ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

The Strongest Pitbull in Thailand
  • ขอบคุนครับพี่มาร์ค ผมเห็นแล้ว.
    ชักอยากทำหมาลากอีกแล้ววววว.
  • ไปอ่านกระทู้นั้นของเค้าแร่งอ่ะ
    ผมเล่นบอร์ดนี้มามากกว่าสิบปี ไม่เคยเห็นพี่มาร์คแกไล่ใครแบบนั้น ถ้าแกตอบโต้ก็เป็นเพราะว่าแกเป็นฝ่ายโดนก่อน และผมก็ยังเคยเห็นแกขอโทษคนอื่นในบางเรื่องด้วย.
    แต่ไปอ่านเจอที่พี่มาร์คโพสบางประโยค ใจเสียเล็กน้อย พี่มาร์คจะเลิกจัดกิจกรรมเหรอครับ?
  • ยากว่ะ เรื่องเลิกคงไม่เลิกเลิกไปพิตบูลคงจบแน่ๆ
    แต่อาจจะทำแบบเล็กๆ เพื่ออนุรักษหมาแนวกิจกรรมเอาไว้
  • อะไรพี่มาร์คยังพึ่งเริ่มครับ อย่าไปท้อแค่คำพูดของคนครับ วันนี้ผมมีกำลังใจที่พาหมาออกวิ่ง มีกำลังใจที่จะนำพาความสุขและรอยยิ้มมาสู่พิตบลู ผมคนครับที่จะเดินหน้าต่อหมาแนวกิจกรรมอยางเต็มรูปแบบ...imageระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน สู้ๆ เหมือนกันพี่
    ไฟล์แนบ
    DSC_1141.jpg 82K
    IMG-8881.jpg 94K
  • เอามาฝากให้อมยิ้มครับ :)
    .

.

ชอบตัวนี้ครับ ยังเด็กอยู่เลย อยากได้แบบนี้ครับพี่วีระ
    .

และก็แบบนี้ครับ หัวใจเต็มร้อย
  • ไม่ได้ท้อแค่รู้สึกเหนื่อยนิดหน่อย แต่ยังไม่หยุดครับ ยังเดินหน้าต่อ
  • พี่มาร์ค มาชาร์ตแบต ที่เบตงซัก2-3วันมั๊ยครับ.
  • อยากไปนะเบตง ยังไม่เคยไปสักที หวังว่าวันหนึ่งคงมีโอกาส
  • “เบตง...เมืองในหมอก ดอกไม้งาม ใต้สุดสยาม เมืองงามชายแดน” เมืองที่ล้อมไปด้วยขุนเขาถ้ามีโอกาสไปแน่ครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    Betong_Licence_Plate.jpg 114K
  • ยินดีต้อนรับครับ พี่มาร์ค,ท่านMae และทุกท่าน ถ้าท่านชอบแนว ตื่นเต้น เอ๊กซตรีม ผจญภัย ขอแนะนำเส้นทาง ลงเครื่องที่หาดใหญ่ ต่อรถตู้โดยสาร หาดใหญ่-เบตง ท่านจะระทึกมากน้อยเพียงใดขึ้นอยู่กับความนิ่งของแต่ละท่าน+กับเหตุการณ์ในขณะนั้น แต่ถ้าท่านมันใจว่าท่านจี้ด แรงขับมากมาย อยากได้บรรยากาศแบบเสียวแน่ๆ ผมภูมิใจเสนอ ให้ท่านเดินทางในยามค่ำคืนครับ ส่วนตัวกระผมขอบาย และขอรอต้อนรับท่านอยู่ในที่ตั้งละกันนะครับ.imageimage
    ไฟล์แนบ
    33697_130740836978923_100001290217331_184326_2854702_n.jpg 105K
    36043_130740906978916_100001290217331_184329_5942091_n.jpg 87K
  • ยังคลำเป้าไม่เจอครับรอไปก่อน........ยาวๆๆๆๆ
  • ป้ายทะเบียนนี้ให้พี่มาร์คใส่เบ๊นซ์คันใหม่นะพี่
    image
    ไฟล์แนบ
    mafia.jpg 28K
  • โห เจ๋งว่ะ กัวแมร่งไล่ชนกันมันส์เลยข้อหาหมั่นใส้อะดิ
  • ประกันมีนิ กลัวทำไมคะ555
  • สู้ๆครับพี่มาร์ค เป็นกำลังใจให้ครับผม แอบเอาภาพแฟนถ่ายมาฝาก ครับ

ขอเพียงไม่ยอมแพ้ฝนตกแรงที่ไหน เราก็ยังยืนอยู่ได้ครับ

image
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 196K
  • ภาพถ่ายส่งความรู้สึก...... คนดูได้สัมผัส ......เหงาจับใจจริงๆอ้น :-|
  • เหงาแต่แข็งแกร่งครับพี่ ฮ่าๆๆ ภาพนี้ภัทรบอกว่าฝนกระหน่ำมากตอนถ่ายฮ่าๆ
  • เราก็ต้องเดินหน้ากันต่อไป
  • เขื่อนอะไร อยู่ที่ไหนเหรอ อ้น
  • เขื่อนขุนด่านครับ ตี๋ นครนายกครับ

ครับพี่มาร์ค เดินกันต่อไป ฮิ้วๆๆๆ
  • หมาลากไปถึงไหนกันแล้ว

คุยกับใครไว้ว่าจะทำกิจกรรมอะไร พอมีข่าวทางลบพิตบูลที่ไร คนที่จะมาร่วมก็หนาวอีก เซ็ง
  • ยิ่งมีข่าวยิ่งดี

พิทมีความสามรถหลายด้าน ยิ่งต้องแสดงออก
  • เห็นภาพแล้วมีความสุข แบบนี้ต้องลองตัวที่บ้านแล้วครับ
  • ยิ่งมีข่าวยิ่งดี

พิทมีความสามรถหลายด้าน ยิ่งต้องแสดงออก

เห็นด้วยครับ พี่ วีระ
  • สงสัยต้องงพาออกสื่อบ่อยๆ โปรโมทถึงความสามารถด้านอื่นๆเยอะๆ ซะแระ
  • วันนี้คอยดูข่าวเองเองนะ ท่าทางจะได้ออกเยอะ บีเจ อีกแล้น ฮ่าๆๆ
  • ที่บ้านผมไม่ให้เลี้ยงพิทบูล ก็เพราะเหตุนี้ล่ะ กว่าจะกล่อมเมียได้ แทบแย่ มาเจอข่าวแบบนี้อีก :o066:
  • เอาด้วยครับจัดมาโลด....
  • มีข่าวแบบนี้ เราก็แย่อ่ะสิคร๊ะ
  • image
    image
    image
    image
    image
    image

เอามาฝาก ไม่รู้ strong รึเปล่า แต่กล้าม งามมากกกกกก
    ไฟล์แนบ
    7-18-10dogs311.jpg 148K
    biggiesmalls6.jpg 111K
    IMAG0250.jpg 79K
    kizzy1-1.jpg 38K
    kizzy3-1.jpg 48K
    knoxbodyb.jpg 158K
    knoxoct5.jpg 148K
  • ลืมอีกรูป
    image

ตัวเดียวกันกะรูปสุดท้าย
    ไฟล์แนบ
    knoxbodyb.jpg 158K
  • อ้นอาทิตย์นี้ถ้าว่าง ว่าจะพา BARLEY ไปซ้อมสักหน่อยไปไหม
  • น่าจะไปครับ พี่ เด่วไว้ว่ากันครับ
  • ซ้อมกันไว้หลายๆอย่างครับ เราจะมีการแข่งกระโดดน้ำไกล ที่ชายหาดพัทยา ปีหน้าครับ
  • ดีเลยครับพี่มาร์ค ขอบคุณมากครับ ที่พี่ไม่ทิ้งพวกผม
  • ไม่อยากให้ทิ้งก็ต้องฟิตหมามาร่วมเยอะๆ
  • ได้ครับพี่ ดีครับผม เหมาะสมครับท่านนน งานโดดน้ำ ท่าจะมัน แปลก และท้าทาย คนดูอีกเช่นเคย
  • มีแข่งกระโดดนํ้าไกล แล้วมีว่ายนํ้าระยะทางไกลที่สุดมั้ยครับ

จะได้พาเจ้า BURGH ไปคว้าแชมป์... :013:

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0421.JPG 55K
  • ว่ายน้ำไกลอย่าประมาทบีเจนะครับ ไกลด้วย ไวด้วย
  • ผมขออนุญาตพี่มาร์คประชาสัมพันธ์ กระทู้นี้ครับ
    .
    Mafia 6:43AM Permalink หวัดดีเช้าวันเสาร์ครับทุกท่าน

ขอเรียนให้พวกเราทราบเลยว่าต่อไปจะพยายามจัดกิจกรรมให้เยอะๆบ่อยๆ เล็กบ้างใหญ่บ้างสลับกันไป งานใหญ่น่าจะมีประมาณ 4 ครั้ง และเรากำลังจะมีรายการทีวีเป็นของเราเอง เราจะได้นำบรรยากาศการแข่งขันไปลงเผยแพร่ และตอนนี้ผมกำลังจะเซ็ททีมงานเพื่อรายการนี้โดยเฉพาะครับ ตอกแรกก็ว่าจะเซ็ททีมงานง่ายๆแต่มาคิดอีกที ทำแล้วมันต้องทำให้ดีเลยหาทีมมืออาชีพมาช่วยทำ

เพื่อให้รายการเนื้อหาต่อเนื่อง ผมจึงคิดว่ากิจกรรมการแข่งขันน่าจะเป็นอะไรที่น่าสนใจ เพราะรายการเกี่ยวกับสัตว์เลี้ยงส่วนมากก็เนื้อหาซ้ำๆ การเลี้ยงดู ประวัติสายพันธ์ แต่รายการของเราเน้นกิจกรรมแนวเอกซ์ตรีมครับ

ก็อยากชักชวนทุกท่านนำสุนัขมาฝึกฝน เพื่อลงแข่ง เราจะหาแชมป์ประจำสัปดาห์ ประจำเดือน และประจำปี เพื่อหาสุดยอดพิตบูลแนวเอกซ์ตรีม แห่งปี ผมว่ากิจกรรมนี้น่าจะทำให้ท่านมีกำลังใจนำหมามาฟิตซ้อม และจะมีโปรแกรมแข่งให้อย่างต่อเนื่อง และภาพเหตุการณ์เราก็ยังนำมาเผยแพร่ทางทีวีได้อีกด้วย

ผมอยากให้เราฝึกหมาใน 4-5 กิจกรรมหลักๆคือ
    1. ลากน้ำหนัก อันนี้เราจะมีทั้งลากรถ ลากเลื่อน
    2. กระโดดไกล กระโดดลงน้ำ และกระโดดบ่อทราย
    3. ไต่ผนัง แนวดิ่ง 90 องศา
    4. แฮงกิ้ง
    5. ฯลฯ

ผมจะทำได้สำเร็จหรือไม่ก็อยู่ที่พวกท่านให้ความร่วมมือครับ ผมเป็นผู้จัดแต่หากไม่มีนักกีฬา มันก็ยากที่จะทำได้ ตัวอย่างรายการที่อยากจะทำและจะต้องทำให้ได้ ก็คือการจัดกระโดดไกลลงทะเล ที่ชายหาดพัทยา ผมว่าที่นี่มีนักท่องเที่ยวเยอะ มันน่าจะช่วยส่งเสริมการท่องเที่ยวได้ และอีกงานที่อยากจะบรรจุให้เป็นโปรแกรมท่องเที่ยวประจำปีของเทศบาลเมืองปากช่องก็คือ กิจกรรมด๊อกแค้มป์ที่รวมคนรักหมาทุกสายพันธ์ มานอนกลางเต้นร่วมกัน ไม่มีหมาแต่รักหมาก็มาร่วมงานได้ งานนี้เราเน้นการผักผ่อนเป็นหลัก และจะพยายามผลักดันให้ ททท เข้ามามีส่วนร่วม

ผมก็หวังว่าสิ่งที่ผมนำเสนอจะได้รับการสานต่อจากพวกเรานะครับ
  • จะระวังบีเจเป็นพิเศษครับ แต่ยังไงฉลามเชียงใหม่ก็น่าจะชนะใสๆ... :013:

• อย่าประมาทเสือเฒ่าครับ บีเจอันตรายเสมอ พิษสงรอบตัว เข้าตำราขิงแก่ ยิ่งแก่ยิ่งเผ็ด ฮิ้วๆๆๆ
  • นั่น!!! พี่ Mark เราถึงพริกถึงขิงซะงั้น

แบบนี้เต็งหนึ่งประเทศไทย ต้องจับตามองซะแล้วครับ...

image
    ไฟล์แนบ
    DSC06314.JPG 111K
  • ร่วมด้วยช่วยกันimage
    ไฟล์แนบ
    272896_229653170399716_100000651036531_770902_1371070_o.jpg 121K
  • พิตบูลมันเกิดมาเพื่อกิจกรรมที่เน้นการใช้คุณลักษณะพิเศษภายในตัวของมัน โปรดสละเวลาวันละเล็กน้อนค้นหาว่าหมาของท่าน มีคุณลักษณะพิเศษอะไร แล้วนำมันออกมา :063:
  • ถึงคุณยุธครับ นักกีฬาตัวใหม่ท่านน้ำหนักเท่าไรครับ และอายุเท่าไร (เดี่ยวผมมาคุยต่อนะ) :>
  • ใช่ครับพี่มาร์ค พิทบลู เหมือนกัน แต่ความสามารถ ความถนัด ย่อมต่างกัน มันอยู่ที่เราแล้วละว่าจะค้นหามันเจอรึป่าว
  • one_pit 11:20AM Permalink ถึงคุณยุธครับ นักกีฬาตัวใหม่ท่านน้ำหนักเท่าไรครับ และอายุเท่าไร (เดี่ยวผมมาคุยต่อนะ)
    .
    45 KG ครับ
    image

.
    วันนี้ฝนตกทั้งวันเลยอ้นไม่ได้ไปไหนเลย ซ้อมเบาๆที่บ้านดีกว่าครับ
    ไฟล์แนบ
    KHOH-WEIGHT-PULL.jpg 112K
  • อดเหมือนกันพี่ อ้นติดสอบ3ติด ไม่ฟิตเลยครับช่วงนี้
  • โห วันนี้อุตส่าห์ไปดีวัน ไม่เจอใครเลย
    ผมไปดูความคืบหน้าการสร้างรางและรถลาก 95% แล้วครับ
    นักกีฬา เตรียมตัวเราจะจัดงานลากภายในเดือนหน้านี้แน่นอนครับ