ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สามัญสำนึกของบรีดเดอร์
  • ขอตอบแทนเก่งก็แล้วกันนะครับ

เอฟวัน ยุคแรกเริ่ม ผลิตจากโรงงานด๊อกกินจริง แต่เรามีสูตรของเราเอง มีเลขทะเบียนเป็นของเราเอง และมีชื่อยี่ห้อเป็นของเรา ต่อมากำลังการผลิตของโรงงานด๊อกกิ้นไม่เพียงพอ ไม่สามารถรองรับเราได้เราจึงย้ายโรงงาน และพร้อมกับถือโอกาสปรับปรุงสูตรใหม่ทั้งหมด วันนี้จะเห็นว่าอาหารเอฟวันที่ยุคแรกที่ขี้เหม็นกระจาย แต่วันนี้ไม่ได้เป็นแบบนั้นอีกแล้ว ต่อมาเพื่อความมั่นใจในคุณภาพ เราส่งอาหารตัวอย่างไปเทสที่ต่างประเทศเราก็ผ่านการทดสอบหมด จนวันนี้เราส่งออกไปขายยังต่างประเทศได้แล้ว กระบวนการผลิตของเรามีใบรับรองแทบทุกมาตรฐาน ทุกสถาบัน รวมถึงการรับรองจากอเมริกาด้วย ดังนั้นเลิกโจมตีอาหารเอฟวันได้แล้วครับ

คนที่เคยเป็นผจกด๊อกกิ้นก็คือคนที่เป็นเจ้าของอาหารจีเอ็มทุกวันนี้ ส่วนอาหารด๊อกกิ้นจะเป็นอย่างไร ผมไม่ขอวิจารณ์ เพราะผมถือว่าด๊อกกิ้นเป็นคนให้โอกาสผมในการทำธุรกิจ และในอดีตอาหารด๊อกกิ้นก็เป็นอาหารไทยที่มีชื่อเสียงเป็นอย่างมาก แต่ธุรกิจมันมีขึ้นมีลงได้เราไม่ควรไปซ้ำเติมยามใครเขาล้ม และคนที่เผาบ้านเก่าตัวเอง บ้านที่เคยได้อาศัย ย่อมถือว่าเป็นคนที่เลวแบบใช้ไม่ได้ ผมไม่เห็นด้วยกับคนที่พยายามโตด้วยการเหยียบคนอื่น การทำธุรกิจมันควรแข่งกันพัฒนาคุณภาพและให้ผู้บริโภคเป็นคนตัดสิน แต่ไม่ใช่การมุ่งทำลายคู่แข่งครับ คนที่จะบริหารธุรกิจประสำความสำเร็จ นอกจากจะเก่งแล้วยังต้องประกอบไปด้วยคุณธรรมและจรรยาบรรณ

อาหารเอฟวัน วันนี้บริหารงานโดยคุณนภาครับ หากบริการไม่ดี อาหารคุณภาพไม่ดี เรายินดีรับคำวิจารณ์ แต่ไม่ใช่การใช้วิธิการใส่ร้าย ทำลายชื่อเสียงแบบนี้ ถ้าอิจฉาหรือทำธุรกิจสู้ผู้หญิงไม่ได้ แล้วใช้วิชามารไม่อายบ้างหรือครับ และหากจะมีปัญหากับผมเป็นการส่วนตัว ก็บอกกันตรงๆได้ครับ

เรื่องการขัดแย้งเรื่องหมา สำหรับผมมันจิ๊บจ้อยมาก ผมเป็นนักธุรกิจไม่ใช่บรีดเดอร์ หมาใครจะเป็นอย่างไร ก็ไม่ทำให้เงินในกระเป๋าเพิ่มขึ้น อาชีพผมคือการทำธุรกิจส่วนตัวครับ และที่มีปัญหากันอยู่ตอนนี้ ผมยกหูกริ้งเดียวก็จบแล้ว แต่ที่ผมห่วงก็คือพวกลูกกระจ๊อกที่พยายามสร้างราคาให้ตัวเองเพื่อเอาใจใคร โปรดอย่าออกตัวแรงเลยน้อง ถ้าเขาจูบปากกันเมื่อไร ระวังจะหาที่ยืนไม่ได้ ตอนนี้ผมจบแล้วนะครับ หากใครจะทะเลาะกันต่อก็ตามสบาย แต่อย่าลากผมเข้ามาอีก

ขอบคุณครับ
  • กูไม่เลิกใช้ จะทำไม ฟายยยยยยยยยยยย
  • GHOST 1:55AM Permalink กูไม่เลิกใช้ จะทำไม ฟายยยยยยยยยยยย

แล้วใครไปรั้งหัวพ่องให้เลิกใช้ล่ะไอ้ฟายยย
  • ------------------------------------------------------------
    ผมตาสว่างแล้ว รู้แล้วว่าอะไรเป็นอะไร คนที่เราเห็นในสื่อ คนที่เราชื่นชมอยากเอาอย่าง ยกให้เป็นต้นแบบของการใช้ชีวิต ต้นแบบของความสำเร็จ คนที่ภายนอกดูดีมีสง่า คนที่ดูจริงใจ จริงๆก็แค่เปลือก
    เฮ้ออ ชิวีตจิงแม่งยิ่งกว่าละครมหากาฬอีก
    คนบางคนอยากเป็นใหญ่แต่หารู้ไม่ว่าเหนือฟ้ายังมีฟ้าคงคล้ายๆกับการวิ่งงับหางตัวเองวนไปวนมาอยู่อย่างนั้นโดยไม่เคยสังเกตุสายตาความเป็นห่วงจากคนรอบข้างเลย ... กรรมจริงๆ

ที่ถามว่ารู้มั๊ยแฟนพี่คิดยังไงกับเรื่องนี้
    ให้ผมเดาเอานะผมว่าแฟนพี่คงด่าพี่เละน่าดู ถ้าแฟนพี่รู้เรื่องจริงๆทั้งหมดนะ ไม่ใช่ฟังแค่ที่พี่เล่าให้ฟัง
    แฟนพี่คงด่าที่พี่ทำตัวไร้เหตุผลไร้สาระกับเรื่องไม่เป็นเรื่อง
    แฟนพี่เก่งนะยอมรับจากใจ แต่พี่ไม่เอาไหนจริงๆผมพูดจากใจ

สารภาพครับว่าก่อนหน้านี้อยากให้ทุกคนกลับมาดีกันเหมือนเดิม เพระาผมเองก็ไม่รู้จะไปไหน
    แต่ตอนนี้รู้ชัดเลยครับว่ายังมีทางเลือกยังมีเวปบอร์ดให้เล่นอีกเยอะ และอาหารหมาแบบพี่ที่พี่บอกว่ามีเยอะในท้องตลาด ผมไปศึกษาดูแล้วก็จริงอย่างที่พี่บอก อาหารเสริมก็เยอะด้วยเช่นเดียวกัน
    และการที่จะกลับมาดีแบบเดิมนั้นคงจะยากแล้วเพราะพี่ไปไกลเหลือเกิน

สุดท้ายนี้ผีที่ห่วงพี่จะไปจริงๆแล้ว และจะไม่กลับมาอีกเลย พี่ก็จะหมดผีที่น่ารำคานไปอีก 1ตัว

** ที่พูดสุภาพไม่ใช่เพราะ ดัดจริตแต่อย่างใด แต่ไม่ค่อยชอบพูดคำหยาบ คงจะไม่สะใจบรรดาฮาร์ทคอ ทั้งหลาย ต้องขออภัย **

เรื่องสุดท้ายครับพี่ ถ้าพี่จะไปปรึกษาใคร จะไปให้ใครช่วย เรื่องการดำเนินชีวิต ผมขออณุญาติแนะนำให้พี่ไปปรึกษา พระที่ให้คำสอนดีๆ ดีกว่าที่พี่ชอบมาบอกว่า ไปหา ผู้หลักผู้ใหญ่บ้างหล่ะ นักการเมืองบ้างหล่ะ คนใหญ่คนโต อะไรแบบนี้ผมว่ามันไม่ได้ช่วยอะไรพี่เลย เชื่อผมเถอะครับพี่ลองไป นอนวัดบ้านนะพี่

โชคดีครับพี่ สู้ๆ
  • แรงส์ครับ
  • ถ้าไม่เลิกแบบนี้ได้คับเด๋วจัดให้ จะตามสาวให้ถึงไส้ติ่งเลยคับ ถึงวันนั้นถ้าไม่ก้มลงกราบตีนขอโทษเฮียและJaguar Pitsก็ให้มันรู้ไป
  • กลับไปเลี้ยงหมาปั๊กของมึงแล้วไปหาขี้แดกซะ อีหนูแดน
  • GHOST 12:31AM Permalink จบงานนี้ลูกค้าf1คงเลิกใช้กันเยอะไม่น่าเป็นคนแบบนี้เลยทำตัวเองแท้ๆ
    ---------------------------------------------------------------------
    แล้วก็มีผีที่ไม่ดูหีดูแตด ให้ดี มาเมนท์ว่า
    GHOST 2:01AM Permalink GHOST 1:55AM Permalink กูไม่เลิกใช้ จะทำไม ฟายยยยยยยยยยยย

แล้วใครไปรั้งหัวพ่องให้เลิกใช้ล่ะไอ้ฟายยย
    -----------------------------------------------------------------------
    กูก็เมนท์ว่า
    ใครไปรั้งหัวพ่องให้มาเมนท์กูล่ะ สาดดดดดดดดดดดดดดดดด
  • ในบอร์ดปืนที่ผมเล่นอยู่ ถ้าใครอวดเบ่งขี้เอารูปตัวเองถือปืนแล้วทำเป็นกร่างข่มขู่คนอื่นแบบนี้
    เค้าเรียกไอ้คนนั้นว่า คนขี้หีครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php
    ยินดีต้อนรับครับ แล้วจะรู้ว่าคุณไม่ได้มีปืนอยู่คนเดียว
  • อู๊ย.....เค้ากลัวนะ ถึงขั้นถือปืน สะพายตัวยาวมาขู่กันเลยหรือ
    แต่มองอีกมุมนึง ก็เท่ห์มากกกกก คมเข้ม มีอาวุธทำลายล้าง

ขอบอกเลยจากใจ ควยเหอะคับ 5555555 ไอ่ขี้หี ทำตัวอย่างกะเค้าเป็นพ่อมึงอีกคน ฆวย
  • อีหนูแดนเอ่ย หมาขี้เรื้อนของมึงรักษาหายหรือยัง :m86:
  • เห็นแล้ว สุดๆๆนะถือปืนด้วย เอามาอวดหรือไงครับ
  • ว้าว ไอ้แดนท่าพระ โชว์หนังหน้าตัวเอง เข้าใจว่ายังคงเป็นเด็กเห่อหมอย
    ถ้าเป็นสมัยก่อน กูยังหนุ่มๆ มึงออกตัวแรงแบบนี้ กูจัดให้มึงแน่ ไม่ต้องร้องขอ
    แต่ตอนนี้กูแก่ล่ะ กูยังต้องนึกถึงพ่อแม่ลูกเมียกู กูคงไม่แยแสกับไอ้ขี้ตีนอย่างมึงหรอก
    ชีวิตกูยังมีอะไรให้ทำอีกเยอะ
  • มองซะเรียงเกียงเปราะ มอมซะรัมเปย
  • ขอออกความเห็นแบบไม่ลงชื่อก็แล้วกันนะ

เป้าหมายจริงๆของกระทู้นี้ไม่ได้เกี่ยวกับเฮียต. เลย แต่มันหมายถึงจรรยาบรรณของคนที่จะเป็นบรีดเดอร์ทุกคน แต่ในกระทู้นี้มันพุ่งเป้าไปที่คนกำลังเป็นคู่กรณีกัน ถ้าเดาก็คงไม่พ้นคนที่ฉายา เข อินเตอร์ แต่เฮียต.มาเกี่ยวก็ตรงที่เป็นเจ้าของหมาชื่อ กท ชาวเกาะ เท่านั้น แต่บรรดาลูกหาบของเฮียต. เช่น อนค โก๋อ. จจ คงอยากเอาใจลูกพี่เพราะวันนี้แทบหาสังกัดอยู่ไม่ได้และได้ไปอาศัยเกาะเฮียต.อยุ่ แต่จะว่าไปลูกหาบไม่น่าจะเข้ามายุ่งเพราะไม่ใช่เรื่องของตัวเองเลย ตัวเองก็ทำเรื่องเน่าๆไว้เยอะ อนค ก็เคยเอาหมาเป็น Hip มาบรีดโดนด่าเละไปเมื่อหลายปีก่อน ถ้าจะปกป้องลูกพี่ก็ควรปกป้องในสิ่งที่ถูกต้อง ไม่ใช่มาด่าคนที่กล้าพูดความจริง ส่วนเฮีย ต.ก็ทำไม่ถูกที่เอาหมาแบบนี้มาทำแม่พันธ์ และมันไม่ใช่ครั้งแรกข่าวเรื่องการผสมมั่วของเฮียมีออกมาเป็นระยะๆอยู่แล้ว แต่ที่บานปลายก็เพราะพวกผสมโรง ส่วนคนที่เละก็คือ มฟ เอวังก็ประการละฉะนี้ .....
  • ก็ไม่กลัวเค้าก็ล็อคอินลงไปดิ พวกมึงจะได้ไม่ดีแต่พูด มีปืนหรือไม่กลัวก็ล็อคอินลงไป ถ้าไม่กล้าก็เป็นผีเหมือนกูต่อไป
  • เตียงมองเมีย กั๊บซะลัมโฮม เปี๊ยะเปี๊ยะยอง
  • โอมๆๆๆๆๆๆๆๆ อย่าทะเลากัน อย่าทะเลากัน อะกุงกุงมอ หอรอเปียง
  • GHOST 4:27AM

กูจะบอกให้นะ คนที่คิดกล้าทำกล้ารับ ต้องศึกษาออกมาก่อนว่าตัวเองนั้นพูดอะไร ไม่ใช่จ้องจับผิด เราเห็นๆกันอยู่แล้วว่าเค้าด่ากราดหมดไม่พ้นหัวงอกหัวดำ นับว่าใจถึง แต่สิ่งนึงในเมื่อกล้าทำก็ต้องออกมายอมรับ ไม่ว่าคุณจะเกลียดกับใคร การตั้งกระทู้ล่อเป้าให้ชาวบ้านเค้าทะเลาะ มันเป็นงานของคุณอยู่แล้ว และสุดท้าย คุณก็ตอบอะไรไม่ได้สักอย่าง แถตลอด ถ้าวันหลังจะตั้งกระทู้ห่าไรขึ้นมาจะเล่นงานใครก็บอกชื่อมา ไม่ใช่ด่ากราดแบบนี้ และคำขอโทษที่ชัดเจนจากปากไม่เคยมี เป็นนักบริหารซะป่าว
  • สงสัยจังทำไมกระทู้นี้ ผี บางตนถึงตัวร้อนจนออกนอกหน้าขนาดนี้ ชักสงสัยแล้วว่าเขามีส่วนเกี่ยวข้องตรงไหน และจะให้ยอมรับเรื่องอะไร มาเลยครับ ถ้าพูดกันตามเหตผลผมจะพยายามใจเย็นคุยกับคุณ มันจะได้จบ
  • มาเลยครับ ไม่ได้ท้าทายใครนะ แต่ถ้าคุยกันที่ข้อเท็จจริง ไม่เคยหลบครับ
  • สนับสนุนป๋าเต็มที่
  • ดีครับ
    ชัดๆเลยนะครับ เอาแบบกระจ่างเลยนะ

คุณตั้งกระทู้นี้เพื่ออะไรครับ
    คุณรู้หรือไม่ว่าหมาตัวนี้ใครบรีด
    คุณรู้แล้วควรทำไงต่อหน้าสาธาณชนครับ เพื่อไม่เป็นการเสียหน้าของเต้าของหมา

ถ้าคุณรู้แล้ว ก็ทำให้มันกระจ่าง กระทู้นี้จะได้จบครับ ถ้าเข้าใจผิด หรือ อวดโง่เองก็ว่าไป
    สรุปคุณคงรู้นะครับ ว่าคงไม่ใช่ผมคนเดียว ที่อยากเห็นคุณรับผิดชอบกับสิ่งที่คุณพิมพ์ลงมาโดยไม่ได้คิดให้ดีก่อน

ชัดเจนครับ

แต่ถ้าสุดท้ายแล้ว ทุกอย่างยังเป็นเหมือนที่คุณเคยเป็นก็ปล่อยให้เป็นเรื่องของกาลเวลาครับ เพราะผมเองก็ชินในตัวของคุณ ตั้งกระทู้ล่อเป้าให้ชาวบ้านเค้าทะเลาะกัน นั่นคืองานของคุณ ถามแค่นี้แหละครับ จะรอดูว่าคุณจะตอบได้สวยหรู่ขนาดไหน
  • บรีดเดอร์บางคนเหลี่ยมเยอะเก๋าเกมขายหมาแบบฉลาดทั้งที่ความเป็นจริงไม่ใช่ คุยว่าหมาตัวเองดีอย่างนู้นสายเลือดดีอย่างนี้ พอมาไล่สายจริงๆแม่งเอ๊ยหลอกชาวบ้านชัดๆ
  • ผมจะตอบแบบตรงๆ ชัดๆ แต่ก่อนจะตอบ ผมขอถามคุณเอาไว้ก่อนถ้าคำตอบผมกระจ่างชัดเจน
    แล้วผมถามคุณกลับ คุณจะกล้าตอบคำถามผมแบบลูกผู้ชายหรือเปล่า
  • ไม่ครับ ไม่กล้า ชัดเจนไหม ผมแค่ผีตนนึง คำพูดผมมีเหตุและผล ชัดเจน
    สุดท้ายก็อยู่ที่คุณเองว่าจะตอบไม่ตอบ ผมเชื่อว่า คงไม่ได้มีผมคนเดียวหรอกที่อยากเห็น ระดับผู้บริหารอย่างคุณ ลงมาขอโทษกับเรื่องนี้

ไม่ต้องมาย้อนถามผมหรอก ตอบโจทย์สังคมให้กระจ่าง เถอะครับ ว่าคุณทำเพื่ออะไร และคุณจะจบมันยังไง

โอเคนะครับ ท่านผู้บริหาร
  • ฮ่าๆๆๆ ไม่เป็นไร ผมจะตอบให้ก็ได้ ไม่ใช่เรื่องยากเลย ความจริงก็คือความจริง ผมตอบแล้วก็อย่าดิ้นหนักกว่าเดิมก็แล้วกันครับ และผมหวังว่าเมื่อไขข้อข้องใจแล้ว ก็ควรจบได้แล้วนะครับ

• บอกคนอื่นไว้ว่าผมเป็นคนกล้าทำกล้ารับ แต่ลบข้อความออกไปเพียบ

จะรอคำตอบครับ

ตอบไม่ตอบไม่ได้อยู่ที่ผม มันอยู่ที่ตัวคุณครับ ท่านผู้บริหาร
  • อีกไม่กี่อึดใจ เราจะได้รู้คำตอบของนักบริหาร อาหารสุนัขเมืองไทยและครับพี่น้อง รอชมครับ
    ทั้ง คนชอบ ไม่ชอบ ก็ดูไว้นะครับ สำหรับ กระทู้ว่าคนตั้งเค้าจะจบมันยังไง

ปล.ผมไม่จำเป็นต้องดิ้นนี่ครับ หมาไม่ใช่ของผม และคุณก็ไม่ได้ว่าผมว่า อัปปรีย์ ด้วย ชัดเจนนะครับ ท่านผู้บริหาร
  • รอดูด้วยคน
  • นี่แหล่ะครับ ท่านผู้นำแห่งพิทบลูโซนของเรา กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ตั้งมาเพื่อด่ากับกอฟครับ เป้าหมายคือเรื่องจิต สำนึก ในการเป็นผู้นำ เหตุผลก็ตามที่มีคนเอามาลงในกระทู้ไทยแลนด์พิตบูล และกอฟถามหา สำนึกจากผม ไปไล่หาอ่านเอาเองนะครับ ที่ตั้งกระทู้ใหม่เพราะต้องการออกมาจากกระทู้ Thailand Pitbull Club

หมาตัวนี้ใครบรีด ตอบว่าไม่รู้ครับ อย่าถามผมนะว่าทำไมไม่รู้ เพราะว่าผมแทบจะไม่สนใจอยุ่แล้วว่าหมาตัวไหนเป็นลูกของใคร แต่เคยเห็นว่าอนาคินเป็นเจ้าของและเอามาลงโชว์ในบอร์ด ผมจำได้แม่นด้วย ชื่อหัวข้อว่าความสุขของกะทิ

ผมไม่รู้ว่าใครบรีด ผมจำเป็นต้องตอบคำถามข้อนี้ไหม และถึงผมรู้ว่าใครบรีดผมไม่มีความจำเป็นต้องทำอะไรเลย และการพูดในสิ่งที่ข้อเท็จจริง เรื่องที่คนกำลังถามหาจิตสำนึก กำลังจะนำหมาที่มีปัญหาเรื่องสุขภาพมาบรีดต่อ

ผมกล้ารับผิดชอบในสิ่งที่ผมกระทำอยุ่แล้ว แต่คนที่ทำอะไรผิดพลาดท่านอื่นๆ กล้าไหมที่จะยืดอกรับกับสิ่งที่ไม่ถูกต้องที่ตนเองได้กระทำลงไป

ไม่ทราบว่า ผมตอบชัดเจนไหม และท้ายสุดผมอยากทราบจริงๆว่าคุณไม่พอใจผมเรื่องอะไร
  • โห ใจร้อนจริงๆ รอฟังคำตอบหน่อยก็ไม่ได้ ใส่ใหญ่เลยนะ ฮ่าๆๆ

มีคำถามต่อก็เชิญครับ
  • อธิบายซะยืดยาว แต่ไม่รู้เรื่องว่ะ ใครก็ได้มาแปลให้หน่อยซิ กูงงมว๊ากกกกกก
  • อาว ผมไปอ่านที่บอดโน้นมา เขาจะเอาลูกกระทิมาบรีดนี่ ไม่ได้เอากระทิมาบรีด อีกอย่างกระทิก้อตายไปแล้วนี่
  • คนบรีดหมานะ ผมว่าเขาก้ออยากได้หมาสวยๆทั้งนั้นแหละ แต่เมื่อมันออกมามีปัญหาเขาก้อจำต้องเลี้ยงมัน เพราะนิสัยคนไทย คงไม่กล้าพอที่จะฆ่ามันทิ้ง แต่คุณทำไมชอบเอาส่วนด้อยของหมาเขามาประจานนัก!!!!!!!!!!!!!! ไอ้คำว่าหมาพิการที่คุณพูดในบอดเนี้ย เป็นล้านคำแล้วมั้ง!!!!!!!!!!!1
  • อธิบายซะยืดยาว แต่ไม่รู้เรื่องว่ะ ใครก็ได้มาแปลให้หน่อยซิ กูงงมว๊ากกกกกก

ปัญญาควายอย่ามึงจะรู้เหี้ยอะไร โง่จัดอย่าเสือกรู้เลย
  • ระหว่างรอคำถาม ก็ขอพูดอะไรไปเรื่อยๆนะครับ อยากจะอธิบายถึงชื่อหัวข้อของกระทู้นี้เสียหน่อย

สามัญสำนึกของบรีดเดอร์ ผมว่าถ้าอ่านดีๆแบบไม่มีอคติ ความหมายมันก็ชัดเจนในตัวอยุ่แล้ว
    คนที่จะเป็นบรีดเดอร์ ถ้าไม่รู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควรก็ยากที่จะเป็นบรีดเดอร์ที่ดีได้ และ การผสมหมาขึ้นมาหนึ่งคอก มันไม่ใช่แค่การจับหมาตัวผู้กับหมาตัวเมียปี้กัน แต่มันควรจะมีการวางแผน วิเคราะห์ถึงผลได้ผลเสีย และการเตรียมตัวรับกับสิ่งที่จะเกิดขึ้นมาด้วย แต่การเป็นบรีดเดอร์ต้องทำใจว่า มันอาจจะได้รับทั้ง ชื่อเสียงเงินทอง และ คำตำหนิติเตียน ผมแปลกใจที่คนบรีดหมาขายหลายคน ยามขายได้ ได้เงิน มีความสุข แต่ทำไมทนไม่ได้กับคำวิจารณ์

ผมยืนยันว่าสิ่งที่ผมทำ มันอาจจะไปกระทบกับจิตใจของบรีดเดอร์หลายคน และก็มีน้อยคนทีกล้าจะพูดตรงๆแบบผม ส่วนมากถ้าพูดแล้วมีผลสะท้อนในทางลบมักจะไม่มีใครกล้าพูด แต่ถ้าให้เลือกชมหรือพูดเอาอกเอาใจกัน ทุกคนยินดีกระทำอยู่แล้ว แต่ทว่ามันคือความจริง ผมเคยพูดเสมอว่า พิตบูลเป็นหมาที่มีกรรม เป้นหมาต้องคำสาป และใครทรยศต่อมัน ล้วนมีจุดจบที่ไม่สวยเลย
  • มาเฟียครับ คุณเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ หยุดถาม หยุดตอบได้มั้ยครับ จะได้จบ =D> =D> =D> =D> =D>
  • เป้าหมายคือเรื่องจิต สำนึก

แล้วคุณมาตั้งกระทู้มันคนล่ะชื่อกันนี่ครับ คุณให้พวกเราเข้าใจผิดกันเอง เหรอครับ นอกจากงานที่คุณทำแล้ว นี่ยังเป็นงานประจำของคุณอีกเหรอครับ ให้ชาวบ้านเค้าแตกแยก

ก็ถ้าไม่พอใจตั้งกระทู้ลงชื่อไปเลย ไม่ต้องเอาหมาตัวนึงเพื่อเป็นสะพานมาระบายความสะใจของคุณในนี้ครับ
    เพราะประชาชนที่เค้ามาอ่านเค้าเข้าใจผิดว่า คุณเป็นผู้บริหาร แต่ทำตัวเหมือนกับเด็ก ทำให้ใครหลายคนคิดว่า
    นี่คือผู้บริหารตัวจริงหรือนี่ คิดอะไรได้แค่นี้เหรอ

ผมไม่รู้จักหรอกเฮียติ๊กคนไหน แต่ผมเป็นนึงคนที่อยากเห็นคนที่กล้าทำและกล้ารับ ไม่ใช่แถ หรือ สร้างสะพาน เพื่อมาตี แต่ลืมไปว่า ตัวเองนั้น ไม่ได้คิดก่อนว่า เมืองที่คุณจะมาตีนั้น มันแน่นหนาขนาดไหน อย่าพยาม แยกแผ่นดินครับ
    ผมเชื่อว่าหลายๆคนเค้าระอา การสร้างภาพของคุณเต็มทีและครับ หยุดทีเถอะครับ ที่จะตั้งกระทู้ให้ชาวบ้านเค้าทะเลาะกัน ไม่พอใจใคร โทรไปเคลียหรือตั้งกระทู้ถึงเลยครับ อย่าเอาชีวิต ชื่อเสียง ของคนและหมา มาเป็นทางผ่านของคุณ
    เพื่อก้าวมาชำระแค้นชาวบ้านเค้าอีกเลย

ผมไม่พอใจที่คุณ ชอบทำให้ชาวบ้านเค้าทะเลาะกัน มันน่าเบื่อตรงนี้
    และผมไม่พอใจที่คุณตั้งกระทู้นี้มา โดยที่ไม่คิดหน้าคิดหลังให้ดี ว่าเจ้าของ คนบรีด คนถือหมาเป็นใคร
    ผมเชื่อว่าคนที่มีส่วนร่วมกับหมาตัวนี้เค้าก็คงรู้สึก สะดุ้งครับ กับการที่คุณเอาหมาตัวนี้มาเป็นประเดนเพื่อไปด่าอีกคนนึง

ฟังไม่ได้ศัพท์จับมากระเดียด คงใช้ได้กับกระทู้นี้นะครับ

ปล.หัวข้อแรกที่มีรูปหมาไม่เห็นคุณบอกนะครับว่าจะเขียนถึงใคร วันหลังรบกวนให้ชัดเจน คุณจะทะเลาะกับใคร
    ก็เรื่องของคุณ แต่คุณควรจะให้ชาวบ้านเค้าเข้าใจเป็นข้อๆไป ไม่ใช่ ชักแม่น้ำทั้ง5สายมารวมกัน ขอบคุณที่ตอบให้เข้าใจ

RIP กระทู้นี้ด้วยครับ

เสียใจด้วยกับกะทิครับ ตายไปแล้ว ยังมีคนลากขึ้นมาเพื่อเป็นประเดน จนได้ เห้อออ นักบริหารอาหารสุนัข

• กรุณาสุภาพกับผมด้วยครับ ผมตอบแบบใจเย็น และลงชื่อแสดงตัวตนชัดเจน

หากคุณจะให้ผมขอโทษเฮียติ๊ก ผมก็ขอโทษได้ ผมกับเฮียติ๊กก็สนิทกัน มีอะไรผมก็พูดกับเฮียเขาตรงๆ และผมก็เชื่อว่าเฮียเขาผู้ใหญ่ แต่ผมจะขอโทษในฐานะที่เอาหมารูปหมาชื่อกะทิมาลงและทำให้เฮียติ๊กโดนมองไปในทางทีไม่ดี หรือถ้าเฮียติ๊กไม่พอใจ ยังโกรธผมอยู่ ผมก็ยินดีไปขอโทษเป็นการส่วนตัวครับ

แต่ถ้าจะมาบอกว่าสิ่งที่ผมทำมันผิด แล้วให้ผมขอโทษเพราะโดนกดดันจากพวกลิ่วล้อไร้ราคา ไร้จรรยาบรรณ อันนี้ผมต้องขอปฏิเสธแน่นอนครับ ผมมั่นใจว่าผมกำลังทำในสิ่งที่ถูกต้อง ผมกำลังปกป้องหมา ผมไม่ได้ปกป้องคน และถ้าลองถามความเห็นจากคนทั่วไป หมาตัวในรูปเหมาะที่จะนำมาทำแม่พันธ์ไหม คำตอบจะออกมาเป็นอย่างไร ผมเชื่อว่าคงเดากันออก และคงที่เป็นบรีดเดอร์จริงๆก็ไม่มีใครเห็นด้วย

และท้ายที่สุด ผมสงสัยมากๆว่า คนที่ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องเลย แล้วด่าผมอย่างเสียๆหายๆ ในกระทู้นี้
    ขอถามหน่อยว่า ท่านเกี่ยวข้องอย่างไร ท่านเดือดร้อนอะไร และท่านมีสิทธิ์หรือไม่ โปรดตอบผมหน่อยครับ
  • คำไหนล่ะครับที่ไม่สุภาพ ผมสุภาพกับคุณตลอดนะครับ ลองมองดีๆ ถามเป็นข้อๆด้วย
    ผมไม่ได้เกี่ยวข้อง แต่ผมเลี้ยงหมาเหมือนกัน ก็รู้สึกครับที่คุณขุดหมาตัวนี้เพื่อเป็นสะพานครับ คำตอบไม่มีและครับ

ผมว่าผมเขียนได้ดีและมีเหตุผล ครับ ถ้าคุณคิดว่าคุณตอบมาแล้ว ทุกอย่างก็จบครับ

rip

• GHOST 3:38AM Permalink
    ในบอร์ดปืนที่ผมเล่นอยู่ ถ้าใครอวดเบ่งขี้เอารูปตัวเองถือปืนแล้วทำเป็นกร่างข่มขู่คนอื่นแบบนี้
    เค้าเรียกไอ้คนนั้นว่า คนขี้หีครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php
    ยินดีต้อนรับครับ แล้วจะรู้ว่าคุณไม่ได้มีปืนอยู่คนเดียว
    ------------------------------------------------------------------------
    ไอ้เควี่ยที่เปิดประเด็นเรื่องปืนมา มึงเป็นไรมากป่าว ฟายยยยยยยยย อย่างมึงต้องโดนหนังกะติี๊๊๊๊๊ก
    สาดแม่มทรมานกว่าปืนอีก ฮ่าาาาาาาาาาาา

มาเล่นบอร์ดหนังกะติ๊กกะกูมะ อิอิ
  • "ท่านเกี่ยวข้องอย่างไร ท่านเดือดร้อนอะไร และท่านมีสิทธิ์หรือไม่ โปรดตอบผมหน่อยครับ "

ไม่ได้เกี่ยวอะไรเลย ไม่รู้จักด้วยว่าเฮียติ๊กคนไหน แต่ที่รู้คือ คุณผิดคำว่า ลูกกะทิคำเดียว เท่านั้นเอง
    วันหลัง อ่านให้ชัดเจนนะครับ ชาวบ้านเค้าจะได้ไม่ทะเลาะกัน

RIP ครับ
  • คุณมาร์คบอกว่าสุนัขตัวนั้นไม่เหมาะเป็นแม่พันธุ์ แต่คุณมาร์ครู้มั้ยครับว่าลูกกะทิที่เฮียติ๊กบรีดออกมาสวยทุกตัวครับ แล้วคุณมาร์ครู้ได้อย่างไรว่ามันเป็นแม่พันธุ์ที่ไม่ดี ถ้าเรื่องแค่มันเป็นขี้เรื้อนผมว่าคุณมาร์คคิดผิดครับ เพราะสุนัขตัวนี้ก่อนผสมนั้นมันสมบูรณ์ทุกอย่าง เพราะฉะนั้นข้อมูลคุณไม่เพียงพอและนั่งเทียนเขียนเห็นๆ

สรุปคือผลลัพท์มันออกมาแล้วครับว่าลูกกะทิออกมาสวย ผมฟังดูแล้วทฤษฏีมั่วนิ่มที่คุณแต่งขึ้นเพื่อจะเอาสุนัขตัวนั้นเป็นเครื่องมือทำลายคนอื่น มันถูกต้องเหรอ?

ขอบคุณครับ
  • GHOST 5:51AM Permalink

GHOST 3:38AM Permalink
    ในบอร์ดปืนที่ผมเล่นอยู่ ถ้าใครอวดเบ่งขี้เอารูปตัวเองถือปืนแล้วทำเป็นกร่างข่มขู่คนอื่นแบบนี้

------------------------------------------------------------------------
    ไอ้เควี่ยที่เปิดประเด็นเรื่องปืนมา มึงเป็นไรมากป่าว ฟายยยยยยยยย อย่างมึงต้องโดนหนังกะติี๊๊๊๊๊ก
    สาดแม่มทรมานกว่าปืนอีก ฮ่าาาาาาาาาาาา

มาเล่นบอร์ดหนังกะติ๊กกะกูมะ อิอิ
    ----------------------------------------------------------

ผมพึ่งย้อนไปดูหน้า 5 ไม่เห็นด้วยอย่างแรง ที่ไอ้เควี่ยนั่นโชว์ปืน ฟาย ปืนอ่ะ ใคร ๆ ก็มี ถามหน่อย อยู่ข้างนอกสนาม มึงกล้ายิงมั้ย เควี่ยเอ๊ย แหม พูดแล้วของขึ้น ยิงคนกะยิงเป้ากระดาษ มันไม่เหมือนกันนะเฟ้ยยยย ยิงคน เรื่องมันยาวววววววววว สาด เลิกแอ๊กได้แระ

เห็นด้วยครับ ไอ้พวกอวดปืนในที่สารธารณะ แม่งก็ขี้ห.... จริง ๆ
    แล้วก็เห็นด้วย ที่ว่า คุณไม่ได้มีปืนอยู่คนเดียว
  • วันนี้ขอเสนอคำว่า "สมองหมา ปัญญาควาย"
  • พี่ๆทั้งหลาย รักกันคือพลังอันยิ่งใหญ่นะครับ น้องๆทุกคนอยากเห็น BB รัก มาเฟีย+++ มาเฟีย รัก BB
  • BB น่ารัก มาเฟีย ก็น่ารัก