ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เด็กเกรียนรวมพลัง 11 /5/ 56
  • แผนที่ไปซอยวัดลาดปลาดุกครับimage
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 36K
  • ทางเข้าสนามนนท์ครับอยู่ในซอยวัดลาดปลาดุก
    หลักง่ายๆนะครับเข้ามาในซอยวัดลาดปลาดุก ตรงอย่างเดียว จนเห็นป้ายศาลยา ไทรน้อย ให้เลี้ยวซ้ายเข้ามาทางคลองประปา ตรงเข้ามาสะพานที่2เลี้ยวซ้ายอีกที ข้ามคลองเลี้ยวขวาวิ่งตามทางจะเห็นป้าย F1ครับให้เลี้ยวขวาเข้ามา เจอแยกแรกเลี้ยวซ้ายจะเห็นสนามเลยครับ image
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 138K
  • เยี่ยมอธิบายอย่างนี้ไม่มีหลงแน่นอน
  • ขอบคุณทีมงานพิทบูลโซนนนทนะครับ
    นอกจากจะลงแรงจัดงานลากน้ำหนักให้
    เหล่าสิงห์นักลากทั้งมือเก่า มือเก๋า รวมถึง
    สิงห์นักลากรุ่นใหม่ได้มีเวทีได้ซ้อมได้เล่น
    แล้ว ยังเตรียมข้าวปลาอาหารน้ำดื่มแบบไม่
    มีขาด สุดยอดในน้ำใจไมตรีมากครับ
  • ขอบคุณพี่ๆผู้จัดงานในวันนี้น่ะค่ะ :-bd โอกาศหน้าจะขอไปร่วมด้วยอีกค่ะ :-D
  • ผมหลงคับ _/\_ขอบคุณพี่ๆที่จัดงานคับ ยินที่ได้รู้จัก พี่พี่ที่จัดงานและในงานทุกท่านคับพอดีวันนี้อากาศร้อนแล้วเจ้า พิสทอล ของผมมันคงร้อนเลย ไม่มีอารมณ์ อยากจะลากโชว์ แถมผมยังดันเผลอไปกระตุกรัดอกมันแรงแล้วใช้เสียงดุ มันเลยงอน นั่งหลังพิงน้ำหนักเยย ขอบคุณ พี่พี่ที่จัดงานขึ้นคับ เป็นเกียรติอย่างยิ่งที่ได้ไปร่วมงาน แต่ดันไปสายแถมยังมึนหลงทางหลายม้วนมากคับ555
  • แอบไปชมมาละ (หลงทางเหมือนกัน)ประทับใจครับ...ขอขอบคุณ คุณซันและทีมงานที่เกี่ยวข้องทุกท่านนะครับ
    มีกิจกรรมดีๆแบบนี้อีกนะครับ....
  • ลืมไป...เอาภาพสวยๆมาให้ชมมั่งนะครับ....
  • หลงเหมือนกันแต่ก้ไปถึง อิอิ สนุกดีครับได้ความรู้กลับบ้านด้วย พวกพี่ปาจีนหน้ารักทุกคนเรย
    ขอบคุณพี่ซันและพี่พิตนนทุกคน
  • วันนี้กิจกรรมดีๆ ได้ เริ่ม และจบลง ด้วย เสียงหัวเราะและรอยยิ้มครับ ขอบอกว่าสนุกมากๆๆๆปิดฉากมีเย็นกันกลับบ้าน
    ขอบคุณ กลุ่มพิทนนท์ และที่สำคัญ เจ้าของสถานที่ พี่ซัน สุดยอดครับ กิจกรรมแบบนี้น่ามีบ่อยๆ ครับ เพราะทำให้ มือใหม่ มือเก่า มือเก๋า มีทั้งยิ้ม และ น้ำตา55555 ขำๆ
    ปล. ปลายปี เจอกัน มิตติ้งปราจีนครับ ขอบคุณครับ
  • ทางทีนนนท์ขอขอบคุณทุกท่านที่เป็นเกียรติมาร่วมกิจกรรมกับทีมนนท์ถ้าขาดเหลืออะไรต้องขออภัยนะครับเพราะเนื่องจากครั้งนี้ก็เป็นครั้งแรกที่มีคนมาร่วมงานเยอะมาก สนุกมากครับ image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0953_.jpg 292K
  • ขอบคุณ กลุ่มพิตบูลโซน นนทบุรีมากๆครับ ที่เสียสละแรงกาย แรงใจ และกำลังทรัพย์สร้างสรรค์งานดีๆ แบบนี้ขึ้นมา งานสนุกสนาน เป็นกันเอง และอบอุ่นมาก ขอบคุณคุณซันเจ้าของสถานที่ในความเอื่อเฝื้ออุปกรณ์ทุกอย่าง

เมื่อคืนกลับถึงบ้านสลบเหมือดครับ เดียวนี้สุขภาพไม่ค่อยแข็งแรงขับรถไกลชอบหลับใน ขึงอดนอนไม่ได้เลย ตอนท้ายๆมีเสียวเหมือนกัน งานนี้เปียกแน่ตู มีคนจุดประกายอยากเล่นน้ำกลางดึกขึ้นมา 555 ผมถึงจะชอบดำน้ำแต่ไม่ชอบว่ายน้ำเลยจริงๆครับ แต่คุณซัน สปิริต สูงมาก สมาชิกบอกให้โดดน้ำก็ไม่รีรอเลย ตูมเดียวน้ำกระจาย ขี้โคลนใต้น้ำฟุ้งกระจาย ฮ่าๆๆๆ

ขอบคุณทุกท่านครับ :-D
  • สนุกมากครับ ขอบคุณกลุ่มพิทนนท์ด้วยครับ =D>
  • ขอบคุณทีมงานผู้จัดที่น่ารักทุกท่านเลยนะครับ สนุกสนาน
    และมันมาก เบียร์รสชาติดีมั่กๆๆ ดีนะหนีไปนอนก่อนไม่งัั้นเปียก 5555 เจ้าของบ้านพี่ซันสถานที่เยี่ยมมากเลยครับ จัดงานดีๆแบบนี้อีกนะครับ
  • ตัวอย่างความมันส์แบบเบาๆ
  • image

ดูจากภาพก้อรู้พี่ :-)) ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 112K
  • โห ยังแอบจับภาพไว้ได้ 55
  • อ้าวพี่มาร์คร้องไห้ทำไมอะ 5555
  • ช่างภาพมือไวจริงๆ ฮ่าๆ
  • ปาดเหงื่อว๊อยยยยย อากาศมันร้อน 55
  • ยินดีด้วยครับ ดูจากคลิป แบบ เบา เบา แล้ว งานเมืองทองสนั่นฮอลล์แน่นอน

ขอปรมมือให้เจ้าภาพและนักกีฬาทุกๆท่านครับ
  • ขอโทษทีที่กลับก่อนอดเห็นซันลงน้ำขี้ร้อนจริงๆๆๆๆๆๆ
  • พี่มาร์คจัดงานมันเหนื่อยแต่สนุกมากเข้าใจคนทำงานเลย
  • พี่มาค์รเสียเบียร์ลังเดียวถึงต้องปราดน้ำตาเลยหรออิอิอิ
  • ขอบคุณ.พี่ๆพิทนนท์ทุกท่านครับ.ได้ประสบการณ์และมิตรภาพขอบคุณพี่ซันเจ้าของสถานที่และอาหาร&เครื่องดื่ม
    "มิตรภาพไร้พรมแดน" :062:
  • พี่เคยบุกเบิกจัดงานมาก่อน พี่จึงเข้าใจดีครับว่า คนจัดงาน มันเหนื่อยทั้งตอนเตรียมงามและตอนเก็บ ดังนั้นอะไรที่พวกเราแบ่งเบาภาระเจ้าภาพได้ก็อยากให้ช่วยกันทำครับ สิ่งหนึ่งที่ไม่อยากให้มองข้ามก็คือ การอยู่ร่วมงานเลี้ยงสังสรรค์หลังเลิกงานครับ เพราะมันคือโอกาสทองที่พวกเราจะได้ทำความสนิทสนมคุ้นเคยต่อกัน อีกทั้งช่วยเป็นกำลังใจชั้นยอดสำหรับเจ้าภาพและคณะกรรมการจัดงานครับ

ถ้าแข่งจบ แล้วทุกคนแตกฮือ ต่างคนต่างกลับโดยไม่มีการร่ำลา มันก็คงโหดร้ายและทำลายความรู้สึกกันไม่น้อย เจ้าภาพจัดงานก็เพราะอยากให้คนมีเยือน และที่เจ้าภาพเตรียมการไว้ต้อนรับ ก็อยากให้ทุกคนได้มาสนุกสนาน ดังนั้นก็ขอฝากสิ่งเล็กๆน้อยๆที่เรามองข้ามไว้เป็นแง่คิดนะครับ :033:
  • ถูกต้องครับพี่มาร์ค " ท่านมาเราดีใจ ท่านจากไปเราคิดถึง "
  • ทีมนนท์ จัดงานได้สนุกมากครับ
    งานนี้รู้จัก พูดคุยอีกหลายท่านและหลายกลุ่ม
    ชนกันทุกรอบ ลุ้นกันมันส์มาก
    ปล. กัปตันจอน ของจริง อย่าไปท้า
    :o071:
  • ฮ่าๆ เป็นไงหละ ท้าๆ พากันเปียก ชื่นเย็นจนถึงบ้าน ฮ่าๆ :o047:
  • พวกเราพยายามจัดกิจกรรมเพื่อทุกคน พี่จึงเห็นควรว่าเราควรสอดใส่สาระลงไปด้วย หลายงานที่ผ่านๆมา เรามีแง่มุมให้เขียนถึงกันเยอะ เราเคยปรับทุกข์กันในวงเหล้า แต่ไม่ค่อยมีใครกล้าที่จะพูดถึงผ่านบอร์ด หลายสิ่งหลายอย่างที่ไม่น่าจะเป็นวัฒนธรรมอันดีงาม เกิดขึ้นซ้ำแล้วซ้ำเล่า จนกลายเป็นสิ่งปกติ

ถึงเวลาหรือยังที่พวกเราควรหันมาใส่ใจในสิ่งนี้ครับ ^:)^
  • เป็นโอกาศที่ดีมากๆ การได้พูดคุยหลังงานลาก ได้อะไรหลายๆอย่าง ใครไม่เคยควรลองดูนะครับ
  • ปูเสื่อรอชมบรรยากาศงานอยู่หน้าจอครับ ท่านสู้ , ท่านก้อง หรือท่านใดมีภาพจัดมาเลยนะครับ

และชื่นชมกับความสำเร็จอีกครั้งครับ งดงามมากๆครับ

ปล.คุณซัน ครับ สุดยอดเจ้าบ้านจริงๆครับ ทุ่มเท ทุ่มทุน ทุ่มแรง ทุ่มใจ มั่กๆ เยี่ยมครับ :063:

ขอชื่นชมไปยังสมาชิกทีมพิทฯนนท์ทุกท่านด้วยนะครับ เยี่ยมครับ :063:

เสียดายไม่ได้ไป ถ้าไปจะไปชน เยือกเบียร์ กับ เซียนจอนห์ ซะหน่อย ครับ คิดถึงนะครับ ;-)
  • ส่วนตัว และในนามทีม ขอบคุณครูอู๊ดดีวันครับ ที่ค่อยมาให้ความรู้ แนะนำวิธีการลากวิธีการฝึกให้ทั้งมือเก่ามือใหม่ ใครไม่มาพลาดอย่างยิ่ง ขอบคุณพี่มาร์คที่มาสร้างสีสัน มาเป็นพิธีกรให้ด้วย ยังเป็นพี่ที่ค่อยให้แง่คิดดีๆอยู่เสมอ ขอบคุณทีมปราจีน ขนมาเต็มทัพ ลากกันเต็มกระดาน ลากคุ้มจริงๆ ขอบคุณทีมฝั่งธน ขอบคุณทุกๆคนที่ไม่ได้เอ่ยชื่อด้วยนะครับ หากไม่ได้ทักทายใครก็ขออภัยด้วยนะครับ
  • ในฐานะเจ้าบ้าน ผมดีใจมาก คับที่ ทุกท่าน สนุก และก็ขอบคุณ พี่ๆเพือน พิทบลูนนท์ ที่ช่วยกัน ทำ ช่วยกันจัด จนงานออกมาสนุกขนาดนี
    และก็ขอบคุณ ครูอู๊ด ดีวัน พี่มาร์ค พี่กลุ่มปราจีน ที่ช่วยทั้งแรงกายแรงใจ ขอบคุณพี่ยุทธ ด้วยคับและก็ขอบคุณ ทุกๆ กลุ่ม นะคับ ที่ให้เกียร มาร่วมงานคับ
    มีโอกาศ อีก ก็อยากจะจัดอีกคับ สำหรับมือใหม่ อยากเข้า มาใช้ ผมยินดีต้อนรับ เลยนะคับ ซ้อมได้ถึง 5 ทุ่ม ของทุกวันคับ รูปต้องรอพี่สู้
    เลยคับ
    image
    ไฟล์แนบ
    SAM_1597(1).jpg 165K
  • มีคัยจับภาพไอ้หื่นเกงในตัวเดียวไว้มั่งเอามาออกสื่อหน่อยครับ 5555
  • ขอขอบคุณ.. :033:
    ทุกๆท่านที่มาร่วมงานครั้งนี้ครับ :X

ขอบคุณความร่วมมือร่วมใจ เพื่อนๆพี่น้อง " พิตบูลโซน นนท์ " ทุกคน ในการจัดงาน :o027:

image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_4589.JPG 158K
    IMG_4615.JPG 143K
    IMG_4619.JPG 178K
    IMG_4624.JPG 168K
    IMG_4625.JPG 194K
    IMG_4631.JPG 108K
    IMG_4637.JPG 177K
    IMG_4636.JPG 183K
  • ตามคำขอ นัท... (จัดแบบน้ำจิ้มให้ก่อน)

image
    image
    image
    image

ภาพ สุดท้าย.. เอ็ม อาคาซ่า แบบเต็มๆ ท่อนล่าง ใครอยากชมยกมือขึ้น :-)) :-)) :-)) :X
    ไฟล์แนบ
    IMG_4780.JPG 138K
    IMG_4771.JPG 142K
    IMG_4766.JPG 126K
    Copy of IMG_4776.JPG 222K
  • ขอบคุณ คุณซันและทีมพิทบูลนนท์ครับที่จัดงานดีๆให้ได้ร่วมสนุกกัน ^^
  • ขอขอบคุณทีมพิทบลูนนท์ด้วยครับ งานดีเป็นกันเองมาก อาหารอร่อย(แม่ครัวฝนก็ทำอร่อยเช่นกัน ชมแล้วนะอิอิ) ขอขอบคุณทุกๆท่าน ทุกๆกลุ่มที่มาแสดงพลังกันอย่างเมามัน ขอขอบคุณพ่ออู๊ด แม่อ้อย พี่มาร์ค และพี่ๆทุกคนในทีมยังเติร์ก ที่ให้กำลังใจอย่างมากมาย :-D
  • น้องตี๋ หล่อมากเลยอ่ะ แถมยังคว้า แม็กซ์เวท มาครองอีก เยี่ยมมากๆ ครับ :063:

ปล.ภาพข้างบนนี้ แววตาของน้องเอ็ม ดูเซ็กซี่ดีครับ อิ อิ
  • ขอขอบคุณพี่ๆ พิทบูลนนท์ จากหัวใจครับบบ งานนี้สุดยอด ^:)^
  • ขอบคุณกลุ่มนนท์ทุกๆคนครับ สถานที่ดี อาหารอร่อย รางสุดยอด จัดอีกไปอีกครับ
  • image

เอารูปรุ่นใหญ่มาฝากครับ ดูครับ ใครเมา :p :p
    ไฟล์แนบ
    image.jpg 255K
  • มาชมบรรยากาศ ภายในงาน จากกล้องพี่สู้ กันเลยคับ
    image

image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    SAM_1557.jpg 235K
    IMG_4156.jpg 235K
    IMG_4176.jpg 218K
    IMG_4145.jpg 264K
    IMG_4146.jpg 292K
  • image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_4222(1).jpg 253K
    IMG_4226.jpg 212K
    IMG_4286.jpg 241K
    IMG_4175.jpg 245K
    IMG_4143.jpg 217K
  • งานนี้สุดยอดมากๆเลยนะคร๊ ขอบคุณพี่ๆ พิตนนท์ที่จัดงานดีๆแบบนี้ และขอบคุณเจาของสถานที่ มากๆ คร๊ ถึงจะไม่ได้อยู่ถึงตอนดึกแต่ก็รู้ว่างานนี้สนุกมาก. อย่างไรแล้วขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร๊ งานนี้สนามแรกเลยนน :013: