ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Weight Pull in ThaiLand dog show 30 June 2012
  • 555++ รับทราบครับพี่ไพทูลย์ สิวๆๆๆ
  • ชอบมากเลยน่าสนุกมากงานลากเนี๊ยะ
  • สนามแรกงานนี้ถ้วยเรื่องเล็ก แต่เบียร์เย็นๆ ที่บูธ pitbullzone เรื่องใหญ่ครับอาไพทูล...555
  • หวัดดีคับพี่น้องชาวพิทลากทุกท่าน พี่เล็กคับ สนามนี้ระหว่างไอ้โด้ กะไอ้เฟิสท์ เป็นการพิสูจน์จะเป็นการพิสูจน์กันแล้ว และต้องแข่งกับนักกีฬาจากค่ายต่างๆๆอีก รับรองมันแน่และคงเป็นรุ่นใหญ่ รุ่นนี้อาจมีถึงสี่ตันครับ ไงเราก็รอกินเบียร์ไอ้เฟิสท์กะพอแล้ว
  • ใช่ครับท่านเต็ก ความยิ่งใหญ่ของงานนี้ไม่ใช่น้ำหนักที่ทำได้ แต่มันเป็นการรวมตัวกันครั้งใหญ่ที่สุดของนักลากน้ำหนักครับ เบียร์เตรียมไว้แค่สิบลังพอ กินมากไม่ดี อันตรายต่อสุขภาพ อิอิ
  • อุตส่าห์ดีใจ คิดว่าพี่ Mark จะจัดเบียร์บุฟเฟ่ต์... :013:
  • จำได้ว่าใครแวะที่บู๊ทเอฟวันไม่เคยมีใครไม่ประทับใจนะ อิอิ
  • 10ลัง ทีมล้านนาขอฝากน้องหมาไว้ที่บูช f1 นะคร้าบบบบ55
  • 10 ลังก็ทําให้ล้านนาตาหวานได้ ฝากไว้บู๊ทนั้น รับประกันมีจูงหมาไปลากผิดตัว...555

image
    ไฟล์แนบ
    DSC00290.JPG 150K
  • งั่นเรียกหมาเสร็จแต่ละรอบ จะไปนั่งรอที่บู๊ท F1 ทันที5555555555
  • บู๊ทเอฟวันอยู่ข้างสนามแข่งเลย งานนี้ไม่มีเหงา
  • แบบนี้ต้องให้หมาตกรอบเร็วๆจะได้...ไปนั่งอยู่ที่บู๊ท f1
  • เย้ยยยยย พูดแบบนี้ราคาหุ้นร่วงรูดเลยนะกัปตัน :-D
  • เอ้าชนแก้วหน่อยครับ ท่านกัปตัน !!!!! \m/
  • ผมคนนึงล่ะครับที่จะตกรอบอย่างรวดเร็ว...ขออนุญาติดื่มด้วยนะครับพี่มาร์คพี่จอนimage
    ไฟล์แนบ
    DSCN3446.JPG 87K
  • หมาผอมอย่าให้วิ่งเยอะอาร์มเดี๋ยวจะไม่มีแรงลากนะครับ 555+ :-D

แอบอิจฉาเล็กๆอยู่นะเพราะหมาเราไม่มีกล้าม หุ หุ ;-)
  • เสาลู่วิ่งอลังมาก นึกว่าเสาประตูซะอีก :-D
  • กล้ามเทพจริงๆ
  • หุ่นฟิตมากน้องอาร์ม ว่างๆ เอารูปน้องพลอย เฌอมาลย์มาอัพมั่งนะครับ
    ประธานหนุ่ม หมาแดงอีสานกับกทม.แต่ละตัวมีแต่หุ่นดีๆ ทั้งนั้น ส่วนกระทิง
    น้อยเชียงใหม่นี่ทั้งบึ้กบัฟตัน ขาสั้นอีกต่างหาก เสียเปรียบอย่างแรงส์...555

image
    ไฟล์แนบ
    Burgh pull.jpg 213K
  • ผมว่าแข่งหมาลิ้นยาว ตัวนี้กินขาดครับ ดูหน้าตามุ่งมั่นน่าดู
  • สัญชาตญาณแชมป์เปี้ยนส์ ของสุดยอบูลลี่กิจกรรมเมืองไทยครับ
    พี่สอนมันเสมอให้โชว์ลีลา พร้อมแววตาที่มุ่งมั่นอย่างไมเคิลจอร์แดน... :020:

image

image
    ไฟล์แนบ
    Jordan.jpg 88K
    IMG_2042.JPG 191K
  • ที่ผ่านมา เห็นทีมอีสานกับกทม.พยายามที่จะทําหมาลาก 3 ขา
    ออกมาจนสําเร็จได้ แต่ส่วนตัวพี่เป็นคนแหวกแนว จึงเป็นแฮนด์เลอร์
    คนแรกของเมืองไทยคิดค้นหมาลาก 5 ขาออกมาครับ... 555 :013:

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1978.JPG 130K
  • เบื่อๆกระทู้คน มากระทู้หมาดีกว่า 555

image
    ไฟล์แนบ
    DSCF8850_resize.jpg 91K
  • ตัวนี้ ก็พร้อม "เอาหน้าตัวเองและเจ้าของไปขาย" แน่นอนครับ

image

image

image

วิ่ง ว่ายน้ำ ช่วงนี้ฝึกซ้อมเรียกความฟิต เป็นประจำ "เจ้าผม" สู้ตาย

ปัญหาใหญ่ คือยังค้นไม่พบสูตรสำเร็จลงตัว เรียก บางทีลาก บางทีเฉย
    ไฟล์แนบ
    SDC15479.JPG 71K
    SDC15468.JPG 79K
    SDC15065.JPG 82K
  • ถ้าไม่ลาก...ขึ้นมาจริงๆ สนามต่อไปสงสัยต้องปั้น บูลลี่ลากมั้งแล้ว

เห็นเจ้า เบิร์ก กระทิงน้อยเชียงใหม่แล้วรู้สึกอิจฉา ขึ้นมาเหมือนกัลล์

image

แฮะ แฮะ :m65: :m65: :m65:
    ไฟล์แนบ
    SDC15847.JPG 172K
  • เดี๋ยวจะเข็ญ หมาบูลลี่แก่ๆลงสนามให้ดูสักตัว ถ้ามันทำผลงานได้ดี คนจะได้เลิกเอามาเป็นข้ออ้างอีกต่อไป
  • เรื่องวุนวายก็จบไปแล้วทีละเรื่อง ต่อไปคงได้เดินหน้าใช้สมาธิกับกิจกรรมนี้เพียงอย่างเดียว
    มาช่วยกันสร้างความคึกคักกันดีกว่า เหลือเวลาอีกไม่มากแล้ว
  • อย่าใช้คำว่าอ้างเลยครับ คิดเสียว่าโม้มั่ง ถ่อมตัวบ้างเพื่อสร้าง
    สีสันให้งานจะดีกว่า คนอ้างคงไม่คิดที่จะนำหมาไปร่วมงาน รวมกันเป็นหนึ่ง
    เดียวแน่นอนครับเชื่อผม นอนดูบอลยูโร 2012 อยู่บ้านคงสบายกว่าเยอะ...555

@power_pit นั่นล่ะคือเจตนารมณ์ขอผมเลยครับ นำกระทิงน้อยเชียงใหม่
    เพื่อเป็นฑูตให้บูลลี่หันมาสนใจเกมส์การลากมากขึ้น ชัยชนะทำได้ดีหรือไม่
    ผมคงไม่สนหรอกครับ ขอให้กล้าหาญนำบูลลี่อันเดอร์ด็อกออกมาร่วมดวลกับพิทบูล
    นั่งดื่มเบียร์เย็นๆ กับแฮนด์เลอร์ทั่วภูมิภาค ย่อมนับว่าสนุกสนานมากเกินพอแล้ว... :020:
  • ขอทำความเข้าใจเพิ่มเติ่มสักนิด หมาทุกตัว เอามาลงลากได้แทบทั้งนั้นครับ จะสูงยาวหรือเตี้ยตัน ก็เอาลงแข่งลากได้ เพราะเขาแบ่งรุ่นกันตามน้ำหนักตัวครับ มันก็ไม่ต่างไปจากกีฬาชกมวย หรือกีฬายกน้ำหนัก อย่าแยกเป็นบูลลี่เป็นพิตบูลเลย หมาที่เป็นแชมป์หลายตัว รูปทรงมันบูลลี่ชัดๆ และหมาบางตัวบอกว่าตัวเองเป็นบูลลี่ แต่โครงสร้างมันก็เป็นแค่หมาในแบบ UKC เท่านั้นเอง มาสนุกด้วยกัน แพ้ชนะมันก็แค่เกมส์ เพื่อมิตรภาพ

ด้วยความเคารพ
  • ผมแจ้งไว้อย่างกระจ่างด้านบนแล้วครับว่า แพ้ชนะไม่สนจริงๆ อย่างมากก่อนแข่ง ก็ขอเกทับบัฟฟ์แหลกไปเรื่อยเปื่อย ถึงวันแข่งขึ้นมาคนหมดเวลาคุย ได้เวลาหมาแสดงออกอย่างเดียวครับ

ผมว่าพี่ Mark ช่วงนี้คงเครียดซีเรียส มองเห็นอะไรก็ระแวงไปหมด ปล่อยวางเรื่องเล็กๆ มีเวลาให้ครอบครัวกับเจ้า Gram Lock มากๆ ทุกอย่างย่อมดีขึ้นเองครับ...

ด้วยความนับถือ
  • :-D :063: เอาอยู่ครับ
  • ให้กำลังใจพี่มาร์คด้วยเช่นกันครับ

ทุกอย่างต้องดีขึ้น ครับ :039:
  • ขอบคุณทุกท่านครับ :005:
  • ฝ่ายซ้อมก็ซ้อมกันไป ฝ่ายสนับสนุนก็เตรียมอุปกรณ์กันไป
    งานนี้เอาให้สุดๆกันไปเลย

image
  • งานนี้ใครพ่าย โดนเย้ยหยัน หยามเหยียด แน่นอน
  • เอ้าร่วมช่วยเป็นกำลังใจให้กับนักกีฬาที่กำลังฟิตซ้อมอยู่ทุกๆท่านนะครับ ท่าน Tek , ท่าน Power_pit , ท่านพี่มุ๊ ด้วยนะครับ สู้ๆ image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0192.jpg 203K
  • ตอนนี้เรากำลังต่อรางลากใหม่เอี่ยม เพื่อใช้ในการแข่งขันครั้งนี้ ทำเสร็จทดสอบว่ารับน้ำหนักได้จริง ลื่นจริง ใช้งานได้จริงแค่นั้นพอ รับรองว่าไม่มีใครได้เปรียบเสียเปรียบ ทุกคนจะได้ทดสอบพร้อมๆกันในวันแข่งเท่านั้นครับ

เราอยากให้ทุกท่านสนุกสนาน จบงานเต็มไปด้วยรอยยิ้ม ใครคอแห้งเดินมาบู๊ทเอฟวัน มีน้ำเย็นบริการ :-D
  • รับทราบครับพี่ และขอบคุณแทนเหล่าทัพนักกีฬาด้วยนะครับ ชุ่มคอทันทีเลยเรา :043:
  • สั่ง ผบ เตรียมไว้สิบลัง เขาถามจะเอาไปอาบหรือ ฮ่าๆๆ
    ดูถูกจัง เพราะปัจจุบันก็เสาร์ละสามลังแล้ว ฮิ้วๆๆๆ
  • ไช่ครับพี่เพราะปลัดตู่ คนเดียวก็ 2 ลังแล้วครับ ขอบอก คริ คริ ( แอบเผาซะเลยไม่ยอมมาช่วยปั่นบอร์ด )
  • ปลัดตู่ กินแล้วก็เอาไปอ๊วกทิ้ง เสียของ ให้กินน้ำเปล่าดีแล้ว
  • แต่เดี๋ยวนี้ปลัดตู่ คอแข็งขึ้นเยอะนะครับพี่ เพราะเจอแต่ เหล้าขาว คริ คริ :-$
  • ขอบคุณสำหรับ แรงเชียร์ที่ส่งมาให้จากแดนไกล
    ยังไงๆก็เบาๆมือให้นักกีฬาผมบ้างนะคร๊าบบบบบ

ซ้อมเอง เล่นเอง หนักจริง เจ็บจริง!!! ไ้ม่ได้โม้

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_4141_resize.jpg 114K
  • นักกีฬาที่ดีต้องฝ่าฟันอุปสรรค์นานับประการไปให้ได้ครับ

ท่าทางดีขนาดนี้ คงเป็นทางผมต้องขอให้ท่านพี่ออมมือให้มากกว่าครับ =D> image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0454.jpg 183K
  • ถล่มตัวเองกันใหญ่ ปล่อยข่าวลวง จะโดนริบถ้วย
  • ขอบคุณครับประธานหนุ่ม สนามแรกตื่นเต้นอยู่เหมือนกัน
    สงสัยวันงานคงดื่มยาว เอาไวน์แดงไปด้วยดีกว่า เบียร์สิบลังดูแล้วท่า
    จะไม่พอ เฉพาะกัปตันจอห์นก็ 3-5 ลังแล้ว คนอะไรดื่มเบียร์ไม่เคยเมา... :041: :003: :043:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC02162.JPG 162K
  • 10ลังเตรียมไว้เลยคร้าบ...
  • เบียร์ไม่หมดไม่ให้กลับนะ เอาป่าว
  • ปกติ..เบียร์ก็หมด ก่อนผมกลับตลอดๆๆ
  • โดนหยามขนาดนี้ ยอมไม่ได้แล้ว งานนี้แขกต่างบ้านคงได้นอนอิมแพกแน่นอน อิอิ