ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ด่วน ขอรบกวนเพื่อนๆสักครั้งครับ
  • หมายจากตำรวจ เป็นแค่ การเรียก ไปสอบ ถ้าเรื่องไม่เป็นจริง คุณก็บอกไปสิ

ถ้าเมื่อไหร่ เป็นหมายศาล ค่อยตกใจ หรือว่าจะเอาเป็นหมายศาลดี จะได้เจียดเงินจ้างทนาย จัดให้อีกดอก หา

เสียดาย วันนี้ฝนตกหนัก ความจริงตั้งใจจะเดินทางไปขอนแก่น แจ้งความอีกจังหวัดหนึ่ง ไม่เป็นไร อายุความยังไม่หมด
  • ผมถามนิดหนึ่งนะครับ เคยเที่ยว เฮฮาปาตี้ด้วยกันมีอะไรช่วยเหลือกัน ร่วมทำบุญสุนทาน ให้ความช่วยเหลือใครต่อใคร ก็มีอะไรปรึกษาหารือกันตลอด ช่วยเหลือกันตลอด ถามว่า วันนี้ไม่พอใจกันหนักมากหรือ ที่ ถึงต้องเล่นกันถึงโรง ถึงศาล ไม่น่าจะขนาดนั้นนะ คนในวงการเดี่ยวกัน ผมว่าชีวิตเราไม่ได้ยืนยาวเป็นพันปีนะ แล้วอีกอย่างคุณชนะไปก็ไม่เห็นจะได้อะไรดีๆขึ้นมาเลย นอกจากเสียเพื่อนฝูง เสียความไว้วางใจจากใครต่อใคร แพ้ในเกมส์ก็ต้องเสียเงิน เสียเวลา ผมมองไปไม่เห็นช่องทางที่ดีเลย แล้วทำไปทำไม แล้วอีกข้อหนึ่งนะ อ้ายการค้าความนะดีหรือ ผมเห็นแทบทุกวัน ที่ สน.มีแต่คนเจ็บปวด ต้องทนทุกข์ ทรมาน เสียเงิน เสียทอง เสียเวลา และที่สำคัญ ไม่ได้รับการเชื่อถือในสังคมเพื่อนฝูง เป็นแบบนี้แล้วดีใช่ไหม ฝากไว้นิดเราเมืองพุทธ คนไทย ใจสยาม หนักนิด เบาหน่อย น่าจะอภัยกันได้นะ อย่าให้ต้องขึ้นโรง ขึ้นศาลกันเลย เงิน ทองไม่ว่าแต่เวลากับเสียใจนะอีกนานถึงจะกลับมาได้เหมือนดั่งเดิมนะ
  • สบายใจได้เลย วันพรุ่งนี้ นายตำรวจท่านอื่นๆ จะไม่มีใครเดือดร้อน ผมจะไม่มีการอ้างถึงทั้งสิ้น
    ผมจะมีแต่เรื่องของคุณล้วนๆ ผมได้ยื่นโอกาสทองให้คุณไปแล้ว แต่คุณมันไม่ยอมคว้าเอง

ผมเชื่อว่าเจ้าของคดี ได้บอกคุณไปแล้วว่า ผมจะทำอะไรบ้าง ผมบอกไปตั้งแต่วันอังคาร
    คุณมีสิทธิที่จะยุติ แต่คุณไม่ทำ คุณกลับเลือกที่จะเดินต่อ เมื่อวานจึงเป็นวันที่ผมต้องวุ่นทั้งวัน
    เพื่อเตรียมทุกอย่างไปสู้กับคุณในวันพรุ่งนี้ นาทีนี้ผมพร้อมแล้ว ที่จะแตกหัก
  • ...... หมายจากตำรวจ เป็นแค่ การเรียก ไปสอบ ถ้าเรื่องไม่เป็นจริง คุณก็บอกไปสิ
    >เรื่องจริงหรือไม่จริง คุณรู้อยู่แก่ใจ จะไปลากตำรวจเข้ามายุ่งทำไม และคุณก็ไม่ได้แจ้งคดีเดียวด้วย <<br />

...... ถ้าเมื่อไหร่ เป็นหมายศาล ค่อยตกใจ หรือว่าจะเอาเป็นหมายศาลดี จะได้เจียดเงินจ้างทนาย จัดให้อีกดอก หา
    > คุณเคยบอกเองว่าถ้าเป็นหมายศาล ยังถอนได้ ถ้าเป็นหมาจากตำรวจ มันคือความอาญา ถอนไม่ได้<<br />

....... เสียดาย วันนี้ฝนตกหนัก ความจริงตั้งใจจะเดินทางไปขอนแก่น แจ้งความอีกจังหวัดหนึ่ง ไม่เป็นไร อายุความยังไม่หมด
    > ผมท้าให้คุณ แจ้งได้ทั่วประเทศเลย ผมจะได้เดินสายเยี่ยมเพื่อนๆ ชาวพิตบูลโซนที่มีอยุ่ทั่วประเทศ <<br />

....... เลิกปลิ้นดีกว่านะ ยิ่งพูดก็ยิ่งประจานตนเอง .........
  • ฉันนำเรื่องเข้าสู่กระบวนการยุติธรรม เพื่อพิสูจน์ ตัวฉันเอง ฉันผิดหรือ

ฉัน โดน ประนาม ฉัน โดน ดูถูก เหยียด หยาม โดนรังเกียจ

ความรู้สึกนี้ คุณณัชพล น่าจะรู้สึกได้ เพราะ โดนมาก่อน ตอนที่คุณโดน ฉันยื่นมือเข้าไปช่วยคุณ ฉันบอกคุณตั้งแต่ต้น เงินที่ได้ ฉันจะเอาไปทำอะไร คุณเห็นดี เห็นงามด้วย บอกให้ฉันเรียกหนัก ๆ ฉันบอกฉันไม่มีเงินวางศาลหรอก ถ้าเรียกเยอะ

มาวันนี้ เรื่องราวกลับกัน คุณกลายเป็นผู้ถูกกล่าวหา "ยังไม่ใช่ จำเลย" คุณยังเดือดร้อนขนาดนี้ คิดสิ คิด ว่า 6 หมายศาล ที่คุณฟ้องเขาน่ะ เขารู้สึกเช่นไร

นี่คือ คำตอบ ที่ฉัน ได้ รับปาก กับ จำเลย ที่ฉันรับทำเรื่องฟ้องให้คุณ คนที่ฉันรับปากมี 3 คน เฮียเหลียง ยุทธ บิว ฉันพูดตลอด แต่ไม่มีใครสนใจ ฉันพูดว่า เสร็จเรื่องเสร็จราว ฉันจะฟ้องตามาร์คเอง มันก็ด่าฉันเหมือนกัน ทีคนอื่นด่ามัน มันเจ็บ มันด่าฉัน กับผัวฉัน ต่อหน้าสื่อ พวกฉัน เจ็บ ไม่เป็นหรือไร (เจ๊นภา เคยถาม เพราะเฮียเหลียง ไปบอก ฉันเงียบ ไม่ตอบ เพราะถ้าคุณณัชพล ไม่ทำเรื่องง่ายให้เป็นเรื่องยาก ฉันก็คง อำลา พิทบูลโซน ไป เงียบ ๆ แล้ว)

• ฉันตั้งใจ ยื่นเรื่องราวร้องทุกข์ ทั้งหมด 6 คดี เพื่อชดเชย ให้คนที่ฉันเคยอาสาคุณ ไปฟ้องเขา ชัดเจนไหมคะ
  • งดรับโทรศัพท์ โจทย์และจำเลย เพื่อความยุติธรรมเจอกันที่ สน. ต่อหน้าเจ้าพนักงานพรุ่งนี้ 10.00นโดยประมาณและขอเป็นพยานครั้งเดียวครับ ปวดหัว!!!!
  • คุณจะฟ้องกี่คดีก็ตามสบายเลยครับ ขอท้าน ผมไม่สนหรอกครับ เพราะคนอย่างคุณ มันอันตรายยิ่งกว่า งูพิษ ไว้ใจไม่ได้ กัดไม่เลือก กระล่อน ปลิ้นไปเรื่อย หยุดพล่ามเถอะ ยิ่งพูด ก็ยิ่งประจาณตนเอง ... ไปรวบรวมสติลำดับเรื่องราวให้ดีก่อนมาพล่าม ดีกว่า วันนี้พูดอย่าง พรุ่งนี้พูดอีกอย่าง ผมจะยกตัวอย่างสักสี่ห้าข้อให้ดู

1. คุณประกาศปิดเว็บพิตบูลโซนลงเฟชบุ๊ค คนเขาเห็นกันทั้งบ้านทั้งเมือง คุณบอกเว็บนี้ไม่ประโยชน์กับคุณแล้ว เพราะคุณมีเฟชบุ๊ก แต่วันนี้เสือกบอกภูมิใจที่เป็นสมาชิกพิตบูลโซน
    2. การโดนประนามหยามเหยียด คนอื่นเขาทำหรือคุณทำตัวคุณเอง คุณพูดว่าช่วยเพื่อนจนตัวเองเดือดร้อน โดยไม่ได้อะไรสักบาท โทรไปเล่าให้เฮียใหญ่ เฮียเหลียงฟัง จนผมโดนเพื่อนเข้าใจผิด ทั้งที่คุณบวกรายละสองหมื่น
    3. คุณร้อนเงินเพราะซื้อบ้านเก่าไปตกแต่งแล้วขายต่อ ให้เงินคนยืมไป แต่คุณมาโทษว่าเป็นเพราะออกค่าทนายให้ผม แล้วก็เที่ยวโทรไปเล่าให้คนโน้นคนนี้ฟัง ทั้งที่ทนายบอกว่า คดีจบถึงค่อยจ่าย
    4. คุณบอกเลยว่า หากฟ้องชนะเงินที่ได้จะเอาไปปลูกบ้านเรื่อนไทยอยู่ แต่คุณบอกจะเอาไปทำบุญ อันนี้เหลียงเป็นพยานได้
    5. คุณบอกใช้ทนายมันเร็วและยังคุยกันได้ถอนฟ้องได้ แต่ถ้าแจ้งความมันรุนแรงกว่าเพราะถอนฟ้องไม่ได้ แต่อาจจะช้าหน่อย คุณจึงเลือกแจ้งความเหลียง เพราะคุณแค้นมาก และคุณบอกว่า ถ้าเหลียงมีคดีรอลงอาญาอยุ่ ก็มีสิทธิติดคุกทันที คุณกะเอาคนถึงติดคุกเลย แบบนี้ใครโหดกว่า ถามใจคุณดู

ส่วนที่ผมฟ้องน้องๆ แต่พอน้องๆขอโทษ ผมถอนให้ อภัยให้ แถมออกค่าทนายให้ด้วย เพราะไม่อยากให้น้องต้องเดือดร้อน ใจคุณกับผม มันคนเรื่องเลยอย่าเอามาเทียบกัน เพราะคุณบอกช่วยเพื่อน ช่วยเพื่อน แต่เล่นที่เป็นแสน คุณจะเอาเงินให้ได้โทรไปรีด ไอ้กอลฟ์กับไอ้บัง ขู่มันสารพัด ไม่เชื่อถามมันดูได้ ถุยยยยย

พรุ่งนี้เจอกัน วันนี้ขี้เกียจคุยแล้ว ไร้สาระ

เอาเพลงมาให้ฟังเล่นๆแก้เซ็งนะ เพลงนี้น้องเจ ชอบมาก
  • ผมโดน คุณกระทำสารพัด คุณทำผมเช็คเด้ง คุณโทรมาขอเงินคุณนภา บอกว่าหนึ่งหมื่นแล้วจบเลน พยานได้ยินกันทั้งออฟฟิต คุณโทรมาบอกว่าสงสารผมที่เช้คเด้งคุณบอกไม่ต้องการเงินอีกแล้ว คุณบอกค่าทนายสองหมื่นห้า พอเห็นผมไม่ต่อคุณเพิ่มเป็นสามหมื่น ทั้งที่ค่าทนายจริงๆหมื่นเดียว ฯลฯ

วีรกรรมวีระเวรเพียบ ยังไม่เห็นต้องพิสูจน์อะไรเลย ที่ผมว่าคุณไปมันยังน้อยไป เพราะด้านอย่างคุณมันต้องเจาะปุ่มความดีอัดเข้ากระโหลก .... ดังนั้นหยุดพล่ามได้แล้วกระจอกว่ะ
  • เพื่อนๆคงเห็นแล้วใช่ไหมครับ ว่าบุคคลคนนี้มีพฤติกรรมเป็นอย่างไร ทำไมผมถึงไม่ยอมอ่อนข้อให้
    เรื่องนี้มันจบง่ายมาก ถ้าคนมันสำนึกผิด และกล้าที่จะยอมรับผิด ผมก็ไม่ใช่คนใจไม้ไส้ระกำ ผมให้อภัยคนง่ายมาก

แต่ถ้ายังแถแบบนี้ กูยังถูกเสมอแบบนี้ พรุ่งนี้จัดเต็มจะเอาให้หนักเลยด้วย จะดูซิมันจะมีปัญญาไปแจ้งความได้กี่จังหวัด ผมกำลังอยากเที่ยวเสียด้วย แต่ปัญหาคือตอนนี้มันกล้าออกจากบ้านหรือเปล่าเท่านั้น ?
  • อย่ายกเรื่องราวที่ผ่านมาแล้ว มาพูดอีกเลยครับ คนเราเข้าใจผิดกันได้ ขอโทษขอโพยกันไป
    ทุกคนหยุดที่จะขัดแย้งกันแล้ว ผ่านไปแล้วก็ผ่านกันไปครับ

คนที่น่าเห็นใจตอนนี้ก็น่าจะเป็น จอนนี่ ในช่วงก่อนตกเป็นจำเลย 4คดี 4หมาย
    แต่เรื่องราวกลับตัลปัตร กลับกลายมาเป็นพยานปากเอก ผู้ถือกุญแจในครั้งนี้
    .................นายคงหนักมากใช่มั้ย จอนนี่ ถึงขั้นต้องปิดโหวต เดี๋ยวไงว่างจะโทรหาเด้อ จอนนี่ 555

ตามจริงส่วนตัวผม ไม่ชอบเลยเวลาไปโรงพัก มันรู้สึกอึดอัด ตึงเครียดไงก็ไม่รู้
    คราวนี่้จอนนี่ ก็ชวนให้ไปเป็นเพื่อนหน่อย เพราะคราวที่แล้วตอนที่เป็นจำเลย เราก็ไปพร้อมกัน 555

ก็ขอเป็นกำลังใจให้ทั้งสองฝ่ายนะครับ
  • ดูหนัง ดูละคร แล้วย้อนดูตัวเรา.....จะผิดมาก ผิดน้อย มันไม่สำคัญเท่ากับจะสำนึกผิดรึเปล่า.....ชัมบาลา :-D

ถ้าจบลงด้วยดี ก็พอเถอะครับ :-D
  • :o024: จำเลย>พยาน>กุญแจ เป็นหลายอย่างจัง :o004:
  • เพิ่งวางสาย จากเจ้าของคดี

เพราะข้องใจ คุณณัชพล บอกว่า

"ผมเชื่อว่าเจ้าของคดี ได้บอกคุณไปแล้วว่า ผมจะทำอะไรบ้าง ผมบอกไปตั้งแต่วันอังคาร
    คุณมีสิทธิที่จะยุติ แต่คุณไม่ทำ คุณกลับเลือกที่จะเดินต่อ เมื่อวานจึงเป็นวันที่ผมต้องวุ่นทั้งวัน
    เพื่อเตรียมทุกอย่างไปสู้กับคุณในวันพรุ่งนี้ นาทีนี้ผมพร้อมแล้ว ที่จะแตกหัก"

ฉันถามว่า ไม่เห็นบอกฉันเลย ว่าเรืิ่องมันจะจบ คุณณัชพลเขาบอก ได้รับคำตอบว่า ผมทำตามหน้าที่ ว่าไปตามหลักฐาน ไม่มีใครมาสั่งผมได้ ทุกคนต้องอยู่ภายใต้กฎหมาย ถ้าคุณยืนยันไม่ยอมความ เรื่องก็ต้องดำเนินต่อไป

ฉันถามไปว่า พรุ่งนี้ฉันต้องไปไหม ท่านบอก ไม่ต้อง เพราะผมสอบปากคำไปแล้ว

ตกลงพรุ่งนี้ ฉัน ไม่ต้องไป ขอเอาเวลา ทำผ้าม่าน ที่ค้างให้ลูกค้า 3 รายก่อนนะ
  • ถึงเฮียเหลียง ไม่เห็นต้องลำบากใจเลย พูดตามที่ได้เห็น ได้ยิน จบ

ความจริง เป็นสิ่งไม่ตาย

และกองเชียร์ อย่าให้ สน.เขาวางกำลังเก้อนะคะ ฉันพิมพ์กระทู้ให้ทางสน.เรียบร้อยแล้ว
  • คดีนี้ สิ่งที่คุณต้องเตรียม ไปให้ตำรวจ เพื่อพิสูจน์ว่า สิ่งที่คุณพูดเป็นความจริง ไม่ได้ใส่ความฉัน

image
    ไฟล์แนบ
    mafia.jpg 233K
  • อ้าวไหง ผู้กล่าวหาจะหนีผู้ต้องหากันง่ายๆแบบนี้ละครับ 5555

พรุ่งนี้คุณจะไปหรือไม่ไป ผมก็ไม่สน ผมรู้แค่ว่า ผมได้รับหมายเรียกให้ไป สน วันพรุ่งนี้ 10.00 น
    ผมต้องไปตามหมายเรียก ถ้าผมไม่ไป ในหมายเรียกระบุว่า ผู้ใดขัดขืน ระวางโทษจำคุก 3 เดือน

ผมจะไม่ต้องไป มีกรณีเดียวคือ คุณถอนแจ้งความ และผมก็บอกกับท่านรองฯ วิบูลย์ไปแล้ว
    ว่าถ้าผมไป ผมจะทำอะไรบ้าง และต้องแจ้งผมก่อนวันไหน เพราะมีหลายท่านต้องเดินทางมาจากต่างจังหวัด
    แต่ไม่มีใครแจ้งมา ก็แสดงว่ายังไม่มีการถอนแจ้งความ ดังนั้นพรุ่ง เจอกัน 10.00 น. ตามเดิมครับพี่น้อง

กำหนดการเดิมยังไม่มีการเปลี่ยนแปลงครับ ผมจะยื่นหนังสือร้องเรียน พร้อมมอบหลักฐานสำคัญ ก่อนเข้าให้ปากคำครับ ผมไม่ชอบให้ใครใช้กฏหมายมาข่มขู่ การแจ้งความออกหมายเรียกมันไม่ใช่เรื่องที่จะเอามาล้อกันเล่นๆ
    พูดออกมาได้ ออกหมายเรียกมาสอบถาม ส้นตีนไหมครับ ถ้าเป็นตาสีตาสา เจอแบบผม รับรอง ลมใส่

คอยดูป้ายที่ผมจะเอาไป โชว์ เตรียมถ่ายรูปลงบอร์ดเลยพี่น้อง ผมมั่นใจว่า ในโซเชี่ยลมีเดี่ย มีอะไรเล่นกันอีกหลายวัน แชร์กันกันสนุกตามสบายเลยครับ พี่น้อง อย่าลืมเตรียมกล้องไปถ่ายรูป ถ่ายคลิปกันนะครับ

ผมเตือนคุณไปแล้ว แต่คุณมันด้านเอง :064:
  • ข้าวมันไก่ผมยังเหมือนเดิมนะครับ ได้รับการยืนยัน จากทุกฝ่ายแล้ว มากันเพียบ

ปล. ขอบคุณ พี่มาร์ค สำหรับค่าใช้จ่ายนะครับ

สุดท้าย ความจริงแล้ว ด่ากันไปด่ากันมาในบอร์ด ใครด่าเก่งกว่า ใครอดทนกว่า ก็ชนะ

น่าจะจบ ไม่น่าต้อง ถึงโรงถึงศาลเลย เฮ้อ......

• คนจะเกลียด จะดูถูก ถูกประนาม ถูกเหยียดหยาม โดนรังเกียจ มันดูที่การกระทำมากกว่าที่เป็นตัววัดผล
    อ่านตั้งแต่ต้นจนจบ 99 รอบ มันก้อหนังม้วนเดิม จุดประสงค์เดิม ถ้าทำให้จบ มันก้อน่าจบตั้งนานแล้ว
    [-( [-( [-( [-(
  • ในนั้นเขียนชัดเจน ว่าผมด่าผีอีแพง ใครไม่ได้ชื่ออีแพง จะร้อนตัวไปทำไม มันอาจจะเป็นการซ้อมเขียนบทละครก็ได้ ช่วงนั้น ละครเรื่องบ่วงกำลังดังเสียด้วย อิอิ

ดังนั้น สิ่งที่คุณเอามาใช้เป็นหลักฐานในการแจ้งความผม มันก็คือการใส่ความ การสร้างหลักฐานเท็จ ทำให้ผมเสียหาย เตรียมโดนย้อนศร แจ้งความกลับด้วยก็แล้วกัน ฮ่าๆๆๆ

บอกใบ้ให้เป็นน้ำจิ้ม การโม้ว่า สามารถเข้าไปสืบค้นประวัติใครก็ได้ การร้องเรียนจนเด้งตำรวจได้ ถ่ายคลิปตำรวจเล่นไพ่ โอโหใหญ่คับฟ้า คำพูดเหล่านี้ มีพยานรู้เห็นเพียบ แบบนี้ดูหมิ่นหรือเปล่าหวา กร๊ากกๆๆๆๆ

• ข้อ 1. คุณใส่ความฉันว่า "เมื่อกี้มันให้ตำหนวดโทรมา" ทำให้คนที่อ่านแล้ว เข้าใจว่า ฉันเป็นผู้มีความประพฤติไม่มี มีอิทธิพล สามารถสั่งตำรวจให้ทำตามสั่งได้

คุณรู้ไว้ซะด้วย ตอนที่ฉันหอบเอกสาร ไปร้องทุกข์ ฉันบอกขั้นตอนเรียบร้อยว่าต้องทำอย่างไรบ้าง แต่เขาทำตามหน้าที่เขาเอง ณ วันที่ คุณโพส ถ้าเป็นวันที่ 20/6/55 ฉันอยู่รพ.ตำรวจ อาการแย่มาก
    ถ้าเป็นวันที่ 21/6/55 ฉันเข้าค่ายสุขภาพอยู่ที่ลพบุรี ฉันมีพยานบุคคลยืนยันได้

ข้อ 2. "มึงทำระยำอะไรไว้ กูมีหลักฐานหมด" เอาหลักฐานไปแสดงให้เจ้าของคดีด้วย และปรึกษาทนายก่อนนะ ว่าสิ่งที่ฉันทำระยำ คุณสามารถเอามาโพส หรือทำสำเนาให้บุคคลที่สามหรือไม่

ข้อ 3. "ปลอมแปลงเอกสารของทางราชการ" ข้อหานี้ร้ายแรง คงไม่ได้หมายความถึงฉัน คุยกับคนที่คุณกล่าวหาเอง แต่สามีฉันฝากบอกมาว่า ต่อให้............. กูก็ไม่ให้อภัย คนไม่รู้จักกาละเทศะ กูไม่คบ

ข้อ 4. "ช่วยเหลือคนทำผิด" คนผิด คงหมายถึงเฮียเหลียง นี่เองที่เจ้าของคดี เรียกเฮียเหลียงเป็นพยาน เป็นหน้าที่ของเฮียเหลียงต้องให้ปากคำว่าจริงหรือเท็จ (มงกุฏครอบดาวสองดวง ของตำรวจสองคน เขาไม่ได้จับสลากมานะขอบอก)

ข้อ 5. "กูอัดเทปไว้ด้วย อยากฟังไหม" นี่แหละ ปมที่สำคัญที่สุด ที่ฉันตัดสินใจ ฟ้องร้องคุณ การที่คุณโพสข้อความนี้ ทำให้วิญญูชน ทั่วไป เข้าใจว่า ฉันมีพฤติกรรมที่ไม่ดี แน่นอน ทำให้ฉันได้รับความอับอาย ถูกรังเกียจ จากสังคมพิทบูลโซน ของคุณ เพราะฉะนั้น จงเอาเทปที่อัดไว้ไปเปิดให้เจ้าของคดี ฟังซะดีดี อย่าเอาแต่ขู่

• ความจริง เรื่องมันก็เงียบไปต้องนานแล้ว ถ้าต่างคนต่างอยุ่มันก็จบไป แต่คงอยากดัง อยากเป็นข่าว ไม่ยอมจบ เลยต้องจัดให้เสียหน่อย จะได้โชว์เก๋าสมใจอยาก

การเรียกไปสอบถาม แต่แจ้งความผมกับสามคน สามคดีเลย อูฮู้ โหดร้ายจัง คริ คริ
    คนที่มีความรู้ด้านกฏหมายเอากฏหมายมาข่มขู่คน อะจึ๋ยยยยย ใครกันหนอจะต้องเสียวววว

ในหมายเรียกบอก ให้ผมต้องเตรียมทนายไป เพราะการสอบปากคำ ถ้าไม่มีทนายไปด้วย ผมอาจจะเข้าปิ้งได้ง่ายๆ จากเรื่องเล็กจะเป็นเรื่องใหญ่ แบบนี้ใช่ไหมที่เขา เรียกไปสอบถาม

เมื่อเล่นแรงมาก่อน ผมก็ต้องสวนกลับไปแรงๆเหมือนกัน ถนัดกันคนละแบบ เรามาดูกันว่าใครจะโดนน๊อค
  • \m/ เล่นกันแบบแมนๆตามพี่มาร์คว่านี่หล่ะลูกผู้ชายตัวจริงผมก็ชอบชนแบบนี้แหละ ชอบก็ชอบไม่ชอบก็ด่า จบในเกมส์คือจบไม่เคยเล่นนอกเกมส์ สู้ๆ ครับพรุ่งนี้เคลียร์งานได้จะรีบตามไปตอนเที่ยงกินข้าวมันไก่นะครับ
  • เมื่อคนเลวๆมีอำนาจ ก็มักจะใช้อำนาจในการรังแกผู้อื่น
    เมื่อคนดีมีอำนาจ ก็มักจะใช้อำนาจคอยช่วยเหลือผู้อื่น
    ทุกท่านคิดเอาว่าท่านอยากเป็นคนแบบไหน ทำให้คนรักมันยากอย่างยิ่ง ทำให้คนเกลียดมันง่ายอย่างยิ่ง
    :020: :020: :020:
  • ถ้าเป็นข้าวหมูแดงกับโอเลี้ยงคงฮาดีนะครับ
  • image

ข้อ 1. "เข้าวัดไปก็จ้องแต่จะหาผลประโยชน์" ข้อหานี้ร้ายแรง เอาหลักฐาน ไปให้ตำรวจด้วย ว่ามันเป็นจริง คุณจะได้พ้นข้อกล่าวหานี้

ข้อ 2. "เข้ากลุ่มไหน ก็ทำให้เขาลำบากใจ ทะเลาะกับเขาไปทั่ว" อันนี้คงต้องเอาพยานบุคคลไปยืนยัน ว่าฉันเข้ากลุ่มไหน และฉันทะเลาะกับใคร
    ไฟล์แนบ
    mafia1.jpg 90K
  • ไม่ต้องพล่าม ให้เสียเวลา เมื่อตัดสินใจทำไปแล้ว ก็ต้องกล้าที่จะยอมรับผลของมัน
    ตอนนี้มันก็คงจะสายไปแล้ว พี่ๆน้องๆ เขาออกเดินทางกันมาแล้ว ผมคงห้ามเขาไม่ได้ และผมก็คงยกเลิกไม่ได้ด้วย

ดังนั้น อย่าปากกล้าขาสั่น ขู่คนอื่นเขากลัวคงติดใจ แต่เจอคนบ้าอย่างผม ต้องเหนื่อยหน่อย
    เดิมพันครั้งนี้สูงหน่อย พรุ่งนี้เราเจอกันนะจ๊ะ

เทป มีเปิดให้ฟังแน่นอน แต่ไม่ใช่ผมคุยกับตำรวจครับ มันเสียงผู้หญิงสองคนคุยกัน เรื่องเงินๆทองๆ ความยาวประมาณ 9 นาที ช๊อตเด็ดอยู่ที่ นาทีที่ 5.40 นะจ๊ะ มีแถมที่โทรไปรีดดดดดด ด้วยนะ อะจ๊่ากกกกก ฟังแล้ว ไอ คุกๆ เลยนะ
  • อันนี้ เหนือคำบรรยาย

ไปให้ปากคำเองก็แล้วกัน

image
    ไฟล์แนบ
    mafia2.jpg 164K
  • ที่เอามาลงโชว์ มันไม่ได้มีชื่อคนเลยจักน้อย ดังนั้นไม่มีความจำเป็นต้องเอาหลักฐานไป เพราะไม่ได้หมายถึงใคร ขอยืนยันกระต่ายขาเดียวว่าไม่มีการกล่าวถึงชื่อใคร แล้วจะเอาไปทำไมละจ๊ะ อิอิ

อย่ามาขุดบ่อดักควาย ฮา .....

• PitbullzonePitbullzone 7:16PM Permalink
    ไม่ต้องพล่าม ให้เสียเวลา เมื่อตัดสินใจทำไปแล้ว ก็ต้องกล้าที่จะยอมรับผลของมัน
    ตอนนี้มันก็คงจะสายไปแล้ว พี่ๆน้องๆ เขาออกเดินทางกันมาแล้ว ผมคงห้ามเขาไม่ได้ และผมก็คงยกเลิกไม่ได้ด้วย

ดังนั้น อย่าปากกล้าขาสั่น ขู่คนอื่นเขากลัวคงติดใจ แต่เจอคนบ้าอย่างผม ต้องเหนื่อยหน่อย
    เดิมพันครั้งนี้สูงหน่อย พรุ่งนี้เราเจอกันนะจ๊ะ

เทป มีเปิดให้ฟังแน่นอน แต่ไม่ใช่ผมคุยกับตำรวจครับ มันเสียงผู้หญิงสองคนคุยกัน เรื่องเงินๆทองๆ ความยาวประมาณ 9 นาที ช๊อตเด็ดอยู่ที่ นาทีที่ 5.40 นะจ๊ะ มีแถมที่โทรไปรีดดดดดด ด้วยนะ อะจ๊่ากกกกก ฟังแล้ว ไอ คุกๆ เลยนะ

ขอบคุณที่บอก นะ ว่าเป็นเสียงของเพื่อนรักหักเหลี่ยมโหดของฉัน เอ คุณไปรู้จักได้ยังไงน๊า 555 คนที่บอกเดือดร้อนแน่ ฉันคงไม่เก็บไว้ทำลายชื่อเสียงฉันหรอกนะ
  • นี่ไง หลักฐาน ที่เจ้าของคดี เขายอมรับคดีมีมูล

image

อันนี้ ฉันมีพยานยืนยัน ว่าหมายถึงฉัน
    ไฟล์แนบ
    mafia3.jpg 229K
  • ขอยืนยันให้พี่น้องในบอร์ดช่วยเป็นพยานให้ผมด้วย

ที่ผมพิมพ์ไป มันคือการ เมาเหล้า เพ้อเจ้อ ซ้อมบทละคร เตรียมแสดงเฉยๆ นะจ๊ะ
    ไม่ได้มีตรงไหน กล่าวถึงชื่อใครเร้ยยยยยย จริงๆ กร๊ากกๆๆๆๆๆ

ไหง เอาบทละครมากล่าวหาคน ถึงขึ้นไปแจ้งความ เป็นหนักเลยนะเรา

การใส่ร้าย ใส่ความคนอื่น หลักฐานก็คือ หมายเรียกที่คุณส่งมา คุณทำให้เสร็จโดยที่ผมไม่ต้องเสียแรงเลยสักนิด บอกแล้ว กฏหมาย มันไม่ใช่เรื่องให้ใครเอามาล้อเล่น ได้เตรียมทนายไว้แก้ต่างให้ตัวเองหรือยังจ๊ะ

ผมเตือนไปหลายครั้งแล้ว ว่าอย่าพยายามสร้างหลักฐานเพื่อทำร้ายคนอื่น มันจะย้อนโดนตัวเอง คราวนี้กระจ่างหรือยัง คนที่แกล้งไม่รู้กฏหมาย อาจจะรู้กฏหมายมากกว่า ไอ้ที่ขู่ ฟ่อๆ นี้ก็ได้
  • อันนี้ มี GPS เป็นหลักฐาน ให้เฮียเหลียง เป็นคนให้ปากคำ ว่าฉันตบทรัพย์หรือไม่

ส่วนข้อความอื่น เกี่ยวข้องกับสามีฉัน ฉันไม่รับทราบ แต่สามีฉัน เอาเรื่องแน่นอน

image
    ไฟล์แนบ
    mafia4.jpg 151K
  • อันที่ลงมาล่าสุด มันก็เอามาใช้อะไรไม่ได้หรอกจ้า เพราะผมบ่นของผมคนเดียว พูดลอยลม กระทบหัวหมา เตือนว่าใครก็ตามอย่ามายุ่งกับโผ้มมมมมมม ผมยังไม่ได้ระบุชื่อใครเลยสักกระนิด แล้วมันจะเป็นผมไปว่าคุณได้จังได๋เล่า

ร้องเอ๋ง ขึ้นมาเอง แล้วมายัดให้เป็นความผิดของคนอื่น ขี้ตู่จริงๆนะ ตะเอง กร๊ากกๆๆๆๆๆ

พิมพ์เอง ปริ้นเอง ก๊อปปี้เอง แล้วก็ซวยเอง กลายเป็น พยายามใส่ความคนอื่น กร๊ากกๆๆๆ

... เหนื่อยไหม กับสิ่งที่เธอทำอยุ่ เพียรถามและคอยเฝ้าดู รับรู้และห่วงใย เหนื่อยไหม ฮา .....
  • พยายามจริงๆ ว๊อยยยยยย ฮ่าๆๆๆ

พี่น้องลองคิดกันเล่นๆนะ ที่เขาทำอยุ่มัน เข้าข่ายไหมครับพี่น้อง ข่มขู่ ใส่ความ สร้างหลักฐาน เจี๊ยกๆๆๆๆๆๆ

คนบริสุทธิ์ใจ ไม่ก๊อป ไม่ลบ กับอีกคน ทั้งก๊อป ทั้งลบ ทั้งตัดต่อ แต่งเติ่ม เชื่อใครดีหนอ กิ้วๆๆๆๆ

ไปขู่คนอื่นเถอะนะ อย่าเอามาใช้กับผมเลยคร๊าบบบบบ ไม่ได้ผลหรอก ฮิ้วๆๆๆ
  • ............................................พุทโธ ธัมโม สังโฆ..............................................

จะอาฆาต พยาบาท กันไปทำมัยครับ พุทธเจ้าสอนให้เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่กัน อะไรผิดนิดๆ หน่อยๆก็ อภัยให้กันก็เป็น กุศล น่ะครับ
  • ขอถามสักนิด ไอ้ที่มาไล่โพ๊สอุตลุดอยู่ตอนนี้ ต้องการอะไรหรือจ๊ะ หายหน้าหายตาไปเป็นเดือนๆ ทำไมเพิ่งมาโผล่เอาวันนี้ ใครเขาก็อ่านเกมส์ออก ว่า กำลัง ไมเกรนแดกกกกกก

เอาเป็นว่า ผมให้โอกาส คุณครั้งสุดท้าย อยากจะขออะไรก็ว่ามา พูดเพราะๆ แสดงให้เห็นหน่อยว่าตัวเองผิด ผมอาจจะใจอ่อนก็ได้นะ

เริ่ม ขี้เกียจเล่นแล้ว จะไปออกกำลังกายแล้ว เดี๋ยวไปดำน้ำไม่ไหว คริ คริ
  • ผมให้เวลาแค่ อีกหนึ่งนาที ถ้าไม่รีบคว้า เมื่อผมปิดคอมแล้วก็จบแค่นี้นะ

ซี ยู ทู มอ โฮ่ว ๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • พี่มาร์คเมาไวน์ครับ กร๊ากกกกกกกกกกกกก
  • โคตรไร้สาระเลย เขามีพยาน 1 คน พรุ้งนี้พี่มารค์มีพยานเป็นร้อยแน่ครับ
  • Ys คุณรู้จักพยานคนเดียวนั้นหรือปล่าว ?? :p

พรุ่งนี้ไปปะ ys
  • ผมรู้จักพี่ก้อในรูปหล่ะ ตามงาน พรุ่งนี้ผมไปครับ
  • ฉันยืนยัน ไม่ยอมความ จบมั้ย

ฝากข้อคิด ซักนิด ในฐานะ ที่ฉันเคยนับคุณเป็นเพื่อน

"เพื่อน ย่อม ไม่ทำร้ายเพื่อน"

แต่ ทำไม ฉัน ที่แหกปาก ตลอด ว่า นับคุณเป็นเพื่อน ถึง เข้าร้องทุกข์ กับเจ้าหน้าที่ ให้พิจารณา ความผิด

เพราะ ในโลกนี้ ไม่มีใคร ที่เก่ง เกินคุณไง คุณเป็นนักการตลาด คุณจะทำอะไรก็ได้ ไม่เคยผิด

แต่คุณลืมไปว่า ฉัน ช่างจด ช่างจำ ความระยำ ฉันก็จด รู้ไว้ด้วย

อ้าว เฮียเหลียง โผล่มาพอดี ที่โทรไป แล้วเฮียเหลียงไม่รับ เพื่อบอกว่า คุณเป็นพี่น้องกัน ไม่ต้องเกรงใจฉัน อัดได้เต็มที่เลย เฮียเหลียงเคยบอกฉันแล้ว ว่าท้ายสุด เฮียเหลียงจะเลือกใคร ฉันจำแม่น

พยานฉัน คนเดียว คือ เฮียเหลียงนี่แหละ เพราะคุณณัชพล เขาโพสกระทู้ ผีอีแพงตบทรัพย์ในพิทบูลโซนเสร็จ เขาก็เข้าไปในเฟสบุ๊คของเฮียเหลียงกระทู้เปิดตัวใน Pitbullzone (ชมรมคนหน้าตาดี) เอ่ยชื่อฉันชัดเจน

ฉันไม่ได้เลือกก๊อปปี้ ฉัน Save เป็น File เลย ขึ้นศาล ต้องแบกโน๊ตบุ๊คไปด้วย

• เลียแหกตาแหกหูอ่านให้รู้เรื่องก่อนไม่ต้องรีบ กูนี่ละพยานคนเดียวที่มึงพูดถึง อย่าเสือกมาให้กูเจอนะ กฏหมู่เหนือกฏหมายเหรอ ??
  • image
    ไฟล์แนบ
    557547_448524628526338_86207115_n.jpg 28K
  • ผมบอกป้าตรงนี้เลย คนอย่างผมไม่มีเอียงข้าง ได้ยินอย่างไรก็ไปอย่างนั้น ตรงไปตรงมาไม่สนไม่แคร์ใครทั้งนั้น ถูกผิด เจ้าหน้าที่บ้านเมืองกฏหมายเป็นผู้ตัดสินครับ!!
  • โธ่...ไม่ได้ว่าไรพี่เลยโกรธผมซะแล้ว... แล้วก้อไม่ได้เลียด้วยลองเช็คประวัติ์ดูดิว่าเลียป่าว....ไม่เอาหล่ะผมไม่โพสต์แล้ว
  • ชนะหรือแพ้ในแง่กฎหมาย ไม่เห็นสำคัญ ความรู้สึกตอนนี้หรือหลังจบเรื่องก็เหมือนเดิมอยู่ดี
  • ผมเป็นนักการตลาด ผมเป็นนักบริหาร แต่ผมไม่เคยเอาความรู้ความสามารถไป รังแกหรือเบียดเบียนใคร ความมั่นใจในตนเอง คือคุณบัติสำคัญของ นักการตลาด นักบริหาร และ ผู้นำ

ผมชักนำคนให้ มีจิตสาธารณะ ผมชักชวนคนให้ทำอะไรเพื่อสังคม สิ่งนี้คือความภาคภูมิใจ ดังนั้นอย่ามาดูถูกอาขีพผมครับ

กลับไปทบทวนดูุการกระทำของตนเองดูเสียบ้างนะครับ การใช้ความรู้ทางกฏหมายมาข่มขู่คนอื่น มันใช่สิ่งที่สมควรทำหรือไม่
    คุณอ้างว่า คุณทำเพื่อปกป้องตนเอง แล้วคนอื่นเขาไม่มีสิทธิปกป้องตัวเขาหรืออย่างไร ?