ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Weight Pull in ThaiLand dog show 30 June 2012
  • ขอเปิดอกพูดความจริงจากใจให้ฟังกันตรงนี้เลยนะครับ

เมื่อวานขอสารภาพเลยว่า เห็นกระแสตอบรับแล้ว ท้อมาก บวกปัญหาส่วนตัวที่ยังคาราคาซังอยู่มันก็รบกวนสมาธิพอสมควร จึงอยากจะยุติทุกอย่าง อยากถอนตัวออกจากทุกกิจกรรม อยากหยุดก่อนที่จะถลำลึกมากไปกว่านี้ ผมรู้สึกว่าการจัดงานสมัยนี้มันยากขึ้น เพราะคนมันมากขึ้น การรวมตัวก็ยากตามไปด้วย กลัวไม่สามารถทำให้ทุกฝ่ายแฮปปี้ได้ เดี๋ยวจะกลายเป็นสร้างภาระผูกพันธ์จนถอนตัวออกมาไม่ได้ จึงคิดว่าอยากยุติบาทบาทแล้วจริงๆ วงการหมากิจกรรมมันคงโตยาก คนพูดเยอะกว่าคนลงมือ คนปั๊มหมาขายมากกว่าคนพาหมาทำกิจกรรม ผมดันทุรังไปคงเหนื่อยเปล่า

การทำงานกับบริษัทใหญ่ และเอากิจกรรมของพวกเรามาเล่นกันบนห้าง มันจะทำเล่นๆไม่ได้ เจ้าของงานเขาซีเรียสมาก เพราะเขาลงทุนเยอะ เขาจึงคาดหวังกับพวกเราเยอะ ราคาพื้นที่ต่อตารางเมตรก็แพงมาก ถ้าเราไม่พร้อม ยังไม่สามัคคีกัน ก็รีบคืนพื้นที่ให้เขาดีกว่า ไม่อยากฝืนกระแส และเวลาก็เหลือน้อยลงไปทุกทีแล้ว คนเชียร์ให้จัดเยอะ แต่คนให้ความร่วมมือน้อย โอกาสล้มเหลวจึงสูงมาก งานนี้จะเกิดขึ้นได้จริงหรือไม่ มันอยู่ที่พวกเราทุกคนครับ

ตอนนี้ผมอยากรู้ว่าจะมีทีมแข่งทีมไหนที่จะส่งหมาลงแข่งบ้าง และมีสุนัขประมาณกี่ตัว ไม่อยากรอวัดดวงหน้างาน ต้องการความแน่นอน และผมต้องนำไปเข้าที่ประชุมกับทางอิมแพคครับ

ขอบคุณสำหรับทุกท่านที่ให้ความร่วมมือครับ
  • ขอถามทีมงานหน่อยครับ

เปิดรับสมัครหรือยังครับ...??
    แล้วค่าสมัครเท่าไหร่ครับ...??
    ทางทีมอีสานขอร่วมแจมด้วยได้ไหมครับ
    ขอไปแบบเอาฮานะครับ ไม่เน้นรางวัล เพราะคงหวังไม่ได้มีแต่ตัวเด็ดๆทั้งนั้น หมาบ้านนอกอยากเข้าไปเก็บประสบการณ์ในเมืองกรุงอีกครั้งครับ...

สู้ๆๆๆนะครับทีมงานผู้จัด ขอบอกว่าการจัดงานลากเหนื่อยมากๆๆๆๆ สามัคคีกันไว้ กระทบกระทั่งกันนิดๆหน่อยๆก็ให้อภัยกันนะครับ งานจะออกมาสำเร็จแน่นอน ผมเชื่อฝีมือพวกท่านจริงๆ ทีมงานใหม่ไฟแรงแน่นอนครับ
    ทำไปเถอะครับงานจะออกมายังไงผมว่าพี่ๆทุกคนก็รับได้ ขอให้มีจุดยืน กติกาที่ชัดเจนก็เป็นพอครับ

สู้ๆครับทีมงานYoungturk เอาให้เขารู้ว่าเราก็ทำได้
  • ขอบคุณคับ ยินดีเป็นอย่างมากคับ :)>-
  • ค่าสมัครที่กำหนดไว้ ตัวละ 500 บาท ครับ เราอาจจะมีของชำร่วยติดไม้ติดมือให้ตามความเหมาะสม ถ้าใครพร้อมก็แจ้งความจำนงค์ไว้ล่วงหน้าได้เลยครับ เราอยากทราบจำนวนนักกีฬาคร่าวๆ

งานนี้อยากให้เป็นงานของทุกคน ดังนั้นจึงยินดีต้อนรับ ทุกท่าน จะมาจากภาคไหนก็ไม่สำคัญ ถ้าเป็นไปได้อยากเห็นคนมาจากทั่วประเทศครับ

เรื่องกติกา หลักๆแล้วส่วนมากก็ประยุกต์จากที่ใช้ในการแข่งขันครั้งก่อนๆ อาจจะมีปรับเปลี่ยนเล็กน้อยตามความเหมาะสม เช่น ตามจำนวนสุนัขที่ลงแข่ง สภาพสนาม สถานที่จัดการแข่งขัน

กิจกรรมนี้ เป้าหมายจริงๆ เราอยากเน้นความสามัคคี สร้างมิตรภาพในกลุ่มคนเลี้ยง ส่งเสริมวิธีการเลี้ยงดูอย่างถูกต้อง อนุรักษ์สุนัขพิตบูลแนวกิจกรรม มากกว่าผลการแข่งขันครับ
  • ต้องขออภัย ต่อทุกท่านด้วยครับ

การแสดงความเห็นของผม ช่วงนี้อาจจะตรง แรง แต่อยากให้เข้าใจในเจตนา เนื่องจากผมอยากเห็นวงการเรารวมกันเป็นหนึ่งเดียวเสียที เลิกแบ่งฝ่ายแบ่งพวก แล้วหันมาร่วมแรงร่วมใจกันทำ และผมรู้สึกอย่างไรก็จะพูดไปอย่างนั้น ไม่มีการหมกเม็ด ไม่มีการเสแสร้ง ชอบก็บอกว่าชอบ เห็นด้วยก็บอกว่าเห็นด้วย ถ้าอะไรที่ไม่เห็นด้วยก็จะค้าน ผมอยากแสดงความชัดเจนให้ทุกท่านได้ทราบ ว่าผมคิดอย่างไร มีเจตนาอย่างไร จะได้สบายใจกันทุกฝ่าย เพราะมันถึงเวลาแล้วที่เราต้อง กล้าเปิดอกคุยกัน กล้าแสดงจุดยืน เพื่อลดความคลุมเครือ ความหวาดระแวงทั้งหลายทั้งปวงให้หมดไป ถ้าเป้าหมายเราเป็นสิ่งเดียวกันก็จะได้เดินต่อไปได้ ถ้าเป้าหมายไม่ตรงกัน ก็จะได้ไม่เสียเวลากันทั้งสองฝ่าย

หากคำพูดใดทำให้ใครไม่สบายใจกระผมต้องขออภัยอย่างสุดซึ้ง ยืนยันว่าทำไปด้วยเจตนาดี อยากเห็นวงการเราเป็นปรึกแผ่น และท้ายที่สุด ผมอยากเห็นสังคมเราเป็นสังคมของคนจริงครับ ^:)^
  • สนาม(ราง)ในการแข่งขันครั้งนี้จะเหมือนที่งานที่เชียงใหม่ใช่ไหม
    ส่วนกติกาก็คือเหมือนกับงานที่ที่เชียงใหม่ใช่ไหม
  • อ้าว...เปิดโต๊ะรับสมัครนักกีฬาได้แล้ว youngturk เปิดแบบทั่วประเทศเลยนะคร้าบ ใครจะรับหน้าที่นี้ประกาศตัวด่วนเลย มันจะมีใครล่ะ หนูดี เอ๋ย

โดยทั่วไปเหมือนเชียงใหม่คร้าบ
  • กติกา ตามข้างบน
    ส่วนรางคนละรางแต่ลักษณะเดียวกัน
    ถ้าตอบว่าเหมือนเชียงใหม่มั้ยคนที่ไม่ได้ไปไม่ได้เห็นก็คงไม่รู้เอาเป็นว่าใกล้ๆงานผมจะลงรูปให้ดู
  • เซียน JOHN AND DA DUKE คันแล้ว
  • ถ้างานนี้ไอ้ Duke. ขี้แตกอีกไม่ต้่องเรียกนะพี่
  • ถ้าไม่ขี้แตกก็ไม่ช่าย the duke สิคร้าบ
  • มา พี่ทีมล้านนา เปิดตัวนักกีฬาก่อนเลย
  • ง้านที่พักอ้ายdukeคงต้องอยู่นอกHallแล้วม้าง
    ม้ายง้านเหม็นทั้งHall
  • เปิดตัวนักกีฬา เบอร์1. พูม่า เบอร์2.ซันชิโร่ เบอร์3.ไอ้ดุ๊คขี้แตก เบอร์4.เดอะไทเกอร์น้อย เบอร์5.ริดดิก step oneตันห้า เบอร์6.ศิษย์น้อง ^#(^ step oneตันห้า
  • โหชุดใหญ่ แต่ไทเกอร์น้่ยนี่ตัวไหนพี่
  • ลงชื่อไว้ก่อน บาเลย์ 1
    จูเนี่ย 1
    ยินดีสำหรับให้ความช่วยเหลือครับ :)
  • ขออนุญาติเปิดกระทู้รับสมัครนักกีฬา เพื่อความชัดเจนและง่ายต่อการทำงานนะครับ :-D

ร่วมด้วยช่วยกันนะครับ :-D
  • พี่จอห์น ศิษย์น้อง เอากะเค้าด้วยเหรอ เอิ๊กๆๆๆๆ ^^
  • ขอบคุณทุกท่านครับ ^:)^

ก็ฝากงานนี้ด้วยนะครับ รายละเอียด กติกา รูปแบบการแข่งกัน รวมถึงคณะกรรมการตัดสิน รบกวนกัปตันจอน คัดเลือกตัวกันเองเลยนะครับ วางตัวไว้ใครจับเวลา ใครควบคุมการโหลดน้ำหนัก ใครกรรมการชั่งน้ำหนัก ใครคือคนตัดสิน ใครมีหน้าทีชี้ขาด กรณีเกิดปัญหา ฯลฯ

ส่วนผมจะพยายามไปทำหน้าที่ประสานเรื่องพื้นที่กับงานเมืองทอง จัดหาของรางวัล จัดทำถ้วย ขออยู่เบื้องหลังนะครับ :-D
  • เมื่อสถาณการณืกลับสู่สภาวะปกติ ต่างคนต่างร่วมกันช่วย
    ร่วมกันทำ ไม่มีการระแวดระวังกัน ผมก็ขอเสนอกฏกติกา
    บ้างขอ ถ้าเห็นด้วยก็บรรจุเป็นกฏกติกาสำหรับใช้ในการ
    แข่งขันครั้งนี้แต่ถ้าไม่เห็นด้วยก็ถือว่ามองไม่เห็นสิ่งที่ผม
    เขียนนะครับ

เนื่องด้วยการแข่งในครั้งนี้มีการกำหนดรุ่นสำหรับนักกีฬา
    ไว้ 5รุ่น เพื่อไม่เห็นเป็นการเสียเวลาและเป็นการทดสอบ
    ความพร้อมของนักกีฬาด้วย ผมขอเสนอดังนี้
    นักกีฬาที่มีน้ำหนัก 20-25กิโล ให้เริ่มต้นลากที่น้ำหนัก 500กิโล
    นักกีฬาที่มีน้ำหนัก 25-30กิโล ให้เริ่มต้นลากที่น้ำหนัก 600กิโล
    นักกีฬาที่มีน้ำหนัก 30-35กิโล ให้เริ่มต้นลากที่น้ำหนัก700กิโล
    นักกีฬาที่มีน้ำหนัก35-40กิโล ให้เริ่มต้นลากที่น้ำหนัก 800กิโล
    นักกีฬาที่มีน้ำหนัก 40กิโล ให้เริ่มต้นลากที่น้ำหนัก900กิโล

เมื่อผ่านบททดสอบนี้แล้วเจ้าของสามารถที่จะผ่านน้ำหนักได้
    ครั้งล่ะ200กิโล สำหรับ3รุ่นแรก และ300กิโลสำหรับสองรุ่นสุดท้ายตามลำดับ

• ศิษย์พี่ กะ ศิษย์น้อง "Step One ตันห้า" ... อาสาโหลดน้ำหนักเลยที่เดียว เหอ เหอ
  • เอ่อ คุณน้องNudee_Youngturkช่วยแก้สักนิดการแบ่งรุ่นพี่นับได้ 5 รุ่น ตามที่พี่มุได้แจ้งไว้แต่คุณน้องลงไว้ 6 รุ่นนะครับ :-D
    ขอบคุณครับพี่มุ ที่มาช่วยกันเสนอความคิดเห็นในเรื่องกติกา เป็นแนวความคิดที่ดีครับ :-D

ผมขอต่อยอดแนวความคิดเพื่อให้มี"ทางเลือก"สำหรับนักกีฬาในแต่ละรุ่นนะครับ เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยก็ว่ากันไปตามความเหมาะสมนะครับ เช่น
    นักกีฬาในรุ่น ที่มีน้ำหนักระหว่าง 20-30 กิโลกรัม ให้เริ่มต้นลากน้ำหนักที่ 500 กิโลกรัม
    (หรือสามารถเลือกลงที่น้ำหนัก 500 กก. 600 กก. แต่ 700 กก. บังคับลงตามกติกา)

นักกีฬาในรุ่น ที่มีน้ำหนักระหว่าง 31-40 กิโลกรัมขึ้นไป ให้เริ่มต้นลากน้ำหนักที่ 700 กิโลกรัม
    (หรือสามารถเลือกลงที่น้ำหนัก 700 กก. 800 กก. แต่ 900 กก. บังคับลงตามกติกา)

หมายเหตุ ถ้าตามกติกาสามารถข้ามได้ 2 ครั้ง นักกีฬาก็สามารถเลือกลงได้ตามความเหมาะสม จะข้าม 1 ครั้ง หรือ 2 ครั้งก็ได้ ถ้าการเพิ่มน้ำหนักที่ใช้ในการแข่งขันเพิ่มน้ำหนักครั้งละ 100 กิโลกรัม.
  • youngturk....ทำงานหน่อยคร้าบ เรื่องรางวัลที่ 1 2 3 เช่น ของรางวัลอาไรบ้าง แม้กเวทได้อาไรบ้าง และรางวัลพิเศษ และช่วยร่างกติกา ที่พี่มุเค้าเสนอด้วยคร้าบ รุ่นใหญ่ลงลากในน้ำหนักที่กำหนด แต่สำหรับรุ่นเล็กขึ้นไปลากเท่ากับรุ่นใหญ่ อนุญาต คร้าบ555
  • ที่1 ทุกรุ่น Best . Max. มีถ้วยรางวัล.
    ส่วนเงินรางวัลต้องขอคุยกับสปอร์นเซอร์อีกทีคับ
  • สรุปอาไรได้ โพสบอกเลย อาไรผิดอาไรถูก จาได้ช่วยกันแก้ไข นะ
  • คับพี่ :062:
  • การแบ่งรุ่นน้ำหนัก ในการแข่งขัน มี 5 รุ่น ดังนี้.-
    รุ่น: 20.1-25.0 กิโลกรัม ให้เริ่มต้นลากที่น้ำหนัก 500กิโล
    รุ่น: 25.1-30.0 กิโลกรัม ให้เริ่มต้นลากที่น้ำหนัก 600กิโล
    รุ่น: 30.1-35.0 กิโลกรัม ให้เริ่มต้นลากที่น้ำหนัก700กิโล
    รุ่น: 35.1-40.0 กิโลกรัม ให้เริ่มต้นลากที่น้ำหนัก 800กิโล
    รุ่น: มากกว่า 40.1 กิโลกรัมขึ้นไป ให้เริ่มต้นลากที่น้ำหนัก800กิโล

***(หรือสามารถเลือกลงที่น้ำหนัก มากกว่าที่กำหนดให้แต่ละรุ่น แต่ห้ามต่ำกว่าที่กติกากำหนด หรือบังคับลงตามกติกาก็ได้)

หมายเหตุ ตามกติกาสามารถข้ามได้ 2 ครั้ง นักกีฬาก็สามารถเลือกลงได้ตามความเหมาะสม จะข้าม 1 ครั้ง หรือ 2 ครั้งก็ได้ โดยน้ำหนักที่ใช้ในการแข่งขันเพิ่มน้ำหนักครั้งละ 100 กิโลกรัม (หรืออาจเปลี่ยนแปลงความเหมาะสมหน้างานอีกครั้ง)

ตามนี้นะคะ ส่วนเรื่องรางวัลอย่างที่บอกค่ะทางผู้จัดมีแน่นอนไม่ต้องห่วงนะคะ เรากะลังรอคุยและประสานงานกะทางสปอร์นเซอร์คะ
    ส่วนเรื่องสถานที่ ขอเวลาทางผู้จัดอีกสักนิดนะคะ เพราะคณะกรรมการการจัดงานด็อกโชว์ยังไม่มีการแจ้งรายละเอียดมา ต้องขออภัยจิงๆคะ อาจจะมาตอบล่าช้าไปสักนิดนะคะ มีอะไรสามารถมาเสนอแนะพวกเราได้คะเราพร้อมที่รับฟัง.... ^____^
  • ดีมากนังหนู5555
  • เห็นการทำงานของ Youngturk แล้วขอเป็นกำลังใจให้นะครับ
    ขอฝากเพลงนี้ไว้ให้ฟัง

Young hearts be free tonight.
  • มีแต่ปัญหาเิดิมๆ

ทำไมไม่คิดใหม่ทำใหม่ ออกนอกกรอบบ้าง

ของเก่าของเดิมถ้ามันไม่เหมาะก็อย่าไปใช้

วัตถุประสงค์ของงานลากครั้งนี้คืออะไร

แอะอะก็.........
  • อยากได้แบบไหน ก็จัดเองเลยดีไหมครับ ...

อยากรู้เหมือนกันว่าอะไร คือปัญหาเดิมๆ อะไรคือการคิดใหม่ทำใหม่ อะไรคือการออกนอกกรอบ อะไรที่คุณคิดว่ามันไม่เหมาะ และวัตถุประสงค์ในการจัดงานของคุณคืออะไร

และหากคุณจัดงานวันไหน ผมสัญญาว่าจะชวนกลุ่มยังเติร์กเอาหมาไปลงแข่งด้วยแน่นอนครับ
  • เสนอกันตรงๆดีกว่าครับ พิตบูลเหมือนกัน
  • เขาจัดให้แข่งยังเสือกเรื่องมาก
  • Nudee_Youngturk 11:39AM Permalink
    การแบ่งรุ่นน้ำหนัก ในการแข่งขัน มี 5 รุ่น ดังนี้.-
    รุ่น: 20.1-25.0 กิโลกรัม ให้เริ่มต้นลากที่น้ำหนัก 500กิโล
    รุ่น: 25.1-30.0 กิโลกรัม ให้เริ่มต้นลากที่น้ำหนัก 600กิโล
    รุ่น: 30.1-35.0 กิโลกรัม ให้เริ่มต้นลากที่น้ำหนัก700กิโล
    รุ่น: 35.1-40.0 กิโลกรัม ให้เริ่มต้นลากที่น้ำหนัก 800กิโล
    รุ่น: มากกว่า 40.1 กิโลกรัมขึ้นไป ให้เริ่มต้นลากที่น้ำหนัก800กิโล

เห็นด้วยครับกับความคิดนี้ แต่ ขอเสนอนิดนึงน่ะ ว่า ทุกรุ่นสามารถลากเริ่มต้น นน.ที่ 500 กิโลได้น่าจะดีกว่าครับ แต่ให้ใช้บังคับ

รุ่น: 20.1-25.0 กิโลกรัม บังคับที่น้ำหนัก 500กิโล
    รุ่น: 25.1-30.0 กิโลกรัม บังคับที่น้ำหนัก 600กิโล
    รุ่น: 30.1-35.0 กิโลกรัม บังคับที่น้ำหนัก700กิโล
    รุ่น: 35.1-40.0 กิโลกรัม บังคับที่น้ำหนัก 800กิโล
    รุ่น: มากกว่า 40.1 กิโลกรัมขึ้นไป บังคับที่น้ำหนัก800กิโล

ดีแล้ว

ทั้งนี้เพื่อกัน สุนัขบาดเจ็บและกรณีที่สุนัขรอนานจนไม่อยากลากหรือที่เรียกว่าเครื่องไม่ร้อน เชื่อสิครับ ขอบคุณครับ
  • การแบ่งรุ่นน้ำหนัก ในการแข่งขัน มี 5 รุ่น ดังนี้.-

***(หรือสามารถเลือกลงที่น้ำหนัก มากกว่าที่กำหนดให้แต่ละรุ่น แต่ห้ามต่ำกว่าที่กติกากำหนด หรือบังคับลงตามกติกาก็ได้)

หมายเหตุ ตามกติกาสามารถข้ามได้ 2 ครั้ง นักกีฬาก็สามารถเลือกลงได้ตามความเหมาะสม จะข้าม 1 ครั้ง หรือ 2 ครั้งก็ได้ โดยน้ำหนักที่ใช้ในการแข่งขันเพิ่มน้ำหนักครั้งละ 100 กิโลกรัม (หรืออาจเปลี่ยนแปลงความเหมาะสมหน้างานอีกครั้ง)

ตามนี้นะคะ ส่วนเรื่องรางวัลอย่างที่บอกค่ะทางผู้จัดมีแน่นอนไม่ต้องห่วงนะคะ เรากะลังรอคุยและประสานงานกะทางสปอร์นเซอร์คะ
    ส่วนเรื่องสถานที่ ขอเวลาทางผู้จัดอีกสักนิดนะคะ เพราะคณะกรรมการการจัดงานด็อกโชว์ยังไม่มีการแจ้งรายละเอียดมา ต้องขออภัยจิงๆคะ อาจจะมาตอบล่าช้าไปสักนิดนะคะ มีอะไรสามารถมาเสนอแนะพวกเราได้คะเราพร้อมที่รับฟัง.... ^____^

ผมขอเสนอบ้างนะครับ ผมคิดว่าไม่มีความจำเป็นที่จะต้องบังคับเริ่มลากน้ำหนักในแต่ละรุ่น หมาที่น้ำหนัก40up เริ่มที่500ก็ถือว่าดี(เป็นการวอร์มไปในตัว) เพราะยังก็สามารถข้ามได้สองครั้งอยู่แล้ว หมารุ่นน้ำหนักเท่ากัน(แต่ลากได้ไม่เท่ากัน)มีหวังบางตัวลากไม่เกิน3รอบด้วยซ้ำ แล้วจะสนุกตรงใหน

ก็ขอฝากพิจรณาด้วยครับ
  • 500-800 จะเลือกน้ำหนักที่เท่าไหร่ก็ บอก กรรมกร...อ่ะม่ะช่าย กรรมการ
  • ขอเสนอนิดเดียว สำหรับรุ่น 20-25 ขอเปลี่ยนเป็นรุ่น น้อยกว่า 25 โลดีกว่าครับ คือน้ำหนักต่ำกว่า 25 ลงรุ่นนี้ได้หมด
  • คนอื่นไม่มีปัญหา มีตัวเดียวทีชอบสร้างปัญหา ทำตัวมีปัญหาตลอด คนเดิมเจ้าเดิม หัดคิดอะไรสร้างสรรค์บ้างนะ มันน่ารำคาญ
  • ส่วนเรื่องเงินรางวัลอยากมีให้ สำหรับ แมกซ์เวท เบสอินโชว์ และสุนัขที่ทำคะแนนสะสมรวมสูงสุด ก็ไม่ทราบว่าเห็นด้วยไหมครับ แต่สิ่งที่กังวลมีอยู่เรื่องเดียวก็คือ กลัวจะเป็นชนวนสร้างความขัดแย้ง กลายเป็นส่งเสริมให้คนเน้นที่ผลแพ้ชนะมากจนเกินไป ก็ไม่ทราบว่านักกีฬามีความเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ
  • 1 2 3 ในแต่ล่ะรุ่นผมว่าน่าจะได้นะคร้าบ....แต่สามรางวัลใหญ่ นั้นพิเศษหน่อยก็แค่นั้น
  • สมมุติ ที่หนึ่ง สามพัน ที่สองสองพัน ที่สามหนึ่งพัน รวมรุ่นละ หกพัน ห้ารุ่น ก็สามหมื่น บวกรางวัลใหญ่สามรางวัลรางวัลละห้าพัน อีกหมื่นห้า รวมสี่หมื่นห้า อันนี้เป็นข้อเสนอนะครับ

แต่ที่กังวลคือจำนวนหมาที่ลงแข่ง เพราะบางรุ่นไม่รู้จะมีหมาถึงสามตัวหรือไม่
  • เราถึงต้อง...ประกาศรับสมัครนักกีฬาตั้งตอนนี้ไงคร้าบ
  • จะพยามจัดให้ตามที่ขอนะครับ ขอบคุณกัปตันที่มาช่วยกระตุ้นครับผม
  • อยากได้รางวัล เป็นไม้ม็อบ เช็ดเยี่ยวหมาป่าว อิอิ

image
    ไฟล์แนบ
    ม็อบ.jpg 49K
  • ใครจะสนับสนุน เงินรางวัล ของรางวัล เพื่อสนับสนุนการจัดงานครั้งนี้ เรายินดีอยู่แล้ว แจ้งความจำนงค์ของท่านมาได้เลย
  • สงครามเพิ่งจะเริ่มครับ :-D

image
    ไฟล์แนบ
    war.jpg 196K
  • ผมสนับสนุนของรางวัลดังนี้
    สำหรับผู้ที่ชนะ Max Weight และ Best in Show
    ผมขอมอบชุดหลักล่ามให้กับผู้ชนะคนล่ะ 1 ชุด
    ประกอบด้วยอุปกรณ์ดังต่อไปนี้

1. หลักล่าม
    2. โซ่เหล็กชุด ขนาด 9มม. ยาว 1 เมตร
    3. สเน๊ปลิงค์
    4. ยูโบ๊ท

image

image

และผู้ที่ชนะที่ 1 ของทุกรุ่น ผมมอบ "ไม้งัดปาก" ให้คน
    ล่ะ 1 ด้าม (แต่มีเงื่อนไขนิดหน่อยนะครับ คือ อย่างน้อย
    ต้องมีผู้ร่วมแข่งขันในรุ่นของผู้ชนะ3 ตัวขึ้นไป ถ้ารุ่นไหน
    ไม่มีคู่แข่ง ขอสงวนสิทธิไม่ให้ของรางวัลนะครับในรุ่นนั้น
    นะครับ) เพื่อเป็นการสนับสนุนให้เพื่อนๆร่วมกันฟิตและส่ง
    นักกีฬาลากน้ำหนักลงมาแข่งขัน

ขอบคุณครับ

มุ๊ ด๊อกฟันพาร์ค

• ผมกลัวอยู่อย่างเดียว กลัวพี่จะไม่ได้แจกนะซิ เพราะถ้าMoOdy มันชนะ :-D
  • ขอบคุณครับท่าน :063: