ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

The Strongest Pitbull in Thailand
  • เรื่องรางวัล 6 รางวัลไม่มีปัญหา แต่แยกรุ่นเล็กรุ่นใหญ่ขออนุญาติไม่แยกนะครับ มันไม่สะดวกตอนจัดการ ลงสนามร่วมกันไปเลย น้ำหนักก็ขึ้นทีละร้อย ใครอยากข้ามก็ข้ามไปเลย ใครไม่ข้ามก็ลงมาลาก ไม่บังคับ แต่ผมมั่นใจว่าช่วงนี้หนักเป็นพันไม่มีใครกล้าข้ามหรอกครับ
    .
    .

สรุปหมาทุกตัวต้องแข่งกับตัวเองเพื่อชิงรางวัล

BIS รอง 1 รอง 2+เงินรางวัลตามลำดับ
    MAX รอง 1 รอง 2 +เงินรางวัลตามลำดับ

รวม 6 รางวัล OK ครับ

• ไปดูด้วยครับ ห่างหายไปนาน
  • แต่รู้สึกว่าตอนนี้นักกีฬาเรายังมีน้อยจริงๆ คงต้องให้เวลาอีกสักระยะ รอจอมพลังรุ่นใหม่ๆเติบโตขึ้นมาก่อน รับรองว่าวงการลากบ้านเราสะเทือนแน่ๆ
  • อย่าลืมวันพฤหัสหน้า เปืดรายการเรื่องจริงผ่านจอดูนะครับ วันนี้เพิ่งให้สัมภาษณ์เกี่ยวกับหมาพิตบูลไปอีกรอบ อยากรู้ว่ารายการเขาเจาะเรื่องจริงอะไรของเราเปิดดูกันเอาเองเด้อ ข้อยเองก็ไม่รู้เหมือนกัน
  • อัดฉีด เยอะๆ เดี๋ยวนักกีฬาก็เยอะเองครับพี่
  • อัดฉีดอย่างเดียวไม่พอ ต้องมีโต๊ะด้วยครับ
    คราวนี้นักกีฬาเพียบบบบบบ :-D
  • สรุปใครที่ลงแข่งแน่ๆ ลงชื่อให้ทราบหน่อยได้ไหมลวดเพ่ ตอนนี้ไม่รู้พี่อู๊ดต่อรถไปถึงไหนแล้ว
  • เห็นด้วยกับพี่ มุ๊ ครับ

.
    อัดฉีดอย่างเดียวไม่พอ ต้องมีโต๊ะด้วยครับ
    คราวนี้นักกีฬาเพียบบบบบบ :D
    .
    ของผม ลง 2 ตัวพี่รอบนี้

พี่ใหญ่ BARLEY จะมาเอา BIS ใครแย่งถ้วยจาก BAR LEY ได้เอาไปอีก1,000ครับ(แบบว่าเงินน้อยอ่ะ 555)

โค๊ะ นักกีฬาใหม่ ตัวนี้พึ่งหัดลากยังไม่ถึงอาทิตย์เลยแต่จะไปครับ
  • โต๊ะนี่หมายถึงโต๊ะรับแทงใช่ไหม
  • ใช่ครับพี่ ส่วนบีเจ ผมว่าเรามาจัดโต๊ะรับกันดีกว่า
    ว่ามันลากได้ถึง 5000 อ่ะป่าว ลากรอบเดียวพอ
    ไหนๆก็หมาเทพแล้ว ขอราคาต่อรองด้วย 555

จัดเมื่อไรพร้อมลงสนามครับ
  • จัดมาเลยพี่ BJ / อ้นไปไหนหว่าช่วงนี้หายเงียบ
  • มันลากได้สองพันก็ดีใจแล้ว ขามันไม่ค่อยดี สงสารมันเถอะ เอาลงแค่เคาะสนิม และอยากเป็นบันไดให้หลานๆไต่เล่น ฮ่าๆๆ
  • พูดเหมือนคนแ่ก่เลยเพ่ เมื่อไรผมจะมีโอกาสได้หมาแบบนี้เนี๊ย

image
  • However this is the strongest pitbull I ever have

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_8842.jpg 92K
    IMG_8843.jpg 96K
    IMG_8845.jpg 88K
    IMG_8846.jpg 101K
  • สนามต่อไปยังสนใจหรือเปล่า หรือว่าแค่นี้พอแล้ว ฮิ้วๆๆๆ
  • เพิ่มอีกสักเกม

• จัดมาก็เล่น ไม่กลัวแพ้ ขอให้ได้โชว์ 555 คราวที่แล้วเปลี่ยนจากปี๊บคุมหัวมาเป็นหน้าบานช่ำ
    เพราะตั้งเป้าไว้ 800 โลฯ มันลากเข้าไป 1600โลฯ
  • คึกคักดีจริงๆพี่วีระ/เจ๋งครับพี่
    MOODY ท่าลากสวยมากครับ /ไปโลดครับพี่
  • ตอนนี้ติดเรียน ตามอ่านอยู่เรื่อยๆๆค้าบ
  • ใกล้ความจริงแล้วครับ อีกไม่นานเราจะมีสนามลากระบบน๊อคดาวน์มาใช้สำหรับการแข่งขันแล้วครับ
    หวังว่าคงจะเป็นข่าวดีสำหรับ ชาวพิตบูลแนวกิจกรรม
  • รอชมและเชียร์อยู่นะคะ อย่างไรเสียขอจัดช่วงเสาร์อาทิตย์สิคะ จะได้ไปได้อะค่ะ ^^
  • วันนี้ถ้าไม่ติดธุระอะไรอาจจะแวะไปเช็คอุปกรณ์สำหรับการจัดแข่ง แล้วจะนำความคืบหน้ามาแจ้งให้ทราบครับ
  • โห่ red barrel ขา ถ่าง ซะ สวย เลย (ตรงไหนวะ) T_T
  • .............................................................วันฟ้าสีทอง.............................................................
    image

ณ. วันนี้วงการหมาลากได้กลับมาอีกครั้งรู้สึกดีใจมากและคิดว่านี่แหละสิ่งที่ผมทำมัยต้องเลือกพิตบลู ถึงกระทู้นี้จะตกหน้าไปแล้ว รบกวนอยากให้พี่มาร์คเอาไปแปะไว้ในห้อง กลุ่ม ชมรม เพื่อจะได้ไว้แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ตรารางการแข่งขัน ภาพบรรยากาศวันลาก ตลอดจนเรื่องอื่นที่เกี่ยวข้องกับWEIGHT PULL เพื่อจะได้ง่ายแก่การติดตามครับ
    .
    ประเดิมก่อนเลยครับนัดพี่วีระไว้3โมงเย็น ที่สนามทรายเพื่อเอาเด็กไปยืดเส้นยืดสายเตรียมความพร้อมไว้ล่วงหน้า วันนี้อากาศดีมากมีฝนปรอยๆแล้วก็หยุด
    .
    image
    .
    ทองพูลทักทาย มาครั้งนี้ดูเฟิรมกว่าวันงานเมืองทองเยอะเลย
    .
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0996.jpg 105K
    DSC_1009.jpg 212K
    DSC_1019.jpg 205K
  • กระทู้นี้ปักหมุดแล้วไม่มีตกหน้าครับ สู้ๆ ฟ้าสีทองผ่องอำไพ
  • .
    ทองพูลใส่ชุดลาก
    .
    image
    .
    อุปกรณ์สำหรับเพิ่มความสนุกของเด็กๆ
    .
    image
    .
    วันนี้ปราศจากสายจูง มีเสียวหลายครั้งเหมือนกันแต่ เป้าหมายไม่ใช่เพื่อนร่วมสนาม
    .
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0016.jpg 205K
    DSC_0084.jpg 183K
    DSC_0065.jpg 266K
  • .
    เศษเหล็กเหลือแต่ไม่ทิ้งเอามาใช้ให้เกิดประโยชน์ สะดวกในการขนย้าย วันหน้าเอามาเผื่อผมด้วยพี่
    ถ้าไม่งั้นสงสัยต้องเอารถ พ่วงเพื่อขนล้อไปแน่ๆเลย
    .
    image
    .
    BARLEY ทองพูลตามหลัง แต่ก็ยังตามกันทัน แหมฟิตเปรี๊ยพี่
    .
    image
    .
    ดูความฟิตอีกสักครั้ง
    .
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0017.jpg 213K
    DSC_0034.jpg 186K
    DSC_0032.jpg 194K
  • .
    ระหว่างพัก ขอหล่อๆซะ 1รูป
    .
    image
    .
    เริ่มกันต่อ
    .
    image
    .
    BAR LEY ตามไปติดๆ / วันนี้มีช่างภาพติดไปด้วยขอบคุณภาพสวยๆครับ
    .
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0011.jpg 217K
    DSC_0061.jpg 235K
    DSC_0047.jpg 149K
  • .
    อยากให้เดาว่าข้างในยาง 1 เส้นหนักกี่ กก.
    .
    image
    .
    พี่ใหญ่เหนื่อยแล้ว ส่งน้องเล็ก แต่ตัวใหญ่ลงต่อ
    .
    image
    .
    ลากแบบมึน ๆ ไปเลย / ยังต้องฝึกกันอีกเยอะ
    .
    image
    .
    .........................สุดท้ายขอบคุณพี่วีระครับ มากสำหรับวันหยุดสนุกๆแบบนี้ครับ /วันเวลาเท่านั้นที่เป็นเครื่องพิสูจน์ความจริงทุกอย่าง.....................
    ไฟล์แนบ
    DSC_0058.jpg 233K
    DSC_0109.jpg 162K
    DSC_0117.jpg 182K
    KHOH-2.jpg 194K
  • ชอบรูปนี้จัง
  • ขอต้นฉบับด้วย อาจจะเอาไปทำปฎิทิน
  • ดึกๆเดี๋ยว UP LOAD ให้ครับพี่/ขอตัวทำงานก่อนครับ
  • ขอบคุณครับพี่ยุธ สำหรับภาพสวยๆ ว่างเมื่อไหร่ก็นัดใหม่ครับ
  • รูปสวยโดนใจ
  • ชอบภาพนี้ดูแล้วทั้งเสียวทั้งขำ 5555555

image
    ไฟล์แนบ
    y3.jpg 266K
  • สนามแถวไหนครับพี่ น่าไปร่วมสนุกมาก
  • สนามกีฬาจังหวัดนนทบุรี แถวตลาดเจ้าพระยาครับ มาเลย
  • ได้ครับพี่ น่าสนุกมาก
  • อีกครั้งกับความสำเร็จของ UKC Gr Ch Punisher พี่น้องกับ Yally B ครับ.imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    284928_136956073056829_100002273126404_238451_265533_s.jpg 9K
    206058_136956293056807_100002273126404_238455_1432050_n.jpg 74K
    268538_127498227335947_100002273126404_209549_6018648_n.jpg 102K
  • อ้น..ครั้งหน้าไปกันครับถ้าสะดวกเตรียม ตะกล้อครอบปาก ไปด้วยครับจะได้ปล่อยให้เล่นกันเลย พี่ว่าจะเตรียมฟุตบอลไปด้วย งานนี้ล่ะมันส์กว่าเก่าแน่
    .
    พี่วีระ...ครั้งหน้าใส่ตะกล้อปาก ปล่อยยาวเลย
    .
    image
    .
    พี่ teeครับ.จับ Yally B มาเล่นกิจกรรมกันดีกว่าครับ /พี่น้องหนาได้ใจจริงๆ
    .
    พี่มาร์ค LINK ต้นฉบับด้านล่างเลยครับfileไม่ค่อยคมครับกล้องแก่ไปหน่อย
    .
    http://www.mediafire.com/?mrat7nr1xhxbcnq (original)
    .
    http://www.mediafire.com/?nk7lxpb8duwkq5q (process)
    .
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0029.jpg 183K
    KHOH.jpg 199K
  • Yally B มันเตี้ยครับเลยไม่ให้มันทำกิจกรรมมากเกินไป แต่ตั้งแต่มันมาอยู่กับผม เราก็ออกกำลังกายด้วยกันมาตลอดเช้าวิ่งเก็บเทนนิส 15นาที เย็นก็เดินเล่น1กิโลเศษๆ อาทิตย์ละ6วัน ปัจจุบันมันก็อายุ2ปีแล้วครับ.บาเล่ย์ หุ่นสวยกล้ามสวยเหมาะกับกิจกรรมแทบทุกประเภทเลยครับ.
    :006:
  • ดูรูปแล้วท่าจะสนุก ไว้ขอไปแจมด้วยครับ
    วันไหนไปกันอีกโพสแจ้งให้ทราบด้วยนะ
    แล้วอีกอย่างขอพิกัด GPS ด้วยครับ
  • งานลากของเราใกล้เข้ามาแล้ว มูดดี้ไหวไหม
  • มาเล่นกระทู้นี้ดีกว่า มันส์กว่าเยอะ
    กระทู้โน้นเอาเข้าจริงมีแต่น้ำล้วนๆ
    เนื้อกะเส้นไม่มีเลย ว่าป่ะเพ่
  • เราต้องเข้าใจเขาครับ คนส่วนมากก็มักจะมองที่ผลประโยชน์ของตนเองก่อน
    การจะทำอะไรเพื่อส่วนรวม สิ่งสำคัญที่ผู้นำควรมีก็คือ การมีจิตสาธารณะครับ
    เพราะว่าบางครั้งเราต้องเสียสละ ไม่ใช่จะเอาแต่มุมที่เราได้เพียงอย่างเดียว
    พี่เข้าใจว่าการที่เราไม่ได้เป็นคอก บางครั้งมุมมองของเรามันไปทำลายผลประโยชน์เขา
    การโดนต่อต้านมันจึงไม่ใช่เรื่องแปลกครับ
  • เจ๋งดีครับ อยากร่วมสนุกบ้างจัง
  • แผนที่สนามครับไกลหน่อยแต่พอไปถึงลืมระยะทางเลยครับ มีคนมาเล่นเครื่องบินบังคับข้างๆด้วยสนุกดี
    image
    .
    ครั้งหน้าน่าจะมีอะไรสนุกๆเล่นหลายอย่างครับเช่น ชักเย่อพิต ลากรถกะบะ ใส่ตะกร้อครอบปากแล้วปล่อยให้เล่นกัน 555 อันนี้เสียวนิดนึง วิ่งแข่งโดยการติดยางรถยนต์ด้านหลัง แล้ววันเวลาจะแจ้งให้ทราบในบร์อดอีกครั้งครับ เอาเด็กๆไปวิ่งเล่นก็ดีน่ะครับ สนามทรายของชอบเลยล่ะ
    .........................................image...........................................
    ไฟล์แนบ
    m-8.gif 38K
    anigif.gif 277K
  • ขอร่วมเป็นหนึ่งในกองเชียร์ด้วยครับ....เมื่อวันก่อนแวะเข้าไปD1เห็นทํารางกันขะมักเขม้นจะติดตามข่าวสารจากในนี้แล้วจะไปร่วมเชียร์ครับน่าจะมันส์มากๆแน่นอน
  • ว่าจะแวะไปดูการก่อสร้าง แต่ติดงานเลยอดครับ