ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

American Pitbull/Bully Club of Thailand (ABC)
  • อ่าวว ตกข่าว แล้วตอนนี้ก็ขอขึ้นทะเบียนได้ใช่มั๊ยค่ะ

• ขึ้นได้ตลอดครับ
  • ของผมมีใบเพดของ สมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัข(ประเทศไทย)ทำได้ไหมครับ
  • ทำได้ครับ ใช้ใบเพดเดิมโอนข้อมูลมาได้เลยครับ
  • เลขที่บัญชีชมรมabcเลขบัญชีอะไรครับ.....ช่วยบอกที
  • สุนัขกินf1แล้วทำไมเหมือนท้องจะเสียเลยอ่ะถ่ายค่อนข้างเหลวอ่ะ
  • สำหรับลูกหมา หากยังไม่เคยถ่ายพยาธิ์ให้ลองถ่ายดูก่อน
    ถ้าถ่ายพยาธิ์แล้ว สาเหตก็อาจจะเกิดจากให้กินมากเกินไปก็ได้ครับ
    ลดปริมาณการกินลงมาสัก 30% แล้วสังเกตุดูใหม่ ถ้าอึจับตัวเป็นก้อนก็แสดงว่าว่าเราให้มากเกิน
  • ขอบคุณน่ะครับเดี๋ยวจะลองทำตามดู
  • ตอนนี้สุนัขเริ่มถ่ายเป็นก้อนแล้วขอบคุณมากเลยน่ะครับสำหรับคำแนะนำ
  • จริงๆแล้วสุนัข2เดือนควรให้กินอาหารกี่มื้อต่อวันจึงจะดีครับ
  • ถ้ามีเวลามากพอ ให้สามมื้อแบ่งเป็นมื้อละพอประมาณก็ดีครับ ถ้าไม่มีเวลา เช้ากับเย็นก็พอแล้ว
    ผมอาจะประยุกต์เอาจากธรรมชาติที่หมาหลังจากอย่านมแล้ว มันกินไม่เป็นเวลา แม่มันหามาได้ก็ได้กิน หาไม่ได้ก็อด ผมจึงไม่คิดว่ามันจำเป็นมากนักที่ลูกหมาต้องได้กินอาหารครบสามมื้อ และในชีวิตประจำวันคนเราตอนนี้ต้อวทำงานนอกบ้าน คงไม่มีเวลาสำหรัยมื้อกลางวัน ผมเลยให้แค่เช้ากับเย็นครับ
  • ต้องใช้เครื่องให้อาหารอัตโนมัติหรือเปล่าครับพี่? ผมกลัวมันพังเครื่อง.. :m32:
  • ต้องลอง ฮ่าๆๆๆๆ
  • ขอบคุณน่ะครับสำหรับคำตอบเรื่องมื้ออาหาร รับทราบพร้อมปฎิบัติตามครับผม
  • หวัดดีครับพี่มาร์ค มาเฟีย ตอนนี้ bully max ยังมีอยู่ใช่ไหมครับ อีก4-5วันจะสั่งครับตอนนี้ผมยังไม่มีเวลาว่างนะครับ..imageimage
    ไฟล์แนบ
    SS850009.jpg 155K
    SS850012.jpg 107K
  • มีครับ สั่งได้เรื่อยๆครับ
  • พี่มาร์คครับ1350รวมค่าส่งแล้วใช่ไหมครับพรุ่งนี้จะสั่งครับbully max
  • bully max อะครับ..
  • หวัดดีครับพี่มาร์ค ผมให้แฟนไปโอนเงินให้แล้วโอนวันที่ 01/08/54 เป็นการสั่งอาหารเสริมBully max โอนก่อนเที่ยงอ่ะครับลองเช็คดูน่ะครับ รบกวนส่งในนาม ศรินรัตน์ สายสร้อยเพชร 71 ม.6 ต.หนองชุมพล อ.เขาย้อย จ.เพชรบุรี 76140 หรือโทร 085-2947204ขอบคุณครับ
  • สรุปรายการขึ้นทะเบียนสุนัข Pedigree (31 พ.ค. - 2 ส.ค. 54)

จำนวนสุนัขที่ขึ้นทะเบียนทั้งหมด 59 ตัว
    ใช้สิทธิ์ฟรี 8 ตัว
    สมัครปกติ 51 ตัว

สรุปยอดเงินในบัญชีสมาคมทั้งสิ้น 22,650 บาท
  • พี่มาร์ครับ...ผมได้รับอาหารเสริมBully maxเรียบร้อยแล้ว ขอบคุณครับ
  • ชื่ออะไรก็ได้ครับ ขอให้วงการพิทบูลมีสมาคมและระบบเป็นของเราเอง ยินดีพร้อมที่จะเป็นสมาชิกครับ...

ดีใจไว้ก่อน
  • ระเบียบการของสมาคม
    ไฟล์แนบ
    ร่างระเบียบการสมาคม ABC.pdf 75K
    ร่างระเบียบการสมาคม ABC_Page_1.jpg 212K
    ร่างระเบียบการสมาคม ABC_Page_2.jpg 294K
  • แบบฟอร์มที่ใช้ในสมาคม
    imageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    ใบสมัครสมาชิกชมรม.pdf 78K
    ใบคำขอจดทะเบียนคอก.pdf 70K
    ใบคำขอขึ้นทะเบียนสุนัข.pdf 207K
    ใบแจ้งผสม-แจ้งเกิดสุนัข.pdf 75K
    ใบคำขอ Pedigree 3 Gen.pdf 69K
    ใบสมัครสมาชิกชมรม.jpg 164K
    ใบคำขอจดทะเบียนคอก.jpg 166K
    ใบคำขอขึ้นทะเบียนสุนัข.jpg 169K
    ใบแจ้งผสม-แจ้งเกิดสุนัข.jpg 197K
    ใบคำขอ Pedigree 3 Gen.jpg 151K
  • พี่ ๆ ผมไปเอาหมามาไม่มีใบเพดอ่ะ ถ้าจะขึ้นทะเบียนก่ะสมาคมจะได้มั้ย

อยากให้หมามีใบเพดบ้าง สงสารมันเกิดมาไม่ได้ทำประวัติ

ลูกหมาอายุประมาณ 3 เดือนเศษ อ่ะคร้าบ

• คุณนกครับ ค่าใช้จ่ายของ คอมโบ้ เบตง เบ็จเสร็จเท่าไหร่ครับ ลืมไปแล้วเนี่ยยย เจ้าของเค้าฝากถามครับ
  • กว่าจะมีวันนี้ได้นะครับพี่มาร์ค
    พี่โครตเจ๋ง ทำไร ทำจริง
    นับถือ
    ผมอ่านเรื่องราวในกระทู้นี้แล้ว
    เหนื่อยแทนครับ
    ผมคนนึงที่เป็นกำลังใจ และผมคิดว่ามีอีก หลาย แสนคน เป็นกำลังใจให้พี่
  • มันคือความท้าทายครับ ลงมือทำ ไม่สำเร็จก็ล้มเหลว มีแค่สองอย่าง
    แต่ถ้ามัวแต่พูด คิด ฝัน แต่ไม่ลงมือ มีแต่ล้มเหลวครับ
  • เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
  • พี่ๆครับลูกชายผมขวบครึ่งแต่ไม่มีใบเพ็ดแต่อยากขึ้นทะเบียนต้องพาไปตรวจมาตรฐานพิทบลูด้วยไหมครับ