ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สามัญสำนึกของบรีดเดอร์
  • ทั้งปี ทะเลาะสู้ไม่ได้ก็ฟ้องพ่อ ไอ้ปัญญาอ่อน นักเลงจริงก็ต้องแก้ปัญหาตัวเองเป็น มึกว่าพ่อมึงค้ำฟ้าเลยเหรอ ไอ้สันดาร
  • โอเคครับ เชื่อไหม ลองตอนนี้มีใครทำอาหารหมาแบบพี่ได้ รวมถึงอาหารเสริมได้นะ
    ผมเชื่อเลยว่ายอดขายพี่ตกแน่ แต่พี่ไม่กระทบแล้วนิเพราะพี่ส่งออกขายเมืองนอกแล้วใช่มั๊ย
  • มึงนึกว่าแน่มึงมาเลยไอ้สันดาร ตัวเเค่นี้แตะทีเดียวมึงก็ตายแล้วไอ้สัตว์
    อยากให้รถมีลายสวยๆมั๊ยเดี๋ยวไปทำให้ ก็เล่นไล่ด่าเค้าเองพอเค้าสวนมาก็ร้องไห้ ฟ้องแม่ นักเลงหัวควยใจเท่าหีมด

ไอ้ที่โดนจับ ไอพี่ อย่าไปสนใจมันจับได้ก็แต่ไอ้ ไอพี ซ้ำๆ ปืดเลาเตอร์เปิดใหม่ ไอพี ก็เปลี่ยนแล้ว 5555 คิดจะขู่ขู่ผิดคนซะแล้วไอ้น้อง

คนไหนที่จะเอามาบอกด้วยแล้วกันว่าชื่ออะไร หน่วยไหน เดี๋ยวพี่โทรหาเอง แค่นี้แหละ
  • อาหารเสริม อาหารหมา ในท้องตลาดเพียบ ไล่เสียบเอฟวันอยู่ตอนนี้ก็มี น้องเอ้ยยยยยยย
    ที่เร้าหรืออยู่นี่ต้องการอะไร ว่ามาตรงๆเลยดีกว่า เสียเวลาจริงๆ
  • น่าเบื่อพวกมึงว่ะไอ้แกงค์ควายแก่พิการซ้ำซ้อน
  • เล่นเรื่องเดียวคือ สำนึก ใช่ไม๊มาเล่นกับกูหน่อย
    หมาไทเกอร์ เปิดผสมโดยทั้งที่รู้ว่ามันเป็นสิ่งต้องห้าม มันคือหมาที่ต้องทำลายทิ้ง ไฉนเลยถึงเปิดผสมไปกว่า 20 แม่

ขอคำตอบว่าด้วยเรื่อง จิตรสำนึก
  • ไอ้ฟาย ip คนละอย่างแล้วไอ้โง่ไปศึกษามาใหม่ไป๊ กูนึกว่าพิการแต่ตัวที่แท้พิการทางสมองด้วย
  • ไล่หาเรื่องไปทั่วเลย เพื่อนเริ่มน้อยลงเรื่อย รู้สึกบ้างไม๊

อาหารยี่ห้อไรครับ ผมจะได้เปลี่ยนบอกยี่ห้อที
  • ถูกข้องน้าผี ไทเกอร์ผสมได้โดยที่ไม่ต้องมีจิตสำนึกเหรอ ผสมแล้วเป็นบรีดเดอร์ที่ดีเหรอ มีจิตสำนึกเหรอ

การทำอย่างนี้เหมือนถ่มน้ำลายรดฟ้า มันก็ย่อมหลุนมาทับหน้าตัวเอง
  • ผีเขมรจากแกงค์คาราบาวแก่ กรุณาสร่างเมาก่อนเข้ามาเม๊นท์นะคร้าบบบบบบ
  • ใจเย็นๆครับ อย่าหยาบดีกว่าครับพี่ผี คุยกันเถียงกันด้วยเห็ตผลดีกว่า
    อย่าลามไปถึงเจ้ เลย แก่เก่งนะทำงานเก่ง คนทำเสียมีแต่พี่มาร์ค
  • อย่าเพิ่งลงคำหยาบมาครับ พวกเราด่าแบบสุภาพดีกว่าครับ ขออนุญาติลบออกก่อนนะครับ :-D
  • ไอ้พวกเรื้อน บ้านมึงมันคงเงียบเหงามากสินะ เลยมาเห่าบ้านคนอื่น เวบมึงคุยกันสามสี่คน เพื่อนเยอะจังเลย
  • พี่มาร์ค คำหยาบไม่ต้องลบหรอกครับ ผมว่าคนอื่นในพิทบูลโซน รับได้..
    อย่างน้อยได้เตือนสติคนอื่นๆได้ว่า ต้องคิดก่อนโพสต์กระทู้ ไม่ได้โพสต์โดยใช้อารมณ์เป็นใหญ่ ..
  • คนหัวล้านมีไอ้ทรชนนั่นคนเดียวเรอะ กูอาจจะด่าเอ๊ดดี้ ผีน่ารักก็ได้นะ น่าตามันคล้ายๆกัน
  • เล่นเรื่องเดียวคือ สำนึก ใช่ไม๊มาเล่นกับกูหน่อย
    หมาไทเกอร์ เปิดผสมโดยทั้งที่รู้ว่ามันเป็นสิ่งต้องห้าม มันคือหมาที่ต้องทำลายทิ้ง ไฉนเลยถึงเปิดผสมไปกว่า 20 แม่

ขอคำตอบว่าด้วยเรื่อง จิตรสำนึก
    อย่าเพิ่งแถเรื่องอื่นเอาเรื่องนี้ก่อน
  • "อย่าเพิ่งลงคำหยาบมาครับ พวกเราด่าแบบสุภาพดีกว่าครับ ขออนุญาติลบออกก่อนนะครับ"

ช้าไปและครับผู้บริหาร
  • เด๋ววันนี้ ถ้าถูกแจ๊กพ๊อตสัก 40 ล้าน นะ จะเปิดโรงงานแข่งกับ f1 555
  • GHOST (124.120.92.20) 1:42PM Permalink

มึงนึกว่าแน่มึงมาเลยไอ้สันดาร ตัวเเค่นี้แตะทีเดียวมึงก็ตายแล้วไอ้สัตว์
    อยากให้รถมีลายสวยๆมั๊ยเดี๋ยวไปทำให้ ก็เล่นไล่ด่าเค้าเองพอเค้าสวนมาก็ร้องไห้ ฟ้องแม่ นักเลงหัวควยใจเท่าหีมด

ไอ้ที่โดนจับ ไอพี่ อย่าไปสนใจมันจับได้ก็แต่ไอ้ ไอพี ซ้ำๆ ปืดเลาเตอร์เปิดใหม่ ไอพี ก็เปลี่ยนแล้ว 5555 คิดจะขู่ขู่ผิดคนซะแล้วไอ้น้อง

คนไหนที่จะเอามาบอกด้วยแล้วกันว่าชื่ออะไร หน่วยไหน เดี๋ยวพี่โทรหาเอง แค่นี้แหละ

-------------------------------------------------
    งั้นกูขอทดลองจับมรึงคนเดียวก่อนนะ อยากดูเหมือนกันว่าจับได้หรือเปล่านะ ฮ่าๆๆๆ

ขู่ทำร้าย ขู่ทำลายทรัพย์สิน โชว์เก๋า โพ๊สวันที่ 16 สิงหาคม 2554 เวลาประมาณ 1.42PM
    http://pitbullzone.com/community/discussion/24548/สามัญสำนึกของบรีดเดอร์#Item_59

เว็บต้นทาง http:/www.pitbullzone.com
    เป็นเว็บเกี่ยวกับสุนัขพิตบูล มีกระด่านข่าวไว้บริกาสมาชิก
    ผู้โพ๊สระบุไม่ได้ ไม่ได้เป็นสมาชิกของเว็บ มีเพียงหมายเลขไอพี่ข้างต้น
  • เพื่อนน้อยก็ยังดีกว่ามีเพื่อนชั่วๆครับเจ้านาย โลโก้ของกลุ่มคาราบาวเฒ่าคือความชั่ว หมาหมู่ปากหมา
    ด่าผู้หญิงใส่ร้ายคนอื่น เรื่องลุมด่าคนแม่งถนัด หรือใครจะเถียง
  • รู้จัก ip ผู้ให้บริการอินเตอร์เนตมะได้สมองกลวง โชว์โง่อีกเดี๋ยวลิ่วล้อมึงก็ติดตารางหมดหรอก ยิ่งมีแค่ตัวสองตัวด้วย
  • ผมสงสัยโก๋โอ๊คทำไมเปลี่ยนเป็นคนละคนเลย พิมพ์บอร์ดนี้แบบนึง อีกบอร์ดแบบนึง
  • ฮ่าๆ ๆ ๆ อ่านข้อความน้าผีตัวบนแล้วขำ

ด่าผู้หญิง เหรอ เปิดอ่านมา เห็นแต่พวกน้าผีนี่แหล่ะตัวดี ด่าพ่อ ล่อแม่ สาดเสียเทเสีย ใส่แต่ผู้หญิง รุมกินโต๊ะกันหนุกหนาน เอาน่า มันก็เป็นแค่เรื่องของคนไม่กี่คน อ่านอย่างเดียวก็พอแล้ว ไม่ต้องแจมหรอก ติดตามกันไป
  • น้า ผี ไปรู้ความคิดพี่เขาได้ไง พี่เขาอุสาไม่บอกไคล เย็ดเป็ด
  • พี่มาร์ค ถ้าเล่นแง่ทางกฏหมาย ที่พี่เอารูปหมาของคนอื่นมาก็ถือว่าเป็นการกล่าวหาผู้อื่นทำให้ผู้อื่นเสียหายเหมือนกันนิครับ เด๋วโดนเค้าเรียกค่าเสียหายนะพี่
  • kabuki_jay August 15 Permalink
    เพิ่อนพี่น้อง จากัวร์พิต ทุกท่าน ตอนนี้มีเหี้ยหางแดง ที่จนตรอก ที่นอกจากจะยุ ให้ครอบครัวเราแตกกันไม่ได้แล้ว
    ยังทำสันดานหมาๆ โจมตี หมาตัวหนึ่งที่เรา รักษาเลี้ยงดู มันเคยรู้เรื่องหมาตัวนี้หรือไม่ เหตุใดถึงทำสันดานแบบนั้น
    พี่น้องช่วยกันพิจารณา การกระทำของมันที

-------------------------------------------------------------------------

แต่ผมก็เห็นเค้าพูดจาหยาบคายเหมือนกันนะ
  • การยกตัวอย่างประกอบในข้อเท็จจริง ไม่มีปัญหาครับ บ่อต้องห่วง

สุนัขพิตบูลเป็นสุนัขที่มีโรคประจำสายพันธ์คืออาการแพ้ง่าย
    ซึ่งเราจะพบเห็นได้โดยทั่วๆไปในช่วงอายุ3- หนึ่งปี
    แต่ตัวที่แสดงอาการหนักขนาดนี้ เขาถือว่ามันมียีนส์มรณะแฝงอยุ่ครับ
  • -- โก๋ฝากพิมมาบอก --

ผมไม่ได้เปลี่ยนไป พิมบอร์ดนู้นอย่าง บอร์ดนี้อย่าง ผมอยากบอกว่าผมยืนอยู่ฝั่ง บีบี !! โอเค ชัดเจนไม๊ครับ ผมออกมาทะเลาะกับผีไปก็ไร้ส​าระ ผมรู้จักคำว่าบุญคุณ และผมยังมีความเกรงใจกับรุ่​นพี่ในนี้ก็แค่นั้น เดินคนละทาง ไม่จำเป็นต้องฆ่ากันให้ตายน​ิ่ครับ
  • พี่ไม่มีปัญหา แต่เจ้าของหมาและก็สายของหมาตัวนี้ เค้าจะรู้สึกยังไงครับพี่ที่พี่เอามาลงแบบนี้ มันกระทบนะครับ หมามันอายนะพี่ที่คนดันมารู้ว่ามันเป็นโรค 555
  • เล่นเรื่องเดียวคือ สำนึก

• พี่ผีใจเย็นๆ ก็ตอนที่พี่มาร์ค ผสมไปพี่เค้ายังไม่รู้นิครับ
    คนเราผิดพลาดได้
  • ขณะสั่งพิมพ์เป็นเวลาประมาณ 13.44 PM ของวันที่ 16 สิงหาคม 2554
  • Mafia 1:32AM Permalink
    ผมก็บอกแล้วว่าอย่ารุม อ่านออกไหมภาษาไทย ผมกำลังเล่นผู้บุกเบิก
    ไอ้ที่ด่าๆผมมานี่เคยคิดที่จะขอโทษเป็นบ้างไหม ขนาดไม่ได้ลงชื่อนี่ยังปอดอีก
    -----------------------------
    พี่เคยขอโทษเขาก่อนรึเปล่าครับ
  • เราหยุดแล้วยังจะบ้าต่อใช่มั๊ย ได้นะ
    คนอื่นโดนบอกไม่เอาไม่อยากยุ่งเรื่องตำรวจ พอตัวเองโดนคันเป็นโดนซีม่า มาสั้งพิมพ์ควยอะไรอีก
    บอกมาจะจบหรือไม่จบ กูไม่ได้กลัวหรอกนะบอกจริงๆ
  • เอาจริงไปเลยครับคุณมาร์ค
    เอาให้เป็นตัวอย่างสักเคสนึง
    คราวหลังพวกผีคีย์บอร์ดมันจะได้ลดลาความกร่างลงบ้าง
  • Mafia สิงหาคม 15 Permalink ซ่าส์มากนักใช่ไหม เพิ่งโพ๊ส สดๆเลยนี่หว่าเมื่อวันที่ 14 สิงหาที่ผ่านมานี่เอง ดูเอาเองนะพี่น้องนี่กำลังจะเป็นอีกหนึ่งผลงานของพ่อยอดเซียนนักพัฒนา มันคือความระยำอัปปรีย์ของสุดยอดบรีดเดอร์ผู้กล้าเรียกร้องเรื่องสามัญสำนึก ได้ช่วยมาตอบผมหน่อยซิ สิ่งที่คุณกำลังทำมันคือการพัฒนาใช่ไหม คราวนี้ผมไม่ปล่อยแล้ว จะกัดเรื่องนี้เรื่องเดียวเลย อยากเห็นสามัญสำนึกของคนที่กำลังจะเป็นผู้นำวงการเสียหน่อย

ขำจริงๆ ฟังไม่ได้ศัพท์ อ่านเท่าไหร่ก็ขำ มาใส่ไม่ลืมหูลืมตา จะเข้าป่ามาจับเสือ ดันลืมเอา อุปกรณ์การจับเสือ ฮ่าๆๆๆ
  • ป๋าไม่ต้องสนใจ ผี เห... มันเลย ทำความฝันของคนเลี้ยงพิตบูลต่อไปดีกว่า ผีดีๆก็มี
  • เมื่อไรจะจัดประชุมสัมปนากันอีกล่ะคร๊าบบบบบ
    ผมจะได้ไปหาของฟรีแดก :p

...จากผีเฮียติ้ก ชอบแดกของฟรีทุกงาน
  • กระทู้นี้ก็ต้องการเฮียเหลียงครับ เฮียเหลียงช่วยด้วยครับ... (*) (*) (*) (*) (*)
  • ทำไมต้องเเข่งกันสร้างหมาพิการอ่ะ

ถึงเวลาถดถอยบูลลี่เมืองไทยเเล้ว
  • GHOST 3:31AM Permalink ทำไมต้องเเข่งกันสร้างหมาพิการอ่ะ

ถึงเวลาถดถอยบูลลี่เมืองไทยเเล้ว

ถอถอย 555 ขำมึงจังว่ะ
  • ไอ้มาร์คเค้าเขียนว่าเค้าบรีดกับลูกกะทิ ไม่ใช่ตัวกะทิ
    ก่อนจะด่าคนมึงอ่านให้ดีๆก่อนได้มั้ย
    เค้าจะบรีดกับลูกกะทิรูปเค้าก็ลงให้มึงดูแล้วว่าตัวไหน
    แต่ตอนนี้มึงพูดว่าคนที่เอากะทิมาบรีดอัปปรี จัญไร
    กูว่ามึงนั่นแหละไอ้ระยำแห่งวงการ
  • ฮาไม่ออกไอ้เหี้ยมาร์ค ใส่ความเค้า เสือกรู้มาก
  • ถามแบบความรู้น้อยนะ ทำไมไม่ยกเลิกระบบผี เวลาแสดงความเห็นต้องเข้าระบบทุครั้ง จะได้ร้ว่าผีเป็นใผ๋ และจะได้ไม่ต้องมีพวกอีแอบ
  • หาทางลงไม่เจอโดนไปสองดอก
    1.จิตสำนึก
    2.มั่วซั่วเขียนข่าวโดยไม่แหกตาดู กูอ่านทีไรก็ขำหว่ะ 55555555555555555+ ฮี๊ว ฮี๊ว ฮี๊วววววววว
  • image

สุนัขตัวดังกล่าว หากถามผู้เลี้ยงสุนัขทั่วไปอาจจะเข้าใจผิด คิดว่าเป็นโรคขี้เรื้อน
    โรคขี้เรื้อนนั้นเกิดจากปรสิตที่อยู่ตามผิวหนัง รักษาได้โดยการใช้ยากำจัดปรสิตเหล่านั้น พร้อมกับให้ยาลดอาการคัน และให้ยาปฎิชีวนะลดการอักเสบของผิวหนังในระยะไม่เกิน 4สัปดาห์ก็จะดีขึ้นและหายในที่สุด

แต่สุนัขอีกประเภทเกิดจากโรคภูมิแพ้ อาจแพ้ได้หลายๆอย่าง เช่นอาหาร แชมพู ความชื้น หรือสิ่งรอบข้างพวกนี้เราสามารถป้องกันได้โดยหลีกเลี่ยง ไม่ให้สุนัขตัวนั้นๆ เข้าใกล้สิ่งที่ทำให้เกิดอาการแพ้ แต่สิ่งที่เลวร้ายที่สุดของอาการแพ้ ก็คือ โรคแพ้ภูมิคุ้มกันตัวเองAutoimmun ซึ่งเกิดมาจากยีนส์ที่แฝงอยู่ภายใน สามารถถ่ายทอดทางพันธุกรรมได้ จริงๆแล้วร่างกายของเราจะสร้างภูมิคุ้มกันมาเพื่อต่อสู้กับเชื้อโรค แต่ภูมิคุ้มกันที่สร้างมากลับมาทำลายตัวเอง วิธีรักษาหมอจะจัดยาสเตอรอยด์ให้สุนัขกินตลอดชีวิต ตามความเหมาะสม เพื่อไม่ให้ตกค้างในร่างกายมากเกินไป ข้อมูลจาก พันธ์ทิพย์
  • ขอบคุณที่งานนี้เราได้เฮียติ๊กกลับมา และกลุ่มจากัวส์ยกทีม
    ขอบคุณครับ มาฟะลาเลีย
  • "จิงๆกะทิก็เคยมีผลงานนิคับไม่เห็นจะมีปัญหาไร ออกมาสวยด้วยซ้ำไป พอทาง BB วางแผนบรีดกับกะทิ ทำไมถึงมีปัญหาขึ้นมา"

แบบนี้คนที่เคยบรีด ก็โดนพี่ด่าไปเต็มๆหรือครับ ตอบใครก่อนก็ได้แล้วค่อยมาตอบคำถามนี้
  • มาเฟีย โปรดฟัง !
    ........ โปรดฟัง !
    ไม่มีใครผิด ไม่มีใครถูก ทะเลาะกันเจ็บตัวทั้งคู่ มีแต่จะทำให้บานปลายไปกันใหญ่ จบเถอะ !!!
    นี่คือสิ่งที่พี่น้องวงการพิทบูลอยากเห็น ไม่ใช่มามัวทะเลาะกันเหมือนเด็กแบบนี้ ผีบางตัวที่ไม่รู้อะไรก็มั่วไปนู้น มั่วไปนี่ทำเหมือนตัวเองรู้ทั้งๆที่ไม่รู้อะไรเลย อวดเก่งกันจริงๆ เรื่องนี้มีคน 2 คนเท่านั้นที่จะรู้ว่าอะไรเป็นอะไร
    ผีที่ไม่รู้อะไรแล้วเสี้ยมหรือยุแยงตะแคงรั่ว กรุณาอย่าสอด เรื่องนี้ผู้ใหญ่เค้าตัดสินใจเองได้