ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ด่วน ขอรบกวนเพื่อนๆสักครั้งครับ
  • สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้ จากลำปางครับ
  • อยู่ต่างจังหวัดครับ แต่เป็นกำลังใจให้พี่มาร์คเสมอ สู้ๆ
  • ทุกคนเป็นกำลังใจให้ และจะอยู่เคียงข้างกันครับพี่มาร์คimageimage
    ไฟล์แนบ
    r9Icr.jpg 75K
    933578905.jpg 15K
  • หลังจากไม่ได้โพสมานานเป็นปีแล้วแต่เข้าอ่านทุกวันๆละหลายรอบขอเป็นกำลังใจให้คุณมาร์คสู้ๆๆๆๆเพื่อสังคมของเรา ส่วนตัวผมต้องขออภัยไปไม่ได้จริงๆและอยู่ต่างจังหวัดๆมหาสารคามและก็ติดภารกิจจริงๆขอเป็นกำลังใจให้นะครับ
  • ถ้ามีล่ารายชื่อละขอลงชื่อด้วยเลย ติดงานสถานเดียว เอาใจช่วยด้วยล้วกันครับพี่
  • _TNG_ - รบกวนสอบถามเรื่องการมีงูเหลือม-หลาม ไว้ในครอบครองนิดนึงครับ
    ขอช่องทางการติดต่อด้วยครับ
    เก็บข้อมูลมาเกือบปีแล้วครับ ตอนนี้สนใจจะเลี้ยงและคิดว่พร้อมแล้วที่จะเลี้ยง
    ขอบคุณครับ
    ----------------------------------------------------
    เหลือม และ หลามไทย ติด พรบ. นะครับ ห้ามมีการซื้อขาย

คำถามคือ ทำไมถึงคิดจะเลี้ยงเหลือม หรือ หลาม (ไทย) ครับ
    ถ้าเป็นของไทย ผมขอไม่แนะนำนะครับ เพราะมันผิดกฎหมาย และสัตว์ป่าควรอยู่ในป่าธรรมชาติของเค้าครับ
    แต่ถ้าเป็นงูนอก ที่ผ่านการบรีดของมนุษย์ เพื่อเป็นสัตว์เลี้ยงผม แนะนำได้ครับ
    087 600 6777
  • ปกติเข้ามาหาความรู้ อย่างเดี่ยว ไม่ค่อยได้แสดงความคิดเห็นแต่ถ้าจะคิดมาปิดเวปกันอย่างนี้คงยอมไม่ได้ ขอเป็นหนึ่งกำ
    ลังใจจาก คนสุราษฎร์ นะครับ พี่มาร์ค :062: \m/
  • ผมเห็นกำลังใจจากเพื่อนๆ พี่-น้องชาว พิทบูลโซนแห่งนี้แล้ว นึกถึง GANGNAM STYLE ครับ
    มาจะถล่มทลายไปถึงไหน :o027: :o027: :o027:
  • ถ้าไปที่D1 9โมงเช้าใช่ไหมครับคุณมาร์ค ผมอาจจะไปที่ ดีวันเพราะใกล้บ้าน แล้วค่อยออกเดินทางพร้อมกันกับคนอื่นๆ เผื่อรถไม่พอจะได้ให้ติดรถผมไปด้วยกัน หรืออยากให้ช่วยขนอาหารเครื่องดื่มหรืออะไรใส่ท้ายรถก็ยินดีครับ
  • ไม่ไปไม่ได้แล้วพี่น้อง คำว่า พวก สำหรับผมมันจริงใหญ่มาก
    พ. พึ่งพาอาศัยซึ่งกันและกันได้
    ว. ไว้วางใจซึ่งกันและกันได้
    ก. ให้เกียรกันเกรงใจกันและเป็นกำลังใจให้กันเสมอ
    บอย km.Bullylopburi ไปแน่นอน สู้ๆๆครับ :062:
  • สิ่งที่ผมเกลียดและขยะแขยงอย่างเข้ากระดูกดำ คือคนเห็นแก่ได้ คนไม่รู้จักพอ หน้าด้าน มึน ตอแหล และพวกมือถือสากปากถือศีล ครับ
    คนประเภทนี้ จะเป็นคนที่มีความอาฆาตพยาบาทสูง ปากปราศัยใจเชือดคอ ต่อหน้าอย่างลับหลังอย่าง ชอบทำดีเอาหน้า ละโมบโลภมาก ตัวเองทำกับคนอื่นได้ มีความสุข สะใจ แต่ใครอย่ามาทำกับกู จะต้องหาทางเอาคืนทุกรูปแบบ แม้วิธีการนั้นจะสกปรกแค่ไหนก็ตาม

ผมจะไม่ยอมให้คนประเภทนี้อีกต่อไป
  • พฤติกรรมใครเป็นอย่างไรในเว็บนี้ คนที่เล่นมาสักระยะจะทราบกันดีอยู่แล้ว คนเราถ้าดีจริงทำไมจะไม่มีที่ยืนในสังคม ทำไมต้องเร่ร่อนไร้ที่สิงสถิต ทำไมอยู่ในสังคมไหนก็มีแต่ปัญหา เล่นเว็บไหนก็ทะเลาะเบาะแว้งกับเขาไปทั่ว ?
  • ขอเป็นกำลังใจให้ครับ..คุณมาร์ค ..อยู่ไกลแถมติดงานด้วย...
  • จะพยายามไปให้ได้ค่ะ :) สู้สู้!! พี่มาร์ค

เคยติดตามเรื่องอยู่ครั้งก่อน..เพลียกะป้าแกจริงๆ ค่ะ
  • bigbung_buffaloblue 6:23AM Permalink
    โฆษกในงานถ้ายังไม่มีใครทำหน้าที่ ผมขอรับหน้าที่นี้นะครับ GO ....!!!!!!!!!!!!!!!!!

:D

น้ำใจท่านจอมยุทธสุดยอดมาก
  • แน่นอน พี่มาร์ค :062: :062:
  • ขอเป็นแรงใจให้นะครับ อย่าลืมเก็บภาพมาฝากด้วยนะครับ
  • ขอร่วมเป็นอีก กำลังใจ ส่งให้พี่มาร์คคะ และขอให้ได้รับชัยชนะนะคะพี่
  • วันที่ 10 ธันวาคม 2553
    ยังจำได้ไหม ทำอะไรไว้image
    ไฟล์แนบ
    โป้งเดียวจอด.JPG 143K
  • ขออย้ำอีกครั้งให้ทุกท่านสบายใจ วันพรุ่งนี้เราไม่ได้ไป เราไม่ได้ไปด่า ทะเลาะ หรือสร้างความลำบากใจให้แก่ตำรวจ เราจะไปร่วมกันยื่นหนังสือ ร้องเรียน เพื่อแจ้งเบาะแสพฤติกรรมบางอย่างที่ไม่เหมาะสมของ ภรรยานายตำรวจผู้หนึ่ง อันจะนำมาซึ่งความเสื่อมเสียต่อภาพพจน์ของตำรวจโดยรวม

เวลาประมาณ 10.00 น ขอให้ทุกท่านพร้อมกันที่ สถานีตำรวจลาดกระบัง
    จากนั้นเราจะมีการแนะนำตัวเองพร้อมแจ้งวัตถุประสงค์ที่พวกเรามาโดยพร้อมเพียงในวันนี้
    เราจะมีการ ปราศรัยเล็กๆ โดยสงบและสุภาพ ถึงเรื่องราวความเป็นมาทั้งหมดพอสังเขป
    จากนั้น เราจะยื่นจดหมาย พร้อม หลักฐาน เพื่อส่งมอบต่อ ผู้กำกับการ สน. ลาดกระบัง
    มีการถ่ายรูป ทำข่าว จากคณะสื่อมวลชนที่มาทำข่าว พร้อมมอบก๊อปปี้ เอกสารและหลักฐานที่เรามี

เมื่อจบ กระบวนการ ผมจะเข้าพบ พนักสารวัตรสอบสวน เพื่อรับทราบข้อกล่าวหา ระหว่างนี้ เราจะชุมนุมรอโดยสงบ อาจจะมีโฆษกอาสา เปิดการปราศรัย เล่าเรื่องราวเพิ่มเติ่ม เมื่อผมกลับออกมาจะรายงานสถานการณ์เรื่องราวต่างให้ทราบ เพื่อการติดตามผล จากนั้นเราจะสรุป แนวทางที่เราจะดำเนินกันต่อไป ก่อนแยกย้านกันกลับ

หมายเหตุ
    สิ่งที่ต้องขอความร่วมมือ จากสมาชิกคือ เราจะไปอย่าง สุภาพชน และ เราจะไม่สร้างความเดือดร้อนแก่ประชาชน
    เมื่อ เสร็จภารกิจ ขอให้พวกเราช่วยกัน กระจายข่าวออกไปให้มากที่สุด เพื่อกระตุ้น ปลุกจิตสำนึก ทางสื่ออนไลน์ ให้คนไทยกล้าที่จะสู้กับความไม่ถูกต้อง เราหวังว่าเหตุการณ์นี้ จะเป็นจุดเริ่มต้นของการเปลี่ยนแปลงทางสังคมไทยในอนาคต
  • ถามตัวเองดีกว่าไหม ว่าทำอะไรไว้ ???

ผมไม่เคย ทำร้ายใครก่อน ตั้งแต่ทำเว็บนี้มา 13 ปีแล้ว ผมพยายามอุทิศตนทำเพื่อส่วนรวมมาโดยตลอด ผมพยายามชวนคนให้เห็นแก่ส่วนรวม เป็นคนที่ดีของสังคม แต่คุณเข้ามาเป็นสมาชิก คุณก็ทะเลาะเบาะแว้งกับคนอื่นอยู่เป็นประจำ คุณเคยถามตัวเองหรือไม่ว่าทำไม ?

ผมให้อภัยคนมาโดยตลอด ผมไม่เคยอาฆาตพยาบาทใคร อะไรยอมได้ก็ยอม ผมเชื่อว่า สิ่งนี้มีคนรู้เห็น
    แต่คุณ บอกว่าถือศีล รักความยุติธรรม กลับ ไม่รู้จักการให้อภัย เต็มไปด้วยความอาฆาตพยายาท การพยายามหาทางเอาคืน แก้แค้น สร้างเรื่อง สร้างหลักฐาน ไม่รู้จักจบสิ้น และผมก็ไม่ได้พูดอะไรลอยๆ ผมมีพยานหลักฐานเพียบ

อย่างล่าสุด ผมคือคนที่โดนกระทำ ผมคือคนที่เสียหาย ดังนั้นผมควรจะเป็นคนที่โวยวายไม่ใช่คุณ การตอบโต้กันผ่านบอร์ดมันก็คือการสาดโคลนเข้าใส่กัน มึงทีกูที ซึ่งมันก็ควรจะจบๆกันไป แต่คุณเถียงสู้ไม่ได้ คูณเลือกใช้กฏหมายเข้าช่วย แต่สิ่งหนึ่งที่คุณไม่เคยนึกถึงเลย คือ สิ่งไม่ดีของตัวเองที่ได้กระทำต่อคนอื่น ผมโดนกระทำหลายๆอย่าง แต่ผมก็เลือกที่จะอดทนมาโดยตลอด ผมยอมเสียเปรียบในหลายๆเรื่อง เพราะผมอยากให้มันจบ และก็ลืมมันไปไม่เอามาเป็นอารมณ์ แต่เพราะคุณไม่ยอมจบ เรื่องมันจึงต้องยาวต่อไป

ดังนั้น คุณคือคนบังคับให้ผมต้องทำแบบนี้
  • จัดเตมไปเลยคับจะได้รู้ซะบ้าง
  • เหตุ เกิด จากอะไร

มา ฉันจะบอกให้

คุณโดนสังคม ประจานว่า แดกค่าคอม นำเข้าหมา เฮียเหลียง เปิดประเด็น ว่าให้คุณดูตัวเอง จนไม่มีใครเคียงข้าง

คุณท้าทายให้ฉันฟ้องเฮียเหลียง ถ้าฉันไม่ฟ้องแสดงว่า ฉันมีเยื่อใย กับเฮียเหลียง

แล้วคุณก็เล่าให้ฉันฟัง เรื่องนางฟ้า พญายักษ์ และเฮียเหลียงดูถูกคุณ เป็นแค่ทหารเลี้ยงม้า

ฉันตั้งกระทู้ ขอบคุณ มาเฟีย คุณใช้สิทธิ์เจ้าของบอร์ด ลบกระทู้ (แต่ฉันมีอีเมล์ ของเฮียเหลียง ยืนยัน เรื่องที่คุณเอาฉันไปนินทา ในวงเหล้า เฮียเหลียงบอกถ้าฟ้อง ยินดีเป็นพยาน และฉันก็ฟ้องไปแล้ว แต่หมายเรียกยังไม่ออก เพราะเจ้าของคดี งานเยอะ รับเฉพาะคดีของฉัน 3 คดี ไม่ใช่คดีคุณคนเดียว ขอบอก)

คุณโดนถล่ม เรื่องจริงเท็จ ฉันไม่รู้ แต่คุณบอกว่า เท็จ มีหลักฐานแสดงได้ทุกอย่าง

คุณให้ฉันฟ้องเฮียเหลียง เพราะเฮียเหลียงด่า 555 ซึ่ง ด่าฉัน (ในที่สุด คุณก็บอกฉันเองว่า 555 คือล็อคอิน ที่คุณให้พาสเวิร์ด แก่ หลาย ๆ คน เพื่อ กระหน่ำเฮียเหลียงโดยเฉพาะ ซึ่งเฮียเหลียงเข้าใจว่า 555 เป็นฉัน

ซึ่งก็สมใจคุณ เฮียเหลียงด่า 555 ว่าเป็นฉัน แต่ฉันไม่นำพา เพราะฉันไม่ได้ทำ

แผน 555 ไม่สำเร็จ คุณก็ใช้แผนว่าฉันชาติก่อนเป็นเมียเฮียเหลียง เกิดลูกออกมาเป็นไอ้โม ถ้าฉันไม่ฟ้อง แสดงว่า เรื่องที่เล่าในวงเหล้ามันมีมูล

ฉันจึงแจ้งความเฮียเหลียงที่สน.ลาดกระบัง ซึ่งเจ้าของคดี เขาไม่ได้อยากทำให้หรอกนะ เพราะงานคดีอื่นที่จำเป็นกว่าเรื่องด่ากัน มีเยอะแยะ แต่ฉันเสียหาย ฉันจึงติดตามคดีโดยตลอด (คุณเองนั่นแหละ เซ้าซี้ เร้าหรือ ป้าเรื่องไปถึงไหนแล้ววะ มันฟ้องได้จริงหรือ) จนท้ายสุด เจ้าของคดีให้ฉันไปเซ็นต์ ชี้ตัวว่าเฮียเหลียง ใช่ ตามที่ฉันกล่าวหาหรือไม่ โชคดีเป็นของเฮียเหลียง เพราะดันได้รับหมายศาล ของคุณซะก่อน แล้วไปเจรจากัน

วันที่ 3 พฤษภาคม 2555 ที่ร้านอาหาร บรรยากาศ มีแต่การยกยอปอปั้น ใส่หน้ากากเข้าหากัน ไม่ได้เจรจาเรื่องใด ใดเลย เสียดายค่าเบียร์ค่าเหล้าแทนเฮียเหลียงชะมัด

และในวันนั้นแหละ ที่ฉันบอกว่าฉันอยากได้ GPS เพื่อเดินทางไปฟ้องไอเอ๋ ที่เชียงราย และจะไปดูที่ที่เชียงใหม่-ลำพูน ฉันขอซื้อต่อ ของคุณเพราะคุณบอกว่า รับประกันข้อมูลฟรีตลอดชีพ

เฮียเหลียงเสนอว่า ของผมมี แต่ไม่ได้ใช้ เดี๋ยวผมให้สารวัตรโก้งนะ ไม่ต้องซื้อ

***สิ่งสำคัญมันอยู่ ตรงนี้ คุณให้บอกเฮียเหลียงว่า ค่าดำเนินการทั้งหมด คิดเฮียเหลียง 35,000 บาท ซึ่งในความเป็นจริง ฉันคิดคุณรายละ 30,000 บาท (ฉันส่งข้อความไปให้เฮียเหลียง และคุณทางกล่องข้อความเฟสบุ๊ค) และในความเป็นจริง ฉันตกลงจ่ายให้ทนายรายละ 10,000 บาท เท่านั้น

• ในเฟสบุกไม่พอ จนตรอก เข้ามาดิ้นถึงในนี้เลยหรอ :p
  • ฝากไว้นิดครับพี่มาร์ท คนเราเพื่อนสนิดกัน ซี้ปึกกัน ถ้าคิดจะหักหลัง รับรองเลย เป็นเรื่องทุกราย เพราะอ้ายที่เราคิดว่าเป็นเพื่อนกัน เข้าใจกัน พูดอะไรกันก็ได้ แต่เราลืมนึกไปว่า ในใจเขาไม่รู้เขาคิดอะไรกับเราอย่างไร แบบไหน น่ากลัวมาก อ้ายเพื่อนแบบนี้ เพราะเท่าที่ผมอยู่ในเวปป์นี้มันก็นานพอสมควร เท่าที่ดูก็เป็นเพื่อนที่ดีต่อกันไง ไปมาหาสู้ ช่วยเหลือกันตลอด แต่วันนี้ กลับมาเป็นแบบนี้ รู้สึกว่ามันเจ็บจริงๆไหมพี่มาร์ท ที่เพื่อนเรา มาเผาเรือน เล่นถึงโรงถึงศาล มันเจ็บปวดนะผมว่า
  • ฉันไม่รู้ว่า ใคร วางงาน ใคร

เฮียเหลียง โทรถามเรื่องค่าทนายเท่าไหร่ 30,000.- หรือ 35,000.- กันแน่

เพราะคุณโพสเองว่าคุณจ่ายให้ฉันรายละ 30,000.- แต่ทำไมให้เฮียเหลียงทำหนังสือจ่ายวันที่ถอนฟ้อง 35,000.-

ซึ่งฉันก็โพสในเฟสบุ๊คของฉัน แต่เฮียเหลียงไม่ยอม ให้ฉันมาโพสในพิทบูลโซน ในกระทู้ปลายทางคำพิพากษา
    ซึ่งฉันก็ได้มอบเรื่องให้เจ้าหน้าที่ตำรวจ ไปพิจารณาแล้ว ว่าการตั้งกระทู้ดังกล่าว ฉันเสียหายหรือไม่ เพราะเฮียเหลียงบอกในกระทู้ว่า ขอบคุณมาเฟียที่ให้ผมทำ (วางงาน เพื่อจะเล่นงานฉันหรือไม่)

แล้วที่แหกปากว่า จะจ่ายเงินให้ครบทุกบาททุกสตางค์ เมื่อคดีจบ ก็ไม่เป็นความจริง (เรื่องนี้ขอเปิดเผยในศาล)
  • พอเหอะ เบื่อ จะมาพล่ามทำไมให้เหม็นขี้ฟัน ไหนๆก็แจ้งความไปแล้ว พรุ่งนี้เจอกันครับ
  • เรื่องเเรกที่ฉันหอบหลักฐานไปแจ้งความมีดังนี้

ข้อความในเวป เอเซียบลูลี่ ที่ใส่ความฉัน ว่าอย่างไร คงต้องย้อนให้คนที่ไม่รู้เรื่องฟังนิดหน่อย จะได้ ฟังความสองข้าง

จากการที่ (ใคร ก็ไม่รู้ เอาฉันไปนินทา ในวงเหล้า ) ว่าชาติก่อนฉันเป็นนางฟ้า เฮียเหลียงเป็นพญายักษ์ เป็นผัวเป็นเมียกัน ออกลูกออกมาเป็น ไอ้โม เล่ากันสนุกสนาน (เฮียเหลียง ไม่กล้าถามฉัน เพราะอาย และเป็นเหตุหนึ่งที่ทำให้เฮียเหลียงเกลียดขี้หน้าฉัน ทุกครั้งที่ฉันโพส เฮียเหลียงต้องเข้าไปด่า ทั้งที่เป็นเฮียเหลียง และเป็นผี)

เรื่องในวงเหล้า อำกันสนุก ๆ ฉันไม่เคยได้ยิน คุณเล่าให้ฟัง ฉันสะอึกเลย และได้ตั้งกระทู้ เพื่อสืบหาต้นสายปลายเหตุ แต่คุณถืออภิสิทธิ์ ลบกระทู้ โดยไม่แจ้งฉันก่อน (คุณทำ แบบ นั้น ทำไม)

เรื่องมาเป็นเรื่อง เมื่อฉันรับทำคดี ฟ้องร้องให้คุณ มีคนเอาเรื่องดังกล่าว ไปโพส เป็นเรื่องใต้สะดือ เป็นที่สนุกสนาน โดยมี ล็อคอิน det_cm ก๊อปปี้ URL มาลงในเวปพิทบูลโซน ซึ่งการกระทำดังกล่าว ผิดกฎหมายแน่นอน

คนที่สนุกสนานในกระทู้นั้น คงจำได้ ว่ามีใครบ้าง
  • ผมไม่สนใจอะไรทั้งนั้น ไม่ต้องมาพล่ามให้เสียเวลา ขี้เกียจอ่าน

ผมโดนหมายจากตำรวจเรียก เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ในข้อหาหมิ่นประมาทด้วยการโฆษณา
    ในหมายผมคือผู้ต้องหา คุณคือผู้กล่าวหา ตอนนี้มันเดินมาถึงตรงนี้แล้ว จะไปขุดเรื่องก่ามาอีกทำไม

• ฉันไม่ได้ มาพล่าม ฉัน ไม่ต้องการ ให้คนหลงประเด็น

ฉันหอบหลักฐาน เอกสาร ที่คุณโพส ประจานฉัน ซึ่ง เรื่อง จริง เท็จ สมาชิกบางคน ยังไม่รู้เรื่องเลย

แต่คุณเอาประเด็น ว่า ฉันจะปิด เวป คุณ มาเปิดประเด็น หาแนวร่วม เพื่อเป็นกำลังใจให้คุณ

ฉัน ขอบอก ในฐานะ ที่ ฉัน อดีต เคย เป็นสมาชิกเวปคุณ ภาคภูมิใจมาก ที่ได้เป็นสมาชิก หมาที่บ้านกินแต่เอฟ วัน กับเอ็กซ์ตรีม บลูลี่ ฉันสะสม ของทุกอย่างที่มีตราพิทบูลโซน แม้แต่ท้ายรถยังติดป้ายพิทบูลโซน (ซื้อนะ ไม่ได้ขอฟรี)

ฉันขอบอกว่า เรื่องการฟ้องร้อง เป็นเรื่องส่วนตัวระหว่างฉันกับคุณสองคน คุณจะลากคนอื่นเข้ามาเกี่ยวข้องทำไม

คนอย่างฉัน ฉันแจ้งความข้อหานี้ กับตำรวจที่สน.นี้ ตั้งแต่ฉันยังเป็น คนธรรมดา ไม่ได้เป็นเมียตาโก้ง นะขอบอก
  • ถนนหน้าบ้านเฮียเหลียงพังหมดแล้ว b-(
  • อ่ะๆ อย่าเอาชื่อล็อคอินผมมาอ้างนะฮ่ะ เมื่องั้นเราได้เจอกันที่ศาล..พระภูมิแน่ :p เดี่ยวจะหาว่าไม่เตือน :016:
  • จะห้ามไม่ให้ใครด่า ต้องเริ่มที่ตัวเองก่อน
    ทำตัวให้คนด่าว่านินทาแล้วจะไปห้ามให้คนเค้าไม่ด่าว่านินทาได้อย่างไร
    รู้ว่าคนนู้นคนนี้ ดีไม่ดี อย่างไร แต่ไม่รู้เลยว่าตัวเองทำอะไรลงไป?
    เคยถามตัวเองบ้างไม๊ว่า ไปทำอะไรไว้ ทำไมคนไม่ชอบเยอะขนาดนี้?

image
    ไฟล์แนบ
    2007-07-04_161916_!cid__1_06BFE11806BFDD300025D3128825730D.JPG 13K
  • คุณโพ๊สในเฟช ด่าผมแล้วลบ ยั่วให้ผมด่าตอบ แล้วเลือกเก็บเฉพาะสิ่งที่คุณได้เปรียบเอามาฟ้องร้อง

ดังนั้น เมื่อคุณมีวิธีของคุณ ผมก็มีวิธีของผม แล้วมาดูกันครับว่า วิธีใครจะดีกว่ากัน จบไหม ?
  • ถึงคุณสมเกียรติ

somkiat8201 12:58PM Permalink
    ฝากไว้นิดครับพี่มาร์ท คนเราเพื่อนสนิดกัน ซี้ปึกกัน ถ้าคิดจะหักหลัง รับรองเลย เป็นเรื่องทุกราย เพราะอ้ายที่เราคิดว่าเป็นเพื่อนกัน เข้าใจกัน พูดอะไรกันก็ได้ แต่เราลืมนึกไปว่า ในใจเขาไม่รู้เขาคิดอะไรกับเราอย่างไร แบบไหน น่ากลัวมาก อ้ายเพื่อนแบบนี้ เพราะเท่าที่ผมอยู่ในเวปป์นี้มันก็นานพอสมควร เท่าที่ดูก็เป็นเพื่อนที่ดีต่อกันไง ไปมาหาสู้ ช่วยเหลือกันตลอด แต่วันนี้ กลับมาเป็นแบบนี้ รู้สึกว่ามันเจ็บจริงๆไหมพี่มาร์ท ที่เพื่อนเรา มาเผาเรือน เล่นถึงโรงถึงศาล มันเจ็บปวดนะผมว่า

คุณ ไม่ลองถามคุณณัชพล ดูล่ะคะ ว่า วันที่มอบหมายให้ฉันฟ้องร้อง เฮียเหลียง กับ ยุทธ เขารู้สึกยังไง
    อ้าว ต้องถามความรู้สึก เฮียเหลียง กับยุทธ สินะ เฮ้อ

เขาเป็นยิ่งกว่าคำว่า เพื่อน อีกนะคะ ยังฟ้องเลย
  • ผมฟ้องจริงไม่เคยปฏิเสธ เหตุเพราะน้องด่าแต่มันเกิดจากความเข้าใจผิด
    แต่หลังจากน้องๆขอโทษ ผมก็ให้อภัย และให้อภัยต่อทุกคนด้วย ไม่ได้เอากลับมาเป็นอารมณ์อีก
    แต่คุณ ปากบอกว่าเป็นคนถือ ศีลแปด ใจบุญสุนทาน แต่ขยันโกหก สร้างเรื่อง เบียดเบียน ไม่รู้จักการให้อภัย

ใครเลวกว่ากัน ?????????????????????????????????? ถุยยยยยยยยยยยย
  • แต่คุณปากบอกไม่ได้สักบาท แค่บวกรายละสองหมื่น 555
    เออจริงว่ะ ไม่ได้สักบาท ฟาดทีเป็นแสนเลย กร๊ากกๆๆๆๆๆๆ
  • ผมไปด้วยคับ พุ้งนี้ขอเป็นตัวแทนกลุ่มพิตบลูเมืองกาญคับ
  • อ้อ ขอถามนิดหนึ่ง ติดใจมาก

ฉันสั่ง อาหารหมา ทำไมต้องให้เกียรติ ขับรถมาส่งเอง พร้อมกับ คนท่าทางไม่น่าไว้วางใจ มาส่ง ด้วย และทำไมต้องถามว่า ใช่ป้าพรหรือเปล่า กลัวยิงผิดตัวหรือ?

ฉันว่ามันผิดวิสัย คนส่งอาหารหมานะ ฉันโทรไปถามเจ๊ เขาบอกว่า อย่าตัดสินคนที่หน้าตา

ก็ขอให้เป็นเช่นนั้น เถอะ
  • คุณแจ้งความจับผม แล้วยังกล้าโทรมาสั่งอาหารหมา เจตนาคุณต้องการอะไร ถามใจตัวเองดู
    ผมขายอาหารหมา ผมจะยกของลงไปส่งเองมันก็กระไรอยู่ มีลูกน้องก็ใช้ลูกน้อง มันผิดตรงไหนครับ

มาถึงเวลานี้ อย่าถามถึงเหตุผล เพราะมันไม่มีความจำเป็นอีกแล้ว คุณพยายามจะทำลายผม ผมก็ต้องทำทุกวิธีที่จะทำลายคุณเช่นกัน คุณชอบสะใจ ผมก็ชอบความสะใจ ซึ่งมันก็แฟร์ดีแล้วไม่ใช่หรือ ..
  • ขอเล่าให้ "ทุกท่าน" ฟังขำๆ นะครับ (ไม่เจาะจง) ว่าถ้าเป็นผมนะ เกลียดใครจะไม่ยุ่งกับมันเลย ยกเว้นมันมาหาเรื่องถึงที่ ค่อยว่ากันอีกที ส่วนคำพูดในวงเหล้าผมยิ่งไม่ให้ราคา เพราะมันก็พูดกันไปเรื่อย ตามประสาขี้เมา ทั้งคนฟังคนพูดแม่งก็เมาและมั่วพอกัน บางคนพูดให้การอย่างนึง พอขึ้นศาลยังกลับคำได้ แล้วจะใส่ใจทำไมกะแค่คำนินทา ดีไม่ดีพวกนินทานั่นแหละจะเสียเอง อย่ายึดติดกับทิฐิและอัตตาเยอะ (มันไม่เที่ยง)

สรุปชีวิตมันควรเก็บแต่สุข ทุกข์ก็ปล่อยวางไป ผมว่าต่างคนต่างอยู่ตั้งแต่แรกดีแล้วครับ จะไปใส่ใจทำไมกับคนที่เราเกลียดมัน และมันก็เกลียดเรา สนใจเฉพาะคนที่รักดีกว่า

หลังจากเหตุการณ์นี้ pitbullzone.com คงจะสงบตามประสาเว็บหมาที่ควรจะเป็น ขอให้ทุกท่านโต้แย้งกันด้วยเหตุผล และคิดว่าเสียล็อกอินนั้น มันด่าล็อกอินเรา ไม่ได้ด่าตัวเราจริงๆ และลองคิดด้วยว่ามันด่าเราเพราะอะไร แต่ที่สำคัญอย่าเอามาทำให้ชีวิตจริงวุ่นวาย ร้อนรุ่ม ประหนึ่งไฟเผาใจเลยครับ คนรู้จักผมบางคนอายุยังไม่ถึง 60 ก็ตายไปหลายคนแล้ว ฉะนั้นทุกวันนี้ผมก็ได้แต่คิดว่า ช่วงเวลาของตัวเอง จะเหลือเท่าไรไม่รู้ สู้ใช้มันอย่างมีค่าและ "มีความสุข" ไม่ดีกว่าเหรอครับ :o034:
  • กรรม มันเกิดจาก การกระทำ จริงๆ

เพราะคุณเป็นคนโหดเหี้ยม อำมหิต อาฆาตพยาบาท ไม่รู้จักการให้อภัย คุณกล้าที่แม้แต่ที่จะทำร้ายครอบครัวของคนอื่น แรงพยาบาทคุณมันรุนแรงเหลือเกิน จนกลายเป็นไฟเผาตัวคุณเอง ผมรับประกันได้ว่าต่อไป ชีวิตคุณจะไม่มีทางอยู่อย่างเป็นสุข ..... เมื่อคุณทำเขา เขาก็ทำคุณ ไม่มีใครยอมรอให้คุณกระทำเขาฝ่ายเดียวอยู่แล้ว สงครามแห่งความแค้น เมื่อเริ่มขึ้นมาแล้วมันจะไม่มีวันจบสิ้น .... คุณรู้อยุ่แก่ใจตัวเองดีว่า ยังมีใครอีกกี่คนที่ต้องอยู่อย่างทนทุกข์ จากการกระทำของคุณบ้าง .... และผมเตือนคุณไปแล้ว ถ้าวันไหนที่คุณทำให้ครอบครัวผมเดือดร้อน ผมไม่มีทางให้คุณได้อยู่อย่างมีความสุขแน่ อย่าเสียเวลาขุดเรื่องเก่าๆอีกเลย ผมขี้เกียจฟัง หน้าที่ของคุณมีอย่างเดียวคือหาทางทำลายผมให้ได้ และหน้าผมตอนนี้ก็มีเพียงอย่างเดียวคือ ทำลายคุณ เช่นกัน

อย่าโทษใคร เพราะคุณก่อไฟนี้ขึ้นมาเอง ดังนั้นหากคุณจะดับมันได้ คุณก็ต้องดับด้วยตัวคุณเอง :065:
  • ขอแสดงความนับถือป๋ามาร์คจริงๆ ครับ โดยเฉพาะข้อความบรรทัดสุดท้าย :o034:
  • ขอเซฟข้อความพี่มาร์คหน่อยนะครับ มันโดนใจผมจริงๆ เผื่อเอาไว้ใช้บ้างน่ะครับ :p
  • ฉันแยกแยะได้ ว่าอันไหน ส่วนตัว อันไหนธุรกิจ

ฉันโทรถามก่อนว่า ฉันมีเรื่องราวกับคุณ จะขายไหม อาหารหมา เจ๊นภาบอกขาย ไม่เกี่ยวกัน ฉันจึงสั่ง

ถ้าคุณไม่ขาย กรุณา บอกเจ๊นภาด้วย ฉันจะโทรไปถามเอง เพราะบางเรื่องราว เจ๊นภา ไม่รู้เรื่องราวที่คุณทำ ตกลงไหม

ฉันใช้เอฟวัน เพราะมั่นใจ ในคุณภาพ ไม่ได้ซื้อใช้เพราะเหตุผลอื่น ที่สำคัญ ฉันไม่มีอะไรขุ่นข้องหมองใจ กับเจ๊นภา
  • กรรม มันเกิดจาก การกระทำ จริงๆ

เพราะคุณเป็นคนโหดเหี้ยม อำมหิต อาฆาตพยาบาท ไม่รู้จักการให้อภัย คุณกล้าที่แม้แต่ที่จะทำร้ายครอบครัวของคนอื่น แรงพยาบาทคุณมันรุนแรงเหลือเกิน จนกลายเป็นไฟเผาตัวคุณเอง ผมรับประกันได้ว่าต่อไป ชีวิตคุณจะไม่มีทางอยู่อย่างเป็นสุข ..... เมื่อคุณทำเขา เขาก็ทำคุณ ไม่มีใครยอมรอให้คุณกระทำเขาฝ่ายเดียวอยู่แล้ว สงครามแห่งความแค้น เมื่อเริ่มขึ้นมาแล้วมันจะไม่มีวันจบสิ้น .... คุณรู้อยุ่แก่ใจตัวเองดีว่า ยังมีใครอีกกี่คนที่ต้องอยู่อย่างทนทุกข์ จากการกระทำของคุณบ้าง .... และผมเตือนคุณไปแล้ว ถ้าวันไหนที่คุณทำให้ครอบครัวผมเดือดร้อน ผมไม่มีทางให้คุณได้อยู่อย่างมีความสุขแน่ อย่าเสียเวลาขุดเรื่องเก่าๆอีกเลย ผมขี้เกียจฟัง หน้าที่ของคุณมีอย่างเดียวคือหาทางทำลายผมให้ได้ และหน้าผมตอนนี้ก็มีเพียงอย่างเดียวคือ ทำลายคุณ เช่นกัน

อย่าโทษใคร เพราะคุณก่อไฟนี้ขึ้นมาเอง ดังนั้นหากคุณจะดับมันได้ คุณก็ต้องดับด้วยตัวคุณเอง

ฉันโดนประนาม ฉันเอาเรื่องราวเข้าสู่กระบวนการยุติธรรม ฉันเป็นคนโหดเหี้ยม อำมหิต อาฆาตพยาบาท ตรงไหน
    วันที่คุณฟ้องคนอื่น คุณว่า คนที่โดนคุณฟ้อง เขารู้สึกเช่นไร ที่เขายอมความ คุณนึกสินะว่าเขายอมเพราะผิดจริง ๆ จำไว้เลย ฉันให้อภัย คุณมา นับครั้งไม่ถ้วน จนคนด่าว่าฉันกินหญ้าแทนข้าว รู้ไว้ซะ
  • อย่ามายุ่งกับครอบครัวผมอีก หมายตำรวจที่คุณส่งมา ยังไม่สะใจอีกใช่ไหม ???

คุณนภา เป็นคนไม่พูด ไม่ชอบมีเรื่องมีราวกับใคร เป็นคนเก็บความรู้สึกได้เก่ง
    แต่การที่เขาไม่พูด มันไม่ได้หมายความว่า เขาแฮปปี้กับสิ่งที่คุณทำ .... :064:
  • สำคัญมาก ถึงมากที่สุด

กรุณา นำเทปเสียงที่ พ.ต.ท.อุทิศ จันทะศรี สนทนากับคุณไปมอบต่อท่านผู้กำกับด้วย ฉันจะได้ร้องทุกข์ต่อเลย ว่าเจ้าของคดี ใส่ความฉันเรื่องอะไรบ้าง

คุณยังรู้จักฉันน้อยไป ฉันไม่มั่นใจ ในความดี ที่ฉันเป็น ฉันไม่บ้า ดีเดือด ขนาดชนกับ ทุกคนที่ประนามฉัน รู้ไว้ด้วย

ไม่มีการยกเว้น แม้แต่จะเป็นเจ้าของคดีเอง เพราะสิ่งไหนที่ฉันไปร้องทุกข์ แล้วนำเรื่องนั้น ไปบอกให้คุณ ซึ่งเป็นคู่กรณีฟัง ไปถามเพื่อนคุณที่เป็นนักกฎหมาย หรือถามคุณสมเกียรติที่เป็นตำรวจ ดูก็ได้นะ ว่า ผิดข้อหาอะไร
  • คุณเลือกวิธีการของคุณไปแล้ว ผมก็เลือกวิธีการของผมไปแล้ว จะมารื้อฟื้นเรื่องเก่าๆอีกทำไม

พรุ่งนี้ผมไปตามนัดแน่ 10.00 น ไม่ต้องกังวล แม้ว่าในหมาย มันจะไม่มีลายเซนต์ !!!