ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สามัญสำนึกของบรีดเดอร์
  • DaN_Thapra 1:43AM Permalink
    ไอ้ติ๊กแม่งเหี้ยจิงๆ เอาหมาขี้เรื้อนไปผสมจนออกลูกออกหลาน มึงมีสามัญสำนึกบ้างมั้ย หือ! ไอ้เหี้ย
    ......................................................................................................................
    กระจงพิท ตัวเหี้ยของวงการ บรีดเดอร์อัปปรีย์ตัวจริงเสียงจริง
    .......................................................................

คุณผีคับผมอธิบายเรื่องเจ้ากะทิไปหมดแล้วยังดักดานไม่เข้าใจอีก เฮียเค้าเคยไปฆ่าโคตรพ่องโคตรแม่งคุณหรือไงคับ ถึงได้รังเกียจกันขนาดนี้ ผมเห็นแฟนคลับคนนี้มาด่าเฮียหลายกระทู้ละ
    คุณเป็นใคร เป็นลูกค้าที่ซื้อหมาไปแล้วไม่พอใจ หรือเป็นบรีดเดอร์ที่อยากชนะมาก ก็เอาหมาไปประกวดประชันกันในสนามดีกว่าคับ หรือเป็นลูกกระจ๊อกเฮียที่รอหวังผลประโยชน์จากเฮียแล้วไม่ได้ดังหวังแล้วมาหักหลังเฮีย
    ถ้าแน่จริงอย่าตุ๊ดอย่าแต๋วเป็นผีมาด่าคับ ล็อกอินเปิดกระทู้มาซัดกับ Jaguar Pits เลยพร้อมเสมอ จะบอร์ดไหนก็ได้ไม่เกี่ยง ระวังของจริงนะคับ ผมเตือนไว้ก่อนถ้ายังไม่หยุดด่าเฮียอีกแล้วถ้าจับได้ว่าเป็นใคร เห็นในงานไหนรีบหลบไปเลยนะคับ เดี๋ยวรู้เรื่อง

นี่คับหน้าผม เจองานไหนอยากเล่นก็เล่นได้เลยคับพร้อม ไม่เคยหาเรื่องใครก่อนแต่ก็ไม่ชอบให้ใครมารังแกคับ ไม่ได้อยากเด่นอยากดัง แค่อยากให้บ้านเมืองสงบ ร่วมด้วยช่วยกันคับ

------------------------------------------------------------------------

ขอบคุณนะ ที่โชว์หนังหน้าให้ดู อิอิ ระวังคนที่หมั้นใส้ เค้าจะจัดให้มึงก่อนนะ ใครจัดให้ ไอ้เควี่ยนี่ เผื่อด้วยนะ จักขอบพระคุณเป็นอย่างสูง โชว์พาวเหลือเกิน สาดด
  • ผีที่สุภาพ ผมก็สุภาพด้วย แต่ถ้าท่านมองด้วยสายตาที่ไม่อคติ คุณจะเห็นว่ามีผีหยาบคายกับผมมากแค่ไหน

ผมขี้เกียจไปค้นเรื่องโรคแพ้ภูมิตัวเองมาให้อ่าน มันไม่ใช่อาการของขี้เรื้อนธรรมดาครับ และสุนัขที่เป็นโรคนี้จะได้รับความทุกข์ทรมานมาก คนที่เป็นบรีดเดอร์จริงๆจะรู้ดีว่า มันถ่ายทอดทางพันธุกรรมครับ และเป็นยีนส์แฝงที่อยุ่ในกลุ่มยีนส์มรณะครับ สุนัขพิตบูล มีโรคประจำพันธ์คือผิวหนังแพ้ง่าย บรีดเดอร์ชั้นนำที่ต่างประเทศเขาจะไม่บรีดหมาที่อยู่ในกลุ่มเสี่ยงเหล่านี้อย่างเด็ดขาดครับ

ผมยืนยันว่าที่ผมทำ ผมทำเพื่อปกป้องหมา ผมไม่อยากให้ลูกหลานของมันเป็นพาหะ เพราะโรคนี้รักษายากมาก บางตัวต้องฉีดยากลุ่มสเตียร์รอยตลอดชีวิต และผมไม่ได้ทำเพราะต้องการด่าเฮียติ๊กครับ
  • อีกเรื่องทีหนึ่งที่ไม่เคยเล่า

มีสมาชิกในบอร์ดเราท่านหนึ่ง เขามีพี่น้องคอกเดียวกับกะทิ
    หมาเขามีอาการแพ้แบบนี้ เป็นเยอะมากทั้งตัว รักษาเป็นปีหมดไปคงหลาย
    ต่อมาอาการดีขึ้น เขามีโครงการจะบรีดหมาตัวนี้ ผมยังห้ามเขาเลยครับ
  • GHOST 5:08PM Permalink พี่ๆทั้งหลาย รักกันคือพลังอันยิ่งใหญ่นะครับ น้องๆทุกคนอยากเห็น BB รัก มาเฟีย+++ มาเฟีย รัก BB

-----------------------------------------------------

ทั้งมาเฟียและฺBB เป็นพี่เป็นน้องที่ดีกันมาตลอดเกือบ10ปี ปัญหาที่มีก็แค่งอลกันไปงอลกันมาตามประสาเริ่มเข้าวัยทอง นั่งกิน ช.มเดียวก็จบล่ะ ที่มันลามขนาดนี้คงมีพวกเอามันส์ 55 ตอนนี้มาเฟียก็โอเคแล้วนะครับ ผมเพิ่งวางสายกับคุณจักรBBก็โอเคแล้วส่วนบิวกับผม ก็คุยกันเป็นที่เรียบร้อยแล้ว เร็วๆนี้ถ้าคนแก่หายงอลบ้านเราจะกลับมาเหมือนเดิม ห่วงแต่กองเชียร์อย่าเพิ่งผิดหวังลงแดงตายก่อนทำไมเป็นแบบนี้ว่ะ แล้วกูจะไปยืนตรงไหน
  • พรุ่งนี้เราจะคุยกันเรื่องการจัดงานเราจะเดินไปคู่กัน ต่อไปนี้ชาวพิทบูลจะมีงานให้เที่ยวตลอดทั้งปีโดยมีสปอนเซอร์ใจดีสนับสนุนพวกเราครับ เตรียมเวลาเตรียมโชว์กันได้เลย
  • ผมขอคำตอบหน่อยครับพี่มาร์ค ถ้าพี่พร้อมตอบอย่างที่พูด ตัวไทเกอร์เองเป็น hip หรือป่าวครับ
    ฟันอันเดอร์มั้ยครับ
    หางคตมั้ยครับ
    แล้วพี่ฃรีดไทเกอร์กับแม่หมากี่ตัวครับ
    ที่ผมถามผมไม่ได้มีไรก่ะพี่เลย แต่เคยมีคนถามพี่ แล้วพี่ไม่ตอบ ตัวผมก็อยากรู้คำตอบ ถ้ามันเป็นจริงอย่างที่คนเค้าพูด แล้วพี่บรีดมันทำใม ( ตัวผมเองไม่เคยเห็นไทเกอร์ตัวจริงครับ ) เพราะพี่บอกว่าพี่จะตอบทุกคำถามให้ชัดเจนน่ะครับ
  • ไทเกอร์ เป็นลูกของ Tank กับ Evil ซื้อมาจากคอกปีเตอร์สัน ซึ่งเป็นต้นสายของหมาแดงดังๆ ในยุคปัจจุบันนี้ ลองไปไล่สายหมาแดงตัวดังในบ้านเรา จะมีสายเลือดนี้ปนอยู่ทั้งนั้นครับ

ไทเกอร์ ไม่เคยมีประวัติเป็น HIP ครับ แต่ไทเกอร์มีฟันอันเดอร์ ปลายหางหักประมาณ 1 นิ้ว และทุกคนก็รู้เรื่องเหล่านี้ดี ไม่เคยปกปิดครับ จัดเด่นของไทเกอร์คือ เป็นหมาที่มัลักษณะแตกต่างจากหมาทั่วไปในตอนนั้น ลูกของมันจึงเป็นที่ต้องการพอสมควร ไทเกอร์ผสมกับแม่หมาไปน่าจะประมาณ 20 ตัวครับ ขออภัยจำจำนวนที่แน่นอนไม่ได้จริงๆครับ

ไทเกอร์เป็นสุนัข พิตบูล สาย โอลด์แฟมิลี่ เรด เรด โน๊ส เหมาะสำหรับเลี้ยงเพื่อเป็นสมาชิกในครอบครัว เฝ้าบ้าน หรือเลี้ยงเล่นๆ แต่ไม่ใช่สุนัขสำหรับประกวดครับ ดังนั้นข้อบกพร่องที่ไทเกอร์มี ไม่ได้เป็นข้อห้ามที่ไม่ให้ผสมพันธ์ครับ

ลูกไทเกอร์ มีบางตัวที่มีอาการของโรค แต่สุนัขตัวที่เป็น HIP อาจจะได้รับการถ่ายทอดมาทางพ่อหรือแม่ก็ได้ครับ ดังนั้นการโทษเพียงพ่อพันธ์เพียงตัวเดียวก็คงจะไม่ยุติธรรมเท่าไร ลูกไทเกอร์ ที่สวยๆก็มีอยู่มากมาย และกล้าพูดได้ว่า ลูกตัวที่สวยมีมากกว่าตัวที่ไม่สวยครับ

ใครจะด่าว่าไทเกอร์อย่างไร วิจารณ์อย่างไร ผมก็ไม่เคยสนใจ เพราะผมมั่นใจว่าผมมีสุดยอดหมาอยู่กับตัวครับ ผมมีชื่อเสียงมาได้ทุกวันนี้ก็เพราะไทเกอร์ ยามมีพิตบูลกัดคน ก็ได้ไทเกอร์เป็นตัวแทน พาไปโชว์ตัว ว่าพิตบูล ที่แสนรู้ น่ารัก ก็มี ไม่จำเป็นว่าพิตบูล ต้องโหดร้านเสมอไป อยากรู้จักไทเกอร์มากกว่านี้ไปอ่านดูที่เพดออนไลน์ครับ เรามีรูป มีคลิป ที่ไทเกอร์ทำกิจกรรม ถ้าหมาเป็น HIP คงทำกิจกรรมไม่ได้แบบนี้แน่นอนครับ

image

ขอบคุณสำหรับคำถามครับ
    ไฟล์แนบ
    TigerSh.jpg 49K
  • มาร์ค เขาไม่ได้เป็นบรีดเดอร์นะครับ กรุณาทำความเข้าใจก่อน
    (บรีดเดอร์ คือ ผู้พัฒนาสายพันธ์ สิ่งมีชีวิต ไม่จำกัดเป็นหมาเท่านั้น)
    เขาเป็นแค่ ผู้มีหมาแดงตัวผู้ แล้วมีคนเอาหมาตัวเมียมาขอผสม
    เสร็จแล้วมีลูก หลายต่อหลายรุ่น ปัญหาที่ตามมา
    ลูกหลานเกิดมา เป็น HIP Under kick etc. (แล้วแต่จะสัญหาจะเป็น)
    เกิดจากอะไรได้บ้าง
    แม่หมาอะเปล่า มีส่วน
    พ่อหมาแน่ๆ ก้อมีส่วน
    สรุป...หาคำตอบได้ยาก เพราะพ่อหมาตายไปแล้ว
    แม่หมาหละ...ใครจะตามหว่า

เมื่อก่อน ผสมหมาเพื่อ...ขายเอาเงินทั้งน้านนนนน
    เรียกกันว่าบรีดเดอร์หรือเปล่า...เรียกว่า .. คนเพาะหมาขาย

เลยไม่จำเป็นต้องมีคำว่า...สามัญ...สำนึกในเรื่องดังกล่าว ณ เวลานั้น
  • ในวงการเรา ระหว่างคนปกป้องพิตบูล กับคน กอบโกยจากพิตบูล คนประเภทไหนมากกว่ากันครับ
    ระหว่างเห็นเพื่อนผิดทำเฉยแถมปกป้อง กับ เห็นเพื่อนผิดกล้าออกมาเตือน เรานิยมคนประเภทไหน

ฝากถึงพวกที่โกรธแค้นแทนเฮียติ๊กและดาหน้าออกมาด่าผมอย่าเสียๆหาย ลองทบทวนสิ่งที่ท่านทำดูว่าถูกต้องแล้วหรือไม่ และท่านกล้ารับผิดชอบในสิ่งที่ท่านแสดงออกมาหรือไม่ เฮียติ๊กจะด่าผม โกรธผม ผมก็ยอมรับ และไม่โกรธ เพราะสิ่งที่ผมทำ มันกระทบกับเฮียติ๊กจริงๆ แต่คนที่ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง อยากรู้จัง เขาเสือก เอ๊ยขอโทษใช้สิทธิอะไร :p
  • ใช่ครับเห็นด้วย เมื่อก่อนผมก็มีความคิดที่จะผสมหมาขายจริงๆครับ ไม่เคยเถียง

แต่หลังจากที่ผมพบว่า พิตบูล มันไม่เหมาะสำหรับคนทั่วๆไป มันค่อนข้างดุ อันตราย
    เลี้ยงรวมกันหลายตัวก็ลำบาก ผมก็หยุด และหันมารณรงค์ให้คนเลี้ยงหมาเพียงตัวเดียว
    หมาตัวที่ทำชือเสียงให้ผมเป็นอย่างมากก็คือไทเกอร์ และมันคือที่รักของทุกคนในครอบครัว
    ผมอยากตอบแทนบุญคุณมัน ผมจึงพยามปกป้องพิตบูล และอนุรักษ์พิตบูลแบบดั่งเดิมเอาไว้

เหตุผลผมก็มีแค่นี้ละครับ
  • ประเด็นคือ พี่เปิดกระทู้สามัญสำนึกของบรีดเดอร์ มันขัดกันกับที่พี่ผสมไทเกอร์ ไปเป็น 20 แม่ทั้งที่ผลมันออกมาเป็นแบบใหนนี่น่ะ แล้วตัวพี่มีสามัญสำนึกเหรอ
  • สมัยวัยรุ่นผมเคยขโมยปลาทอง แปลว่าผมต้องเป็นขโมยยันตายเลยหรือปล่าวครับ
  • ผมแก้ไขอดีตที่ผิดพลาดไม่ได้ แต่ทำอนาคตที่ดีได้ครับ
    ไม่มีใครไม่เคยทำผิด การทำผิดแล้วรู้ตัว เขาเรียกว่าคนมีสติ
    แต่การที่ผิดแล้วก็ยังทำซ้ำๆจนเป็นนิสัยเขาเรียก สันดานครับ
    การเรียนรู้จากความผิดพลาดแล้วปรับปรุง ดีกว่ารู้ว่าผิดแล้วยังทำ

น้องยังอ่อนต่อโลก ยังมีอะไรให้เรียนรู้อีกเยอะ ใจเย็นๆอย่าโอเว่อร์แอคชั่นครับ :-D
  • เฮียขโมย ปลาทองจริงๆอ่ะ...555
  • จิงน้าแมท เกล็ดแก้วหัววุ้น2ตัวยัดกางเกงในนึกภาพเอา :p
  • ตายห่าสมัยวัยรุ่น ผมเคยขโมยไก่ชน เคยขายกัญชา เคยไปดูการกัดหมา
    ถ้าสังคมไม่ให้อภัยแบบนี้ผมก็ต้องกลายเป็นคนเลวตลอดชีวิตเลยอะดิ ฮ่าๆๆ
  • กร๊ากๆๆๆ หมดมุข แถเป็นคำตอบสุดท้าย

เราหยุดแล้ว แต่ท่านยังไม่หยุด ยังทำพฤติกรรมซ้ำๆ เหมือนเดิม ฮิ้วๆๆๆๆ
  • ทูตแห่งความปลองดอง ตำแหน่งนี้ยกให้เฮียเหลียงครับ จัดไป.... :063: :063: :063:
  • อย่างนี้ต้องเหลียงปลาทองครับ คิ...คิ.... :004:
  • ปูปลาคราฟเสร็จเหลียงปลาทอง 5555555
  • ถ้าจบได้ก็ดี ท่าน ผู้ชม ทุกท่าน ใช้ความคิดที่ตามอ่านดูกันเองนะครับแล้วเก็บไว้ในใจชอบใครไม่ชอบใครก็เก็ฐไว้ไปคุยกันในวงของตัวเอง มาร์ค มาเฟีย ก็มีคนเกลียด เยอะ ขอบ เยอะ bb เองก็มีคนชอบเยอะเกลียด เยอะ แต่ให้ดูจุดมุ่งหมาย ของ มาร์ค มาเฟีย กับ bb เป้าหมายคงคลายๆกัน วงการ pitbull เรามีเรือ่งอย่างนี้ตลอดและครับ มีมาเป็นสีสรรค์ประดับ วงการ มีสุขก็ต้องมี ทุกษ์ หัวเราะ ร้องไห้ วงการมีครบหมด คนไหนทนได้ก็ทนกันไป ทนไม่ได้ก็ออกจากวงการไป เป็นเรื่องปกติครับ แต่ถ้าไม่จบก็จัดหนัก เปิดประเด็น กันไป แอบด่ากันไป แต่ส่วนตัวผม เกลียด มาร์ค มาเฟีย อย่างมากมาย แค่บอก คุณ มาร์ค มาเฟีย ให้รู้นะ ครับ เพราะคุณเคยเป็นคนที่ผมชื่นชม แต่ พอมารู้จัก สันดาน คุณ จริงๆแล้ว โครตเกลียด คุณเลยวะ และหวัง ว่าคุณจะเปลียนนิสัยตัวเองไปเป็น แบบ เมื่อ 10 ปีก่อนได้นะครับ ยิ่งสูงยิ่งหนาว อย่าคิดว่าตัวเองใหญ่ ยิง่ใหญ่ยิ่งตัวเจียมตัว ในต่ำ คนจะได้นับถือ พระเดช ต้อง คู่ กับ พระคุณ แต่งานนี้ผมว่าคงมีคน หมด ความนับ ถือ คุณ เยอะ นอกจาก กลุ่ม bb จากผีดี 55555+
  • ขโมยหรือตั้งใจสำเร็จความใคร่ด้วยปลาทองครับ55 ปลาทองเข้าไปเจอชโดหัวหยิกมันมิหัวใจวายตายก่อนถึงบ้านรึ เอาปลาใส่กก.ใน ทำไปได้
    ทั้งปีเค้ารบกันจะเป็นจะตาย ตาเหลียงเข้ามาขโมยซีนพระเอกตอนจบทั้งปี55
  • GHOST 9:40AM Permalink
    ผีตัวนี้พูดได้ดี =D>
    หวังว่าคุณมาร์คคงรับฟังปรับตัวเองใหม่ยังไม่สายนะครับ
  • ขอบคุณที่แสดงความเห็นให้รู้ตัวครับ

ผมมั่นใจว่า 10 ปีที่แล้วผมเป็นอย่างไร วันนี้ผมก็ยังเป็นเหมือนเดิม และผมก็เกลียดพวกคนดีจอมปลอมเหมือนเดิมครับ คนเรามีด้านมืด ด้านสว่าง มีกิเลส มีรักโลภโกรธหลง แต่อย่าเสแสร้งแกล้งทำครับ ผมยอมให้บอร์ดนี้มีผี เพื่อเป็นเครื่องเตือนสติตนเองและทุกๆคนที่เล่นอยู่ในนี้ เพราะไม่ว่าใครก็ตาม หากทำอะไรไม่ดี ผีมันก็ไม่เคยละเว้น แม้แต่คนที่เป็นเจ้าของบอร์ด ผมว่าน้อยคนที่จะทนได้อย่างผมครับ
  • ผมว่าน่าสงสารปลาทองวะอยู่ในน้ำก็ดีอยู่แล้วดันจับมันไปอยู่ในป่าดงดิบ ช่างทำนะเฮียเหลียง ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ชีวิตผมเจอมาเยอะ คนพูดดีแต่การกระทำตรงกันข้าม ดังนั้นผมจึงเชื่อในสิ่งที่เห็นมากกว่าเชื่อในสิ่งที่ได้ยิน
    คนจะพูดอยากจะพูดอะไรก็พูดได้ แต่จะมีกี่คนที่ทำได้อย่างที่ตนเองพูด เวลาเท่านั้นจะเป็นเครื่องพิสูจน์ครับ

แค่รณรงค์ให้แสดงความเห็นโดยการล๊อคอิน ยังมีไม่กี่คนเลยที่ทำด้วยความสมัครใจ
    คนเราหากไม่ทำอะไรเลวๆไว้ จะกลัวอะไร และไม่มีเหตุผลอะไรที่จะต้องมาแบบผีครับ

ขอบคุณอีกครั้งที่ร่วมแสดงความคิดเห็น :-D
  • ยังไงผมก็เชื่อว่ามาเฟียคิดดีทำดี ตรงไปตรงมา และเป็นคนดีที่ชอบช่วยเหลือสังคม ความดีมีมากกว่าเลวแน่นอนครับ ฟันธง.... =D> =D> =D>
  • ขอบคุณน้าผีด้านบนที่ยังเข้าใจครับ :039:

ช่วงนี้ผมมีงานเข้ามาเยอะ จะขอถือเอาโอกาสนี้ลาพักร้อนไปในตัว และไม่จำเป็นจะไม่พยายามเข้ามาบอร์ด
    ก็ฝากทุกท่าน ที่คิดดี กระทำทำดี ช่วยทำหน้าที่ตอบกระทู้ และให้ความรู้แก่คนอื่นแทนผมหน่อยนะครับ

วันนี้เหนื่อยมาแล้วทั้งวัน คืนนี้ต้องขอตัวก่อน ฝันดีทุกคนครับ :001: :005:
  • ก็จริงนะถ้าผมเป็นมาเฟียโดนด่าแบบนี้เลิกไปล่ะ ดูเว็ปนู้นดิพ่อคนดีไม่กล้ามีผีเฮียยืมปลาทองยัดปากพวกมันหน่อย555
  • ก้อเพราะมีผีอย่างนี้ไง๊
  • หล่ออีกตามเสต็ป เห้อ
  • GHOST 10:07AM Permalink
    ยังไงผมก็เชื่อว่ามาเฟียคิดดีทำดี ตรงไปตรงมา และเป็นคนดีที่ชอบช่วยเหลือสังคม ความดีมีมากกว่าเลวแน่นอนครับ ฟันธง..

ดีก็ดีครับ ตั้งกระทู้ให้ชาวบ้านเค้าทะเลาะกัน ดีมากเลยครับ
  • ใครไม่ชอบแต่ผมชอบ ผมรู้จักมาเฟียมาเป็นสิบปีแล้ว เจอครั้งแรกที่ซอยแบริ่งบ้านคุณประเสริฐวันนั้นมีเทสหมาแต่คิดว่าคงจำกันไม่ได้แล้ว ขอเรียกมาร์คนะเรียกมาเฟียมันขัดๆชอบกล วันไหนอารมณ์ดีจะล๊อคอินให้ดูชื่อ คิดว่าคงจำกันได้ผมเล่นสายกัดได้แต่ตอนนี้ขอเป็นผีก่อน กล้าพูดนะมาร์คทำได้ขนาดนี้เยี่ยมแล้ว วงการพิทบูลเมืองไทยไม่มีมาร์คไม่คึกคักขนาดนี้แน่ แวะมาให้กำลังใจครับ
  • ไม่โทษตัวเองกันบ้างว่ะ ที่ทะเลาะกันมันขาเสือกทั้งนั้น ใช้ตีนคิดยังรู้เลยว่ามาร์คด่าใคร
  • ที่ด่ามาร์คตอนนี้ถ้าเดาก็เจ้าของหมานั้นแหละไม่ใช่ใครหรอกไอ้ทีออกมาเถียงแทนก็ตัวเองทั้งนั้นแต่มาแบบผีจะได้ไม่เสียฟอร์ม

• GHOST 11:12AM Permalink
    ใครไม่ชอบแต่ผมชอบ ผมรู้จักมาเฟียมาเป็นสิบปีแล้ว เจอครั้งแรกที่ซอยแบริ่งบ้านคุณประเสริฐวันนั้นมีเทสหมาแต่คิดว่าคงจำกันไม่ได้แล้ว ขอเรียกมาร์คนะเรียกมาเฟียมันขัดๆชอบกล วันไหนอารมณ์ดีจะล๊อคอินให้ดูชื่อ คิดว่าคงจำกันได้ผมเล่นสายกัดได้แต่ตอนนี้ขอเป็นผีก่อน กล้าพูดนะมาร์คทำได้ขนาดนี้เยี่ยมแล้ว วงการพิทบูลเมืองไทยไม่มีมาร์คไม่คึกคักขนาดนี้แน่ แวะมาให้กำลังใจครับ
    ..............................................................................................................................

อืมมม รู้จักห่าง ห่าง นี่เอง
  • GHOST 10:07AM Permalink
    ยังไงผมก็เชื่อว่ามาเฟียคิดดีทำดี ตรงไปตรงมา และเป็นคนดีที่ชอบช่วยเหลือสังคม ความดีมีมากกว่าเลวแน่นอนครับ ฟันธง..

ดีก็ดีครับ ตั้งกระทู้ให้ชาวบ้านเค้าทะเลาะกัน ดีมากเลยครับ

ไม่เห็นมีใครทะเลาะกันนี่ เห็นมีแต่ผีรุมเจ้าของหมารุมมาร์ค 555
  • ไอ้เหร่สวะ กรูไม่ใช่มาเฟีย แต่มึงอ่ะใครวะไอ้เหล่ป่าว ปู๊นๆๆมาเฟียไม่มีวันเป็นผีเพราะพวกกุหลายคนคุยกันทาง msn ว่าใครพิมไรบ้าง แต่มึงล่ะไอ้ผีเหล่เป็นผีป่าวจ๊ะ อิอิ อยากจะต่อกรกะมาเฟียคุยข่มเค้าสารพัดแต่ดั๊น.........ไม่กล้าออกตัว กลัวล่ะสิไอ้แก่
  • ไหนว่ามาเฟียตัวไม่ใหญ่เหมือนมึง แตะก็ตายละ ใครก็พูดด๊ายยยยยยยจ้ะ เห็นมาเฟียตัวแค่เนี๊ยะ ไอ้ตัวอ้วนๆอืดๆไม่กล้าออกชื่อละกัน ใครเจ๋งกันแน่
  • เฮ้อ มีแต่คนด่าไอ้ไขอินเตอ กุชักสมเพชเวทนามันละ เอาเลขบัญชีมากุจะโอนให้ซักสลึงมึงจะได้ครบบาทซักที ไอ้เข
  • คุณเข้าใจคำว่าบรีดเดอร์ดีแค่ไหนผมอยู่กับพิทบูลมา10ปี ระดับเจ้าของคอกสามัญสำนึกมีมั้ยถ้าไม่ใช่มาเฟียเขียนหรือเจ้าของหมาไม่ใช่ผู้ใหญ่อีกคนในวงการโดนด่าเละกว่านี้แน่นอนประเด็นนี้แถบไม่ต้องถามกันเลยถูกหรือผิด ผมเคยเห็นกะทิมาตั้งแต่แรกเคยชมคนเลี้ยงคือคุณอนาคิน ว่าเป็นคนมีจิตใจดีเลี้ยงกะทิด้วยความรักความเมตตามาตลอด หัวข้อความสุขเล็กๆของกะทิยังอยู่ติดในความทรงจำหัวข้อเต็มไปด้วยความเมตตา ผมไม่เคยรู้เลยว่ากะทิจากไปแล้วนี่หรือคือความสุขเล็กๆของกะทิที่เจ้าของมอบให้หรือเพียงแค่สะใจที่ได้ผสมแล้วรอดูลูกว่ามันจะเป็นขี้เรื้อนตามแม่มันหรือปล่าว

คุณกอล์ฟผมให้ความนับถือเรื่องทฤษฐีสายพันธุ์ความเป็นไปได้ของสายเลือดบูลลี่ ถามง่ายๆครับเอากะทิมาบรีดถูกหรือผิดครับ กลุ่มBBที่เต็มไปด้วยบรีดเดอร์มืออาชีพถ้าจะช่วยตอบด้วยก็จะเป็นพระคุณ เรากำลังอ้างว่าสิ่งที่เราทำอยู่เป็นการเดินหน้าพัฒนาของคนบูลลี่แต่นี่พัฒนาหรือทำลาย สังคมพิทบูลเราขาดความกล้าหาญอย่างรุนแรงความเกรงใจ น้ำท่วมปาก หวังว่ากะทิจะเป็นเคสสุดท้ายในสังคมพิทบูลไทย ความสุขเล็กๆของกะทิ คงต้องเปลี่ยนเป็น ความมักง่ายเล็กๆเจ้าของกะทิ

สิ่งที่ผมเขียนไม่ได้หวังทำลายใคร แต่กำลังเรียกร้องให้หยุดทำลาย กะทิเปรียบได้ดั่งเด็กพิการที่ถูกข่มขืนด้วยความสะใจจากคนที่มอบความสุขเล็กๆให้กับมัน

RIP. กะทิหลับให้สบายหมดเวรหมดกรรมแล้วลูก
  • อ่านที่น้าผีเขียนแล้วน้ำตาจะเล็ด ขอให้กะกิเป็นเรื่องสุดท้ายในความอัปยศในวงการพิทบูลไทยนะ นอนให้สบายนะกะทิ :m82:
  • สงสารกะทิมาก ถ้าคุณไม่หยุด หลานของกะทิจะเป็นเหยื่อต่อไป โชคดีดีไป ถ้าโชคร้ายใครจะรับผิดชอบ
    อย่าทำเพียงเพื่อเอาชนะเลย เว้นมันไว้เถอะ ขอร้อง
  • อยากเห็นบรีดเดอร์ไทยกล้าหาญ กล้าที่จะพูดกล้าที่จะทำในสิ่งที่ถูกต้องว่าแต่จะมีใครกล้าเหรอ???
  • ไอ้กอล์ฟจะบรีดกับลูกมันไม่ใช่ตัวมัน มึงโง่เข้าใจมั้ยไอ้โง่
  • เสื่อม ... ทั้งเวป ทั้งคน

เอาเวลาไปหาเงินเลี้ยงลูกเลี้ยงเมียดีกว่า

เป็นกรรมของกรูจริงๆ เสียเวลาโคดๆ

ชีวิตคนเราเอาอะไรมากมีใครสักกี่คนอยู่ได้ถึง 100 ปี หาศัตรูกันเข้าไป พวกหนอนทั้งหลาย
  • ครับผมโง่ ผมไม่ได้สนใจว่าไอ้กอล์ฟมันจะบรีดกับใครผมถามว่ากะทิมันสมควรโดนบรีดมั้ยคุณผีก็ตอบได้โง่เข้ากับรากเหง้าของคุณเลยเนอะ
  • ถ้าคู่ต่อกรไม่ใช่บีบีมาร์คกระทืบตายแน่นอน
    พอรู้ว่าเป็นหมาของขาใหญ่ ตอนนี้ทำเป็นหล่อปกป้องหมา
    ไอ้ส้นตีนมึงพลาดสุดๆมึงรู้อยู่แก่ใจ สาบานให้ ..... มั้ย
    สรุปยกนี้ เฮียติ๊ก jaguarpit รับไปเต็มๆ ต้องทำถ้วย บรีดเดอร์ออฟเดอะเยียให้ครับผม
    สนุกปากมากระวังไว้ให้ดีนะไอ้ส้นตีนน