ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

The Strongest Pitbull in Thailand
  • แล้วเจอกันครับพี่ๆทุกท่าน
  • นี่แค่เริ่มต้น....
  • superkim สิงหาคม 13 Permalink
    อยู่บ้านทำได้แค่นี้จะไปสู่เค้าได้ไหมน้าาาา
    .
    เจ๋ง 21 นี้มาให้ได้น่ะครับ
    .
    พี่วีระซุ่ม
  • ว้าวๆๆๆสงสัย เสียเบียแล้วเรา 555555555555555+
  • ครับพี่ยุทธ^^
  • อยากปายๆ เดี๋ยวต้องลองติดต่อพ่อตาก่อน 555+
  • AonPathumThani 10:06PM Permalink
    ว้าวๆๆๆสงสัย เสียเบียแล้วเรา 555555555555555+
    .
    พี่ว่าเตรียมมาเลย1ลังอ้น อย่างงัยก็จะกิน555+
    .
    superkim 10:08PM Permalink
    ครับพี่ยุทธ^^
    :) เจอกันครับ
    .
    รีบๆคุยกันก่อนวันงานน่ะ อยากให้มาสัมผัสครับ อ้อดีใจสำหรับสมาชิกใหม่ของครอบครัวด้วยน่ะครับ :039:
  • ขอบคุณครับพี่ยุทธ ^^
  • ผมขอย้ำเรื่องกติกาสักเล็กน้อยนะครับ เพื่อป้องกันข้อพิพาทที่จะเกิดขึ้น เราต้องการอนุรักษ์พิตบูลที่มีความสามารถ ดังนั้นการแข่งเราจะยึดที่ตัวหมาเป็นหลัก อะไรที่จะช่วยเชฟตัวหมา เราจะนำมาบังคับใช้ เพื่อความปลอดภัยของตัวสุนัขเอง และลดกระแสการต่อต้านจากคนที่มองว่าเรากำลังนำสุนัขมาทรมาน การแข่งเราจะเน้นที่ความสามารถของสุนัข เพราะเราต้องการหาว่าสุนัขตัวไหนแข็งแรงที่สุด มีความสามารถสูงสุด ดังนั้นกติกาหยุมหยิมที่ไม่มีความจำเป็นขอยกเลิกทั้งหมด

เมื่อลงสู่สนาม หลังจากกรรมการสั่งให้เริ่ม แฮนเล่อร์สั่งหมาให้ลากแล้วต้องปล่อยมือการควบคุมสุนัข และจะจับต้องตัวสุนัขอีกไม่ได้ การจะถูกต้องตัวหมาได้อีกครั้งต้องเป็นคำสั่งจากกรรมการเท่านั้น และความหมายของการใช้ของล่อก็คือ การใช้มือยื่นสิ่งของล่อให้สุนัขไล่งับ อุปกรณ์ที่ติดตัวทุกชนิดที่จำเป็นเช่นสายจูงแฮนด์เลอร์สามารถนำติดตัวลงสนามได้

การลงลาก ให้เป็นสิทธิของผู้ฝึกสอนที่จะตัดสินใจว่าสมควรลงลากที่น้ำหนักเท่าใดบ้าง แต่ไม่จำเป็นต้องลงลากทุกครั้ง จะลากเพียงครั้งเดียวตลอดการแข่งขันก็ได้ถ้าฟิตซ้อมมาดีและรู้กำลังของสุนัขตนเองดีแล้ว กรณีสุนัขลากไม่ผ่าน เราจะให้สิทธิลากใหม่อีกหนึ่งครั้ง ถ้าลากไม่ผ่านถือว่าน้ำหนักสุดท้ายที่ทำได้คือผลที่จะนำมาเทียบหาผู้ชนะ การจับเวลาเราจะทำนาฬิกาขนาดให้เพื่อให้ผมชมได้เห็นเวลาด้วย (ตอนนี้ยังไม่มี)

และกรรมการที่จะลงทำการตัดสิน ต้องยึดหลักความปลอดภัยของสุนัขเป็นสิ่งสำคัญลำดับแรก และต้องพยายามส่งเสริมให้การแข่งขันมีความสนุกสนานสร้างเสริมความสามัคคีในหมู่คณะ และกรรมการถือว่าเป็นผู้มีสิทธิขาดในการตัดสินในทุกกรณี ผู้ที่แสดงกริยาที่ไม่เหมาะสมแสดงความก้าวร้าว ข่มขู่ กรรมการมีสิทธิพิจารณาตัดสิทธิ การเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งต่อไป โดยบทลงโทษจะมีทั้งห้ามเข้าร่วมชั่วคราวและห้ามเข้าร่วมแบบถาวร

กติกาเราจะสั้นง่าย กระชับ ยึดตามเจตนามากกว่าการตีความตามตัวอักษร

ขอบคุณครับ
  • การช่วยหรือจับต้องตัวสุนัข โดยมีเป้าหมายเพื่อความปลอดภัยทุกประเภท ไม่ถือว่าเป็นการทำผิดกติกา

ตรงนี้แหละที่อาจจะมีประเด็นได้ 8-X
  • กรรมการจะเป็นผู้สั่งและวินิจฉัย หากหมาไม่อยู่ในสภาพที่พร้อมที่จะลาก
    และถ้าหมาลากได้ก็ไม่มีความจำเป็นที่แฮนด์เลอร์จะแตะต้องตัวหมาครับ
  • แนะนำให้มีเฉพาะแฮนด์เลอร์กับหมาครับเวลาลงแข่ง สายจูงฝากกรรมการไว้ ส่วนผ้าเย็น ผ้าเช็ดตัวสุนัขไม่มีความจำเป็นในสนามครับทำให้มันดีๆไปเลยครับจะได้หมดปํญหา
  • อย่าเล่นแบบคาบลูกคาบดอกเลย มันอันตราย เดี่ยวจะหมดสนุกเปล่าๆ

กรรมการบางครั้งมันไม่มีเวลามานังดูเทป ถ้าตัดสินไปแล้วก็เอาคืนไม่ได้..

เห็นด้วยกับน้อง one pit
  • ไหนๆก็ชงมาแล้ว ยินดีตามเสียงส่วนมากครับ
    .
    เรื่องสายจูง เมื่อนำสุนัขเกี่ยวพร้อมลากให้ฝากเจ้าหน้าที่โหลด นน .ทันที และเมื่อถึงเส้นชัยถึงจะมีสิทธิเรียกสายจูงคืนเท่านั้น
    .
    เรื่องผ้าเช็ดตัวงดเอาลงสนามทุกกรณีตามนั้นครับ
    .
    งดรองเท้าแต๊ะเผื่อพลาดหลุดกลางทางจะได้ ไม่เป็นประเด็นอีก
  • ท่านอยากเห็นสุนัขที่แข็งแรงที่สุด ลากได้เยอะที่สุด แต่ท่านลืมอะไรไปหรือเปล่าครับ เรื่องหัวใจที่บริสุทธ์ลากด้วยความบริสุทธ์เชื่อฟังในคำสั่ง
    ท่านอยากเห็นตัวที่แข็งแรงที่สุด ลากได้เยอะที่สุดเวลาลากมัวแต่ลากไล่งับผ้าเย็น ผ้าเช็ดตัว หรือสายจูงใช่ใหมครับ ไม่ได้สนใจเจ้าของเลย ตอนนี้เรามีสนามที่เจ๋ง มีมาตรฐานเราก็ควรทำให้มันดีที่สุด ถูกต้องที่สุดจะได้หมดคำครหาให้มาเป็นประเด็น และผู้ชนะก็จะภาคภูมิใจ...
    ท่านอย่าลืมนะครับว่าท่านเองใช่ใหมที่สอนให้พวกเราฝึกหมาลากโดยใช้เจ้าของเป็นตัวล่อที่ดีที่สุด หากมัวแต่ติดเรื่องผ้าเย็น ผ้าเช็ดตัวลงสนามให้หมาไล่งับ งั้นเรื่องทำให้ได้หัวใจหมาก็เหลวไหลทั้งเพลจริงไหมครับ :-(
  • วันที่ผมแข่ง
    .
    จะใช้สายจูงสายหนังสีดำเท่านั้นซื้อใหม่แล้วกลัวเป็นประเด็นสายจูงสีแดงอีก เมื่อนำสุนัขเกี่ยวพร้อมลากจะฝากเจ้าหน้าที่โหลด นน .ทันที และเมื่อถึงเส้นชัยถึงจะเรียกสายจูงคืนเท่านั้น OK
    .
    เรื่องผ้าเช็ดตัวงดเอาลงสนามทุกกรณีตามนั้นครับ
    .
    งดรองเท้าแต๊ะเผื่อพลาดหลุดกลางทางจะได้ ไม่เป็นประเด็นอีก
    .
    ผู้เล่นทุกท่านมีสิทธิทักท้วงทันทีเมื่อทำผิดกติกา
    .
    แล้วเจอกัน one_pit [-O<
  • ฝากพี่มาร์คและผู้มีส่วนเกี่ยวข้องช่วยพิจรณาเรื่องมีสิ่งของติดตัวแฮนด์เลอร์ลงสนามด้วยนะครับ เชื่อว่าหลายท่านคงเห็นด้วย
    ครับท่านยุทธแล้วเจอกัน...
  • เอารูปแบบ พรหม มาให้พิจารณาครับ
  • ไม่มีลื่นเลยวุ้ย ฮ่าๆๆๆ
  • ส่วนตัวผมไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ล่อไม่ล่อ ทุกอย่างล้วนทําเพื่อเป็น
    การกระตุ้น พิทบูลถ้าไม่ชอบอะไรจริงๆ ไปบังคับล่อยังไง มันก็ไม่ทํา

หมาแค่มองตาก็รู้ใจ พิทบูลโดนของล่อดูได้ง่ายมาก ตามันจะมอง
    ไปที่สิ่งนั้น แล้วตัวมันจะตรงดิ่งไปหาสิ่งของนั้นทันที ในสนามลากดูได้ง่าย
    วีดีโอยิ่งเห็นได้ชัดเจน แต่ผมว่าให้ผู้จัดแต่ละงานเป็นผู้ตั้งกฎดีกว่านะครับ... :015:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC03924.JPG 138K
    DSC03924.JPG 138K
  • เราเปลี่ยนพรมใหม่แล้วครับ ดีขึ้นลื่นน้อยลง แต่ก็พรมก็ไม่มีทางที่จะเหมือนพื้นดินหรือสนามหญ้า
    เราแข่งบนสนามเดียวกัน พื้นเดียวกัน รถลากคันเดียวกัน ดังนั้นไม่น่าจะมีใครได้เปรียบเสียเปรียบจากกรณีนี้

ที่ผมพยายามลดกติกาหยุมหยิมออกไป เพราะต้องการเน้นเรื่องสปิริต ของผู้ลงแข่งมากกว่าการจ้องจับฟาวล์
    เพราะบางครั้งที่เอามาเป็นประเด็น มันมีผลน้อยมากต่อน้ำหนักที่ลากได้ ผมเคยไปดูแข่งที่เมืองนอกเขาก็ไม่ได้จับกันทุกเม็ดแบบเรา ส่วนมากข้อผิดพลาดเล็กๆน้อยๆที่เป็นผลประโยชน์ต่อตัวหมา เขาแทบไม่มีใครสนใจ ผมว่าเราอย่ามาจ้องจับผิดกันแบบนี้เลยครับ หมามันโกงไม่เป็นหรอกครับ มีแต่คนที่พยายามโกง ดังนั้นเราเอาเจตนาเป็นหลักดีกว่า หากหาช่องจับผิดมันก็หาได้ตลอด หากมาแข่งแล้วกลัวแต่จะโดนเอาเปรียบใจเราไม่มีความสุขหรอกครับ แต่ถ้ามาแล้วท่องไว้เลยว่าใครจะพยายามทำอะไรก็เรื่องของเขา เราทำของเราให้ดีที่สุดก็พอ คนูเขาก็เห็นว่าใครเป็นคนอย่างไร หากกรรมการไม่ยุติธรรมตัวกรรมการเองก็จะเสื่อมลง

ผมนึกถึงรัฐธรรมนูญของอเมริกาที่มีไม่กี่ข้อแต่ประเทศเจริญเพราะเขาเอาเจตนาเป็นหลัก
    แต่ประเทศไทยรัฐธรรมนูญเขียนละเอียดยิบ แก้แล้วแก้อีก แต่คนมันก็ยังหาช่องโกงจนได้
  • เท่าที่ดูจากคลิปน่าจะมีการขานบอกเวลาด้วยว่าใช้ไปเท่าไหร่แล้ว
  • ข้อความที่ผมแสดงความคิดเห็นไปมีตรงใหนที่ผมจะจ้องจับผิดครับ ผมเพียงเสนอให้เป็นแนวทางปฎิบัติเดียวกันผลประโยชน์ไม่ใช่ผมได้คนเดียว แต่ได้กับพวกเราทุกๆท่านที่ลงแข่ง
    แล้วเรื่องการลงแข่งแล้วกลัวโดนเอาเปรียบ โปรดอย่าตีเจตนาของผมเป็นอย่างอื่นครับ ผมในฐานะคนรักหมากิจกรรมคนนึง แค่อยากเสนอแนวทางในสิ่งที่ผมคิดว่าดีสำหรับกิจกรรมของเราจะได้ไม่มาเป็นประเด็นหลังจบการแข่งขันครับ ยังไงก็แล้วแต่ท่านจะพิจรณาครับผมก็จะเป็นอีกแรงสนับสนุนหมาลากต่อไปครับ
    หมาลากจงเจริญ...
  • คนที่จะมาเล่นกิจกรรมนี้ต้องช่วยกัน ทำในสิ่งที่ถูก ที่ควร วงการหมาลากจะได้ไปไกลๆ

อย่าให้ข้ออ้างเล็กน้อยๆมาทำให้ต้องบาดหมางกัน ต้องคิดถึงคนอื่นด้วย

ฝากมาเฟียด้วยครับ

สำหรับทองพูลของผมขอแข่งกับตัวเองดีกว่า รบร้อยครั้งแพ้ร้อยครั้งก็ยอม
  • ขอโทษครับ ผมก็ไม่อยากให้เราจ้องเรื่องนั้นจนลืมเจตนาของการมาร่วมงานครับ
    เรื่องเวลา ผมกำลังจะให้เขาทำนาฬิกาขนาดใหญ่ เอามาใช้ จะได้เห็นกันทกคน
    ยอมรับเลยว่าหลายครั้งที่หงุดหงิดกับ เรื่องหยุมหยิมครับ

ผมกำลังทบทวนเรื่องเงินรางวัล ว่ามันจูงใจให้คนมาร่วมงาน หรือมันจูงใจให้คนทะเลาะกัน
  • สำหรับทองพูลของผมขอแข่งกับตัวเองดีกว่า รบร้อยครั้งแพ้ร้อยครั้งก็ยอม
    ยังยืนยันคำพูดเดิมวันนั้นพี่ ดีใจมากที่ได้รู้จักกับพี่ สปิริต จริงๆ ถ้าคนบ้านๆผมเรียกว่า นักเลงตัวจริง
    .
    one_pit 9:36AM Permalink
    ไม่ต้องห่วง สำหรับผมยืนยันปฎิบัติตามเพื่อนร่วมอุดมการณ์ NO สายจูง NO ผ้าเย็น ขอให้บอก
    แต่ถ้าพักแล้วขอผ้าเย็นหน่อยน้าเดี๋ยวหมามันจะเหนื่อย555+อย่าลืมฟิตหมาน่ะครับเดี๋ยวจะมาอ้างว่า ไม่ได้ฟิตมาเลยทำ นน.ได้น้อยอีก :)
  • ครับ พี่ยุธ

เงินรางวัลมันต้องเป็นแรงจูงใจและรางวัลสำหรับสุนัขของเขาด้วย

หมาที่ได้เป็นเบอร์ 1 ไม่ได้เพราะโชคช่วย

ต้องเสียเหงื่อ เสียน้ำลาย ไปเท่าไหร่

กับเงินรางวัลแค่ หมื่่นครึ่งหมื่น มันก็ไม่คุ้มหรอกถ้าวันกันที่ผลประโยชน์แบบธุระกิจ ต้นทุนมันสูงครับพี่

แต่ทุกคนน่าจะมีเห็นผลอื่น......มากกว่าเมื่อเทียบกับเงินรางวัล....อันน้อยนิด

• พี่อยากให้เงินเพื่อช่วยเรื่องค่าใช้จ่ายครับ เพราะร้ว่าการฝึกหมาทำกิจกรรมมันเหนื่อยมาก
    แต่เห็นคนทะเลาะกันแล้วมันท้อ เงินไม่เคยเสียดาย ตั้งใจอยากให้จริงๆ
    แต่บางครั้งมันเสียใจหากเราแข่งแล้วทะเลาะกันครับ
  • พี่ก็ฟังๆ น้องๆ ที่เขาหวังดีเสนอความคิดความเห็นมา แล้วไปปรับปรุงกติกา

ให้เหมาะกับเจ้าของสุนัขในเมืองไทย ย้ำๆ

สุนัขมันฟังเจ้าของ แต่เจ้าของ....มักจะแก้ตัวแทนสุนัขเสมอๆ อ้างต่างๆนาๆ

ผมก็เข้าใจ...แต่เราทำอย่าให้เขามีข้ออ้างเจ่งกว่าครับ

เป็นกำลังใจให้กับทุกๆคนครับเราต้องเิดินไปด้วยกัน

• เห็นด้วยกันคุณ one_pit ครับผมดูคริปที่สุนัขลากได้ที่ 1 ณ สนามแห่งหนึ่งที่ผ่านมา ดูจากหมาแล้วมันไม่ได้เดินมาหาเจ้าของแต่หน้ามันหันไปไล่งับสายจูงที่อยู่มือขวาที่เขาเอามือวางกับพื้น ดูจากการลากหลายรอบแล้ว(วีดีโอที่ท่านไปทดสอบรางมานั่นแหละภาพมันเห็นๆ) พอคลิปท้ายๆไม่มีสายจูงหมาไม่สนใจมองคนเรียกเลยครับ แต่รอบอื่นที่ถือสายในมือ หมาถึงอยากเดิน พอเข้าเส้นชัยเจ้าของก็ให้กัดสายจูงเป็นรางวัล ผมดูจากภาพเห็นตามนั้น คิดในสิ่งที่ได้เห็นว่าเป็นจริง ส่วนเจ้าของหมาที่เป็นเช่นนั้นจะรับได้หรือไม่กับสิ่งที่ผมพิมม์มาก็เรื่องของท่าน แต่ที่ผมพิมม์มายังไม่ได้ระบุชื่อหมาสนามที่ชนะเจ้าของก็คงรู้ตัวอยู่มั๋งครับ ปัจจุบันหมาท่านลากหนักได้จริงแต่ถ้าไม่มีสายจูงอยู่หน้าจะเดินหรือเปล่า? ที่พิมม์มาซะยาวก็อยากเห็นมันเดินด้วยคำสั่งครับไม่ได้ต้องการทำลายท่านแต่อย่างใด ผมชื่อบอย อยู่ชัยภูมิครับ
  • WeightPull 10:36AM Permalink
    .
    ตามนั้นพี่
  • พี่ยุทเจอกันดีวัน พี่วันนี้
  • มีแต่เรื่องเครียดๆ มามันๆ กันดีกว่า

ขอท้าใครจะมาแข่งลากน้ำหนักรวมหารด้วยน้ำหนักตัวกับทองพูลบ้าง

ชิิงเดิมพันตัวละ 2,000 บาท รับมากกว่า 1 ตัว

กติกา

นับน้ำหนักที่ลากได้ทุกรอบรวมกัน หารด้วยน้ำหนักตัวสุนัข

ใครได้มากสุดชนะรับเดิมพันไปครับ (กติกาของผมเอง)
  • collector 10:42AM Permalink
    เอาจ้องแต่ทำลายกันน้อๆๆ ใอ้ข้อความข้างบนก็เขียนแล้วแม่ง...ไม่อ่าน

ท่านลากหนักได้จริงแต่ถ้าไม่มีสายจูงอยู่หน้าจะเดินหรือเปล่า? .......โดนจัยจริง :-D

กำลังทำงานเพลินๆมีน้องๆ โทรมาบอก...เอาวันนี้โดดงานแม่ง.เลย หงุดหงิดใจ

.ทำใจให้สบายเถอะคุณ คิดแต่สิ่งดีๆ ทำแต่สิ่งดีๆ แล้วสิ่งดีๆ จะเข้ามาในชีวิตและเจริญในหน้าที่การงานครับ ด้วยความหวังดีเช่นกัน
  • ปล่อยวางพี่ยุธ...วัดกันสนามหน้า....

• เห็นข้อความแล้วก็จี๊ดแทน ถ้าหมาอย่างบาเล่ห์ลากไม่ได้ หมาผมคงต้องเลิกฝึกลากไปเลย เพราะผมเห็นบาเล่ห์ลากมากับตาหลายครั้งโดยไม่ต้องมีสายจูงเป็นของล่อ ปล่อยมือปุ๊บมันลากปั๊บเพราะมันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ ถ้าคุณคิดว่ามันทำไม่ได้คุณก็เอาหมามาแข็งกับบาเล่ห์ดู ผมมั่นใจว่าลูกผู้ชายอย่างพี่ยุทธพร้อมรับคำท้าคุณแน่นอน
  • สวัสดีครับพี่มาร์คและพี่ๆทุกคนครับ การที่ผมนำหมาไปให้พี่ๆทุกคนได้ช่วยฝึกช่วยสอนเทคนิคต่างๆให้ที่ D1 ทำให้เข้าใจอะไรหลายอย่างได้ง่ายขึ้นมากกว่าการนั่งอ่านตัวหนังสืออยู่ที่บ้าน และทำให้รู้ว่าหมาของผมมีข้อบกพร่องตรงจุดไหนบ้าง จะได้แก้ไขถูกจุดและจะพัฒนาให้เป็นนักกีฬาเหมือนกับตัวอื่นๆได้ซะที
    บีเจ บาเล่ย์ มู้ดดี้ ไอริส ทุกตัวในวันนั้นแจ๋วมากครับ วันนั้นผมกลับถึงนครสวรรค์ 22.22 น.แวะกินก๋วยเตี๋ยวกลับเข้าบ้านนอนหลับสนิททุกชีวิตครับ...เบสครับ

• ผมดูจากคลิปนี้ นำหนักที่โหล1ชั้น 56ก้อน 1ก้อน 8โล โหลไป 2ชั้นกับ30ก้อน เท่ากับ142ก้อน ได้ 1136โลครับ ไม่ใช่ 1400 นะครับ ต้อนนี้หมาผมอาจจะยังลากสู้ท่านไม่ได้ เพราะยังไม่มีเวลาฝึกต่อเนื่อง แต่อนาคตท่านเห็นผมแน่ครับ และอีกอย่างคุณเล่นอยู่ กทม มันไกลพอสมควรที่ผมจะไปร่วม ถ้าเจ้าภาพสนามไม่ชอบขอนแก่นก็มาจัดที่โคราชก็ได้ครับ ยังพอไปร่วมได้ ไปกทม มันไกลผมมีอาชีพต้องรับผิดชอบทิ้งไม่ได้
    ส่วนท่าน Hazal2d0uS เห็นข้อความแล้วก็จี๊ดแทน แล้วจะทำไมครับ เจอผมที่ไหนตบผมได้เลยครับ(ถ้าคิดว่าผมจะยืนนิ่งๆ)กับสิ่งที่ผมเห็นแล้วมาโพสมันเป็นข้อความเท็จ ผมเป็นคนตรงๆเห็นยังไงก็พูดอย่างนั้น แล้วผมก็ไม่ได้ว่าหมาเค้าลากหนักไม่ได้ แต่สงสัยว่าถ้าไม่มีเชือกแล้วมันจะเดินหรือเปล่า ถ้าผมจะหาเรื่องเจ้าของหมาผมคงไม่ล็อคอินให้รู้ตัวหรอก แล้วถ้ากลัวตบผิดตัว ผมจะลงรูปผมให้ดูหน้าแล้วคุณหน้าตาเป็นไงเอามาโพสส์บ้าง
    ไฟล์แนบ
    IMG_0273_resize.JPG 104K
  • ใจเย็นๆครับ ผมอยากจัดงานให้คนรักกันครับ เราเอาหมามาลากแข่งกันสนุกๆ เทคนิคใคร เทคนิคมัน ถ้าเทคนิคที่เข้าใช้มันไม่น่าเกลียดหรือว่าเป็นการทรมานสัตว์ หรือถ้าหยวนๆกันได้ก็ยอมกันบ้างเถอะครับ
  • ป๋าพึ่งไปได้ตัวจิ๊ดมาใหม่
    ว่าจะลงหัดลากดู พอได้เปล่าimage
    ไฟล์แนบ
    reIMG_2583.JPG 118K
  • image

สวัสดีครับคุณ collector ที่ผมจี๊ดเพราะว่าพี่ยุทธแกพยายามพิสูจน์ให้เห็นหลายครั้งแล้วว่าบาเล่ห์มันทำได้โดยไม่ต้องใช้ของล่อ แต่คุณก็ยังคิดว่าบาเล่ห์มันต้องกัดแต่สายจูง ซึ่งคุณบอกว่าเห็นมาจากคลิป แต่ผมได้เห็นบาเล่ห์มากับตาผมมันกัดทุกอย่างแม้แต่ตัวพี่ยุทธเองและผมก็ได้นำคลิปที่แฟนผมถ่ายมาลงให้ดูว่าไม่ต้องมีของล่อมันก็ทำได้(จริงๆลากหลายครั้งแล้วก็มีหลายคลิปแต่ผมส่งให้พี่ยุทธแกแค่คลิปเดียว)
    ส่วนเรื่องจี๊ดแล้วจะทำไมไม่น่าถาม เพราะผมก็ลงคลิปให้คุณดูแล้วว่ามันลากได้โดยไม่ต้องมีสายจูงเพื่อเป็นการแก้ต่างให้กับพี่ยุทธ ส่วนเรื่อง ตบ ตี ที่คุณโพสมาผมขอผ่าน เพราะผมเป็นสุภาพชนมีการศึกษาครับผมคิดก่อนทำเสมอ ผมเลี้ยงหมาเพื่อหาเพื่อนครับไม่ได้เลี้ยงหมาเพื่อหาเรื่องตบตีกับชาวบ้าน ส่วนรูปที่อยากเห็นผมเอามาลงให้แล้ว หล่อไม่หล่อติชมได้นะครับ ฮิ้วๆ
    ไฟล์แนบ
    269001_1404109998514_1705317100_653414_2907603_n.jpg 43K
  • เหี้ยเอ๊ย ไม่ทันไร แม่งก็จะกัดกันอีแระ :032:
  • อะไรครับพวกคุณจะฆ่ากันแล้วหรือครับ....
    การเสนอหรือแสดงความคิดเห็นมันต่างกันระหว่างการโต้เถียงกันนะครับแยกให้ออก...

แล้วไอ้ผี...ข้างบนเป็นอะไรของมึงไม่เสนอแล้วยังกระทึบอีก อยากจะพูดแต่ไม่แสดงตัวเว้นซักกระทู้เถอะมึง
  • ขอถามครั้งสุดท้ายครับพี่มาร์ค ตกลงเอาตามกติกาที่พี่วางไว้ใช่ใหมครับผมจะได้เลิกแย้ง
    และขอเป็นกำลังใจให้ทุกปัญหาของพี่ครับ
  • ขอยืนยันตามนั้นไปก่อนครับ แต่จะพยายามทำให้ทุกท่านสบายใจ และจะพยายามทำกติกาให้ง่ายที่สุด เป้าหมายจริงๆก็ป้องกันความขัดแย้งครับ
  • พี่มาร์ค ผมเห็นด้วยกับ one_pit ครับเพราะในอนาคตหาก เราไปแข่งขันที่อื่นหรือเชิญผู้อื่นมาเข้าร่วมแข่งขันจะได้ภูมิใจ และไม่มีเรื่องลำบากใจกับผู้เข้าร่วมแข่งขันทุกท่าน ผมว่าเริ่มต้นตั้งแต่ตอนนี้เถอะครับ ผมขอร้องงานช้างนัดล้างตา รออยู่ครับ
    .
    สายๆอ้นคงเอาอะไรเด็ดๆมาให้ชม / เอาใหม่พี่ใครทำ นน .ได้มากกว่า BJ ได้เบียร์ 2 ลังOK น่ะครับ 555+
    .
    ตั้วครับ 21 เจอกัน รู้เขา รู้เรา ครับ รบร้อยครั้ง ชนะร้อยครั้ง ปล่อยวางวัดกันที่สนามดีกว่า
  • แก้แล้วครับ
  • ใจเยนครับ เมื่อวานไปซ้อมกันมา กับบาเล่ อยากเห็นคลิปรอแปปนึงนะครับ เดี๋ยวก้ได้รู้ครับ รีบฝึกๆๆมาเจอกันเลยดีกว่าครับ สนุกสนาน อย่าไปซีเรียส จนเป็นเรื่องกันมากดีกว่า
    พี่ยุทครับเอาภาพนิ่งไปก่อนนะครับ Vdoเดวมาทีหลัง

image

image

ไหนครับเชือก^^
    image

image

รอภาพเคลื่อนไหวมาซ้ำอีกรอบนะครับ
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 213K
    2.jpg 211K
    3.jpg 212K
    4.jpg 197K
  • เอามาฝากพี่มาร์คครับ อะ tiggerหายป่วยละ ตอนซ้อมคุยกะพี่ยุทว่าจะซ้อมเบาๆๆ ดั๊นๆๆๆๆ....5555+image
    ไฟล์แนบ
    5.jpg 287K
  • หนทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน