกันครับ
  • คิลเลอเอ๋ยยยยยย
    เอ็งจะมีเมียแล้วนะ พย นี้
  • เมื่อวานกลับถึงกองร้อยวันนี้ไปวิ่งตอนเช้าโอ้แม่เจ้า4กิโล
    คนนำวิ่งมันก็ไม่ยอมหยุดน้ำตาแทบเปนสายเลือดลิ้นห้อยเลย55555555
    กลับบ้านสิบวันไม่ได้วิ่งเลยพอมาวิ่งทีฟ้าเหลือง5555555
  • ร้อยลาดตะเวน
    อย่า...บ่น...
    ไฟล์แนบ
    โลโก้_resize5.jpg 8K
  • 555555555
    ตอนนี้พี่ประจำที่ฐานทัพหรอคับไว้ว่างๆจะแวะเข้าไปคับ
  • ว่าน ลูกคิลเลอร์ท่าทางจะไม่พอแล้วว่ะ มีคนจองหลายคนแล้ว
  • ไม่พอไม่เปนรัยพี่กลัวตอนที่มันผสมกะนังไดน่าแล้วไดน่ามันทำพิษ
    คลอดมาตัวเดียวหรือสองสามตัวดิพี่หรือไม่คลอดเลย
    อันนี้ฮากร๊ากเลยนะพี่ตอนนี้บำรุงมันอย่างเต็มที่เพราะผมอยากได้เฟิส ตัวผู้กะตัวเมียอย่างมาก
    เด๋วกลับบ้านไปต้องอัดเบสอินโชว์อีกเด๋วให้แฟนโทรสั่งที่พี่นภาได้ใช่ปะคับ b.i.sเนี่ย
  • เบสอินโชว์ ต้องกินล่วงหน้านานๆหน่อยนะ ไม่ใช่จะผสมแล้วเพิ่งจะมาบำรุง
  • วันนี้ขออนุญาติลาไปพักผ่อนดำน้ำ สักสองวันนะพี่น้อง เครียดมาสองอาทิตย์กว่าแล้ว
  • ขอให้ฟ้าใสฝนไม่ตกนะครับ
  • Hammer มาแล้วพี่มาร์ค กล้ามใหญ่ขึ้น แต่ไม่ชัด สงสัยไขมันจะบังอยู่ ฮา ฮา
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=17817
  • ตามเจ้านี่ให้ทันก่อนนะท่าน ดูถูกไว้ก่อนจะได้หาทางเอาชนะ ฮ่าๆๆ
    ห้ามท้อนะบอกไว้ก่อน
    ไฟล์แนบ
    BJ Jump 1.jpg 89K
  • กําลังหาทุกวิธีอยู่ครับพี่ Mark แต่เจ้าบีเจไม่ใช่พิทบูลธรรมดา
    ดูท่ากระโดดก็รู้แล้วว่าต้องมีเชื้อ Jaguar มากกว่า...:013:
    ไฟล์แนบ
    Jaguar-logo_1280x800.jpg 18K
    Burgh on Sushine II 2010_08_19_21_00_20_0001 (2)2.jpg 71K
  • เจ้าเบิกมันได้นายดี อีกหน่อยคงเป็นหมาเทพแน่ๆ
  • ขอบคุณครับ เจ้านายได้คําชมแบบนี้รับรองเป็นปลื้มสุดๆ...:015:
    ไฟล์แนบ
    DSC05785.JPG 112K
  • นี่หละครับ เป็นที่มาของคำว่า "เป็นทหาร ได้อ่ะไรมากว่าที่คุณคิด":m001:
  • กระหล่ำเล่นมุขอะไรว่ะตามไม่ทัน
  • แกล้งตามทันบ้างก็ได้พี่ อิอิ
  • สวัสดีคับ พี่มาร์ค หายไปนาน หน่อยนะ พี่

พอดี เจอมรสุม ชีวิต นิดหน่อย

ไอ้จิวยี่ ดูท่า จะ หล่อ ไม่น้อย 55+ ค่อยเอามาอัพให้ดู
  • ขออนุญาติเปลี่ยนชื่อห้องใหม่ เผื่อว่าจะคึกคักขึ้นบ้าง
    ไฟล์แนบ
    PitbullCafe-Logo.jpg 51K

น้องชายอุตส่าห์ถ่ายมาให้ ขอก๊อปมาเก็บไว้ตรงนี้ก่อน รูปอื่นก็อย่าลืมส่งมานะทั่น ต้นฉบับด้วย
  • ถ่ายมารูปสองรูปเองท่านพี่

ส่วนต้นฉบับอะอย่าเลย เพราะตีนกามันเยอะมาก

นี่อุตส่าห์เอาออกอย่างเป็นธรรมชาติที่สุดเเล้วนะเนี่ย 5 5 5
    ไฟล์แนบ
    4314.jpg 100K
    4415.jpg 99K
  • ทำตัวมีความสุขให้โลกอิจฉา สโลแกนประจำใจ
    นั่งดื่มไวน์ให้รางวัลแก่ชีวิต ค้นตู้เจอไวน์เก่าเก็บอยู่สองขวด ปี 03 กับ 04
    ลองเปิดชิมดูไม่รู้ว่าเสียหรือยัง เก็บนานไปหน่อย เอามายั่วคนเล่น ฮ่าๆๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC07824rs.jpg 82K
    DSC07825rs.jpg 67K
  • http://www.youtube.com/watch?v=H8GP7vSmrAo

ขออวดหน่อยนะครับ นั่งเล่น Piano กับลูกสาว
  • สวัสดีคับพี่มาร์ค สบายดีนะคับ
  • สบายดีครับ ช่วงนี้งานกำลังขาขึ้นครับ มีหลายโปรเจควิ่งเข้ามา อาจจะยุ่งนิดหน่อย
  • สวัสดีค่ะ ! เด็กใหม่ขอมานั่งเล่นในห้องนี้ด้วยคนนะคะ..
    ไฟล์แนบ
    bram6.jpg 80K
    bram13.jpg 69K
  • ตามสบายเลยครับ กาแฟชงเองเลยนะครับ เบียร์เย็นๆอยู่ในตู้ ฮ่าๆๆ
  • อ่าวผม มาห้องนี้ ประจำ มิ เคย ชวนเลย พอสาวๆ เข้าหน่อย นะ55+

แล้วอยุ่ตรงไหนของห้องเนี่ย:018:
  • น้องเขามาใหม่ ก็แนะนำเขาเท่านั้น คิดมากอีกแระ อิจฉาอะดิ
  • ^ขอบคุณคะ^:030: :030: :006: :006:

อยากทำมานานแล้ว เสื่อยืดที่เป็นสไตล์ของพิตบูลโซนเอง อยากเริ่มเก็บเป็นคอลเลคชั่น เอาไว้
    ตอนนี้ ได้นักออกแบบเสื้อฝีมือฉกาจ มารับออกแบบให้ ด้วยคอนเซป ดิบ หนัก และคลาสสิค

อีกสิบปีข้างหน้า อยากรู้ว่าจะมีออกมากี่รุ่น รุ่นไหนได้รับความนิยม รุ่นไหนไม่ได้รับความนิยม

อย่าซื้อเพราะเกรงใจ จงซื้อเพราะอยากได้ และคิดว่ามันเป็นงานศิลปะ
    เราไม่เน้นจำนวน เราไม่เน้นยอดขาย เราไม่เน้นยอดเงิน แต่อยากให้มันเป็นของมีคุณค่า
    รุ่นไหนไม่ถูกใจ ขายไม่ออก เราก็จะยอมรับว่าดีไซน์ เรายังอาจจะไม่โดนใจ

ดังนั้นหน้าที่ของทีมงานเราคือ ออกแบบมาใหม่

ยินดีรับคำแนะนำติติง ทุกประการ
  • ^ขอเป็นคอ V ได้ไหมคะ..แบบสวยดี^
    :013: :013:
  • ลูกสาวน่ารักมากค่ะ
  • ขอบคุณครับ
  • ปีใหม่แล้ว ขอปัดฝุ่นห้อง เปิดพิตบูลคาเฟ่ มานั่งกินกาแฟยามเช้าๆอีกครั้ง กับคอกาแฟชาวฮาร์คแมนทุกๆท่าน
    เกือบลืมว่าเรามีพื้นที่ส่วนตัวอยู่เหมือนกัน จะขอใช้พื้นที่ตรงนี้ไว้เพื่อสำหรับสนทนาเรื่องราวทั่วๆไป กับคนคอเดียวกันนะครับ

ปีใหม่แล้ว ปีนี้หวังว่าจะเป็นทองของชาวพิตบูล โดยปีนี้ผมมีโครงหลายๆอย่างที่จะทำ และก็จะนำมาเล่าให้ฟังในห้องนี้
    ใครเบื่อ ใครเหงา ใครว่าง ใครอึดอัด อัดอั้นตันใจ ใครอกหัก หรือใครมีไอเดียอะไรจะมาร่วมแชร์ก็ยินดีนะครับ

ส่วนใครจะแอบแวะมาฟังเราคุยก็ไม่มีปัญหา แต่รับรองว่าที่นี้ ใครแวะเข้ามาต้องได้ความรู้ประเทืองปัญญากลับไปแน่นอนครับ

สวัสดีปีใหม่ 2554 ครับ ทุกๆท่าน
  • สวัสดีปีใหม่ครับผม
    ไฟล์แนบ
    T291210_03P2.gif 31K
  • พรุ่งนี้แล้วจะเป็นการเริ่มทำงานในวันแรก โอโห้มีงานรออยู่เพียบเลย ทั้งงานราษฎ์ งานหลวง แต่ก็มีความสุขดีครับ ชีวิตมีรสชาดดี

สำหรับเรื่องหมาหมา มันเป็นอะไรที่ทำแล้วสนุกดี ของที่เราชอบ ทำแล้วไม่เบื่อ ได้เพื่อนเพิ่มขึ้นอีกด้วย
    และต้องขอจั๋วหัวไว้ก่อน เรื่องแรกก่อนที่จะลืมก็คือ สมาคม อาเซี่ยน อเมริกัน พิตบูล/อเมริกัน บูลลี่ เคนเนล คลับ
    Asian American Pitbull / American Bully Kennel Club (ABC) โหมโรงตั้งไข่ไว้แล้วตั้งแต่ปลายปี

งานนี้ เอาแน่แล้วคลับ ต้องเอาให้เกิดให้ได้ ถ้าอย่างไรคงต้องขอแรงใจจากเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆกันเหมือนเคยนะครับ
    ผมตั้งใจว่าจะ ทำให้ดีที่สุด โปร่งใสมากที่สุด และอิงผลประโยชน์ของ สมาชิกส่วนใหญ่เป็นหลัก
    ก็หวังว่า คงไม่มีใครพยายามกดดันให้ผมเอียงซ้ายหรือเอียงขวานะครับ เพราะไม่อย่างนั้นการก่อตั้งก็จะไม่เกิดประโยชน์แต่อย่างใด