ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เด็กเกรียนรวมพลัง 11 /5/ 56
  • ความร่วมมือ ระหว่าง พิตบูลโซน นนท์ และ มหาพันธมิตร พิตบูลโซน ปราจีน

image

ขอเชิญ เพื่อนสิงห์นักลาก ทั้งมือใหม่ มือเก๋า ร่วมฝึกซ้อมแข่งแบบ ขำๆแต่หวังผล
    และเปิดโอกาศ ให้เพือ่นๆมือใหม่ ได้พาพิตมาลองทดสอบราง และ บรรยากาศ เสมือนสนามแข่งจริง

ชิง 2 รางวัลใหญ่ แม็ก และ เบส อิน โชว์ ครับ

โดยจะจัดแข่ง 2 ครั้ง
    เพื่อเตรียมความพร้อม ก่อนถึงวันงานเมืองทอง ช่วงสิ้นเดือนมิถุนา 56

ครั้งที่1 ทางพิตนนท์รับเป็นเจ้าภาพ ในวันเสาร์ ที่ 11 พ.ค 56
    สถานที่ ซอยวัดลาดปลาดุก บางใหญ่ บ้านคุณซัน เจ้าของโกโก้ T. 0811449226

หรือสำหรับเพื่อนๆ
    ที่สนใจร่วมสนุกทำกิจกรรมร่วมกัน
    ประสานงาน ได้ที่ น้องเจมส์ T.0867799446 (ไม่มีค่าใช้จ่าย ใดๆ ครับ)

และ ครั้งที่2 ทางพิตบูลโซนปราจีนจะเป็นฝ่ายประสานงานอีกครั้ง
    น่าจะช่วง กลางเดือนมิถุนา เป็นการซ้อมเก็บรายละเอียด ปรับปรุงแก้ไขเพื่อสู่สนามจริงแล้วครับ 555

ฝากถึงท่านพี่ปธ หนุ่ม และเพื่อน อีสานทีม
    งานเมืองทอง ถ้าประมาท เด็กเกรียน มือใหม่ อาจไม่มีถ้วยสีทองให้กลับบ้านนะครับ ฮ่าฮ่า :-)) :033:
    ไฟล์แนบ
    346162.jpg 182K
  • เป็นกิจกรรมที่ดีมากและน่าสนับสนุนครับ

งานนี้ กรามล๊อคและเดอะดุ๊กลงแน่
  • ภาพ บรรยากาศ สถานที่จัดงาน 11/พค/56

ซอยวัดลาดปลาดุก บางใหญ่

image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0290.JPG 195K
    346202.jpg 227K
    346206.jpg 145K
    IMG_0298.JPG 236K
    346203.jpg 153K
  • สถานที่พร้อม อีกหน่อยอาจจะพัฒนาเป็นสนามลากมาตรฐาน ฮ่าๆๆ
  • ขอบคุณ พี่มาร์ค ครับ
    สำหรับ คำแนะนำ ในฐานะที่ปรึกษาที่ดี มาโดยตลอด [-O< ^:)^
  • รับทราบ พิทบูลโซน ปราจีน พร้อม ยกทัพ ครับ อิอิ ลุยยยยยยยย
  • อยากให้ มือใหม่ ที่พร้อมลงสนามงานเมืองทอง
    มาร่วมเก็บเกี่ยวประสบการ์ณ ก่อนถึงงานใหญ่จริงๆ
    เพื่อเรียนรู้ประสบการ์ณ และ เจนสนามมากขึ้น ลด ความประหม่า ทั้งคน และพิต
    เพื่อความพร้อม วันงานเมืองทองจริงๆ จะได้ระเบิดพลังที่แท้จริงออกมาให้หมดทั้ง พิตและแฮนเลอร์ ครับ :X

ภาพกิจกรรม ครั้งที่ผ่านมา

image
    image
    image
    image
    image
    image
    imageimg src="/community/uploads/FileUpload/6/352386.JPG" />
    ไฟล์แนบ
    Copy of IMG_9718.JPG 242K
    IMG_0389.JPG 204K
    IMG_9754.JPG 187K
    IMG_9936.JPG 180K
    IMG_9879.JPG 262K
    IMG_9877.JPG 256K
    IMG_0455.JPG 196K
    IMG_0386.JPG 171K
  • ขอบคุณ ปธ มด และเพื่อนๆ พิตบูลโซน ปราจีน ทุกคนครับ
    อ้อ ! ลืมเด็กหลง น้องโจ พิตบูลโซน ชลบุรี สุดหล่อไปอีกคน เตรียมความพร้อมแล้วมาลุยยยยยย

ครั้งนี้ วันเสาร์ อย่ารีบกลับล่ะ
    เจ้าของบ้านเตรียม คาราโอเกะไว้ต้อนรับน่ะ
    เอาไว้ เผา ทับถ่มคนแพ้ อิอิ ฮะเก๋า เอ๋ย งานนี้ กลับบ้านไม่ถูกแน่ โจ ฮ่าฮ่า :-))

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_9936.JPG 180K
  • ฮ่าๆ จัดไปครับท่าน. ใครหนีกลับก่อน จะงด ลา มาสาย ซะเลย (สงสัย งานนี้ ต้องหาคนขับรถกลับซะแล้วว)555
  • สถานที่เจ๋งมาก ไว้มีโอกาสขอไปร่วมสนุกด้วยครับ
  • คราวที่แล้วพลาด แต่ครั้งนี้ไม่พลาดแน่นอน
  • เราอยากพาลูกไปร่วมสนุกด้วยจัง
  • งานนี้ผมไม่กลับก่อนละ เพราะต้องรอรอถ้วย :o003:
  • เต็มที่จัดหนักจัดเต็มนะครับพี่น้องพันธมิตร :060:
  • ไฟแรงกันทุกท่านเลย :063:
  • แจ๋วๆกันทั้งนั้น มาแรงจริงๆรอทีมงานว่ามาก่อน เผื่อว่าจะได้แวะไปเยี่ยมกันบ้างคับฮ่าๆๆๆ
  • :o016: มีทีเด็ด...ขออุ๊บไว้ก่อน :o016:
  • จัดเต็มเลยคับพี่น้อง :063:
  • วงการลากเราเติบโตขึ้น เยี่ยมมาก
  • ชอบพี่ๆพิตนนมาก ใจดีกันทุกคนเลยจะทำวันนั้นให้ว่างมากที่สุดนะคร๊พี่มด อยากไปปปปป :)
  • ฮ่าฮ่าฮ่า :-))

ท่านเอก งานนี้ คอนเฟริ์มแล้ว รางวัลไม่ใช่ถ้วยครับ

จะเป็นเสื้อสามารถ แจ็กเก็ต อย่างดี หรือ ชุดลาก
    ปักลายโลโก้อย่างงาม โดย ร้านน้องเจมส์ พันทิพ งามวงศ์วานครับ

เป็นที่ระลึก ใส่โชว์ เป็นเกียรติ ได้ทุกงานไม่อายใครแน่นอนครับ :m01: :m01: :m01:

แต่สงสัยจังใครจะได้ไป อิอิ กลัวแต่ว่าจะอยู่ พิตนนท์ ทั้งแม็ก และ เบส คริ คริ :-D :p

( หลัง สงกรานต์ จะเอารางวัลมาโพส โชว์นะครับ)
  • 55555 ของงี้ มันก็ไม่แน่นะท่าน ฮ่าๆ รางวัล ได้ไม่ได้ไม่ได้ไม่รู้ ขอแค่สนุก มันส์ พอ 5555
  • ยินดีต้อนรับทุกท่าน นะครับ :033: :X

งานนี้ เป็นการรวมพลัง สิงห์นักลาก และเปิดโอกาศหาเวทีให้ " นักลากมือใหม่ " แจ้งเกิดกันเยอะๆครับ

อิจฉา ! อีสานทีม ( มีพาดพิง :016: )
    ดูจาก ตารางคะแนนสุดยอด นักกีฬาแล้ว TOP 10 สิบอันดับแรก

สรุป คะแนนสะสมล่าสุด 17 มีนาคม 2556

อันดับ
    1. บรูตัส คะแนนสะสม 305 คะแนน
    2. ฮีโร่ (เอ็ม) คะแนนสะสม 190 คะแนน
    3. ไลแค่น คะแนนสะสม 155 คะแนน
    4. ใบหยก คะแนนสะสม 125 คะแนน
    5. คีลาร์ คะแนนสะสม 125 คะแนน
    6. สวัสดี คะแนนสะสม 120 คะแนน
    7. บิ๊กกลัฟ คะแนนสะสม 120 คะแนน
    8. บารอน คะแนนสะสม 120 คะแนน
    9. โอ๋เอ๋ คะแนนสะสม 115 คะแนน
    10. เจ็ทโด้ คะแนนสะสม 115 คะแนน

อีสาน ทีม กวาดไปซะ 7 ยังเตริ์ก 3 ต้องเร่งค้นหาดาวดวงใหม่กันแว้ววววววว :063:

สู้ สู้ ครับ :062: :033:
    ทุกอย่างเป็นไปได้ " บารมี " (เรด ดราก้อนทีม) และคุณเก่งทำให้เห็นแล้วในงานลาก เชียงใหม่
    " บารมี " 9 เดือนกว่าๆ สนามแรก ทั้งคุณเก่ง และ บารมี แต่คว้าแชมป์รุ่นไปครองหน้าตาเฉย สุดยอด :063:

1,200 แชมป์ รุ่น น้ำหนัก 32-36 กก.

image
    image

ไฟล์แนบ
    349931.jpg 298K
    350215.jpg 286K
  • =D> =D> :063: :)
  • เห็นด้วยครับ ท่าน ปธ มด เรามาสนุก ร่วมกันก็คุ้มแล้ว :-D

แต่เอ๊ะ ! ลืมไป ภาพ " เจ้าบารมี และคุณเก่ง "
    มันไปกระแทกใจ ทำให้ใคร บางคนใน พิตบูลโซน ปราจีน ปวดตา ฮะป่าว :O :X อิอิ :-))
  • อ้อ ! ก่อนเข้านอน ฝากถึงพี่ปธ หนุ่ม และเพื่อนๆ อีสาน ทีมนะครับ :X :033:

เดี๋ยวคืนนี้จะขอฝันซะหน่อยว่า ...

10 อันดับ สุดยอดนักกีฬา ต่อไป
    จะเป็นของ ยังเตริ์ก 5 และ สายเลือดใหม่ อีก5 แล้วกัน นะครับ :063:

เพราะโบราณ เค้าว่าไว้ ฝันให้ไกล ไปให้ถึง เสียใจ กับอีสานทีม ล่วงหน้า นะคร๊าบ :002:

ฮ่าๆๆๆ พี่อาทูลศรี ทีรักของผม ดูซิครับ ในอันดับ TOP 10 ใครน่าห่วงสุดดดดดดดดดดดดด :O :"> :p
  • อะทิ้งท้าย ฮิ๊วววววววว (เจ้าเจ็ท นอนสะดุ้ง แล้วว )555
    อะ ฝันดี. จร้าาา
  • ไม่ไปไม่ได้แระงานนี้
  • สนามเมืองทอง เดอะโด้มีสิทธิ์หลุดตัวแรก อิอิ
  • มีกิจกรรมดีๆ มาอีกแล้วครับ ถ้าไม่ติดภาระกิจ The reddragon team ไม่พลาดแน่นอน ขอบคุณพิทบูลนน พิทบูลปราจีนด้วยนะครับสำหรับกิจกรรมดีๆอย่างนี้ ( ถ้าไปพี่มาร์คอย่างทำหน้ามั่นไส้ผมนา อิอิ ) :-D เดียวเอาข้าวหมูแดงตลาดพลูไปฝากท่านสู้เสียหน่อยไว้เจอกันนะครับ
  • เตรียมจัดหนักเป็นพิเศษ โทษฐาน .... 555
  • เยียมครับเยี่ยม น่าเดินสายไปหาเบียร์กินฟรี........
  • ว๊าววววว พ่อเลี้ยงตื่นแล้ว
  • สวัสดีครับ พี่ๆน้องๆ สิงห์นักลาก ที่รักและคิดถึง ทุกๆท่าน

ก่อนอื่นขอปรมมือให้ดังๆกับกิจกรรมต่อยอดอันสืบเนื้องมาจากสิ่งที่เรารักเราชอบในสิ่งเดียวกันครับ

ยอดเยี่ยมมากๆครับโปรแกรมการฝึกซ้อม มันต้องให้ได้อย่างนี้สิครับ ว่าที่ TOP TEN เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก =D>

ไม่ได้เข้าบอร์ดแค่วันเดียว กระชาบเรทติ้งได้ดีมากๆครับ " พิทบูลโซน นนท์ " และมหาพันธมิตร ปราจีนฯและชลบุรี

เห็นความตั้งใจอย่างนี้เอาใจช่วยเชียร์ครับ หากไม่ติดธุระหรือภาระกิจอันใด ผมจะขอไปสนุกด้วยคนนะครับ

ขอบคุณท่านสู้นะครับที่เป็นห่วงอีสานทีมครับ แต่อย่าได้เกรงใจนะครับเพราะในสนามเราคือ " คู่ต่อสู้กันครับ "

ว่าแล้วก็ขอตัวพาเด็กๆไปว่ายน้ำก่อนครับคลายร้อน อิ อิ

ปล.บรรยากาศสถานที่เหมาะกับหมากิจกรรมมากๆครับ เยี่ยมครับ :063:
  • มีงาน ลาก ที่ไหน มันก็ต้องมีเบียร์ เชลย คับไม่งั้น มันคงไม่สมบูรณ์ จิงมะคับ
    ใครอยากจับแบบ เบส กับ โกโก้ โอวัลติน ก็ยินดีนะคับ
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    2013-03-30-11-00-44_deco.jpg 251K
    2013-04-09-22-36-25_deco.jpg 278K
  • งานนี้ สงสัย กินเบียร์แทนน้ำ กลับบ้านไม่ไหววว ฮ่า คุณซัน เตรียมที่นอน ให้ด้วยยย อิอิ :o016:
  • คับได้เลยคับ งานนี้ กลุ่ม นนท์ เต็มที่เลย ไม่เมาไม่เลิก ใครไม่เคยเห็นพี่สู้เมา ก็งานนี้ละคับ
  • งานนี้ กลุ่ม นนท์ ไม่ได้เตรียม เบียร์ มาไว้กินแทนน้ำ นะคับ แต่เตรียม มาไว้อาบแทนน้ำ กันเลยคับ
  • งานนี้แจ้งเกิดหลายตัว
  • มาแล้วๆกลับมาแล้ว พอกลับมาผมก็จัดเลยหลังจากหายไปจากการซ้อม2อาทิตย์ ดุ๊กดิ๊กน่ารักพันแข้งพันขามากมาย
  • คุณก้องมี AA VV อะไรใหม่ๆมาบ้างไหม555
  • สวัสดีครับชาวพิทบูลฯนนท์

ก่อนอื่นขอชื่นชมเจ้าตัวในคลิปข้างบนนี้ก่อนครับ เห็นแล้ว ว่าที่ แม็กซ์เวท มีสะเทือน ครับ ใจเย็นๆนะครับคุณก้อง

อย่าเพิ่งให้ลากหนักเดี๋ยวจะกระชากไม่งั้นก็จะกระโจนก่อนครับ เอาใจช่วยครับ อยากเห็นในสนามเมืองทองจังครับ อิ อิ

............................................................69...............................................................

อยากไปอาบเบียร์ใต้แสงนิออนกับทีมนนท์จังครับ คุณซัน คริ คริ

ดูท่าทางแล่ว โกโก้ กระสุนเงิน ท่าทางจะมาดีมาเร็วเกินคาดหมาย ว่าที่ลุ้น " เบสอินโชว์ " อีกตัว เป็นแน่แท้

.............................................................69..............................................................

ปล.ทีมพิทบูลฯนนท์ ไม่เบาเลยในสนามหน้า สงสัยว่าจะได้ทั้ง " แม๊กซ์เวท " และ " เบสอินโชว์ " เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก

แต่ก็แค่สงสัยอ่ะน่ะ อย่าตกใจไปครับพี่น้อง.......อิ อิ ;-)
  • ข่าวดี งานนี้อาจจะมีรายการทีวีไปบันทึกภาพครับ
  • 5555ท่านเก่งต้องมาดูเอง 555
  • อะนะพี่มาร์คเอาจริงวุ้ย แสดงว่ามาแน่ๆไม่น่าพลาด
  • ป๊ะป๋า น่าจะเอาเดอะเกมส์ไปกินตับเจ้าตีนโตจะดีไหมน๋อ....
  • พ่อเลี้ยง เดดเกมส์ มันพร้อมมาเป็นเด็กเตบแล้วหรือยัง
  • มาให้ไวเลยพี่ๆทั้งหลาย5555 ตีนโตสู้ตาย
  • ข่มขวัญด้วยหน่อยก้านก่อนเลยimage
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 252K