ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สามัญสำนึกของบรีดเดอร์

• GOF_BB August 14 Permalink วันก่อนไปเจอรูปลูกกะทิ อยากเอามาผสมกับ otto พวกท่านว่างายบ้าง !!!

------------------------------------------------------------------
    image

เจอข้อความหนึ่งที่มีคนกรุณาช่วยเอามาลงให้ อ่านตอนแรกๆก็เฉยๆ แต่เห็นชื่อคนที่เกี่ยวข้องกับหมาอีกหนึ่งตัวแล้วรับไม่ได้กับพฤติกรรม และสามัญสำนึก ของผู้ที่อวดอ้างว่าเป็นผู้บุกเบิกวงการบูลลี่

สุนัขตัวในรูปมีชื่อว่ากะทิ เพราะว่าเกิดมามันก็เป็นขี้เรื้อนทั้งตัว ต้องทนทุกข์ทรมานเป็นอย่างมาก ใครอยากรู้เรื่องราวพิมพ์ค้นหาด้วยคำว่า ความสุขของกะทิ ในบอร์ดนี้ ท่านจะเห็นรูปและรู้ความเป็นมาของหมาตัวนี้ ขอยกความดีให้อนาคิน ที่รับเอาหมาตัวนี้ไปอุปการะดูแล

ไม่ทราบว่าพวกท่านเห็นแบบนี้แล้วมีความคิดเห็นประการใดบ้าง เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย

แต่สำหรับผม ผมขอประณามเลยว่า ไม่ต้องผสมจริงๆหรอกครับ แค่มีความคิดก็อัปปรีย์มากๆแล้ว
    ไฟล์แนบ
    01[1].jpg 53K
  • ราที่ติดตามตัว gottiที่โด่งดังสงสัยอยู่นานละก็มีที่มาแบบนี้เอง เป็นกำลังใจBBจัดเลยให้โลกรู้สุดยอดบรีดเดอร์ไทยก็ทำได้ฝรั่งเค้าเรียกว่าDestroy to create(ทำลายเพื่อสร้าง)
  • จริงๆก็ไม่ต่างอะไรกับพวกชอบเล่นปลาพิการนะ
    แบบนี้เค้าประกวดกัน บางทีก็แพงกว่าปลาปกติอีก.. เฮ้อ..:o008:
    image
    ไฟล์แนบ
    shortbody-1292722886.jpg 59K
  • อ้วน ถ้าไม่รู้อย่าเพิ่งพูดนะครับ มันต่างกันเยอะครับหมากับปลา
    สำหรับหมา คุณรู้เรื่องยีนส์มรณะไหมครับ ว่ามันสร้างความทุกข์ทรมานต่อหมาแค่ไหน
  • เค้าหมายถึงลูกกะทิ อ่านดูดีๆ
  • จะลูกหรือแม่ก็เหี้ย เหมือนกัน
  • ผมมักจะเตือนแค่ว่า พิตบูลถ้าไม่จำเป็นอย่าบรีดมันออกมา แต่ถ้าไม่เชื่อผมก็ไม่เคยไปยุ่ง

แต่เป้าหมายของกระท้นี้ ผมกำลังจะแสดงให้เห็นว่า ดูคนอย่าดูแค่คำพูด ให้ดูการกระทำเลยดีกว่า
    กับคนที่ชอบอ้างหลักการ กระสันจะเป็นผู้นำวงการ สันดานมันเป็นอย่างไร
  • กะทิ มันตายไปสักพักแล้ว

• อ้วนเคยเห็นหมาเป็นขี้เรื้อนทั้งตัวมั้ย อ้วนว่ามันสวยเวลาเอาตัวถูไปตามพื้นคอนกรีตหรือเกาจะเลือดซิบมั้ยเคยเห็นมันร้องด้วยความเจ็บปวดทรมานช่วงหน้าหนาวมั้ย ฟังดูแบบนี้คิดว่า มันน่าสะสมน่ามีราคาอีกหรือปล่าว
  • ขี้เรื้อนมันถ่ายทอดทางพันธุ์กรรมได้ด้วยเหรอครับ :-?
  • พี่มาร์ค น้าผี รับทราบครับผม..
  • ที่เค้าพูดกันมันเป็น ระหว่างลูก กระทิ กับ อ๊อตโต้ ไม่ใช่ไอ้กระทิ ไอ้กระทิมันตายไปแล้ว
    ไอ้สัตว์นี้ก็ไม่ได้รู้หีรู้แตดอีกคนแล้วเหรอเนี่ย ผีสั่งสอนอะไรก็ตามผีหมด น่าคบเน๊อะคนอย่างมึงเนี่ย ไอ้ควายนา
  • โอ้ว ตามไปอ่านที่บอร์ดนู้นมา เค้ากล่าวถึงลูกของกระทินี่ครับพี่มาร์ค
    แต่เรื่องขี้เรื้อนที่พี่ผีบอกว่าถ่ายทอดทางพันธุกรรมนี่ จะถ่ายไปถึงรุ่นหลานรึปล่าวอ่ะครับผม
  • หมาชุดกระทิ กลุ่มอีสไซส์เป็นผู้บรีด เป็นแบบนี้ทั้งคอก แล้วขายไปหมดแล้วเสียด้วย ลำบากกันเป็นหางว่าว
    อย่างนี้ต้องเล่นคนที่บรีดใช่ไหมครับ เห็นหัวกระทู้ขึ้นอย่างนั้น
  • ใครอยากรู้เรื่องราวพิมพ์ค้นหาด้วยคำว่า ความสุขของกะทิ ในบอร์ดนี้ ท่านจะเห็นรูปและรู้ความเป็นมาของหมาตัวนี้ ขอยกความดีให้อนาคิน ที่รับเอาหมาตัวนี้ไปอุปการะดูแล
    .......................................................................
    คำด้านบน ตอนแรกไม่มีนี่หว่าด่าเต็มๆ555เพิ่งสืบรู้เหรอวะว่าเป็นหมาใคร กลับลำแทบไม่ทัน ด่าเค้าอยู่ปาวๆ ไอ้ควาย OMG
    เสียดายเซฟคำพูดก่อนหน้าไม่ทัน เฮ้อเคาะหัวตัวเอง3ที

ด่าต่อไปซิ หมาเฮียติ๊กเค้า เอาเลย ๆ ๆ ๆ
  • ขี้เรื้อน"ไม่" น่าจะถ่ายทางพันธุ์กรรมได้นะ

ขี้เรื้อนเกิดจาก แบคทีเรีย เป็นพวก "ปรสิตภายนอก" ที่อาศัยอยู่ในรูขุมขน
  • ไอ้เหี้ยมาร์ค ก็ฟังไม่ได้ศัพย์จับมาพูด โอ๊ะควายยิ่งกว่าอีก มึนๆๆๆๆๆๆๆ
    เค้าพูดถึงจะเอาลูกผสม ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไอ้เหี้ยนี่เมายาแล้วมั๊งกูว่า

แค่หมาเป็นผิวหนัง พูดซะ
    ทีไอ้หมาพิการ เบี่ยงเบน ไม่พูดถึงฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ ไอ้แคระ
  • ทุกอย่างเกินความคาดหมายได้ ไม่มีบรีดเดอร์คนไหนอยากให้ลูกหมาเกิดมาพิการ ประเด็นคือเมื่อรู้ว่าพิการไม่เหมาะแก่การ สืบเชื้อสายจะทำต่อหรือหยุดมันมีในสามัญสำนึกของบรีดเดอร์แต่ละคน เคสนี้มาเฟียทำถูกไม่ว่าจะเข้าใจถูกหรือเข้าใจผิดเจตนาก็คือให้ บรีดเดอร์รับผิดชอบในสิ่งที่ตัวเองทำ สำหรับคนที่จะคิดก้าวมาเป็นผู้นำจะคิดจะเขียนคุณเป็นที่จับตามองของสังคม กรุณาทำตัวให้เป็นที่ยอมรับไม่ว่าการกระทำหรือคำพูดด้วยครับเป็นผู้นำหมาก็ไม่จำเป็นต้องพูดหมาๆ
  • อ่าวมาร์คมาเฟียเป็นคนแคระหรอ งั้นก็พิการดิถ่ายทางพันธุ์กรรมต้องกำจัดทิ้ง :-W
  • ข้อความด้านบนสุดที่พี่มาร์คเขียนคือ
    ให้ร่วมประจานความเลวของบรีดเดอร์ ที่เกี่ยวกับหมาตัวนี้ ด่าทั้งเจ้าของ ด่าทั้งคนบรีด
    แล้วทำไมตอนนี้มันกลายเป็นชมคนชื่ออนาคินหล่ะครับพี่ เสียแรงเป็นผีช่วยไปหลายดอก ฮ้อเซ็ง

• ตาเหล่ ก็ต้องกำจัดทิ้งป่ะ ไอ้เหี้ยซื้อไก่เสือกมองกล้วยทอดแม่ค้า งง มึงจะเอาเหี้ยไรแน่ :o040:
  • ตอนนี้กำลังโทรเคลียร์กับผู้เกี่ยวข้องว่า ผมไม่ได้ตั้งใจ คือผมตั้งใจจะเล่นไอ้กอฟ ต้องขอโทษด้วยนะครับ

ใครมีอันเก่า แล้วกอปปี้ไว้เอามาโชว์หน่อยนะครับ
    ไม่มีทางเป็นไปได้ ด่าเจ้าของกระทิเค้าในกระทู้ THAILAND แล้วจะมาตั้งกระทู้ใหม่เพื่อชม เจ้าของกระทิ

คดีที่ 100 แล้วมั้งทำอย่างเนี๊ย
  • ถ้าประเด็นคือหมาในรูป "ไอกะทิ" น้าผี ว่า บรีดเดอร์ที่ควรรับผิดชอบคือใครครับ???

ตอน กะทิกับหมาของเพื่อนผมยังเล็กๆ มันก็เป็นขี้เรื้อนแล้ว เป็นทั้งคอก แต่คนบรีดมันก็ไม่ดูแลรักษา จนกระทั่งไปรับลูกหมาก็เห็นว่าเป็นแต่เสือกจ่ายเงินไปแล้ว ทำยังไงได้ มันไม่คืนเงิน คิดว่าสงสารหมา เลยเอากลับมารักษาคิดว่าทำบุญ แบบนี้ถือว่า บรีดเดอร์ที่ ผสมคอกไอ้กะทิขึ้นมามันก็เหี้ยสินะครับ

RT ตัวพ่อพันธุ์ เวลาจ่ายลูกสวย ประกาศออก 3 โลก ว่านี่ลูก RT แต่พอลูกหมาเป็นขี้เรื้อนแม่งบอกว่า ไม่ใช่การผสมของกลุ่มอีสต์ไซด์ เจริญครับ !!!!!!!! ตอนไปรับมาใหม่ๆใส่โซ่คอ ยังไม่ได้เลยครับ ใส่แล้วผิวหนังมันเป็นสะเก็ดเลือด ออกซิบๆเลย รักษากันจนหาย หมดเงินไปก็ไม่มาก แค่แพงกว่าค่าตัวหมาในคอกนี้เท่านั้นเอง
  • ไอควายเตี้ย มาเฟียหัวควย หน้าหนังตีน หาแดกกะบลูลี่แล้วยัง มลึงแน่จริงอย่าหาแดกกะบลูลี่ ดิวะไอควายเตี้ย
  • เดี๋ยวมาต่อ ขอทำงานแปบ ฮ่าๆๆ ดิ้นเลยใช่ไหม ยังงีอีกเยอะ
    อย่าลากเฮียติ๊กเข้ามา แกเป็นแค่บรีดเดอร์ทั่วไป แกจะทำอะไรก็ปล่อยแกไปเถอะ อย่าไปยุ่งกับแกเลย

แต่ผมกำลังจะกำจัดคนที่กระสันอยากจะเป็นผู้นำวงการ และเป็นคนพูดเรื่อง สำนึก ขึ้นมาคนแรกครับ
    ใจเย็นๆ อย่าเพิ่งเบี่ยงประเด็น ที่ผ่านมาผมเป็นคนให้โอกาสคน ไม่เคยคิดกำจัดใครออกจากวงการ
    แต่คนบางคนมันเลวถาวร เก็บไว้ วงการไม่เจริญแน่ๆ โดยเฉพาะไอ้เหี้ยตัวเสี้ยมนี่ ทนมันมานานแล้ว
  • ใครหยาบกับผมระวังให้ดีนะ ถ้าใครไม่เกี่ยวข้องอย่าเสือก เดี๋ยวงานงอกนะครับ คราวนี้เอาจริง เตือนแล้วนะ
  • พี่มาร์คคับ จริงอยู่ที่เรื้อนนั้นสามารถถ่ายทอดทางพันธุกรรมได้แล้วเจ้ากะทิเป็นเรื้อนหนักมากก็จริงแต่มันก็ดีขึ้นเรื่อยๆแล้วตอนที่เฮียบรีดมันหายดีแล้วนิคับ
    image
    image
    image

แล้วนี่ก็ลูกเจ้ากะทิมัน ก็ไม่เห็นจะเป็นอะไรเลยนิคับ Kati X Troy ครอกสุดท้ายก่อนที่มันจะถูกหมอชุ่ยเย็บแผลไม่สนิทจนติดเชื้อในช่องท้องตายในที่สุด
    image
    นี่ก็อีกตัว
    image
    นี่ก็อีกตัว ก็ไม่เห็นจะเป็นอะไรนี่คับ
    image

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆคับ ถ้าเป็นคุณมีคนเอาหมาขี้เรื้อนดังรูปแรกมาให้คุณเลี้ยงคุณจะเอาไหมคับ.........(ค่าหมอเท่าไร ค่ายาเท่าไร ค่าอาหารเท่าไร) คำตอบคือไม่มีใครเอาคับ แต่มีเฮียติ๊กคนเดียวที่บ้าเอามาเลี้ยง มารักษา จนหายดี ผมขอร้องละคับกระทู้นี้ให้เครดิตเฮียติ๊กเค้าเถอะ อย่าเอาเฮียเค้ามาเป็นประเด็นเลย
    แล้วพวกผีทั้งหลายที่พูดจาว่าเฮียเค้านะ ดูรุ่นด้วยเฮียเค้ารุ่นไหนแล้ว พี่มาร์คเองยังเรียกเฮีย ให้ความเคารพกันบ้างคับ อย่าเอาเฮียเข้ามายุ่ง เฮียเค้าเป็นกลางเข้าได้กับทุกท่าน ไม่เคยมาเม้นในกระทู้ที่มีการทะเลาะกันซักกระทู้เดียว หวังว่าทุกคนคงเข้าใจนะคับ ขอบคุณคับ
    ไฟล์แนบ
    022.jpg 59K
    P1000997 copy_resize2.jpg 70K
    40480_147435958606149_100000192376653_466503_2323131_n.jpg 60K
    193416.JPG 110K
    picth.com_IMG_0023_resize.JPG 56K
    picth.com_IMG_0138_resize.JPG 59K
  • ชิบหายแล้ว อีสไซด์ แม่งเลี้ยงหมากากมาก ให้แดกแต่อาหารถูกๆ พื้นที่โคตรสกปรก
    ส่วนไทเกอร์ จ่ายลูกเป็นฮิปด้วยนา หายากส์น๊ะๆๆๆ
  • แล้วใครบรีดลูกกระทิ ขื้นมาครับ
    จาร์กั้วพิทรึปล่าวครับ เฮียติ๊ก
  • ไอสัด เตี้ยหาแดกกะหมาแล้วยัง ไอควาย อย่าปั่นกระแสอาหารหมาหรอครับท่าน อยากเป็นใหญ่แต่เพียงผู้เดียวหรอไอสนตีน หน้าหีโคด
  • เป็นคำชมที่ แจ่มมาก มาเฟียรับไปเต็มๆๆ
  • สวัสดีเจ้าพ่อวงการอาหารปลอม F-kin
    GHOST 12:27AM Permalink
    เออ ๆ ๆ ๆ บอกขั้นตอน ตอนเอาอาหารหมาDOGKIN ใส่กระสอบF1 ขายหย่อยดิ่ ว่าตอนนั้นกระกังคิดอะไร
    1. คนไทยมันโง่ พวกเลี้ยงพิทบลูก็โง่ สบายหล่ะกรู ไม่รู้แน่นอน
    2. โอ๊ยสบายไม่ต้องเดินหาวัตถุดิบ เทออกมาใส่กระสอบ F1 สบายหล่ะกรู
    3. เงิน จงมา ๆ ๆ ๆ ๆ ลงพกลงถุง จงมา ๆ ๆ ๆ
    GHOST 12:30AM Permalink
    ผลิตภัณฑ์อาหารพิทบูลตัวแรกของไทย วัถุดิคุณภาพ คัดสรรกับมือ ดีจึงท้าให้ลอง
    55555555555555555+ ไอ้สัดพูดมาได้ไม่อายคน แอบกรอกกันในซอกตีนหมา แท้ๆ
    GHOST 12:34AM Permalink
    อันนี้เรื่องจริงครับแต่ผมไม่รู้ว่าจะหาแดกอย่างไร
    ลูกเมียผมก็มีผมก็ต้องหาเลี้ยงเมียและลูก
    ผมยอมรับผิดแล้วให้อภัยผมนะครับ

จาก เตี้ย ยางมะตอย
    ครัวไทยเป็นครัวโลก วัตถุดิบที่ดีที่สุดอยู่ที่เมืองไทย ทำไมเราต้องนำเข้าจากต่างประเทศ และโปรตีน
    23-27 คือโปรตีนที่เหมาะสมต่าสุนัข ไม่ต้องบ้าตามผรั่ง แดกไปเกินกว่านี้ก็ขี้แตกหมด ตับพัง

วันนี้ โปรตีน 43
    วันนี้ ผสมเนื้อแกะนำเข้า
    วันนี้ กลืนน้ำลายตัวเองเป็นเยี่ยวกระหรี่เลยนะจ๊ะ ฮี๊วววว

GHOST 12:36AM Permalink
    เจอ ตอเฮียติ๊กเข้าไป หยุดทั้งผี หยุดทั้งหัวหน้า มาเฟีย จะให้ว่ายังไงดีว่า เงียบกันหมดหรือว่า ผีกับมาเฟียมันเหี้ยกลายร่าง หือออออออ
  • ไอกระโปกมือหนึ่ง นักจิตรวิตถาน เย้ดเป็ดออก tv แค่นี้ทำคุย ไอเฮี้ย
  • อยากเด่นอย่ากดัง ต้องถีบคนรู้มากออกจากวงการ เป็นความคิดเฮี้ยๆๆ ของ mafia เพื่อนพี่น้องไมสน กูขอหาแดกกะหมาพอ ไอส้นตีน mafia
  • GHOST (223.207.136.153) 11:35AM Permalink แก้ไขลบ
    ไอสัด เตี้ยหาแดกกะหมาแล้วยัง ไอควาย อย่าปั่นกระแสอาหารหมาหรอครับท่าน อยากเป็นใหญ่แต่เพียงผู้เดียวหรอไอสนตีน หน้าหีโคด
    GHOST (223.207.136.153) 11:37AM Permalink แก้ไขลบ
    เป็นคำชมที่ แจ่มมาก มาเฟียรับไปเต็มๆๆ
    GHOST (223.207.136.153) 11:45AM Permalink แก้ไขลบ
    ไอกระโปกมือหนึ่ง นักจิตรวิตถาน เย้ดเป็ดออก tv แค่นี้ทำคุย ไอเฮี้ย

ขอเก็บไว้ก่อน เดี๋ยวจัดการผู้นำเสร็จเดี๋ยวมาล่อไอ้นี่ต่อ กำลังสนุก
    กูบอกแล้วว่าอย่าหยาบกับกู ถ้ากูจับได้ ก็ถือว่ามึงซวยไป
  • แมร่งโรคจิตกันทั้งนั้นแหล่ะ
    กัดกันอยู่ได้เรื่องหมาๆ ทั้งนั้น
    จะกัดกันทำเหี้ยไรนักวะพวกเมิง
    สันดานคนไทยมันเป็นอย่างนี้จริงๆ
    ไร้สิ้นซึ่งความสามัคคี ดีแต่กัดกัน
    เก่งกันจริงๆ เรื่องการแตกแยกเนี่ย
  • GHOST (110.168.121.181) 11:38AM Permalink แก้ไขลบ
    สวัสดีเจ้าพ่อวงการอาหารปลอม F-kin
    GHOST 12:27AM Permalink
    เออ ๆ ๆ ๆ บอกขั้นตอน ตอนเอาอาหารหมาDOGKIN ใส่กระสอบF1 ขายหย่อยดิ่ ว่าตอนนั้นกระกังคิดอะไร
    1. คนไทยมันโง่ พวกเลี้ยงพิทบลูก็โง่ สบายหล่ะกรู ไม่รู้แน่นอน
    2. โอ๊ยสบายไม่ต้องเดินหาวัตถุดิบ เทออกมาใส่กระสอบ F1 สบายหล่ะกรู
    3. เงิน จงมา ๆ ๆ ๆ ๆ ลงพกลงถุง จงมา ๆ ๆ ๆ
    GHOST 12:30AM Permalink
    ผลิตภัณฑ์อาหารพิทบูลตัวแรกของไทย วัถุดิคุณภาพ คัดสรรกับมือ ดีจึงท้าให้ลอง
    55555555555555555+ ไอ้สัดพูดมาได้ไม่อายคน แอบกรอกกันในซอกตีนหมา แท้ๆ
    อันนี้เรื่องจริงครับแต่ผมไม่รู้ว่าจะหาแดกอย่างไร
    ลูกเมียผมก็มีผมก็ต้องหาเลี้ยงเมียและลูก
    ผมยอมรับผิดแล้วให้อภัยผมนะครับ

จาก เตี้ย ยางมะตอย
    ครัวไทยเป็นครัวโลก วัตถุดิบที่ดีที่สุดอยู่ที่เมืองไทย ทำไมเราต้องนำเข้าจากต่างประเทศ และโปรตีน
    23-27 คือโปรตีนที่เหมาะสมต่าสุนัข ไม่ต้องบ้าตามผรั่ง แดกไปเกินกว่านี้ก็ขี้แตกหมด ตับพัง

วันนี้ โปรตีน 43
    วันนี้ ผสมเนื้อแกะนำเข้า
    วันนี้ กลืนน้ำลายตัวเองเป็นเยี่ยวกระหรี่เลยนะจ๊ะ ฮี๊วววว

GHOST 12:36AM Permalink
    เจอ ตอเฮียติ๊กเข้าไป หยุดทั้งผี หยุดทั้งหัวหน้า มาเฟีย จะให้ว่ายังไงดีว่า เงียบกันหมดหรือว่า ผีกับมาเฟียมันเหี้ยกลายร่าง หือออออออ

อันนี้หมิ่นประมาทด้วย เพราะเอฟวัน มีเลขทะเบียนถูกต้อง ไม่ได้ผลิตจากโรงงานด๊อกกิ้น โรงงานที่ผลิต ชื่อ นูทรกิซ์ มหาชน จำกัด เป็นบริษัทมหาชนด้วย เล่นทั้งที ต้องเอาแมร่งให้ล้มละลาย กูเตือนแล้ว
  • เมื่อวานแวะไปสวัสดีผู้ใหญ่ท่านหนึ่งในวงการเมืองมา มีคำพูดหนึ่งฟังแล้วสะดุดหูมาก สงสัยจะจริง

การปรองดอง มันต้องทำกับคนที่ต้องการปรองดอง แต่กับคนที่ไม่ปรองดองทางเดียวที่จะหยุดปัญหาคือกระทืบมันให้จมดิน
  • คุณมาร์คครับ ผมว่าคุณน่าจะใจเย็นๆเวลาตอบนะครับ คุณเป็นถึงระดับผู้บริหารแล้วควบคุมอารมณ์ให้อยู่หน่อย คุณเองเวลามีใครมาว่าคุณหยาบๆ คุณก็หยาบใส่เค้ากลับ และทุกครั้งที่คุณจะพูดจะตอบใครก็ตามปกติผมก็เห็นข้อความไปในทาง แข็งๆ ยังไงไม่รู้ และถ้าคุณจะบอกว่าเวปนี้คุยกันตรงๆ แบบฮาร์ทคอ มันก็ไม่แปลกที่คนอื่นเค้าจะฮาร์ดคอ นิครับ

และอีกอย่างผมว่าพี่มาร์คไม่ควรมาตอบมาตั้งกระทู้ให้เสียเวลาของพี่เลย ปล่อยให้เป็นหน้าที่ลูกน้องของพี่เถอะยกระดับตัวเองได้แล้ว ผมไม่เห็นกรรมการผู้จัดการที่ไหนต้องมาทะเลาะกับลูกค้า กับคนอื่นเลย คนอื่นออกมาแต่ละทีมีแต่ได้ลูกค้าเพิ่ม ได้ภาพลักษณ์ที่ดี จะทำเพื่อวงการพิทบูลเพื่อตอบแทนบุญคุณก็ทำไปสิครับแต่ไม่เห็นต้องตอบโต้อะไร
  • 555 ผีมรึงซวยแล้วว่ะ จัดให้มันหน่อยคับ
  • ผมชื่นชมพี่มาร์คนะครับ ที่ประสบความสำเร็จในธุรกิจ เลยอยากให้พี่เป็นตัวอย่างที่ดีนะครับ
  • ผมไม่ได้ต้องการทะเลาะกับใคร ผมต้องการพูดถึงสำนึกของคนที่จะมาเป็นผู้นำวงการ และผมไม่ได้หยาบครับ
    ผมยิ่งถอยมันยิ่งรุก เลยรำคาญ ขอเปิดศึก แต่ผมเปิดศึกกับคน คนเดียว และเล่นเรื่องเดียวคือ สำนึก ครับ

ใครที่ไม่เกี่ยวข้องโปรดถอยออกไป อย่ารุมครับ อย่ารุม คนที่ไม่เกี่ยวข้องอย่าสนุกปากสนุกคอเพลิน งานนี้ผมเอาจริงครับ ถ้าใครอยากเปิดศึกกับผม ก็ลงชื่อมาเลยดีกว่า ผมจะได้รู้ว่ากำลังทะเลาะกับใครบ้าง ยินดีรับทุกรูปแบบ แต่ขอให้รู้ว่าผมกำลังทะเลาะกับใคร เดี๋ยวจัดให้ครับ

แต่กระทู้นี้ผมกำลัง จะเล่น ผู้ที่อวดอ้างตัวว่าเป็นผู้บุกเบิกวงการบูลลี่เมืองไทย และเอาคำว่าสำนึกมาใช้กับผม
    ผมก็จะเล่นกับเขาเรื่อง สำนึกครับ ดูซิว่าใครคือคนที่จะต้องออกจากวงการ
  • ขอย้ำ ผมกำลังเปิดศึกอยุ่กับคนๆเดียว คนที่ไม่เกี่ยวข้องนั่งดูเฉยๆ ดีกว่าครับ
    ไอ้นี่มันตามฟัดผมมานานแล้ว รำคาญ คงอยู่ร่วมวงการกันไม่ได้ ขอความกรุณานะครับ
  • มาร์คก็คุณหยาบกับเค้าก่อนพอเค้าหยาบกลับทำเป็นของขึ้น
  • ก็เพราะคุณไม่ใช่เหรอที่ชอบทำตัวเป็นพระเอกสุดท้ายก็หาที่ลงไม่ได้ เพราะข้อมูลคุณมันห่วย
  • ตั้งกระทู้ ให้คนประนาม ให้คนเข้าข้าง พอทีเถอะกับพฤติกรรม ห่วยๆ ทำธุรกิจหมาลากของคุณไป โดยไม่อิงบลูลี่
    ปากอย่างใจอย่าง
  • ผมหยาบกับคนที่หยาบใส่ผมก่อน อ่านดูดีๆ
    ผมถามว่าคุณเกี่ยวข้องตรงไหน และเสือกเข้ามาทำไม
    อยากเป็นฮีโร่อีกคนหนึ่งหรือไง
  • นี่ไม่ใช่สนามรบนะครับ ที่จะมาเปิดศึก ผมถามหน่อยพี่จะไปทำไรเค้าถ้าพี่รู้ว่าเค้าเป็นใคร
    พี่อย่าเปลืองตัวเลยครับ เพราะคนที่เล่นอยู่ในบอร์ดนี้ 70 เปอร์เซ็น ลูกค้าพี่ทั้งนั้นนิครับ
    ลูกค้าคือพระเจ้าไม่ใช่เหรอ หรือลูกค้าคือพระเจ้าแต่ไม่ใช่พ่อ....
  • ถ้าพี่ยังบู้แบบนี้ตอไปจะไหวไหมครับพี่ คนรักเป็นสิบ คนเกลียดเป็นร้อย
  • ผมก็บอกแล้วว่าอย่ารุม อ่านออกไหมภาษาไทย ผมกำลังเล่นผู้บุกเบิก
    ไอ้ที่ด่าๆผมมานี่เคยคิดที่จะขอโทษเป็นบ้างไหม ขนาดไม่ได้ลงชื่อนี่ยังปอดอีก