ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ด่วน ขอรบกวนเพื่อนๆสักครั้งครับ
  • เป็นกำลังใจให้สู้ๆครับ L-)
  • ที่จริงเรื่องจบหน้าคอมก็พอแล้ว ไ่น่าจะเป็นเรื่องใหญ่โต :o034:

อยากจะไปมั่งจังแต่อยุ่ไกลอ่าา
  • เป็นกำลังใจให้ครับพี่ ไม่ได้เข้ามานานแล้ว ตลกครับ ก๊อปว่าง ก๊อปวาง เหมือนเด็กอนุบาลเค้าทำกันเลย ดีที่ไม่ไปฟ้องครูอังคนา แต่ไปฟ้องตำรวจ ตำรวจคงกลุ้มใจอ่ะพี่ นี่มันเด็กมาฟ้องไรกันหว่า ผมเสียใจอย่างนึงที่ครั้งนึงผมเคยมองว่า คู่กรณีพี่เป็นคนดี ธรรมะธรรมโม แต่มันช่างต่างกันหน้ามือกับหลัง.... เชื่อผมอย่างนึงนะครับพี่ ทองยังไงก็คือทอง คนดียังไงก็คือคนดี
  • มีเรื่องสมมุติมาเล่าให้ฟังขำๆนะครับ แต่ไม่ได้หมายถึงใครอย่าคิดมาก แค่คั้นโฆษณา ขอให้อ่านเล่นๆแก้เซ็ง

กาลละครั้งหนึ่ง เมื่อพันกว่าปีก่อน ในอาณาจักรหมาๆแห่งหนึ่ง มีสมาชิกหมาๆอยู่มากมาย แต่ในสังคมนี้มีหมาขี้เรื้อนอยู่ตัวหนึ่ง นอกจากจะสกปรกแล้วยังนิสัยไม่ดี เจ้าเล่ห์ แบบโง่ จึงโดนจับได้เป็นประจำ ขนาดจดบันทึกไว้แต่ยังลืม ตีโง่ออกมาอยุ่บ่อยๆ แต่เพราะความโง่จึงชอบจุ้นจ้านวุ่นวายเรื่องชาวบ้านเพื่อกลบเกลื่อน ปมด้อยของตนเอง เจ้าหมาขี้เรื้อนนี้วันๆไม่ค่อยทำอะไรเพราะว่างงานมาก ชอบเอาเปรียบ และขโมยของหมาตัวอื่น จนสมาชิกหมาๆเอื้อมระอา ไม่มีใครยอมคบค้าสมาคมด้วย ในทุกคืนวันสมาชิกทั้งหมดในสังคมหมาแห่งนี้ ต่างช่วยกันปกป้อง เก็บกวาด ทำให้ อาณาจักรหมาแห่งนี้เจริญขึ้น เจริญขึ้น มีโครงการใหม่ๆออกมาอย่างมากมาย แต่หมาขี้เรื้อนตัวนี้ไม่เคยช่วยเลย มีแต่คอยเสนอหน้า อวดอ้างว่าตนเอง เลิสเลอ หาเรื่องทะเลาะกับชาวบ้านไปวันๆ

วันหนึ่ง เจ้าหมาขี้เรื้อนตัวนี้ไปขโมยของชาวบ้านแล้วโดนจับได้ แบบคาหนังคาเขา มีพยานรู้เห็นครบถ้วนแบที่ว่าดิ้นไม่หลุดเลย จ่าฝูง ได้มีการตำหนิหมาขี้เรีื้อนเรื่องว่า ทำไมไปขโมยของคนอื่นว่ะไอ้หมาขี้เรื่อน เจ้าหมาขี้เรื้อนรู้เสียหน้าและโกรธมากที่โดนจับได้ จึงทำเนียนหลบหน้าจากสังคมไปพักหนึ่ง กะว่ารอให้เรื่องมันเงียบ จากนั้นจึงได้แอบไปฟ้องศาลเจ้าเพื่อหวังจะล้างแค้น เอาผิดกับจ่าฝูง ที่ดันรู้ทันและมาว่าตนเองเป็นหมาขี้เรื้อน ใช้สารพัดวิชามาร เพื่อที่จะหาทางให้จ่าฝูงโดนศาลเจ้าลงโทษให้ได้

จ่าฝูงก็บอกว่า แกทำอะไรข้าไม่ได้หรอก ก็แกมันหมาขี้เรื้อนจริงๆ ไม่ใช่หรือ ข้าพูดความจริง และการที่ฉันว่าแกไปขโมยของชาวบ้านเขา อันนี้มันเป็นเรื่องไม่สมควรทำ แกจะว่าอย่างไร จะยอมรับผิดไหม เจ้าหมาขี้เรื้อนไม่ยอมตอบเรื่องการขโมยของ แต่พูดอยู่เรื่องเดียวว่า จ่าฝูง มาดูถูกมันว่าเป็นหมาขี้เรื้อน ทำให้เสียหน้าเสียศักดิ์ มันจึงต้องการทวงศักดิศรี จ่าฝูงก็ยืนยันว่า อ้าวไอ้เวน ก็มึงเป็นหมาขี้เรื้อนจริงๆนี่หว่า ไม่เรียกมึงหมาขี้เรื่อนจะให้เรียกว่าอะไร และที่มึงไปขโมยของชาวบ้าน ไม่มีใครเขาคิดจะลงโทษมึงหรอก เรื่องมันก็ผ่านไปนานแล้ว แค่อยากเห็นมึงรับผิดและปรับปรุงตัวเท่านั้น ถ้ามึงไม่ยอมรับผิดก็จงออกไปจากสังคมนี้

เจ้าหมาขี้เรื่อนก็ พยายามยื้ออยุ่ในประเด็นเดียวว่าจ่าฝูง ไม่ดี ไม่ยุติธรรม และก็พูดวนอยุ่แต่เรื่อง ขี้เรื้อน ขี้กลาก ขี้เกลื้อน ขี้หิด ขี้เปียก ฯลฯ บอกว่ามันเป็นเรื่องธรรมชาติ จึงไม่จำเป็นต้องรักษา มันไม่ติดต่อใคร แค่น่ารำคาญเพียงเท่านั้น ขอให้จ่าฝูงจงยอมรับในความเป็นขี้เรื้อนของมันต่อไป

สรุป คดีนี้ ศาลเจ้าก็เลย งง ไปไม่เป็นเลยครับพี่น้อง กร๊ากกๆๆๆ
  • ป๊าด..นิทานเรื่องนี้ใช้เวลาแต่งนานมั้ยคะป๋า
  • หาเจอ พอดี ที่ฉัน เข้าร้องทุกข์ คดีหมิ่นประมาท เมื่อปี 40

ไปร้องทุกข์ ในฐานะ ประชาชน ธรรมดา ไม่มีเส้น ไม่ใครหนุนหลัง

ผล จำเลย โดนตัดสิน รอลงอาญา 2 ปี (เพราะยอมความไม่ได้)

imageimage
    ไฟล์แนบ
    ตัวอย่าง40_1.jpg 220K
    ตัวอย่าง40_2.jpg 147K
  • ?????? กู งง มึน ฮา กะ มึง เจงๆ กร๊ากกกๆๆๆๆๆ
  • เราคุยคั่นเวลากันดีกว่าครับพี่น้อง ระหว่างการเตรียมตัวก่อนออกเดินทาง วันนี้ฝนตกตั้งแต่เมื่อคืน แต่ตอนเช้าหยุดแล้ว พยากรณ์อากาศบอกว่าวันนี้ช่วงกลางวันไม่ฝน จะตกอีกทีในตอนเย็นครับ

ผมจะไม่คุยเรื่องคนแล้วนะครับ ขี้เกียจรับหมายอีก เดี๋ยวจะกลายเป็น คดีเดียวเที่ยวทั่วไทย กร๊ากกๆๆๆๆ
    ขอคุยเฉพาะเรื่องเบาๆ เน้นแต่เรื่องหมาดีกว่า เพื่อนๆจะได้ร่วมแสดงความเห็นได้ คุยแล้วไม่ระคายคอ เดี๋ยวจะไอ คุกๆ กันไปหมด ฮา .......
  • ลืมลบชื่อ ผู้เกี่ยวข้อง
    ไฟล์แนบ
    ตัวอย่าง402_2.jpg 199K
    ตัวอย่าง402_3.jpg 135K
    ตัวอย่าง402_1.jpg 168K
  • imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    ตัวอย่าง402_1.jpg 166K
    ตัวอย่าง402_2.jpg 199K
    ตัวอย่าง402_3.jpg 135K
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    ตัวอย่าง403_1.jpg 249K
    ตัวอย่าง403_2.jpg 185K
  • บันทึกข้อความอันนี้แหละ ที่ฉันจะใช้เป็นพยานยืนยัน ที่คุณกล่าวหาฉัน ว่าฉันอาศัยบารมี สามีฉันซึ่งเป็นตำรวจที่สถานีนี้ เข้าไปก้าวก่ายการทำงานฯลฯ

ฉันกล้า บ้าบิ่น มานานแล้ว เพราะฉันมั่นใจ ในสิ่งที่ฉันทำ
  • เสียเวลาชีวิตส่วนตัวไปอีก1วัน ขอให้ป้ามาเจอที่ ส.น พร้อมกันทีเดียวผมจะให้การครั้งเดียวต่อหน้าเจ้าพนักงานเกี่ยวกับเรื่อง gps เท่านั้นอะไรไม่ถูกต้องจะได้แย้งต่อหน้าจะได้ไม่เป็นการเอื้อประโยชน์แก่ใครจะมาพูดที่หลังไม่ได้ว่าผมเอื้อพวกพ้อง ปัญหาที่มันเกิดก็เพราะมึงพูดทีกูพูดที มันเลยบานปลาย. ส่วนเรื่องคดีอื่นผมไม่เกี่ยวไอ้ที่จะไปเป็นพยาน ทัวร์ทั่วไทยผมไม่ได้ว่างขนาดนั้นและไม่ยินยอมให้ใช้ชื่อผมทุกกรณี

เราคนจริงของจริงอย่าไปกลัว กล้าทำก็ต้องกล้าเละ ถ้าวันนี้ไม่มาอย่าพูดกับผมว่าป้าของจริง
  • วันนี้ เราจะพิสูจน์ ให้โลกรู้ว่า .......

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ มีจริง
    บาป บุญ มีจริง
    ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    ให้ทุกแก่ท่าน ทุกข์นั้นถึงตัว
    ฯลฯ

และที่สำคัญที่สุด กรรมล้วนเกิดจากการกระทำ :063:
  • รัปประกัน ซ่อมฟรี งานนี้ไม่มีมวยล้มต้มคนดูครับ
    คนผิดที่ไม่เคยสำนึกผิด หากเรานิ่งเฉยก็เท่ากับสนับสนุน
    วันนี้ผมจะขอทำหน้าที่ คนรักความยุติธรรมของจริง

10.00 น. การรวมตัวครั้งสำคัญของคนคุณภาพ พิตบูลโซน
  • เห็นยกแต่เรื่องเก่ามา คำตอบที่ไม่เคยได้ยินจากปากคุณเลยคือ
    ทำไมจึงต้องขออำนาจศาลเพื่อจะมาปิดเว็บพิทบูลโซน
    ข้อความที่เคยโพสลงเฟซบุ๊ค คนเห็นกันทั้งเมือง แต่สุดท้ายกลับมาบอกว่าไม่ได้โพส
    และรีบลบข้อความนั้น ช่วยตอบคำถามนี้ได้มั้ย
  • ผมก็ติดตามเรื่องอยู่นะแต่ที่งงสุดคงจะเป็น ข้อความที่ลงคืออะไร? จดหมายถึงหนวยงาน? ไดอารี่? เรซูเม่?

ใช้ข้อความแบบนี้ร้องทุกข์ได้ด้วยหรอครับ :017: (อันนี้สงสัยจริงๆ)

พอดีไม่ค่อยทราบเรื่องหลักธรรมเท่าไหร่นักแต่การปฏิบัติธรรมเหมือนเค้าจะห้ามเราหวังว่าจะสำเร็จถึง ขั้นไหนๆไม่ใช่หรอครับเพราะมันจะทำให้ไม่สำเร็จได้จริงเพราะมันจะทำให้หลง (อันนี้อ่านเจอกับฟังเทปหลวงพ่อจรัญ)

แล้วเรื่องนามสกุลไม่น่านำมาเปิดเผยนะครับ เพราะนามสกุลของใคร ใครก็รัก แล้วคนที่เค้านามสกุลใหญ่โตจริงๆ
    ปกติเค้าจะกลัวการนำมากล่าวอ้างมากเลยนะครับ เพราะจากเรื่องที่ตัวบุคคล ด่าว่ากันเป็นคนๆไป มันจะพลานให้เค้าด่าว่ามาถึง นามสกุล ถึงวงศ์ตระกูล (อันนี้แนวคิดส่วนตัว มันคล้ายๆ ''มึงรู้มั้ยกูลูกใคร'' แล้วอยากทราบว่าคนได้ยินหรืออ่าน ใครชื่นชม? อันนี้ขอย้ำว่าแนวคิดส่วนตัวผมเองนะ^^)
  • ผมออกเดินทางแล้วครับ 9.00 น. มาร่วมพิสูจน์กัน

ระหว่าง

คนที่ชอบช่วยคน กับ คนที่จ้องเอาเปรียบคน ใครจะอยู่ใครจะไป ;;)
  • สู้สู้ครับทุกท่านที่เดินทางไปเอากำลังใจส่งไปช่วย สู้สู้ครับพี่มาร์ค

อย่างน้อยก็ได้รู้ว่ามันหลบ ป๊อด ป๊อด
    ใช้คำพูดได้ดียั่วยุเปน เก่งกฎหมาย นี่แหละทนายโดย80%หัวหมอหาตัวจับยากส์ (โดยเฉพาะ...) \:D/ image
    ไฟล์แนบ
    1693.jpg 18K
  • มารอชมภาพเห็นการณ์ประวัติศาสตร์ความสามัคคีชาวพิทูลโซนครับ ;-)
  • ถึงเฮียเหลียง ไม่เห็นต้องลำบากใจเลย พูดตามที่ได้เห็น ได้ยิน จบ

ความจริง เป็นสิ่งไม่ตาย

และกองเชียร์ อย่าให้ สน.เขาวางกำลังเก้อนะคะ ฉันพิมพ์กระทู้ให้ทางสน.เรียบร้อยแล้ว
    มันกวน...จริงๆๆ
  • ถึงเฮียเหลียง

ป้าพรโทรถามท่านรองฯ เจ้าของคดีแล้ว ว่าต้องไปไหม ท่านบอก วันนี้ไม่เกี่ยวกับป้าพร การสอบพยาน ป้าพร เป็นผู้กล่าวหา ก็ไม่มีสิทธิ์ เข้าร่วมการสอบปากคำ

คำว่า คนจริง คือ พูด แล้ว ทำ และยอมรับ ทุก ผล ของการกระทำ ที่จะเกิดขึ้น

ตอนรับอาสาทำคดีให้คุณณัชพล คนด่าทั้งเมืองหาว่าเข้าข้าง มาเฟีย วันนี้ ป้าพรได้ทำตามที่ลั่นวาจาไว้ ต่อหน้าคนนับสิบที่ดีวัน ว่าเสร็จเรื่องราว ป้าพรจะฟ้องตามาร์คเอง (หวังว่าคงจำได้ เพราะเฮียเหลียงกินแต่โค้ก) และป้าพร ได้ทำตามที่พูดแล้ว อย่างนี้เรียก ของจริง หรือ ของเก๊

และป้าพร ไม่ร้องขอ ให้เฮียเหลียงเป็นพยาน ไม่ว่ากรณี ใด ใด ยกเว้น ที่เฮียเหลียง สัญญา ไว้เท่านั้น
  • นึกว่าแน่ เค้ารออยู่คนเดียว ยังมานั่งตอบกระทู้อยู่นั้นแหล่ะ เก๊ๆๆๆ ถุยๆๆๆๆ :064:
  • รอรายงานสดๆ มีไหม?ครับ นี้อาจจะแค่เพราะ ตา ศักดิ์ กะ เจ้า ศรี รึเปล่า
  • ท่านรองฯ โทรมา เพิ่งวางสาย ว่าขอยอมความ

ฉันยืนยัน ขอให้ดำเนินการถึงที่สุด โอเคมั้ย กองเชียร์
  • คงจะไม่กล้าสู้หน้า ชาว"pitbullzone" อย่างนี้เรียกว่า"ของเก๊ จริง..จริ้ง! =D>
  • ให้การเสร็จแล้วตามความเป็นจริง ณ. ส.น ลาดกระบัง 55
  • รบกวนขอ คลิปวีดีโอด้วยครับ ผมเชื่อว่าน่าจะมี
  • ออกไปจากสัีงคมพิทบูลโซนซะทีเถอะ
    กูเบื่อมึงวะ
    คิดว่าคนในนี้หลาย ๆ ท่านก็คงคิดเช่นกัน
    อยากให้มีกระทู้โหวด จะกด like ซักล้านครั้ง
  • สมาชิกที่ได้ไปร่วมที่ ส.น ลาดกระบังรายงานสถานการณ์ความเคลื่อนไหวด่วน รอติดตามอยู่เข้มข้นอย่างไรรายงานด้วย.
  • image

image

image

image

image

image

image

image

image

image

ไฟล์แนบ
    1.jpg 289K
    3.jpg 252K
    2.jpg 263K
    3.jpg 252K
    4.jpg 226K
    5.jpg 225K
    6.jpg 253K
    8.jpg 256K
    7.jpg 255K
    9.jpg 261K
    10.jpg 257K
  • เสร็จเรื่องเเล้วก็เเล้วกันไปครับสาธุ
  • ไหนว่าคนจริง ป๊อดจริง ๆ ต่างหากอ่ะ 555 น่าสมเพชที่ซุ้ดดดดดดดดดดดดดดดดด
  • เคลียร์งานไม่ทันอดกินข้าวมันไก่เลยเซ็ง 8->
  • ถึงอ๊อฟฟิต เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่ไปร่วมแสดงพลังครับ ก็ได้บรรยากาศไปอีกแบบ 555

เรื่องคดี ก็ว่ากันไปไม่มีอะไรน่าห่วง ต่อไปก็เป็นกระบวนการทางศาลครับ
    ตอนนี้คนที่น่าเห็นใจมากที่สุดก็คือ ร้อยเวรเจ้าของคดีครับ

ผมรบกวน ท่านที่เดินทางไปวันนี้ ส่งชื่อที่อยู่ มาที่เมล์ผมด้วยครับ และไม่ต้องห่วงว่าจะเดือดร้อนนะครับ
    พวกท่านคือ สิ่งที่มีน้ำหนักมากที่สุดในคดีอื่น ผมจะใช้ประกอบเป็นหลักฐานเพื่อเพิ่มน้ำหนักในการฟ้องเรื่องบางเรื่อง
    อย่าลืมว่าพวกเราคือคนที่โดนข่มขู่ คุกคาม และพวกเรามีตัวตนจริงๆ มาร้องเรียนกันด้วยความสมัครใจไม่ได้เกณฑ์มา

เราจะทำให้เห็นว่า การใช้กฏหมายข่มขู่ และการพยายามทำให้คนอื่นได้รับโทษทางอาญา มันก็มีความผิดเช่นกัน และโดนโทษหนักกว่าคนที่ถูกกล่าวหาเสียด้วย ฮิ้วๆๆๆ
  • ขอรบกวนภาพตอนเรา ชุมนุมที่หน้า สน. หน่อยครับ
    ผมจะเอาลงเฟชบุ๊ค เพื่อให้สังคมภายนอกได้เห็นว่า
    มันถึงเวลาที่เราต้องกล้าที่จะรักษาสิทธิของเราเอง
    กฏหมาย มันไม่ได้มีไว้ทำร้ายใคร แต่มีไว้เพื่อคุ้มครองเรา
  • image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_6373_resize.JPG 228K
    IMG_6376_resize.JPG 233K
    IMG_6385_resize.JPG 203K
    IMG_6387_resize.JPG 215K
    IMG_6391_resize.JPG 129K
  • ขอให้มันจบจิงๆนะครับ ผมติดเวปนี้พอๆกับเฟซถ้าปิดไปคงแย่
  • ใครก็ไม่รู้บอกว่า ถ้าแน่จริงให้มาคุยกันต่อหน้าตำรวจ
    แต่กูไปแล้วแต่เสือกไม่มา คราวหน้าอย่าท้ามาอีกนะ :064:

พิตบูล มันไม่เห่าว่ะ
  • ข้าวมันไก่ที่สน.นี้อร่อยมาก 555
  • :063: ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • สิ่งที่มันทำกับคนอื่นมันไม่เคยพูดถึง แต่ถ้าใครไปสะกิดโดนมันละเป็นเรื่อง
    ยังกล้าหน้าด้าน เรียกตัวเองว่าคนรักความยุติธรรมอีกหรือ ถุยยยยยยยยยยย
  • จริงๆ คนเขาไม่ชอบ ก็น่าจะหายตัวไปนะครับ ไม่ควรสร้างประเด็นเพื่อเป็นเป้าทางสังคม

เพราะ ถึงสร้างเพิ่มไปมากแค่ไหน สุดท้ายคนก็ไม่ยอมรับอยู่ดี

ดีใจที่ได้ไปร่วม และ ดีใจที่ได้เจอพี่ๆ ทุกท่าน
  • งานนี้ทำเอาพี่นภาต้องไปสถานีตำรวจเลยเหรอ เห็นแล้วปวดหัวแทนเลย
  • สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับป๋าผมเอาใจช่วยครับ :063: