ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ด่วน ขอรบกวนเพื่อนๆสักครั้งครับ
  • ถึงผมจะไม่ทราบที่มา และที่ไป ก็ขอเอาใจช่วยครับ

เสียดายไกลไปหน่อย ถ้าอยู่ในรัศมี 300 กิโล

ผมจะระดมพี่น้องทางอิสานไปร่วมแสดงพลังด้วยครับ

เพื่อนไม่ช่วยเพื่อน แล้วจะไปช่วยแมวที่ไหนครับ ......
  • เรียน สมาชิกทุกท่าน

วันนี้ผมอยากทราบว่าแท้ที่จริงแล้ว ผมมีคนที่ยืนเคียงข้างมากน้อยแค่ไหน ใจจริงผมไม่อยากรบกวนเวลาทำมาหากินของใคร แต่ครั้งนี้มันเกินขีดความอดทนจริงๆครับ

ที่ผ่านมาผมโดนกระทำหลายๆอย่าง ผมกลับยอมหยุด ยอมให้อภัย แต่มันเป็นคนได้รับประโยชน์อยู่เพียงคนเดียว เพียงแต่ได้ไม่ตามเป้า มันกลับไม่ยอมหยุด ยังอาฆาตพยาบาท จองเวร ไม่ยอมเลิกลา คนแบบนี้ปล่อยไว้ก็เป็นภัยต่อสังคม ล่าสุดผมทราบมาว่ามันแจ้งความหลายคดี แจ้งกับหลายคน ดังนั้นผมจำเป็นต้องเปิดศึกใหญ่เพื่อปิดเกมส์เร็ว ผมจะไม่ยอมเป็นฝ่ายตั้งรับ คนแบบนี้ต้องให้บทเรียน ผมต้องการทราบจำนวนคนที่พร้อมจะไป เพื่อที่จะได้เตรียมอาหารได้ถูก มีข้าวมันไก่ฝีมือเฮียหนวด ที่จะส่งมาสมทบจากชลบุรี ต่้องการทราบจำนวนคนครับ

สิ่งที่ผมต้องรบกวนโดยด่วนคือ
    1. จำนวนคน ถ้าเยอะมากอาจจะเอาเต้นท์ไปลง เผื่อฝนตก
    2. อยากได้รถติดเครื่องขยายเสียง โดยด่วนครับ ใครมีหรือรู้จักที่ให้เช่า ขอรบกวนหน่อยครับ
  • ผม 2 คนครับ
  • คำพูดที่มันทำให้รู้สึกเจ็บใจมากที่สุด ถึงเหตุผลที่มันจะปิดเว็บพิตบูลโซนทิ้ง มันบอกวันนี้มันไม่ง้อแล้วพิตบูลโซน เพราะมันมีเฟชบุ๊คเล่นแล้ว

นี่คือความระยำ ของคนกินบนเรื้อนขี้บนหลังคา ใครจะเดือดร้อนใครจะเสียหายมันไม่สน มันต้องการเพียงความสะใจ อยากรู้เหมือนกัน ในเฟชบุค ถ้ามันไม่มีเพื่อนมันจะคุยกับใคร

อย่าให้ผมต้องสู้อยู่คนเดียว ใครที่เป็นเพื่อนกับมันก็ลบมันออกไปเถอะครับ
  • วันนี้ผมอาจจะไม่ค่อยสะดวกเข้าเว็บ ก็ฝากทุกท่านช่วย รวบรวมคนให้หน่อยนะครับ
  • กร๊ากกๆๆๆ มีคนโทรเข้ามา เพราะไม่กล้าลงชื่อ กลัวโดนฟ้อง 555
    มีทั้งจะขอช่วยค่าใช้จ่าย ช่วยอาหาร ช่วยเครื่องดื่ม

ขอบคุณจากหัวใจครับ^:)^

ขอเรียนให้ทราบว่าไม่ต้องกลัวครับ การลงชื่อในกระทู้นี้มันเอาไปฟ้องไม่ได้หรอกครับ และประเด็นนี้ก็ประเด็นสาธารณะ การร่วมแสดงความเห็นก็เอาไปฟ้องอะไรไม่ได้ ที่สำคัญเราไม่มีการอ้างถึงชื่อใครครับ

ดังนั้น ใครสะดวกลงชื่อไว้เพื่อให้เพื่อนๆมั่นใจไม่เสียหายครับ :-D
  • เข้าบ้านเขามานาน วันนี้เจ้าของบ้านเดือดร้อน ยังไงก็ต้องไป เดี๋ยวไม่มีที่อยู่ เจอกันครับ มีข้าวมันไก่กินฟรีด้วย สวดยอดไปเลย
  • ผมเองครับป๋ามาร์ค ที่โทรไป ช่วยได้ช่วยครับ
    ติ้ง_พลา
  • สวัสดีครับ ได้ทราบข่าวมาตลอด แต่งานเยอะ นานๆผมจะเข้ามาโพสสักที

เวลานี้เหมือนสงครามครับ ถ้าทหารทุกคนล้วนแต่มอบเพียงกำลังใจ อาวุธที่มีอยู่ก็คงนอนอยู่เฉยๆ.....!!!

ใครไปก็ลงชื่อกันไว้เลยนะครับ จะได้ทราบจำนวนคนชัวร์ๆ ผมจะได้เตรียมข้าวมันไก่ตามยอดเลย เดี๋ยวกลัวจะไม่พอ ฝีมือร้านผมเองรับประกันความอร่อย.....

และที่สำคัญ งานนี้เราจะพิสูจน์กันด้วยครับ "ว่าคนในเว็บนี้ คนไหนของจริง หรือคนไหนแค่แก้เหงา"
    เราใช้บ้านของมาเฟียหาความสุขมานาน วันนี้บ้านหลังนี้ถูกรุกราน ถ้าพวกเรายังปล่อยให้เจ้าของบ้านสู้อย่างลำพัง ผมว่ามันไม่แฟร์....
  • ไปไม่ได้ด้วยหลายปัจจัย แต่ขอให้กำลังใจป๋ามาเฟีย และทุกท่านแทนละกัน (ไม่ได้กลัวเป็นคดีนะครับ แต่ไม่สะดวกจริงๆ) :o034:
  • J.n scubapit จากจำเลย4หมาย กลับกลายได้รับหมายเรียกเจ้าพนักงานเป็น พยานเอกแบบ งงๆ พร้อมดับเครื่องชนเพื่อความถูกต้อง โจทย์และจำเลยคนล่าสุด โชคดีทั้งคู่ครับ!!!!
  • พี่ติ้ง ช่วยค่าเครื่องดื่มไปเท่าไหร่ ครับ
    เดี๋ยวเย็นนี้ ผมวิ่งไปสมทบทุนด้วย
    อยากช่วยครับ
  • ถึงไปไม่ได้ก็ส่งใจไปช่วยครับ :063:
  • เอาใจช้วยครับพี่ ช้วยไดๆ เต็มที่ ว่าไงว่าตามกัน
  • ผมเกียดมาก กับขบวนการแบบนี้
  • ต้องการนักกฎหมาย หรือคำปึกษาด้านกฎหมายเพิ่ม โทรหาบัสได้ตลอดนะพี่ 0894949246
  • เอาขี้หมาใส่กระสอบไปด้วยไหม???
  • เอาขี้หมาไปขว้างใส่ป้าแกอี๊ อ้ายปีเตอร์สม ^^ ฮี้ ก๊อปๆๆๆ
  • ยังเลยน้องแมมมอนพี่เขารอเช็คคนก่อนว่าไปกันเท่าไหร่
  • พี่ขับรถไม่เก่ง จะเดินทางด้วยรถตู้หรือรถเมล์ดี ใครรู้บอกทางทีไปไม่ถูก
    สาย549 หรือสาย550 เส้นทางไหนใกล้กว่า
  • ขอเป็นอีก1กำลังใจครับพี่ อยากไปร่วมด้วย แต่นั่งรถทัวร์ไปต่อรถไม่ถูก มีใครผ่านปากช่องมั้ยครับ ผมจะช่วยค่าน้ำมัน ขอให้พี่สู้ๆนะครับ
  • โอเคครับ พี่ติ้ง เดี๋ยวตอนเย็นผมโทรหา
    วิธีเดินทางง่ายๆ นะครับ สำหรับคนที่ไม่รู้ทางนะครับ
    1. นั่ง airport link มาลง สถานีลาดกระบัง แล้วต่อ สองแถว หรือ แท็กซี่ ก็ได้ ใกล้ๆ ประมาณ 3 กิโล ก็ถึง
    2. จากอนุเสาวรีย์ นั่งรถตู้ จากใต้ทางด่วน 35 บาทครับ ผ่านหน้า สน. เลย
    3. จากหมอชิต นั่งรถเมล์ 517 ผ่าน สน. เหมือนกัน แต่ ใช้เวลาเดินทางนานมา 3 ชม. ครับ ว่าจะถึง
  • เสียดายอยากไปแต่ต้องทำงาน ชื่นชมในน้ำใจของทุกคนที่ไปและให้กำลังใจกับน้ามาร์ค ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย ทำดีย้อมมีคนเห็นครับ สู้ๆๆ :X
  • ขอเป็นกำลังใจให้ครับพี่มาร์คถ้าถ้าลางานได้จะไปสมทบว่าแต่แถวนั้นถ้าไปกันเยอะๆมีที่จอดรถมั้ยครับ :)
  • เรียน(คุณ)พี่มาร์ค...
    ผมเพิ่งเข้าสู่สังคมพิทบูลโซนได้ไม่นาน ผมไม่ทราบถึงเหตุการณ์เป็นมาว่าเป็นอย่างไร
    ใครผิดมครถูก...ผมไม่ทราบ
    ผมคนนึงที่บางครั้งจะไม่ค่อยเห็นด้วยกับข้อความ หรือตัวหนังสือที่(คุณ)พี่มาร์ค...ได้แสดงออกมา
    แต่...
    ที่นี่ได้ทำให้ผมได้รับทราบและรับรู้หลายๆอย่างของ อสูรกายในร่างของหมาชนิดนี้
    ได้ทำให้ผมได้เจอ และใช้ชีวิตอยู่ร่วมกับมัน ด้วยความรัก และรับผิดชอบ โดยใช้จิตสำนึก
    ผมคงเสียดาย และเสียใจ หากพื้นที่แห่งนี้ ต้องถูกทำลายลงไปเพราะเพียงแค่ความอิจฉาริษยา หรือ ความโกรธ
    กันระหว่างคน 2 คน
    ดังนั้นมันยอมไม่ได้ที่พื้นที่แห่งนี้ไม่มีในหน้าอินเทอร์เน็ต....
    ผมคงไปร่วมไม่ได้ที่จะแสดงพลัง แต่จะขอช่วยในเรื่องของ แผ่นป้ายไวนิล(ถ้าต้องการ)
    ขนาด....ไม่เกี่ยง
    สี...ขอให้บอก....
    .....คนใต้ ใจเต็ม....
    ปล.รีบแจ้งนะครับ เดี๋ยวส่ง EMS ไม่ทัน
  • เรียน สมาชิกที่เพิ่งมาเล่นที่นี่ได้ไม่นาน เมื่อก่อน พี่ก็พยายามพูดแบบถนอมน้ำใจ คนสำนึกดีก็ดีไป แต่คนเห็นแก่ตัวก็ไม่เคยคิดจะปรับปรุง จนหลังๆมันชักจะไม่ไหว เพราะปัญหามันเริ่มพอกพูนจนยากจะเยียวยา จึงจำเป็นต้องพูดแบบตรงไปตรงมา จะได้เข้าใจง่ายๆ ใครรับได้ก็รับ ใครรับไม่ได้ก็จะได้ไม่เสียเวลา เพราะท้ายสุด การทำอะไรที่ฝืนใจตนเอง มันมีแต่เสียเวลาเปล่าครับ

ผมมั่นใจว่าทุกวันนี้ไม่ได้ทำอะไรเพราะโกรธเกลียดใครเป็นการส่วนตัว แต่พยายามยึดส่วนรวมเป็นที่ตั้ง เพื่อให้ สังคม พิตบูล ของเรามีปัญหาน้อยที่สุดครับ พี่เองก็กลัวคนเกลียดอยากเป็นที่รักของทุกคน แต่การคบมิตรเลวๆ ท้ายสุดเราก็อาจจะไมเหลือใคร วันนี้จึงมองที่หมาเป็นหลัก ผมเชื่อว่าคนมีเหตุผลจะเข้าใจ และไม่ต่อต้าน ส่วนคนที่จ้องจับผิดเราคงห้ามเขาไม่ได้ก็อย่าไปใส่ใจ

แต่ท้ายที่ขอบคุณสำหรับน้ำใจจากทุกๆคนครับ :-D
  • ขออนุญาติเปลี่ยน นามปากกานะครับ ผมไม่ต้องการเป็นมาเฟีย แต่ผมต้องการเป็นเพียง มาร์ค พิตบูลโซนครับ :D
  • ดีบ้าง เลวบ้าง ปนกันไป เข้าใจแล้วครับ พี่มาร์ค สู้ สู้ กองเชียร์ใจถึง :-D
  • สู้สู้ ค่ะ เดี๋ยวโทรหาคะ ถ้าไม่ติดงาน อะไรจะไปช่วยเสริฟน้ำค่ะ :)>-
  • อยากไปคับผมก็เป็นคนลาดกระบังแต่ตอนนี่มาอยู่สุรินทร์เสียด้ายมากคับ เอาใจช่วยคับเราต้องชนะสั่งสอนมันให้หาที่หลบไม่ได้สู้ๆคับ
  • ถ้าว่างจะโฉบบบบบบบบบบบบบบไป จะติดก็ตรงวันทำงานเนี่ยแหละครับ ยังไงก็ใจร่มๆๆนะ :)
  • Vespapink Onlyrednose Camp ไปฟูลทีมแน่นอน
    บินตรงไปจากพัทลุง ครบทีม เน้นว่าครบทีม
    ทั้งทีมมีสามคนแน่นๆ ผมเมียลูก55555
    เจอกันวันศุกร์นี้แน่นอน
  • เนื่องจากมีสมาชิกพี่ๆน้องๆจากต่างจังหวัดกำลังรวมตัวกันเพื่อจะเดินทางเข้ามาเป็นกำลังใจ ผมขอขอบคุณจากหัวใจครับ

แต่อยากเรียนให้ทราบ ถ้ามันจะทำให้ต้องลำบากกระทบกับงาน ไม่ต้องมาก็ได้ครับ แค่มีความคิดจะมาช่วย ผมก็ปลื้มมากพอแล้วครับ รู้สึกอบอุ่น และไม่ได้คิดไปเองคนเดียว ทุกครั้งที่มีปัญหาจะมีคนหลายๆกลุ่มที่พร้อมจะยืนหยัดเคียงข้าง ทุกสายที่โทรเข้ามาผมจะจดจำไว้ตลอดไปครับ มีเหตุการณ์แบบนี้มันก็ทำให้ผมเรียนรู้อะไรเพิ่มมากขึ้นจริงๆครับ

มีนายทหารที่ติดต่อผ่านมาทางคุณนกจะมาช่วยเคลียร์ ผมก็ขอบพระคุณมากครับ ผมดีใจที่มีพลังเงียบคอยอยู่เคียงข้างตลอดมา ถ้ามีโอกาสคงได้ตอบแทนครับ ^:)^
  • ไม่สะดวกไปจริงๆ แต่หากมีการล่ารายชื่อ หรืออะไรที่พอช่วยได้อย่างถูกต้อง คนตัวเล็กๆ อย่างผมก็ยินดีและอยากช่วยครับ เพื่อคงไว้ซึ่งเว็บที่ให้คุณแก่สังคม มากกว่าให้โทษแห่งนี้ pitbullzone.com

ขอให้กำลังใจป๋ามาร์คและทุกท่าน (ต่อไปนี้จะไม่เรียกมาเฟียแล้ว) สู้ๆ ครับ :o034:
  • อยากไปช่วยจริงๆคับแต่เพิ่งได้งานทำเดี๋ยวงัยขอคุยกับทางหัวหน้าก่อนคับถ้าหัวหน้าโอเคได้เจอกันแน่นอนคับ :m01:
  • เรียน เฮียมาร์ค ช่วยขึ้น หมายเลขบัญชี ธนาคารที่ใอนเงินได้ หน่อยครับ
    ผมรับราชการ อยู่ภาคใต้ จ.นครศรีธรรมราช ไปร่่่วมด้วยไม่ได้ แต่ก็ไม่ต้องการส่่งกำลังใจอย่างเดียวมันไม่ช่่วยอะไรได้ อยากส่งน้ำใจไปช่วยสมทบทุน ค่าน้ำดื่มของเพื่อนๆ ที่ไปร่วมครับ ผมเข้าใจว่าเฮียมาร์คไม่ต้องการรบกวนสมาชิกเรื่องนี้
    แต่ผมขอช่องทางให้สมาชิกที่อยู่ห่างไกล และที่ติดภารกิจไปร่วมกิจกรรมไม่ได้ มีใอกาสแสดงน้ำใจ
    หน่อยนะครับ
  • มีพิทมีเพื่อนครับพี่มาร์ค ขอเป็นอีกหนึ่งแรงใจ สู้เพื่อความถูกต้อง เพื่อวันข้างหน้า พรุ่งนี้ต้องสดใสครับ
    ตัวไปไม่ได้แต่ กำลังใจไม่ขาดสายครับimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    กำลังใจ.gif 198K
    602750pw32pqjadj.gif 262K
    933578905.jpg 15K
  • วันศุกร์ที่7 9:00เช้า ที่D1 10:00โมงเช้าที่สนลาดกระบังใช่ไหมครับ จะพยายามตื่นให้ทันและไปที่D1ครับ ถ้าไม่ทัน จะตามไปที่ สน ขอไปเป็นอีกหนึ่งเสียงที่อยู่เคึยงข้างครับ
  • มีบางเรื่องที่อยากพูด แต่มันพูดไม่ได้จริงๆ เอาไว้มีโอกาสจะเล่าให้ฟัง
    ขอพูดไว้ตรงนี้เลยว่า ผมจะไม่ทำลายอนาคตใคร ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ
    คนบางคนจ้องทำลายคนอื่นจนลืม สิ่งที่ตัวเองทำไว้ ดังนั้นก็ได้แต่ภาวนาว่า เขาอย่าบังคับให้ผมต้องทำเลย
    เพราะมันไม่ใช่เรื่องล้อเล่น ตอนนี้คนที่ลำบากใจที่สุดก็คือ นายตำรวจเจ้าของคดีครับ

ผมไม่ต้องการลักไก่ ไม่ได้ต้องการขู่ เพราะมันคือ อนาคตของคนหนึ่งคนเลยจริงๆครับ
  • ผมไม่เชื่อว่าใครจะปิดเว็บนี้ได้นอกจากป๋า ยังไม่เห็นเว็บนี้ผิดอะไรเลย (อยากรู้เหมือนข้อหาอะไร) หากมีการล่ารายชื่อจริงๆ ป๋ามาร์คแจ้งสมาชิกด้วยนะครับ :o034:
  • อยากให้ลองจินตนาการดูเล่นๆ คนเราตอนโกรธก็งัดทุกอย่างออกมาเล่น เพื่อทำลายฝ่ายตรงข้ามให้ย่อยยับ แต่ยามทุกอย่างกลับสู่ภาวะปกติมันอาจจะทิ้งบาดแผลฝังใจที่แม้แต่ผู้ชนะยังไม่กล้าลืม
  • ตำรวจชั่วเยอะไถแต่เงิน จับจังกับมอไซด์ คราวนี้เจอคนจริงเจ็บแน่ วันก่อนจ่ายให้มันพอดีบรรทุกของแม่งเรียก จ่ายตังค์แม่งยังด่าเราอีกบอกว่า ให้เราพับเล็กๆกลัวคนอื่นรู้
    ไอ้ควายเขารู้ทั้งเมืองว่าพวกมึงชอบหาแดกแถวนี้
  • ล่าสุดลูกน้องนายดาบ (ทองหล่อ) โดนลูกมหาเศรษฐี ขับรถสปอร์ตทับตายอนาถ ลากศพไถลบนถนนไกลเหมือนหมา หากไม่ลากไปอาจไม่ตายก็ได้ (ไม่ได้ซ้ำเติมหนือดูถูกคนตาย แต่การกระทำ ของไอ้ลูกเศรษฐีมันทำอย่างนั้นจริงๆ)

แต่ที่สังคมเจ็บปวดกว่าก็คือ ตำรวจหัวหน้ามันพาคนสวน หรือคนขับรถบ้านคนร้ายมาเอง พร้อมกับบอกว่าเป็นคนขับรถทับลูกน้องมันตาย (ไอ้เนี่ยนะเอาเฟอร์รารี่ไปขับซิ่งตอนเช้ามืด) ก่อนจะแค่โดนย้ายราชการ

แล้วแบบนี้สังคมจะหวังพึ่งใครครับ :o034:
  • เห็นภาพคำว่า " มีพิต มีเพื่อน " ชัดเจนเลยครับ :o040:

พี่เฮียหนวดข้าวมันไก่ เจ้านี้ใช่มั๊ยครับ

โอ้โฮ.. ถ้่าใช่ :063: ขอยกนิ้วให้เลยยยยย
    น้ำใจงามจริงๆ ขนกันมาไกลจากชลบุรีเลย....ระยะทางไกลเพียงใด ใกล้นิดเดียวเพียงแค่คำว่า "น้ำใจ"image
    image

ชมกันอย่างนี้ ขอสิทธิ์เบิ้ลได้มั๊ยครับ เฮีย :X :X :X

นับถือน้ำใจเพื่อนทุกท่านจริงๆ ที่ทำให้ผมเข้าใจคำว่า " มิตรภาพ " ที่จริงใจหาได้ใน " พิตบูลโซน "

:o027: :o027: :o027: :m01: :m01: :m01:
    ไฟล์แนบ
    a9175c6915bb990ebd0b0e4478c51e.jpg 79K
    8db2aa65072a53cd29ccb2a6da4137.jpg 67K
  • พิทบูล ลาว ฝาก ใจ ไปด้วย ครับ.... ถ่าย มา ให้ ดู ด้วย นะ ครับ อิอิ อย้าก เหัน บัน ยา กาด
  • ออกทะเลกันไปใหญ่แล้วครับ งานนี้ไม่เกี่ยวกับตำรวจหรอกนะครับ เท่าที่ผมติดตามอ่านมาตลอด มันเป็นเรื่องของผู้หญิงวัยทอง ที่มีสามีเป็นตำรวจดีๆคนหนึ่ง แต่อาศัยบารมีสามี มารังแก ประชาชน ซึงสามีอาจจะไม่เห็นด้วย หรือไม่ก็ตาม แต่ด้วยความที่เป็นคู่ชีวิต อาจต้องทำเป็นหูหนวกตาบอดไป ก็เห็นใจครับ แต่ไม่เห็นดีเห็นงาม เลยต้องตามไปช่วยคุณมาร์ค คนที่ผมเห็นว่า เค้าทำเพื่อส่วนรวม มากกว่าส่วนตน จนตัวเองเดือดร้อน คนแบบนี้ จะมีสักกี่คน ในสังคม ซึ่งผมเองก็ยังไม่สามารถเป็นได้ ( ข้าวมันไก่ เบิลได้ไหมครับ อิอิ)
  • ใครอยู่บางบัวทองบางใหญ่ไปด้วยกันได้ฟรี0863782097รถผมนังได้อีกหลายคน
  • พิตบูลโซน..จงเจริญ